`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

แนะนำการ์ตูนเข้าใหม่จากวิบูลกิจย์คับ

poringAday's Photo poringAday 02 Jun 2009

บังเอิญคับวันนี้ไปเจอการ์ตูนที่น่าสนใจเลยเอามาฝากเพื่อนที่กำลังหาอะไรอ่านใหม่ๆ

เรื่องนี้ชื่อว่า ยูเมเนส ( อะไรสักอย่างจะไม่ได้ Font อ่านยากจริงๆสำหรับหัวเรื่อง )

เรื่องนี้จะเกี่ยวกับช่วงยุคก่อนคริสศักราช 324 ปี ประมาณยุคกรีกโบราณคับ ( น่าจะหลังเมืองทรอยล่มสลาย )

โดยส่วนตัวไม่อยากจะสปอย์มากนะคับอยากให้ไปลองอ่านเองดู ถ้าคนที่เคยอ่านผลงานเก่าๆของคนเขียนท่าน

นี้จะก็คงจะพอทราบว่ามันค่อนข้างจะดิบเถื่อนบ้าง?? เรท 18+

อันนี้ให้ดูคร่าวๆคับเพื่อเป็นการตัดสินใจในการอ่าน 18+ นะคับเพราะฉากทีเอามาให้ดูค่อนข้างจะรุนแรงสำหรับเด็ก

ปล.ผมละชอบๆตั้งแต่อ่านปรสิตแล้ว คุ้นๆว่าอ. วาดหลายเรื่องมัง? ( จำไม่ค่อยได้นานแล้ว แต่เคยอ่านนะแต่นึกไม่

ออกอาจจะหลงลืมก็ได้ ) แต่ที่ติดตามากสุดคงปรสิต ลองติดตามอ่านดูคับ

ปล.2 ตัวรูปที่มาให้ดูจะอยู่เล่ม 2 นะคับ

GapKung's Photo GapKung 03 Jun 2009

โหยยยย โหดจริงด้วยโดยเฉพาะรูป2

bungy's Photo bungy 03 Jun 2009

ยูเมเนส จอมคนพลิกโลก
นี่มันของสยามอินเตอร์ไม่ใช่รึครับ

ตอนนี้มีการ์ตูนสนุกๆออกใหม่หลายเรื่องนะครับ

อีเลียด ของ 1-3 TKO (เรื่องของการค้นหาทวีปแอตแลนติส ออกจะหนักทางโบราณคดีไปหน่อยแต่สนุกดีครับ ได้ควารู้เยอะด้วย)

บันทึกมรณะ เกมล่าท้าอนาคต 1 siam (เนื้อเรื่องแปลกดีครับ)

Doubt (ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกไหม) 1 siam (เรื่องนี้พล๊อตเรื่องคล้ายๆกับ SAWครับ)

ไฮด์ & ไครเซอร์ 1-2 vibul (ตัวเอกเป็นหลานของผู้ใช้คำสาปที่เก่งที่สุด แต่อ่อนแอทำอะไรไม่ค่อยได้ ถูกตามล่าโดยผุ้ใช้คำสาปทั่วโลก โดยมีตุ๊กตาหมีที่คุณตาทิ้งไว้ใหเป้นผู้ปกป้อง)

High School Of the Dead 1-2 บงกช (ใครชอบเรื่องราวแบบซอมบี้ยึดเมือง เรื่องนี้ห้ามพลาดครับ ปล.ฉากโป๊ๆเยอะ)

edit : เพิ่มเติมรายละเอียดครับ
Edited by bungy, 03 June 2009 - 11:21 AM.

nakharin's Photo nakharin 03 Jun 2009

โหยย เจ๋งมากก แบบนี้ชอบ

วันนี้ไปดูหนัง เดี๋ยวจะลองแวะร้านหนังสือดูครับ

Silversmoke's Photo Silversmoke 04 Jun 2009

มายืนยันว่าสนุกจริงๆครับ

คนเขียนทำการบ้านเกี่ยวกับยุคปลายของกรีกได้ดีจริงๆ

สนุกสุด

ผมรอให้แปลไทยหลายๆเล่มก่อนครับ หึๆๆๆ จะได้อ่านทีเดียว

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 04 Jun 2009

QUOTE (bungy @ Jun 3 2009, 11:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
High School Of the Dead 1-2 บงกช (ใครชอบเรื่องราวแบบซอมบี้ยึดเมือง เรื่องนี้ห้ามพลาดครับ ปล.ฉากโป๊ๆเยอะ)

จะน่าสนใจก็ตรงในวงเล็บนี่ล่ะครับ yoyo_37.gif

Pkruthom's Photo Pkruthom 04 Jun 2009

ผมชอบหน้าปกเรื่องDoubtมันแนวดี yoyo_55.gif

skywalker's Photo skywalker 05 Jun 2009

QUOTE (bungy @ Jun 3 2009, 11:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>

จะลองหามาอ่านดูครับ

โจ้'s Photo โจ้ 08 Jun 2009

High School Of the Dead 1-2 บงกช มันเซ็นตัวหนาๆใหญ่จนบังมิดเลยนะครับ ถ้ารับได้ก็แนะนำว่าดีครับเพราะเปิดตัวด้วยภาพสีเลย

sykcop's Photo sykcop 09 Jun 2009

ได้อ่านแล้วครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับประวัติศาสตร์

เนื้อเรื่องสนุกดีครับ อ่านได้เรื่อยๆ แต่ยังไม่เท่าปรสิตนะ

bungy's Photo bungy 16 Jun 2009

อาทิตย์นี้(วันที่ 18 มิย.) ยูเมเนส เล่ม 2 มาแล้วนะครับ