`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

Real Time Gameplay ของ NGS2 มาแล้วนะครับ

bluray360's Photo bluray360 09 Jun 2009

ที่นี่เลยครับ
http://www.gamersyde.com/stream_11558_en.html
ดูแล้วคิดยังไงกันก็ลงความเห็นกันได้เลยครับ ส่วนผม ผมว่ามันคล้ายๆ เดิมนะ แต่ตัวโมเดลดูดีขึ้น
ไม่เงาแววววาว ว้อบแว้บ แบบตอนลง 360 แล้วและสภาพของแสงรวมๆ ดูสว่างกว่า แต่บั๊กตั้งแต่ภาค 2 อย่างเฟรมเรตกระตุก
และโหลดจนหยุดเล็กน้อยระหว่างเล่นยังมีให้เห็นอยู่ จนดูแล้วก็งงว่า ทำไมในวิดีโอที่เป็นเกมเพลย์ของอายาเนะ กับ เรเชลก่อนหน้านี้
ทำไมมันลื่นจัง แล้วตัวนี้ไหงเป็นงี้อ่ะ...

ตอนแรกคิดว่าจะตั้งที่จีคอนดีมั้ย แต่เปลี่ยนใจ...ตั้งที่นี่ดีกว่า อย่างน้อยที่นี่ก็คนเล่นนินจาไกเด็นเหมือนกัน ไม่มีใครมาพาออกทะเลไปเรื่องอื่นง่ายๆ
เท่าที่โน่นแน่ๆ เหอๆๆ

**มันเปลี่ยนเลือดเป็นไอสีม่วงจริงๆ ด้วย ไม่สะใจเลย-*-
Edited by bluray360, 09 June 2009 - 03:37 PM.

mishima corp's Photo mishima corp 09 Jun 2009

เล่นแน่นอนอยู่แล้วครับเวอร์ชั่นของเพลย์3 แต่ว่า...

เลือด!! ข้าต้องการเลือด.... 4d6161fd.gif

hmashin's Photo hmashin 09 Jun 2009

นอกจากโมเดลริวแล้ว ดูเหมือนว่าจะปรับให้เงาตอนใช้ท่าชาร์จเห็นชัดขึ้นนะครับ สวยไปอีกแบบ
ที่ trailer ของอายาเนะกับราเชลดูลื่น ๆ เป็นเพราะไม่ค่อยได้เก็บไอเทมกับเปลี่ยนอาวุธรึเปล่าครับ

ตะกี้เปิดของ 360 เทสดู เพราะเห็นพื้นสะอาด ๆ พิกล สรุปเป็นเพราะไม่มีชิ้นเนื้อศัตรูนี่เอง

Binoculars's Photo Binoculars 09 Jun 2009

โหลดดูตั้งกะวันก่อนแล้ว เฉยๆ มาก เข้าใจว่าเป็นเดโมให้ลองเล่นใน e3
ประเด็นเรื่องเลือดสีม่วง ความคิดผมนะมันควรที่จะเลือกสีได้ เหมือนเกมอื่น
เพราะมันยังมีท่าสังหารอยู่ แขนขาขาด หัวขาด และก็สังเกตว่าเวลาใช้ท่าชาร์จ
ภาพมันจะดูต่างจากเดิมอยู่ไม่รู้คิดไปเองป่าว ของริวนี่จริงๆ เฉยๆ อยู่
อยากเห็นพวกโหมดใหม่ ชุดใหม่ ศัตรูที่กลับมา เนื้อเรื่องส่วนอื่นมากกว่า
แล้วเล่น ราเชลกี่% อายาเนะกี่% โมมิจิกี่% นี่ยังไม่เห็นเกมเพลย์โมมิจิเลย
เห็นมี shadow fiend กลับมาให้เห็นด้วยแว้บๆ ตอนราเชล จะมีศัตรูหน้าเดิมกลับมาป่าว
นางแมวป่านี่ตัวโหดเลย กลับมาป่าว หรือ berserker อะไรพวกเนี้ย
mission mode เป็นไง มีเลือกชุด เลือกด่าน ดู cutscene ป่าว
หวังนะเนี่ย กลัวอยู่ว่าจะพลาด แต่ยังไงก็เล่นแน่นอนอ่ะ แฟนไกเด็นตัวยง

NUVEAU's Photo NUVEAU 10 Jun 2009

ออกแบบแถบเลือดใหม่อีกต่างหาก ศัตรูจัดมาเป็นหย่อมๆ ไม่ได้มาเป็นฝูง
ผมว่ามันดูจะง่ายกว่าภาคเฮียแว่นด้วยซ้ำนะ ก็ยังไม่ทิ้งแนวซิกม่าภาคแรก
หรอกครับ แค่รูปแบบมาจากเฮียแว่นดำ แต่เพิ่มนั่นนี่มาให้ดูสมบูรณ์ เลือดหาย
แต่มีกองกับพื้น