`

Jump to content

เกมส์ PS3 ที่เล่นและเก็บไว้ครับ (42 เกมส์ แล้ว งับ)

44 replies to this topic

#1 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2009 - 11:18 PM

ตอนนี้ 42 แล้ว งับ yoyo_51.gif เกมส์ EX บ้าง ไม่ EX บ้างก็มี เพราะซื้อแต่ที่อยากเล่นตอนแรกไม่ได้กะจะเก็บอะไร ไปๆมาๆ 42 เกมส์แล้ว ถ่ายมาให้ดูทั้งปกนอก ปกในครับ ว่าเกมส์ไหนเป็นอย่างไรบ้าง สวยไม่สวยไปดูกันครับ yoyo_53.gif

RE5 COLLECTOR'S EDITION Z1

ตอนแรกได้แผ่นธรรมดามา แต่พอเล่นแล้วชอบเลยหาชุดนี้มาเก็บครับ

RESISTANCE Z1

ปกในพอดูได้ สวยพอตัว เกมส์สนุกที่น่าเก็บอีกเกมส์ครับเป็นเกมส์ที่3ที่ซื้อมาเล่นในGENนี้เลยครับ

RESISTANCE 2 COLLECTOR'S EDITION Z1

ได้มาขอดองไว้ในกล่องก่อนยังไม่ยอมแกะครับ แต่เกมส์เล่นไปแล้วจากแผ่นโซน3 ไปแล้ว

PROTOTYPE Z1

เกมส์นี้บู๊ล้างผลาญเลือดสาดครับ โซน1 นี่ปกใน+คู่มือ กากมากครับ

Infamous Z1

เกรียนเทพหมื่นโวลท์ เพราะกระแสดี + เป็น EX เลยจัดไป

Killzone 2 Z1

สนุกครับเกมส์นี้ถ้าใครออนไลน์ด้วยยิ่งมันส์ ชอบหน้าปกโซน1 ดูโหดดี

X-MEN ORIGINS WOLVERINE Z1

เกมส์นี้เล่นเพลินๆไปได้เรื่อยๆ แต่คู่มือ + ปกในกากมาก

UNCHARTED Z1

เกมส์นี้ใครมี PS3 แต่ไม่เคยเล่น ถือว่าไม่เคยมีเครื่องPS3 งับ

UNCHARTED 2 Z1
ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆ เกมส์บ้าอะไรได้คะแนน 11/10 คนที่ไม่ได้เล่นคือคนที่ไม่มีps3แค่นั้น นอกนั้นคงมีไว้เล่นกันหมดแระ

Prince of Persia Limited Edition Z1

อันนี้มาพร้อมกล่องสุดงามน่าเก็บ รวมกับตัวเกมส์ที่สนุก+ภาพสวยเหมือนดูการ์ตูน + Blu-ray เบื้องหลัง สวยมากๆครับคุ้มเลยชุดนี้

Edited by GUEST_1, 18 October 2009 - 06:59 PM.

#2 GUEST_1

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2009 - 11:34 PM

RATHET & CLANK FUTURE : TOOLS OF DESTRUCTION Z1
เกมส์ EX ที่เล่นเพลินๆภาพสวย สนุกมากครับ ใครไม่เคยเล่นหามาเล่นดูครับสนุกครับ

HEAVENLY SWORD Z1

เป็นเกมส์ที่สนุกและควรมีเก็บไว้อีกเกมส์นึงครับ สำหรับคนที่มี PS3

GTA4 Z1

เกรียนเทพมาแล้ว เกมส์นี้คะแนนเต็มสิบครับ

LITTLEBIG PLANET Z1

อันนี้เพิ่งมารู้ว่าที่ได้มาเป็น rare ด้วย เกมส์นี้แฟนยังเอ่ยปากชมว่าน่ารักมากครับ

TIME CRISIS 4 Z1

เหมือนยกตู้อาเขตมาไว้ที่บ้าน มาพร้อมอาวุธสงครามสีส้ม บางคนคนบอกแต๋วแตก

GT5 Prologue Z1

มาพร้อมกับจอย พวงมาลัย Logitech Driving Force GT มีเกมส์นี้มันต้องมีจอยพวงมาลัยตัวนี้ครับ ของมันเกิดมาคู่กัน

Logitech Driving Force GT

ดูดีๆครับ รุ่นปัดฝุ่น ไม่ได้เล่นเลย งานเยอะ พอถ่ายรูปมา"อ้าว" ฝุ่นตลบเลย

RIDGE RACER 7 Z1

เป็นเกมส์ที่ออกมาแรกๆของเครื่องทุกเจ็นเลย ปกนอกด้านหลังน่ารักมาก

BIOSHOCK Z2
เกมส์ยิงหลอนๆ ที่ได้คำชมชมเป็นอย่างมาก จนต้องออกภาค2 ตามมาเร็วๆนี้

Edited by GUEST_1, 18 October 2009 - 10:00 AM.

