`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

สกาเล็ต 2 ของผมพังอีกแล้วครับ

qkab18's Photo qkab18 02 Jun 2009

สกาเล็ต 2 ของผมพังอีกแล้วครับ หลังจากเปลี่ยนมาแล้วตัว 1 ตัว ด้วยอาการเป็นเส้น พอมาตัวที่สอง เมนู program edit ไม่ยอมพรีวิวช่อง เวลาเราเลือกรายการ อีกอาการหนึ่งคือ ตัวพาแนลจอมุมขวาบน เวลากดลงไปแล้วเกิดอาการ ประกอบไม่สนิท คือกดลงไปแล้วยุบลงไปได้และมีเสียงก๊อกแก๊ก คือมันไม่สนิท ทำให้เวลาดูหนังตอนปิดไฟ มีไฟ จาก lamp ลอดออกมาเป็นสีขาวนวล ด้านบนขวาของจอ ผมก็ได้ติดต่อคุยกะร้านแสงชัยครับ เค้าว่าอาการ เมนูมันไม่โชว์พรีวิวช่อง เป็นเรื่องปกติ เค้าขายไปร้อยตัว ก็เป็นทั้งร้อยตัว ผมเลยให้เค้าคุยกับช่างแอลจีที่สำนักงานใหญ่ครับ ว่ามันไม่ปกตินะ เพราะของที่ส่งมาจากคลังบางนา เอามาเทสแล้วมันใช้ได้ มันก็เถียงอยู่นั่นล่ะ ว่าที่ขายไป เป็นยังงี้ทุกตัว ส่วนเรื่องไฟลอดทางขวาบน เค้าก็ว่าเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว มันต้องมีลอดกันบ้าง อ่าวซะงั้น ออกตัวก่อนนะครับ ผมเองทำงานอยู่ เซอร์วิสแอลจีครับที่เซียร์ ทำไมเรื่องแค่นี้ผมจะไม่รู้ว่ามันผิดปกติ สรุปทางร้านทำท่ายึกยัก จะไม่ยอมเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม ผมก็ว่าไม่เปลี่ยนก็ไม่เป็นไร ผมขอเปลี่ยนรุ่นใหม่ได้มั้ย เพิ่มเงินให้ก็ได้ ก็บอกปัดอีก บอกต้องรอเฮียมาก่อน แล้วโทรศัพท์มันมีไว้ทำแมวอะไร มัยไม่โทรหากันฟระ สรุปตอนนี้เฮียก็ยังไม่ยอมโทรหาผมเลย รอมาสามชั่วโมงแล้วเนี่ย หมดกันเลยความประทับใจแรกของผมกับร้านนี้ เอออีกอย่างผมใส่เสื้อเซอร์วิส แอลจีเค้าไปเคลมสินค้าที่ร้านนี่ผิดด้วยเหรอ ทำไมต้องทำหน้าเซ็งๆ ด้วยฟะ

hpmax's Photo hpmax 02 Jun 2009

จริง ๆ แสงสอดขาว ๆ ของ lcd เป็นกันเกือบทุกตัวครับ แต่บางตัวก็ไม่เป็นขึ้นอยู่กับขั้นตอนการผลิดบ้านผมซื้อ lcd มา 3 ตัว แล้วเป็นซะ 2 ตัวอีกตัวไม่เป็น

qkab18's Photo qkab18 02 Jun 2009

QUOTE (hpmax @ Jun 2 2009, 02:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริง ๆ แสงสอดขาว ๆ ของ lcd เป็นกันเกือบทุกตัวครับ แต่บางตัวก็ไม่เป็นขึ้นอยู่กับขั้นตอนการผลิดบ้านผมซื้อ lcd มา 3 ตัว แล้วเป็นซะ 2 ตัวอีกตัวไม่เป็น

