`

Jump to content

Versus mode ตามหาคู่หูครับ + เวสเกอร์วิ่งเร็วกดไงครับ

15 replies to this topic

#1 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• High Royal Executive Members

Posted 07 June 2009 - 12:25 PM

คือเล่นกับชาวต่างชาติบางครั้งดูไม่สามัคคีกันซะเลยอยากหาคู่หู ที่เล่นกันแล้วสามารถเข้าขากันได้ ครับเริ่มจาก ฝึกก็ได้ครับ

เพิ่มอีกนิดนึง เวสเกอร์ กดวิ่งเร็วกดยังไงเหรอครับพอดีเห็นคนอื่นเค้าใช้วิ่งเร็วอ่ะ อยาก กดวิ่งเร็วบ้างอ่ะครับ รบกวนช่วยบอกดี ผู้ใดใจดี add ผมแล้วชวนผม เก็บถ้วยด้วยน้อครับ ขอบคุณมากครับ

#2 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 07 June 2009 - 02:07 PM

รู้สึกว่าจะต้องกด R3แล้วก็ L3นะครับ แต่ไม่ได้กดพร้อมกันนะครับ กดR3ก่อนแล้วค่อยกด L3ตามเร็วๆ
ถ้ากดพร้อมกันมันจะเป็นท่าเรียกศัตรูแทน

PSN Sutie add มาได้เลยเน้อ แต่Versus นี่ผมก็ไม่ค่อยเก่งครับ แต่อยากเล่นกะคนไทยมั่งงะ

#3 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 June 2009 - 06:23 PM

^
^

แค่ R3 ก็วิ่ง ไปแล้วคับ
เคยเล่นกับคนอื่นด่าน Missile Area(สะกดไม่ถูกหงะ TwT)
เค้ากดวิ่งเข้า ไฟ ไปเลย เดี้ยงไปเลย yoyo_90.gif

ระหว่างวิ่ง
ถ้ากดปุ่ม ยิง (ปุ่มที่เราใช้กดยิง หรือ ฟัน ไม่ใช่ปุ่มยกปืน หรือ ยกมีด)
จะกระโดดเตะ 55318906.gif

#4 seba

Posted 07 June 2009 - 09:29 PM

อะจริงดิ ไอ้เราก็กดสองปุ่มตลอด อายจัง

คนเล่นเกมนี้นับวันจะหายไปเรื่อยๆ เหลืออยู่ไม่กี่คนเอง

#5 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 June 2009 - 10:26 AM

QUOTE (seba @ Jun 7 2009, 09:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อะจริงดิ ไอ้เราก็กดสองปุ่มตลอด อายจัง

คนเล่นเกมนี้นับวันจะหายไปเรื่อยๆ เหลืออยู่ไม่กี่คนเอง

นั่นสิครับผมพึ่งมาเล่นได้ไม่นานตอนนี้คนหายไปหมดแล้ว แทบไม่มีใครเล่นเลย เศร้าจัง

#6 chopperkun

เซียนเกม

Posted 09 June 2009 - 01:31 PM

เพิ่งเริ่มเล่นได้ไม่นาน
ไปถึงด่าน 5-1 แล้ว
แต่ยังไม่เคยเล่น VERSUS
แอดผมเข้าไปฝึกด้วยคนก็ได้นะครับ
จะได้มีคู่หูเก็บถ้วยกับเค้าบ้าง
แล้วก็จะได้เริ่มเล่นไปด้วยกัน
เห็นคนยิ่งเล่นน้อยลงทุกที yoyo_31.gif

PSN : chopperkun_69

#7 ait1988

Posted 09 June 2009 - 04:34 PM

^
^

อ้อ เด็กใหม่
หัดใหม่เล่นกับผมไม่ได้หรอกนะคับ

เพราะคุณจะวิ่งตามมาช่วยผมตอนใกล้ตายไม่ทัน 55318906.gif
(อะ ล้อเล่น)

สาเหตุที่คนเล่นน้อยลง ต้องลองไปดูบอร์ดขายอะคับ
ขายกันเพียบเลยเกมนี้

#8 seba

Posted 09 June 2009 - 06:47 PM

ให้ตายก็ไม่ขายอะเกมนี้ จะกลายเป็นเกมประจำเครื่องไปแล้ว ชอบมากๆ
เล่นแมร่งทุกวันเลย รู้สึกยิ่งเล่นยิ่งฝีมือตก yoyo_77.gif

ดึกๆใครว่างเจอผมออน ก็ชวนได้เลยนะคร้าบบบบบ
PSN ID : Sutie

#9 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 June 2009 - 09:23 PM

ยังไม่ได้ซื้อเวอร์ซัสอ่ะครับเล่นเมอเซนนารี่แทนได้บ่-.-

#10 ait1988

Posted 09 June 2009 - 11:40 PM

QUOTE (seba @ Jun 9 2009, 06:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้ตายก็ไม่ขายอะเกมนี้ จะกลายเป็นเกมประจำเครื่องไปแล้ว ชอบมากๆ
เล่นแมร่งทุกวันเลย รู้สึกยิ่งเล่นยิ่งฝีมือตก yoyo_77.gif

ดึกๆใครว่างเจอผมออน ก็ชวนได้เลยนะคร้าบบบบบ
PSN ID : Sutie

เหมือนกันเลย

ขอโทษนะคับ วันนี้เล่นด้วยไม่ได้
เพื่อนผมมัน....