#3 odon

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 June 2009 - 03:36 AM

เยอะสะใจจัง

#4 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 04 June 2009 - 10:38 AM

สามสิบกว่าแผ่นนี่ก็ถือว่าเยอะพอสมควรแล้วหละครับ ผมมีอยู่สิบกว่าแผ่นเอง
เก็บเฉพาะเกมที่ชอบจริงๆ

#5 Minicooper

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 June 2009 - 03:59 PM

รอดูต่อ...คับ

#6 GUEST_1

Posted 04 June 2009 - 10:54 PM

PURE Z1

เกมส์นี้ชอบมากครับ ดูสิครับว่ามันสวยงามแค่ไหน ตอนนี้มีโทรฟี่ให้เก็บแล้ว แต่ยังหาเวลามานั่งเก็บถ้วยไม่ได้เลย งานเยอะมากครับ

GRID Z1

มีรถเจ๋งๆหลายคันเลยซื้อมาเพื่อเอาไว้เล่นกับจอยพวงมาลัยครับ แต่ยังไม่ได้เล่นเลย เพิ่งได้แผ่นมาครับ

Devil may cry 4 Z1

ชอบเกมส์นี้ตั้งแต่ตอนเล่นเพลย์สองแล้ว ผมว่าใครที่ไม่ชอบเป็นทุนเดิมคงเบื่อgameplayของมันน่ะ

L.A.I.R Z1

เกมส์ที่หลายคนส่ายหน้าไม่มีอะไรที่ประทับใจ แต่ภาพโอเคใช้ได้ครับ เป็น EX เลยเก็บไว้ ขายทิ้งคงได้ไม่กี่ตังค์เสียดาย

DarkSector Z1

สนุกใช้ได้ครับ สำหรับผมน่ะ คนอื่นอาจว่างั้นๆ แต่พอเล่นไปนานๆผมก็ว่างั้นๆเหมือนกัน

ASSASIN'S CREED Z1

ภาพสวย แต่ภาระกิจที่ทำมันจะคล้ายๆกัน ใครชอบอะไรที่ท้าทายมากกว่านี้ เลี่ยงไปครับ

BATMAN ARKHAM ASYLUM Z2
ยังไม่ได้เล่นเลย แค่เปิดดูภาพสวยก็ดองไว้

Edited by GUEST_1, 18 October 2009 - 10:31 AM.

#7 GUEST_1

Posted 05 June 2009 - 07:07 AM

MotorStorm 2 Z3

สนุกมากครับเกมส์นี้ ภาคแรกขายทิ้งไปนานแล้ว ภาคนี้เลยไม่พลาด แต่ยัง งง เล่นไปนิดเดียว มันให้ถ้วยอะไรมาหว่า

InitialD :Extreme stage Z2 JP

ชอบมากอีกเกมส์ เลยหาZ2 JP มาเก็บ คู่มือ+ปกในและปกนอกสวยงามมากครับ

Ferrari Challenge : Trofeo Pilelli Z2 ENG

คู่มือ+ปกในสวยมากเกมส์นี้ ซื้อมาเล่นกับจอยพวงมาลัย แต่ขับยากกว่ารถจริงอีก เกมส์นี้เปิดฉากมาก็เลือกขับsupercar ได้ทันที ไม่ต้องเก็บเงินให้เมื่อยตุ้มเหมือน GT

UFC2009:UNDISPUTED Z3
เกมส์นี้มันส์ดีครับ ออนไลน์โดนอัดน่วมเลยผม

Ninja Gaiden SIGMA Z2 ENG

เกมส์นี้คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก มันสุดยอดอยู่แล้ว รอภาค 2 อยู่เนี่ย

Ninja Gaiden Sigma 2 --Premiumbox-- Z3
เป็น boxset ที่น่าเก็บครับ มีชุดนินจาให้โหลดด้วย แหล่มแมวจริงๆ

Edited by GUEST_1, 18 October 2009 - 10:49 AM.

#8 GUEST_1

Posted 05 June 2009 - 07:32 AM

METALGEARSOLID4 LIMITED EDITION Z1

เพิ่งได้มาครับ ตอนแรกมีLE z3 แต่Z1ตัวกล่องสวยครับ แต่ไม่ชอบที่ทำให้เปิดแบบนี้เลย แผ่นBonus dics มีสองแผ่น ครับสำหรับโซน1

ส่วนกล่องเกมส์ เหมือนกับแผ่นธรรมดาZ1 ทั่วไปครับ ปกในว่างเปล่า คู่มือขาวดำ คงความกากไว้ไม่เปลี่ยนสำหรับโซนนี้

STREET FIGHTER 4 COLLECTORS EDITION Z1

ไม่มีอะไรจะบรรยายครับ ที่ได้มานี่ก็สุดยอดแล้วไปดูเอาครับมีอะไรในชุดนี้บ้าง

Silent Hill : home coming z3

เก็บไว้เพราะชอบเกมส์ซีรีย์นี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ

BIONIC COMMANDO Z3

ไม่มีรีวิวอ่ะ เพิ่งได้มาอาทิตย์ก่อนยังไม่ได้เล่นเลย ดองยาวๆๆๆๆๆๆ

Edited by GUEST_1, 17 August 2009 - 07:39 AM.

