`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

kojima หักหลัง อ้วนดำไฟเหลือง แล้วใครจะหัก...

Fat Evil's Photo Fat Evil 02 Jun 2009

อย่างที่บอกคับ money buy everything

แล้วใครจะหักหลังใคร ต้องติดตามตอนต่อไป yoyo_24.gif
Edited by Fat Evil, 02 June 2009 - 10:47 AM.

peXXeq's Photo peXXeq 02 Jun 2009

ผมไม่เห็นด้วยกับ Fat Evil ครับ

jjibjoyce's Photo jjibjoyce 02 Jun 2009

EPIC ไงเห็นมีข่าวอยู่ไม่แน่ Gow3 อาจจะไปโผล่ที่บู๊ต Sony ก็ได้นะ yoyo_82.gif

nat9's Photo nat9 02 Jun 2009

ไม่มี เพราะ อ้วน ขาว จะ หักหลัง อ้วน หนึ่ง fat ครับ

Tatasaray's Photo Tatasaray 02 Jun 2009

QUOTE (jjibjoyce @ Jun 2 2009, 10:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
EPIC ไงเห็นมีข่าวอยู่ไม่แน่ Gow3 อาจจะไปโผล่ที่บู๊ต Sony ก็ได้นะ yoyo_82.gif

Gow3 มันต้องโพล่ที่บู๊ตโซนี่อยู่แล้วนิครับ ขึนไม่โผล่แฟนโซนี่มีเคือง เพราะนั่นเกมความหวังของเค้าเลยนะครับ

piya2519's Photo piya2519 02 Jun 2009

ผมว่า fat evil ควรระวังตัวไว้ว่าจะโดนหักหลังด้วยเหรอเปล่า b048a2d2.gif
ผมว่า ขาวแดง คงไม่โดนหรอกลุง เพราะเจ้าของ ขาวแดง แกซื้อเอาไว้หมดและ 55318906.gif

Pingz's Photo Pingz 02 Jun 2009

หนีไปก่อนแล้วทั้ง Tales, Ninja Geiden นี่ครับ

Darth's Photo Darth 02 Jun 2009

ซื้อมันทุกเครื่องเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงกันทุกปี อิอิ

mennie's Photo mennie 02 Jun 2009

QUOTE (Darth @ Jun 2 2009, 11:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อมันทุกเครื่องเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงกันทุกปี อิอิ

Gobkero's Photo Gobkero 02 Jun 2009

โดนไปแล้วนิ TOV+Gaiden2 ไงคับ

NuttomoE's Photo NuttomoE 02 Jun 2009

QUOTE (Tatasaray @ Jun 2 2009, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Gow3 มันต้องโพล่ที่บู๊ตโซนี่อยู่แล้วนิครับ ขึนไม่โผล่แฟนโซนี่มีเคือง เพราะนั่นเกมความหวังของเค้าเลยนะครับ

เค้าหมายถึง Gears of War 3 หรือเปล่าครับ ไม่ใช่ Gods of War 3
แต่ตัวย่อมันเหมือนกันเลยเนอะ Gow3 เหอๆ

silapakorn's Photo silapakorn 02 Jun 2009

ไม่มีใครหักหลังใครครับ เขาเป็นผู้ผลิตเกม ทำเกมเลี้ยงปากท้อง ไม่ใช่ทาสใคร
เราชอบเราก็ติดตามผลงานแม้จะย้ายไปอยู่ค่ายไหน ถ้าย้ายแล้วคุณภาพตกก็ว่าไปอย่าง

ปล. พูดถึง epic แล้วอยากให้ทำ gear2 ลง pc อีกสักทีจัง ทนเฟรมตกมโหฬารบนเครื่องไฟแดงไม่ไหว

フェイト's Photo フェイト 02 Jun 2009

โดน Tales หักหลังไปเเล้วไงครับ เหอๆๆๆ เเต่ไม่เป็นไรถ้าฉากจบยังเหมือนเดิมนะ ถ้าไม่เหมือนมีต่อมีบอสใหญ่ตัวใหม่มาอันนั้นน่าเครียด

mennie's Photo mennie 02 Jun 2009

QUOTE (Gobkero @ Jun 2 2009, 11:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โดนไปแล้วนิ TOV+Gaiden2 ไงคับ