เอาเป็นว่าเพื่อนผมเป็น ญ
ซึ่ง ญ = Art อะคับ

พอเข้าใจนะคับ TwT

เหมือนกันเลยที่ยิ่งเล่นยิ่งฝีมือตก d33561e9.gif

#11 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 June 2009 - 11:10 PM

มาสมัครเป็นคู่หูครับ กำลังหาอยู่เหมือนกันครับ
แต่ผมกลับบ้านวันที่ 15 ครับ หลัง 15 ชวนมาได้เลย
PSN: MishimoO

#12 oatkung

Let's Play

Posted 16 June 2009 - 11:21 AM

แอดผมด้วยก็ดีนะครับ ผมเล่น versus มาก็นานและ จนตอนนี้แทบเลิกเล่นแล้วเพราะแทบไม่เจอคนไทยเลยครับ เล่นแต่กับฝรั่ง ไว้แอดมาแล้วเล่นด้วยกันก็ได้นะครับผม yoyo_73.gif

#13 chopperkun

เซียนเกม

Posted 22 June 2009 - 05:07 PM

ผมยังเล่นอยู่นะครับ
มาช่วยกันเล่นและเก็บถ้วยกันหน่อยน๊า

PSN : chopperkun_69

#14 chopperkun

เซียนเกม

Posted 30 June 2009 - 05:30 PM

QUOTE (bobobobo_rider @ Jun 7 2009, 12:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือเล่นกับชาวต่างชาติบางครั้งดูไม่สามัคคีกันซะเลยอยากหาคู่หู ที่เล่นกันแล้วสามารถเข้าขากันได้ ครับเริ่มจาก ฝึกก็ได้ครับ

เพิ่มอีกนิดนึง เวสเกอร์ กดวิ่งเร็วกดยังไงเหรอครับพอดีเห็นคนอื่นเค้าใช้วิ่งเร็วอ่ะ อยาก กดวิ่งเร็วบ้างอ่ะครับ รบกวนช่วยบอกดี ผู้ใดใจดี add ผมแล้วชวนผม เก็บถ้วยด้วยน้อครับ ขอบคุณมากครับ

ปกติออนกี่โมงละครับนี่
แอดไปแล้วยังไม่รับแอดเลย

#15 PEPORONI

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 August 2009 - 08:26 AM

แอดทุกคนไปแล้วนะครับ
ช่วยเล่นโหมดเนื้อเรื่อง (PRO) ด้วยได้ป่าวคับ + เก็บ แรงค์ S โหลดไหนก็ได้ (บางด่านได้แล้ว)
ส่วน VERSUS ก็ผลัดกันยืนยิงได้เลยครับ (มี Bluetooth เตี๊ยมกันได้สบาย)

#16 Verdugo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 15 August 2009 - 03:24 PM

PSN : weskergcon

แอดมาได้เลยครับ ส่วนใหญ่ผมเล่น The Mercenaries บ่อยหน่อย
วิธี Dash ก็ตามที่คุณ ait1988 บอกไว้นั่นแหละครับ คือกด R3
แต่จะมีทริคระหว่างวิ่งเพิ่มเติมอยู่สองท่า

1. ขณะที่ Dash อยู่ ให้กดปุ่มโจมตี (ไม่ใช่ปุ่มเล็ง) จะเป็นท่าเข่าลอย

2. เมื่อเรากด R3 เพื่อ Dash ขณะที่เราเริ่มออกตัวไปเล็กน้อย
ให้เราผลัก L3 ไปทิศที่ต้องการ พร้อมกับปุ่มวิ่ง เราจะเปลี่ยนทิศทางในการวิ่งไปตามที่เราผลัก L3 ไว้
โดยเราสามารถเปลี่ยนทิศทางระหว่าง Dash ได้ 3-4 ครั้ง
ท่านี้จะมีประโยชน์มากในโหมด Mercenaries
สามารถใช้ในทางแคบๆ วิ่งชนศัตรู แล้วชิ่งไปชิ่งมา ให้มันเสียพลังจนตาย หรือจบด้วยท่าเข่าลอยก็ได้ (ถ้าใช้คล่องๆ)