`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

เล่น PROTOTYPE แล้วมันมั่กๆ

voyevoda's Photo voyevoda 08 Jun 2009

นึกๆไป แล้วอยากให้ niko (gta4)ทำอย่างนั้นได้มั่งจัง โดดไกลๆ วิ่งเร็วๆ กระแทกรถล้มได้ = =" แต่มันก็คงไม่ใช่ GTA แหล่ะ

Interstella555's Photo Interstella555 09 Jun 2009

โปรโตสัว

Bankies's Photo Bankies 09 Jun 2009

พึ่งไปซื้อเมื่อวานเล่นแล้วมันมากๆๆเลย ถึงภาพจะไม่สวยแต่ว่าการเล่นเกมส์เนื้อเรื่อง
ใช้ได้เลย แนว FreeRoaming นี่ชอบมากๆ เดินไปไหนก็ได้ จับอะไรก็ได้เปลี่ยนเป็นอะไร
ก็ได้อีก เจ็งซะไม่มียังกับ Hero เลยแต่นี่เป็นมนุษย์กลายพันธุ์

NuttomoE's Photo NuttomoE 09 Jun 2009

ที่บอกว่าภาพไม่สวยๆอ่ะ ใช้TVอะไรกันครับ yoyo_47.gif

XIVIUS's Photo XIVIUS 09 Jun 2009

โพสนิดเดียว ได้รีพลายเพียบเลยแฮะ พี่ชายเรา
แค่เผลอหลุดปากสะกิดใจบอกไปนิดเดียวเองน้าว่า "โปรโต้ไทป์ ออกแล้วนะกั๊บ" yoyo_64.gif

น้องชายมาแซวพี่ชายครับเอิ๊กๆ ตัวน้องชายเล่น PS3 ยังไม่ได้ซื้อเกมนี้มาเล่นบ้างเล้ย 555 (เมื่อคืนก็เพิ่งจะจบเกม Mirror's Edge PS3 ที่ซื้อมือสองมาเนี่ย กรั่กๆ -..- )
ขอให้สนุกๆคับ เดี๋ยวจะสอยตามบน PS3
Edited by XIVIUS, 09 June 2009 - 11:39 AM.

kumagift's Photo kumagift 09 Jun 2009

บอสตัวสุดท้ายมีแค่ไอ้ตัวนั้นจริงเหรอ บนเรือรบอะ
ใช้เบลดท่าวิ่งฟัน วิ่งผ่านไปผ่านมา มันก็ทำไรไม่เห็นได้ ตอนจบยังงงๆ ว่า จบแล้วเหรอ

krt's Photo krt 09 Jun 2009

QUOTE (kumagift @ Jun 9 2009, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอสตัวสุดท้ายมีแค่ไอ้ตัวนั้นจริงเหรอ บนเรือรบอะ
ใช้เบลดท่าวิ่งฟัน วิ่งผ่านไปผ่านมา มันก็ทำไรไม่เห็นได้ ตอนจบยังงงๆ ว่า จบแล้วเหรอ

เหมือนกัน เจ้าตัวนี้ไม่ได้เลือดผมเลย yoyo_77.gif

ShiroiKumo's Photo ShiroiKumo 09 Jun 2009

QUOTE (kumagift @ Jun 9 2009, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (krt @ Jun 9 2009, 12:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนกัน เจ้าตัวนี้ไม่ได้เลือดผมเลย yoyo_77.gif

เล่น Easy กันป่าวอ่ะคับ ผมเล่น Normal กว่าจะฆ่าไอนี่ได้ตายไป 10 กว่ารอบ วิ่งตีมันไม่ได้เลย ฮอ 4-6 เครื่อง คนอีก 20+ มีเครื่องบินเจ็ทบินยิงมิสไซส์อีก ค้องวิ่งเก็บเกจใช้ไม้ตายอย่างเดียวเลยถึงจะผ่าน yoyo_71.gif

krt's Photo krt 09 Jun 2009

QUOTE (ShiroiKumo @ Jun 9 2009, 02:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่น Easy กันป่าวอ่ะคับ ผมเล่น Normal กว่าจะฆ่าไอนี่ได้ตายไป 10 กว่ารอบ วิ่งตีมันไม่ได้เลย ฮอ 4-6 เครื่อง คนอีก 20+ มีเครื่องบินเจ็ทบินยิงมิสไซส์อีก ค้องวิ่งเก็บเกจใช้ไม้ตายอย่างเดียวเลยถึงจะผ่าน yoyo_71.gif