ออกห่างเป็นปีแบบนั้นไม่เรียกมัลติอ่ะครับ เรียก Time EX

คนส่วนมากก็คงเลือกเล่นก่อนแหละ เหมือนคนเลือกเล่น FF13 บนเพล 3 นะแหละเพราะมันมาก่อน

Gobkero's Photo Gobkero 02 Jun 2009

QUOTE (mennie @ Jun 2 2009, 11:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ออกห่างเป็นปีแบบนั้นไม่เรียกมัลติอ่ะครับ เรียก Time EX

คนส่วนมากก็คงเลือกเล่นก่อนแหละ เหมือนคนเลือกเล่น FF13 บนเพล 3 นะแหละเพราะมันมาก่อน

ผมว่าถ้ามันลงเครื่องอื่นด้วย ก็น่าจะเรียกมัลตินา ex มันควรจะหมายถึงมีแค่เครื่องเดียวจริงๆ พวก time ex นี่มันเหมือน ex หลอกๆ เครื่องอื่นเล่นช้า แต่ก็ได้เล่นถ้า ถ้า ex จริงๆ ไม่ได้เล่นนะ อย่าง gear of war 2 ไม่มี 360 ไม่ได้เล่น FF13 เล่นช้ายังไงก็ยังได้เล่น ส่วนผม FF13 คงรอเล่น ENG ทีเดียวเลย คงไม่เล่นก่อนอะคับ

QUOTE (Gobkero @ Jun 2 2009, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าถ้ามันลงเครื่องอื่นด้วย ก็น่าจะเรียกมัลตินา ex มันควรจะหมายถึงมีแค่เครื่องเดียวจริงๆ พวก time ex นี่มันเหมือน ex หลอกๆ เครื่องอื่นเล่นช้า แต่ก็ได้เล่นถ้า ถ้า ex จริงๆ ไม่ได้เล่นนะ อย่าง gear of war 2 ไม่มี 360 ไม่ได้เล่น FF13 เล่นช้ายังไงก็ยังได้เล่น ส่วนผม FF13 คงรอเล่น ENG ทีเดียวเลย คงไม่เล่นก่อนอะคับ

EX หมายถึงวันที่ประกาศขายนั้น บอกจะลงเครื่องเดียว ไม่ได้บอกว่าจะลงหลายเครื่องครับ ถ้าทีหลังมาประกาศอีกทีว่าลงเครื่องอื่นด้วย จะกลายเป็น Time EX

ส่วนมัลติ หมายถึง ประกาศแต่วันแรกเลยว่าจะลงให้เครื่องอื่นด้วย ส่วนจะวางขายพร้อมกันหรือไม่ก็อีกเรื่อง ถือว่าเป็น Multi ไปแล้วครับ

ruicosta's Photo ruicosta 02 Jun 2009

เกมมันมัลติ ไปว่าหักหลังซะ

อีกอยากทำไมบางคนถึงตื่นเต้นกันจัง MGS มันก็เคยลง XBOX มาก่อนแล้วตั้ง 2 ภาค ไม่รู้จะตกใจอะไร เรื่องปกติเลยที่เฮียแว่นจะทำเกมลง XBOX เนี้ย

QUOTE (ruicosta @ Jun 2 2009, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมมันมัลติ ไปว่าหักหลังซะ

อีกอยากทำไมบางคนถึงตื่นเต้นกันจัง MGS มันก็เคยลง XBOX มาก่อนแล้วตั้ง 2 ภาค ไม่รู้จะตกใจอะไร เรื่องปกติเลยที่เฮียแว่นจะทำเกมลง XBOX เนี้ย

เห็นอยู่ Gcon ด้วยนิคับ ผมว่าคุณ ruicosta น่าจะรู้ดีนะเนี่ยคับ(สำหรับบางคนนา) yoyo_64.gif ได้มากกว่าได้เล่นเกมมั้ง yoyo_57.gif
ยังไม่ได้เข้าไปอ่านเลย เดาว่าท่าทางวันนี้จะมีกระทู้ฮอตสุดๆ ตามข่าว
Edited by Gobkero, 02 June 2009 - 11:58 AM.

coco's Photo coco 02 Jun 2009

Sonyเค้าช่วยตัวเองมานานแล้ว ไม่ได้คิดหวังพึ่งใครแล้ว เหอๆ

JeeZz's Photo JeeZz 02 Jun 2009

หญิงนุ้ย ไม่ไหวแล้วนะ yoyo_77.gif