คือถ้ามันลอดออกมาแล้วบริเวณขอบ พาแนล ตรงนั้นมันกดลงไปไม่ได้ผมก็ว่ามันปกติครับ แต่ทีนี้ขอบพาแนลตรงนั้นมันกดแล้วมันหลุดลงไปได้นี่สิครับ มันไม่ปกติ เพราะด้านตรงข้ามทางซ้ายมันกดไม่ยุบนะครับ แถมกดแล้วมีเสียงป๊อกแป๊ก ด้วยนะครับ เหอๆ yoyo_71.gif

boy30034's Photo boy30034 02 Jun 2009

เสียใจด้วยครับ เป็นผมคงเปลี่ยนยี่ห้อ เป็นของญี่ปุ่น น่าจะดีกว่า ผมใช้sharp ไม่มีแสงขาวขาวลอดมานะครับ

oilun's Photo oilun 02 Jun 2009

คงเป็นที่ดวงท่านไม่ดีด้วยนะครับ เจอปัญหาทั้ง 2 เครื่อง
ขอให้เครื่องที่ 3 สมบูรณ์นะครับ

jjibjoyce's Photo jjibjoyce 02 Jun 2009

โอ้โหเรียกว่าซวยได้มั๊ยเนี่ยะ

แต่ scarlet2 นี่ QC ต่ำเหมือนกันนะเนี่ยะสงสัยขายดีจัดเลยต้องรีบ ๆ

เอาออกมาขายยังไม่ค่อยได้ตรวจสอบเท่าไร yoyo_77.gif

สรุปปัจจุบันผมนั่งรอเฮียเค้าโทรมา สี่ชั่วโมงแล้ว หุหุ ไร้วี่แววครับ

lektuy's Photo lektuy 02 Jun 2009

แอลจี คิวซี ห่วยมากครับ โบกมือลาได้ก็ลานะครับ พลาสม่า ที่เวป thaidvdมีคนมาบอก ผลิดมา 15 เครือง มี pixel เสีย ทั้งหมดเลยครับ แย่มาก การผลิต

lek's Photo lek 02 Jun 2009

QUOTE (qkab18 @ Jun 2 2009, 02:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สกาเล็ต 2 ของผมพังอีกแล้วครับ หลังจากเปลี่ยนมาแล้วตัว 1 ตัว ด้วยอาการเป็นเส้น พอมาตัวที่สอง เมนู program edit ไม่ยอมพรีวิวช่อง เวลาเราเลือกรายการ อีกอาการหนึ่งคือ ตัวพาแนลจอมุมขวาบน เวลากดลงไปแล้วเกิดอาการ ประกอบไม่สนิท คือกดลงไปแล้วยุบลงไปได้และมีเสียงก๊อกแก๊ก คือมันไม่สนิท ทำให้เวลาดูหนังตอนปิดไฟ มีไฟ จาก lamp ลอดออกมาเป็นสีขาวนวล ด้านบนขวาของจอ ผมก็ได้ติดต่อคุยกะร้านแสงชัยครับ เค้าว่าอาการ เมนูมันไม่โชว์พรีวิวช่อง เป็นเรื่องปกติ เค้าขายไปร้อยตัว ก็เป็นทั้งร้อยตัว ผมเลยให้เค้าคุยกับช่างแอลจีที่สำนักงานใหญ่ครับ ว่ามันไม่ปกตินะ เพราะของที่ส่งมาจากคลังบางนา เอามาเทสแล้วมันใช้ได้ มันก็เถียงอยู่นั่นล่ะ ว่าที่ขายไป เป็นยังงี้ทุกตัว ส่วนเรื่องไฟลอดทางขวาบน เค้าก็ว่าเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว มันต้องมีลอดกันบ้าง อ่าวซะงั้น ออกตัวก่อนนะครับ ผมเองทำงานอยู่ เซอร์วิสแอลจีครับที่เซียร์ ทำไมเรื่องแค่นี้ผมจะไม่รู้ว่ามันผิดปกติ สรุปทางร้านทำท่ายึกยัก จะไม่ยอมเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม ผมก็ว่าไม่เปลี่ยนก็ไม่เป็นไร ผมขอเปลี่ยนรุ่นใหม่ได้มั้ย เพิ่มเงินให้ก็ได้ ก็บอกปัดอีก บอกต้องรอเฮียมาก่อน แล้วโทรศัพท์มันมีไว้ทำแมวอะไร มัยไม่โทรหากันฟระ สรุปตอนนี้เฮียก็ยังไม่ยอมโทรหาผมเลย รอมาสามชั่วโมงแล้วเนี่ย หมดกันเลยความประทับใจแรกของผมกับร้านนี้ เอออีกอย่างผมใส่เสื้อเซอร์วิส แอลจีเค้าไปเคลมสินค้าที่ร้านนี่ผิดด้วยเหรอ ทำไมต้องทำหน้าเซ็งๆ ด้วยฟะ

