`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ชาว PS3 ใครเป็นแฟน Final Fantasy 4 บ้างครับ

Darth's Photo Darth 11 Jun 2009

....ขอถามในนี้หน่อยนะ เห็นแฟน Final น่าจะเยอะ

ชาว PS3 ใครเป็นแฟน Final Fantasy 4 บ้างครับ

ตอนนี้ผมได้ลองเล่น Final Fantasy IV: The After ภาคต่อของ Final 4 ของเครื่อง SuperFamicom

เป็นเนื้อเรื่องรุ่นลูกของตัวเอก เซซิล กับ โรซ่า ครับ ที่ลง บนเครื่องโทรศัพท์มือถือ

ตอนนี้มันมาลง Wii ครับ แต่ผมว่าความจรืงน่าจะมาลง PSN บ้างนะ เพราะผมชอบจอย PS3 มากกว่า

ตอนแรกก็คิดแบบนี้ แต่พอลองเล่น แล้ว ดีแล้วล่ะที่ไม่ได้มาลง PSN เพราะภาพ กากกว่า SFC อีก เหมือนยกภาคมือถือมาทั้งดุ้น แค่ปรับภาพให้เข้ากับจอ TV

แต่อย่างไรก็ตามผมอยากให้ SQUARE ลงทุนทำภาพให้ดีกว่านี้หน่อย แล้วมาลง PSN จรืงๆนะ เสียดาย อยากเล่นเนื้อเรื่องต่อ ในกราฟิกที่ดูดีหน่อย

ปล . อยากลองถามดูครับว่า อยากให้ SQUARE ทำเนื้อเรื่องเสริมเติมเต็มต่อ จาก Final ภาคไหนบ้างครับ

.....

Edited by Darth, 11 June 2009 - 11:51 PM.

nayyou's Photo nayyou 11 Jun 2009

ชอบมากเลยครับ ภาค4 เนื่อเรื่องตอนนั้นที่เล่นสนุกมากๆเลย

roger's Photo roger 11 Jun 2009

มันคือกราฟฟิค FF4 sfc ไม่ใช่ FF6 sfc

ugrits's Photo ugrits 11 Jun 2009

ภาค 6 ผมชอบมากที่สุด

เนื้อเรื่องภาคหก ผมชอบมากสุดเลย ชอบเนื้อเรื่อง
ชอบตัวละคร ชอบ theme ที่คิดมา ชอบทุกอย่างเลย

สุด ๆ จริง ๆ ภาคนี้ ส่วนภาคเจ็ด ก็คงไม่ต้องพูดถึง มันก็ดีเป็นตำนาน

แต่ภาค 6 ส่วนตัวชอบมาก ๆ

Torita's Photo Torita 11 Jun 2009

เนื้อเรื่องภาคนี้ ชอบมากกว่าภาค 7 อีกครับ

เล่นจบประมาณ 20 กว่ารอบ ทั้งใน SFC , PS1

คิดว่าอยากให้มาลง PSN เหมือนกัน

ugrits's Photo ugrits 11 Jun 2009

จบ 20 รอบ !!!!!!! นั่นเล่น หรือกอเทปหนะ

QUOTE (Torita @ Jun 11 2009, 11:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื้อเรื่องภาคนี้ ชอบมากกว่าภาค 7 อีกครับ

เล่นจบประมาณ 20 กว่ารอบ ทั้งใน SFC , PS1

คิดว่าอยากให้มาลง PSN เหมือนกัน

Darth's Photo Darth 11 Jun 2009

QUOTE (ugrits @ Jun 11 2009, 11:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จบ 20 รอบ !!!!!!! นั่นเล่น หรือกอเทปหนะ

ผมก็จบภาค 4 ไม่ีต่ำกว่า 20 รอบเหมือนกันนะ แต่ต้องนับทั้ง เวอร์ชั่น SFC PS1 GBA NDS และ รอม ภาคภาษาไทยบน คอมด้วยครับ อิอิิ
Edited by Darth, 11 June 2009 - 11:56 PM.

