`

Jump to content

GOW2 แบบ Public มันไม่เห็นมีคนเล่นด้วยสักทีล่ะครับ

• You cannot reply to this topic
6 replies to this topic

#1 ryangiggs

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 June 2009 - 12:45 PM

Gear of War 2 เล่นแบบ Public รอตั้งนานไม่เห็นมีคนมา Join เลยครับ

ลองแบบ Horge ก็ไม่มีคน Join

เป็นเพราะเค้าไม่เล่นแบบ Public กัน

หรือต้องมี Map ใหม่ถึงมีคนเล่นด้วยอะครับ

ปล.ใช่แผ่นเวอร์บาติมแท้นะครับ

#2 ToNK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 June 2009 - 12:55 PM

ต้องมี 5 คน แล้วเซิจถึงจะเจอห้องเร็วขึ้นครับหรือจะหาเพื่อนซักคน เล่นโหมด wingman 2 คนก็ได้ครับ
map ใหม่- เก่า เหมือนกันหมดครับ มีก็ดี ไม่มีก็ได้ครับ
ถ้าเล่นคนเดียวเนี่ย ด้วยพลังของเนตกากๆในประเทศของเรา คงต้องรอกันข้ามวันเลยทีเดียวแหละครับ
ส่วนเรื่องเล่นแผ่นก๊อบ-แท้ นั้นไม่เกี่ยวครับ เกมนี้ต่อให้เล่นแผ่นแท้มันก็ไม่ได้ช่วยให้หาห้องเจอเร็วขึ้นครับ

Edited by ToNK, 15 June 2009 - 02:27 PM.

#3 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2009 - 03:31 PM

เล่นคนเดียว รอ 3-4 นาทีนี่ไม่นานนะครับ มันจะหาห้องช้ากว่าเล่น 5 คนแล้วไปหาห้องอ่ะครับ

#4 jazz1st

ไม่หล่อแต่จน

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gundam

Posted 15 June 2009 - 04:39 PM

3-4 นาทีถ้าเจอนี่ถือว่าเร็วนะครับสำหรับเล่นคนเดียวน่ะ

ผมเล่นคนเดียว ตั้งเซิร์ชไว้ไปอาบน้ำ แต่งตัวเสร็จได้เล่นพอดีเลย หุหุ

บางคนรอจนหลับก็มามาแล้ววววว 4412144b.gif

#5 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 15 June 2009 - 07:30 PM

5 คนถึงจะชัวครับ

#6 TK BKK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 June 2009 - 09:54 PM

พยายาม invite เพื่อนให้ครบ 5 คน จะหาห้องได้ไวกว่านะครับ

ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ invite ฝรั่งซะเลย ส่วนใหญ่พวกฝรั่งก็ใช้วิธีนี้ในการช่วยให้หาห้องเร็วขึ้นครับ ไปแจมกับเขาก็ได้นะครับ ไม่ผิดกติกา

#7 superman2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 20 June 2009 - 12:46 AM

แต่ก่อนนี้ search คนเดียว 2-3 นาที ก็ได้เล่นครับ แต่พอมี patch THE OLD SCHOOL มา ZONE เราหาคนเล่นด้วยได้ยากมาก เท่าที่เข้าไปอ่านในเวบ ของ gear 2 เป็นกันหมดครับ ยกเว้นพวกฝรั่ง ยุโรป เมกา ....อินเดีย จีน ญี่ปุ่น เกาหลี ที่ว่าเน็ตเทพๆ ก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน ต้องรอ เค้าปรับปรุง patch ตัวใหม่นะครับ ...........ไม่รู้ว่านานแค่ไหน นะ