Normal ครับ ก็ไม่ได้ยากอะไรนิ เล่นเกมผมไม่เคยเล่น easy อยู่แล้วเสียของ

บอกวิธีัให้แล้วกัน ใช้มือยืดๆ กระโดดรอบตัวมันเป็นวงกลม แล้วเอามือแทงมันทุกจังหวะ
มันจะไม่เคลื่อนไหวไปไกล (ประหยัดเวลาการวิ่งไล่กัน ยิ่งวิ่งไล่ boss ยิ่งออกท่าเยอะ) พอมันตำแหน่งคงที่ พวก ฮ. กะ ทหารจะมารุมยิงมัน (เราก็โดนยิง แต่เบามากๆ ) พอโดนเยอะๆมันจะ งง ให้เข้าไปจับ กด X ต่อยรัวๆ ทำอย่างนี้ซ้ำๆ กันไปเรื่อยๆ พอนับเวลาก็ใช้แบบเดิม เพราะ ไม่ต้องไปวิ่งไล่กะมัน safe เวลาได้เยอะ ของผมเหลือ ประมาณ 20 วิ มันก็ตายแล้ว
Edited by krt, 09 June 2009 - 03:36 PM.

ShiroiKumo's Photo ShiroiKumo 10 Jun 2009

^
^
^
ของผมฉิวเฉียดมากเหลือไม่ถึง 5 วิ กะลังเล่น Normal+ อ่ะครับ เดี๋ยวตอนจบลองวิธีนี้ดูบ้าง เผื่อจะมีกำลังใจเล่น Hard

veeyuth25's Photo veeyuth25 10 Jun 2009

เกมยาวมั๊ยครับ ประมาณกี่ชั่วโมง

blueboy's Photo blueboy 11 Jun 2009

เกมยาวมั๊ยครับ ประมาณกี่ชั่วโมง

story อย่างเดียวประมาณ 6-8 ชั่วโมงครับ

ตอนนี้ลองเล่น version pc ดู ภาพสวยชิบบบบบ
1920x1080 AAx4 ปรับสุดหมด ลื่นหัวแตกอะ
ตอนนี้เลยทิ้ง 360 มาเล่น pc แทน ซะงั้น yoyo_70.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 11 Jun 2009

ผมก็เล่น PC นะ all high AA*4 1440*900

ภาพกากตด เหมือนเดิม .....

คะแนน review จาก IGN มาละ

6.5 Presentation
Very hit or miss. Some cutscenes are a confused joke, others are well-produced. The story isn't your standard fare, but that doesn't mean it is outstanding.
5.5 Graphics
If it weren't for some nice animations, this game wouldn't have anything going for it visually.
7.5 Sound
There's nothing exceptional going on here, but the sounds and music do their job. The voice acting is decent.
8.0 Gameplay
Toying around with the powers, consuming and crushing everything in your path, and generally playing with the world is fun. The mission design could be better and things do tend to get too chaotic.
6.5 Lasting Appeal
You can do just about everything in well under 20 hours. I didn’t find myself compelled to play for a second time at all.
7.5
Good OVERALL

(out of 10 / not an average)

สรุปว่าเกมสนุก แต่ ภาพห่วย - -*
Edited by MoDiFy, 11 June 2009 - 04:34 PM.

blueboy's Photo blueboy 11 Jun 2009

อ่า
IGN review นี่ถือเป็น joke ของวงการ game นะครับ(ลองไปดูคะแนน IGN au)
แนะนำให้ดู user review ของ gamespot(ไม่ใช่ official review นะครับ)เชื่อถือได้ที่สุด ณ ขั่วโมงนี้

MoDiFy's Photo MoDiFy 11 Jun 2009

QUOTE (blueboy @ Jun 11 2009, 05:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่า
IGN review นี่ถือเป็น joke ของวงการ game นะครับ(ลองไปดูคะแนน IGN au)
แนะนำให้ดู user review ของ gamespot(ไม่ใช่ official review นะครับ)เชื่อถือได้ที่สุด ณ ขั่วโมงนี้

พอดีมันตรงใจผมนะครับ

ภาพมันห่วยจริงๆ ระดับ ps2 จริงๆ yoyo_71.gif
แล้วก็ user review เขาชอบให้คะแนนกันเวอร์ๆ ผมก็เชื่อคะแนนแค่หูไว้หูเท่านั้นละ

บางเกมคะแนนห่วยก็เล่นสนุก ok
บางเกมคะแนนขั้นเทพ ผมไม่ชอบก็ ok

อีกอย่างไอ้ 7.5 เนี้ย ผมว่ามัน สมเหตุสมผลแล้วละ
IGN au ปล่อยคะแนนเกิน สังเกตมาหลายเกมแล้วจะให้มากกว่า IGN ปกติ

ปล.ผมไม่ได้บอกว่าเกมมันไม่สนุกนะ