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 11 Jun 2009

ผมว่าคนเล่นภาค4เยอะสุดนะ

ugrits's Photo ugrits 12 Jun 2009

ภาคสี่ ใน psp ก็มีหนิ คุ้น ๆ นะ

ithhithh's Photo ithhithh 12 Jun 2009

ภาค 4 บน psp มีด้วยหรอ
แต่ถ้า after year ลง psn ผมคงซื้อมาเล่นแหละ

ait1988's Photo ait1988 12 Jun 2009

เอา Co-op ด้วยได้ปะ 55318906.gif

poringAday's Photo poringAday 12 Jun 2009

ผมชอบภาคนี้นะเล่นเกือบจบไปเจอบอสใหญ่แล้ว แต่เซฟเสียเซ็งเลย เล่นไปหลายรอบแต่ก็ไม่จบซะที เป็นภาคต้องสาปสำหรับผมเลย

พอจะจบต้องเจออะไรสักอย่างที่ทำไม่ให้จบเฮอะๆ

oatkung's Photo oatkung 12 Jun 2009

ผมพึ่งจะจบภาค4บนdsไปเมื่อไม่นานเองครับ เนื้อเรื่องดีครับภาคนี้ ชอบๆ อิอิ yoyo_24.gif

แด้'s Photo แด้ 12 Jun 2009

QUOTE (ugrits @ Jun 12 2009, 12:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคสี่ ใน psp ก็มีหนิ คุ้น ๆ นะ

ไม่มีนะครับ ถ้าสำหรับ psp โดยเฉพาะ

มีแต่จาก ps1 แล้วเอามาเล่นใน psp ครับ

ส่วนภาค the after year ผมเล่นจนจบ part แรกแล้ว สนุกมากครับ แต่ตัวเกมมันยังไม่จบนะครับ เค้าทำออกมาขายทีละส่วน

ต้องมารอ part ต่อไป จะขายทั้งที ดันต้องมาแบ่งส่วนขายอีก สมัยนี้

ส่วนกราฟฟิคผมว่า ระดับ FFVI นะครับ สวยคลาสสิคดีออก

เพราะ FFIV จริงๆมันแย่กว่านี้

Piggyealker's Photo Piggyealker 12 Jun 2009

ภาค 4 เป็นภาคแรกที่ผมเล่นในตระกูลไฟนอลเลย เมื่อก่อนมีแต่ภาษายุ่นปี้ อ่านไม่ออกแต่เล่นตามบทสรุปไปเรื่อยๆมันมากๆ

แต่ชอบ ภาค6 ที่สุดเหมือนกัน เพลงประกอบภาค 6 นี่สุดๆแล้ว เหมื่อนงานศิลป์ดีๆชิ้นนึง

morningglory's Photo morningglory 12 Jun 2009

ส่วนตัวผมชอบภาค 2 นะ เพราะเป็นเกม rpg เกมแรกในชีวิต

blueblood's Photo blueblood 12 Jun 2009

6 นี่สุดยอดละคับ ปราณีต สุดๆ ทุกองค์ประกอบเท่าทีเทคโนโลยีจะอำนวย

7 มันคือการปฏิวัติ ไฟนอล ครั้งที่ 1 (ละครั้งที่2 ละ ff 11)

gt41's Photo gt41 12 Jun 2009

ชอบภาค 6 ครับดูตัวละครมีความจริงๆมากๆ โตๆ กันทุกคนแล้ว มีลูกมีีเมียกันแล้วด้วย ... ผมเล่นภาคภาษาไทยยน GBM มาครึ่งปีแล้ว เล่นตอนว่างๆ ออกต่างจังหวัด เพิ่งถึง โรงละคร
เล่นภาค 1 บน psp ใช้เวลาเล่น 7 เดือนกว่าจบ แบบว่าไม่ค่อยมีเวลา ได้เล่น ... แต่ก็ยังชอบครับ

อยากให้มาลงแบบ พกพา มากกว่า เข้ากับจอพวกนี้มากๆ ลง PSN คิดว่าลงแน่ๆ ถ้าทำแล้ว SE ได้เงินเพิ่ม ...

blueblood's Photo blueblood 12 Jun 2009

ส่วนใหญ่ถ้าโหลด ลงPS3 ได้แล้วมักจะมีออฟชั่น ขายแบบโหลดลง PSP ด้วยคับหลังๆ

PEPORONI's Photo PEPORONI 12 Jun 2009

เป็นแฟนคนนึงเช่นกันครับ
เล่นเป็นเกมส์แรกของเกมส์ภาษาเลยครับ
ถ้ารีเมคลง PSN ก็คงซื้อครับ แต่อยากให้ทำภาพสวยๆครับ