#9 GUEST_1

Posted 05 June 2009 - 07:30 PM

SIREN : New Translation Z3

เกมส์แนวสยองที่เล่นแล้วผมตาลายมึนๆ ขายก็ไม่ได้ราคาเสียดาย EX ด้วย เก็บไว้ดีกว่า

Minano Golf 5 Z3

ผมชอบเล่นและชอบเกมส์นี้เป็นพิเศษ ชอบมากกว่า HOTSHOT ผมว่าน่ารักกว่า(ผมชอบแนวยุ่น)

FIFA 10 Z3
ออนวินนิ่งไม่ลื่นเลยหันมาเป็นหมูสนามในฟีฟ่า10 ออนไลน์ลื่นปรื๊ด ใครอยากเขี้ยวหมูแอดผมไปเลยครับ55

TIGERWOODS PGA TOUAR10 Z3
เกมส์นี้สนุกตามสไตล์คนชอบเกมส์กอล์ฟแบบผม ภาพสู้มินาโน๊ะไม่ได้ ตีไม่ยากครับเกมส์นี้ ออนไลน์สนุกดีไปเจอเทพแพ้กระจุยกร๊ากๆๆๆ
Madden 10 Z3

ใครที่ชอบอเมริกันฟุตบอล อย่าพลาดครับสนุกมากๆๆๆๆ มันต้องใช้สายตาใช้ไหวพริบใช้ความคิดในการเล่น ครบรสชาติครับ สุดยอดครับเกมส์นี้ ลองหามาเล่นดูครับ

เป่ายิ้งฉุบ

เกมส์นี้แพคเกจมันจะมีแจ๊คเก็ต สวมทับมาอีกที ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ เอาไว้เล่นขำๆ

DEAD SPACE Z3

แผ่น EA ไทย ได้คะแนนรีวิวดีเลยหามาเล่นสักหน่อย

Edited by GUEST_1, 18 October 2009 - 10:42 AM.

#10 jazz1st

ไม่หล่อแต่จน

• Interests:Gundam

Posted 05 June 2009 - 10:41 PM

สุดยอดเลยพี่หนึ่ง ของผมเกม360เหมือนกัน ไม่ได้ตั้งใจเก็บตอนนี้ ปาไป 20+ เกมแล้ว

#11 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 06 June 2009 - 11:10 AM

yoyo_84.gif สนใจปล่อยGta กะ Mgs 4 บอกผมนะครับคุณหนึ่ง

Edited by kawee, 06 June 2009 - 11:22 AM.

#12 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 06 June 2009 - 11:12 AM

สุดๆๆๆๆๆยอดเลยค้าบ

#13 araleman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 06 June 2009 - 03:59 PM

มีแต่เกมเทพๆทั้งนั้น

#14 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 07 June 2009 - 01:29 PM

เอ้ย มี ตีด 4 ด้วยหรือ ทำไมผมไม่รุ้

#15 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 08 June 2009 - 01:27 AM

ขอบคุณครับ แต่ละเกมสุดยอดทั้งนั้นเลยเฉพาะเกมสุดท้าย เอ้ย! ล้อเล่นครับ
ผมว่าในอนาคตคงมีเกมแล่มๆให้เก็บอีกเยอะครับ ฮ่าๆๆ

#16 piti2527

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 June 2009 - 12:55 AM

35 แผ่นถือว่าเยอะมากครับ
ผมเหลือสิบกว่าแผ่นเอง

#17 Redarimer

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 June 2009 - 12:10 AM

โอ้ ไม่น้อยและนะครับนี้ตั้ง 35 แผ่น เกมดีๆทั้งนั้นเลย

#18 KAD-XBOX360-2

^_^

Posted 12 June 2009 - 05:21 PM

โหย เงินทั้งนั้น yoyo_53.gif

#19 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 14 June 2009 - 06:24 PM

ชอบครับ มีอธิบายแต่ละเกมส์ด้วย จะได้รู้ว่าเกมส์ไหนควรซื้อมาเล่น

#20 emurama

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 15 June 2009 - 08:29 PM

แหล่มมากครับ ขอบคุณมากที่ถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ บางแผ่นก็ไม่เคยเห็นข้างในเลยครับ ..