เป็นไปได้สูงมากว่าปัญหาอาจจะเกิดจากสินค้าล๊อตผลิตเดียวกัน
ผมคงแนะนำได้แค่จะเปลี่ยนเครื่องตัวต่อไป เอาแบที่มันผลิตคนละเดือนไปเลยดีกว่าครับ วิธีดูจะอยู่ในโค๊ดข้างกล่อง

QUOTE (lek @ Jun 2 2009, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นไปได้สูงมากว่าปัญหาอาจจะเกิดจากสินค้าล๊อตผลิตเดียวกัน
ผมคงแนะนำได้แค่จะเปลี่ยนเครื่องตัวต่อไป เอาแบที่มันผลิตคนละเดือนไปเลยดีกว่าครับ วิธีดูจะอยู่ในโค๊ดข้างกล่อง

ใช่เลยครับผมก็ว่าน่าจะมาจากล๊อต ผลิตของมัน เพราะตัวแรกผมได้มา ซีเรียล มันผลิตมาเดือนสี่ ครับซึ่งใช้งานเมนูนี้ได้ปกติเลยครับแต่ดันเป็นเส้น ตัวใหม่ที่ได้มา เป็นซีเรียล ผลิตเดือนห้าครับ ปล.สรุปคุยกับเฮียเค้า ขอเปลี่ยนเป็น ซัมซุง b650 แทนแล้วนะครับ แต่ดันไม่มีของอีก สรุปต้องรอไปอีกครับ เซ็งมากๆ

kawee's Photo kawee 02 Jun 2009

เปลี่ยนได้ด้วยเหรอครับผมอยากเปลี่ยน40B650 เป็นพานา 37LZ800T จัง
ถามเฮียเค้าให้หน่อยครับ ซื้อร้านเดียวกันเลย

QUOTE (kawee @ Jun 2 2009, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เปลี่ยนได้ด้วยเหรอครับผมอยากเปลี่ยน40B650 เป็นพานา 37LZ800T จัง
ถามเฮียเค้าให้หน่อยครับ ซื้อร้านเดียวกันเลย

คือของผมที่เค้ายอมให้เปลี่ยน เพราะรุ่นเดิมของผม มันเปลี่ยนตัวใหม่มาสองครั้งแล้วนะครับ คือพังไปสองตัวแล้วครับ แฟนผมมันไม่ยอมแล้วครับถ้าจะเอาตัวเดิม ยีห้อเดิมมาอีกเป็นตัวที่สามน่ะครับ ถ้าปกติเค้าคงไม่ยอมให้เปลี่ยนหรอกครับ

kawee's Photo kawee 02 Jun 2009

QUOTE (qkab18 @ Jun 2 2009, 05:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือของผมที่เค้ายอมให้เปลี่ยน เพราะรุ่นเดิมของผม มันเปลี่ยนตัวใหม่มาสองครั้งแล้วนะครับ คือพังไปสองตัวแล้วครับ แฟนผมมันไม่ยอมแล้วครับถ้าจะเอาตัวเดิม ยีห้อเดิมมาอีกเป็นตัวที่สามน่ะครับ ถ้าปกติเค้าคงไม่ยอมให้เปลี่ยนหรอกครับ
ผมล้อเล่นอะครับ ยังไงก็ขอให้เปลี่ยนตัวใหม่ได้เร็วเร็วนะครับB650ภาพสวยมากมาย yoyo_04.gif

