`
←  RPG Corner
Logo
»

บทสรุป White Knight Choronicle

chopperkun's Photo chopperkun 13 Sep 2009

เพิ่งจบด่านทะเลทราย
กำลังจะไปลุยต่อให้จบสักรอบแล้วค่อยไปทำเควสออนไลน์

เกมนี้จบหนึ่งรอบแล้ว ในนิวเกมอบิลิตี้ของเราจะต่อยอดไปจากของเดิมใช่ไหมครับ
เห็นมีถ้วยที่ว่าต้องมาสเตอร์อาชีพ 5 แบบ รอบเดียวของเก็บได้ไม่ครบ ถ้าจะทำให้ครบสงสัยต้องใช้เวลากันนานเลบ

PEPORONI's Photo PEPORONI 13 Sep 2009

QUOTE (chopperkun @ Sep 13 2009, 02:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งจบด่านทะเลทราย
กำลังจะไปลุยต่อให้จบสักรอบแล้วค่อยไปทำเควสออนไลน์

เกมนี้จบหนึ่งรอบแล้ว ในนิวเกมอบิลิตี้ของเราจะต่อยอดไปจากของเดิมใช่ไหมครับ
เห็นมีถ้วยที่ว่าต้องมาสเตอร์อาชีพ 5 แบบ รอบเดียวของเก็บได้ไม่ครบ ถ้าจะทำให้ครบสงสัยต้องใช้เวลากันนานเลบ

นิวเกมส์ต่อยอดครับ

แต่ไม่ต้องเล่นนิวเกมส์ก็ได้ครับถ้าจะเก็บสกิลมาสเตอร์ครบ
เก็บในเควสหลังจากที่เล่นจบก็ได้ครับ (คิดว่าไวกว่านะครับ เพราะ EXP ไม่ต้องแชร์กะ AI)

chopperkun's Photo chopperkun 14 Sep 2009

สงสัยต้องไปอัพเลเวลเยอะๆก่อน
ไปลุยเควสเดี่ยวๆไม่น่ารอด 555

ว่าแต่ไปลุยเควสกับคนอื่นนี่ประสบการณ์ได้ยังไงครับ
เจ้าของเควสได้ หรือว่าทุกคนได้เท่ากันไปเลย
ค่า GR ก็ได้ไปเน็ตๆเท่ากันใช่ไหมครับ

Uzsa's Photo Uzsa 14 Sep 2009

จะได้ประสบการ์ดีต้องออนกับคนเลเวลใกล้ๆกัน ปัญหาคือมันคงยากหน่อยล่ะครับ yoyo_48.gif ออนตอนนี้อารมณ์อาจไม่เหมือนสมัยเกมส์ออกใหม่เพราะเค้าเน้นแต่อัพ gr กันจนขาดความสนุกไปเยอะ

chopperkun's Photo chopperkun 15 Sep 2009

เหอๆ หรือจะรอเล่นภาค eng ดี แต่ก็ต้องเป็นปีหน้าเลย
ดูท่าทางจะออนข้ามเซิร์ฟเวอร์ภาคญี่ปุ่นกับภาคอินเตอร์ไม่ได้
แต่ถ้าทำได้ก็น่าจะดี จะได้ไม่ต้องมาเริ่มต้นใหม่ yoyo_33.gif
เพิ่งจะเริ่มหัดสร้างบ้านสร้างเมืองกันเค้า หยั่งกับเล่นเกมซิมซิตี้ 555

morningglory's Photo morningglory 07 Mar 2010

เธ•เธฒเธกเธกเธฒเธญเนˆเธฒเธ™เน€เธžเธฃเธฒเธฐเน€เธžเธดเนˆเธ‡เน„เธ”เน‰เนเธœเนˆเธ™

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธกเธฒเธเธ„เธฃเธฑเธš