`

Jump to content

re 5 ฉาก 6-3 เล่นเป้น sheva ได้มั๊ยครับ

5 replies to this topic

#1 nufon

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 June 2009 - 12:08 PM

คือผมเล่นคนดียว เป็น sheva พอตอนที่จะตกหน้าผา แล้วจะให้ คริสยิงน่ะครับ
ผมก็กด สี่เหลี่ยมรัวๆ แต่่ครัสไม่ยอมยิงซะที
ไม่ทราบว่าฉากนี้เล่นคนเดียวเป้น sheva ไม่ได้เหรอครัีบ yoyo_71.gif

ถ้าได้ต้องทำยังไงครับ

#2 at1987

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 June 2009 - 10:06 PM

QUOTE (nufon @ Jun 15 2009, 12:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือผมเล่นคนดียว เป็น sheva พอตอนที่จะตกหน้าผา แล้วจะให้ คริสยิงน่ะครับ
ผมก็กด สี่เหลี่ยมรัวๆ แต่่ครัสไม่ยอมยิงซะที
ไม่ทราบว่าฉากนี้เล่นคนเดียวเป้น sheva ไม่ได้เหรอครัีบ yoyo_71.gif

ถ้าได้ต้องทำยังไงครับ

เล่นจบหรือยังครับ ถ้ายังก็เล่นเป็น Sheva ไม่ได้ครับ แต่ผมอ่านแล้วงงคำถามน่ะ สรุปคุณเล่นเป็นตัวอะไรกันแน่น่ะครับ

ถ้าเล่นเป็นคริส เล่นคนเดียวจะง่ายหน่อยตอนกด คือพอเริ่มหลังจากตกลงมาก็วิ่งหนีไปตามปกติครับ ทีนี้ตอนที่อยู่บนเกาะที่เราต้องต่อยหินให้ไปทางซ้าย แล้วค่อยกระโดดลงมาต่อยหินครับ โดยตอนเดินไม่ต้องเร็วมากครับ ให้เวสเกอร์มันใช้ท่าทีเดียวตายได้ แล้วมันจะขึ้นคัทซีนเป็นจุดอ่อนตรงหลัง แล้ว Sheva มันจะหามุมยิงสกัดให้เราเองครับ พอเราต่อยหินเสร็จ เวสเกอร์จะไปสู้กับชีวาที่ปีนหินแทน เราก็ต้องคอยประเคนกระสุนใส่เวสเกอร์จนชีวาปีนกลับมาหาเราได้ครับ

ถ้าเล่นรอบใหม่ได้ rocket ไม่จำกัด ผมจะเล่นชีวาแล้วเอาร็อกเก็ตยิงมันตายตั้งแต่ตอนคัทซีนเปิดจุดอ่อนเลยครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ร็อกเก็ตแล้วต้องปีนเอง ก็ลองกด O ค้างแล้วเลือก attack ดูครับ

#3 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 June 2009 - 11:43 PM

^
^

คือ เค้าเล่นเป็น sheva อะ
แต่ว่าใช้ทีไรเจ้า Chis ที่เป็นบอท ก็โดน Wesker ตบตาย

#4 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 June 2009 - 09:53 PM

QUOTE (ait1988 @ Jun 20 2009, 11:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
^
^

คือ เค้าเล่นเป็น sheva อะ
แต่ว่าใช้ทีไรเจ้า Chis ที่เป็นบอท ก็โดน Wesker ตบตาย

อ๋อต้องยิงให้มันกระโดดมาหา sheva ก่อนครับแล้วเราค่อยเดินไปตามทาง sheva ต่อไป

#5 nufon

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 June 2009 - 06:34 PM

QUOTE (at1987 @ Jun 20 2009, 10:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นจบหรือยังครับ ถ้ายังก็เล่นเป็น Sheva ไม่ได้ครับ แต่ผมอ่านแล้วงงคำถามน่ะ สรุปคุณเล่นเป็นตัวอะไรกันแน่น่ะครับ

ถ้าเล่นเป็นคริส เล่นคนเดียวจะง่ายหน่อยตอนกด คือพอเริ่มหลังจากตกลงมาก็วิ่งหนีไปตามปกติครับ ทีนี้ตอนที่อยู่บนเกาะที่เราต้องต่อยหินให้ไปทางซ้าย แล้วค่อยกระโดดลงมาต่อยหินครับ โดยตอนเดินไม่ต้องเร็วมากครับ ให้เวสเกอร์มันใช้ท่าทีเดียวตายได้ แล้วมันจะขึ้นคัทซีนเป็นจุดอ่อนตรงหลัง แล้ว Sheva มันจะหามุมยิงสกัดให้เราเองครับ พอเราต่อยหินเสร็จ เวสเกอร์จะไปสู้กับชีวาที่ปีนหินแทน เราก็ต้องคอยประเคนกระสุนใส่เวสเกอร์จนชีวาปีนกลับมาหาเราได้ครับ

ถ้าเล่นรอบใหม่ได้ rocket ไม่จำกัด ผมจะเล่นชีวาแล้วเอาร็อกเก็ตยิงมันตายตั้งแต่ตอนคัทซีนเปิดจุดอ่อนเลยครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ร็อกเก็ตแล้วต้องปีนเอง ก็ลองกด O ค้างแล้วเลือก attack ดูครับ

เล่นเป็น sheva ครับ เดี๋ยวจะไปลองดูครับ
ขอบคุณครับ yoyo_24.gif

#6 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 26 June 2009 - 06:07 PM

อย่าไปเล่นเป็นเชว่าเลยครับ ตอนเราตกหน้าผามันจะให้เราปั้มปุ่มรอคริสกระแทกหิน ซึ่งปั้มกันมือหงิกเลยครับ แล้วปั้มช้านิดเดียวไม่ได้เลยนะ ช้าปุ้บ ตกลาวาตายทันที