classic's Photo classic 02 Jun 2009

เสียใจกับทีวีของท่านด้วย ไม่ใช่ว่าท่านโชคไม่ดีหรอกนะ เพียงแต่ ท่านตัดสินใจผิดที่เลือกซื้อ ทีวียี่ห้อ เกาหลี เท่านั้นเอง

จำไว้นะครับ ทีวีจอใหญ่เกิน 40" ขึ้นไป อย่าซื้อของถูกเกินไป เพราะคุณภาพการผลิตและ QC รวมถึงสเปคผีๆ มัน suck มากครับ คอนเฟิร์ม !! 04a97f13.gif

guest_james's Photo guest_james 02 Jun 2009

ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าหมดประกันจะเป็นยังไง yoyo_71.gif

pop_eye's Photo pop_eye 02 Jun 2009

แล้ว ถ้าเปลี่ยนแล้ว ประกัน ซัมซุง ดีป่าวครับ

t610's Photo t610 02 Jun 2009

QUOTE (qkab18 @ Jun 2 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปปัจจุบันผมนั่งรอเฮียเค้าโทรมา สี่ชั่วโมงแล้ว หุหุ ไร้วี่แววครับ

จากประสบการณ์ เฮียเขาจะไม่โทรมาหรอก นอกจากคุณจะโทรไปหาเอง

ผมเคยลางานมานั่งรอ ให้เขามาส่งของ ปรากฎว่าไม่มา และไม่มีการโทรมาบอก

ต้องโทรไปถาม ถึงบอกว่ามาไม่ได้ สรุปเสียเวลา เสียงานฟรี

QUOTE (t610 @ Jun 2 2009, 07:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากประสบการณ์ เฮียเขาจะไม่โทรมาหรอก นอกจากคุณจะโทรไปหาเอง

ผมเคยลางานมานั่งรอ ให้เขามาส่งของ ปรากฎว่าไม่มา และไม่มีการโทรมาบอก

ต้องโทรไปถาม ถึงบอกว่ามาไม่ได้ สรุปเสียเวลา เสียงานฟรี

ผมก็คาดว่าคงจะเป็นยังงั้นล่ะครับเพราะจากการที่ได้คุยโทรศัพท์กับแก ดูแล้วเวลาแกเป็นเงินเป็นทองมากครับ คุยคำสองคำยังไม่ทันรับปากอะไรกันแน่นอนเลย วางหูเฉยเลย yoyo_71.gif แต่เดี๋ยวให้เวลาเค้าหาของก่อนครับ ถ้าอาทิตย์หน้าไม่โทรมาผมก็ต้องโทรไปตามเองล่ะครับ

hpmax's Photo hpmax 02 Jun 2009

เปลี่ยนยี่ห้อได้ไหม ถามเฉย ๆ ครับ

QUOTE (hpmax @ Jun 2 2009, 08:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เปลี่ยนยี่ห้อได้ไหม ถามเฉย ๆ ครับ

ขอแกเปลี่ยนเป็นซัมซุงอยู่ครับ แต่ตอนนี้โดนบอกมาว่าของหมดครับให้รอไปประมาณอาทิตย์หน้าอะครับ เหอๆ ผมล่ะกลัวจริงๆพอถึงอาทิตย์หน้า แล้วแกลืมแล้วผมโทรไปแกว่าเกินเวลาเปลี่ยนแล้วนี่ซวยเลยนะ เพราะมันจะครบ 15 วัน วันพรุ่งนี้แล้วเนี่ย yoyo_71.gif