`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

true เปลี่ยนไปหรือเปล่าครับ

aodaltis's Photo aodaltis 02 Jun 2009

ผมมาแล้ว หลังจากเล่นfifa09คนเดียวมานานโครต ได้เวลาปลดปล่อยพลังไม้เลื้อยของผมซะที่ขอตำแหน่งเดิมครับ ปีกไก่ซ้าย yoyo_77.gif

บูชาบูชาtrue

kie_online's Photo kie_online 02 Jun 2009

QUOTE (suksawat14 @ Jun 2 2009, 12:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าเล่น be a pro แต่ไม่เคยเล่นเลยสักครั้ง พอจะร่วมแจมได้ไหม กลัวทำใ้ห้ทีมเสีย

วันเล่นหลักคือวันจันทร์ และพุธ ที่ผมนัดเล่น สามารถจอยได้ครับ ไม่เน้นผลมาก เน้นหนุกหนานกับเพื่อนๆ

ส่วนวันอื่น ผมจะนัดนอกรอบกับเพื่อนๆที่เล่นดี ! เพื่อเล่นเน้นผล ครับ yoyo_55.gif เพราะงั้นถ้าอยากมาร่วมเล่นนอกรอบแล้วมันส์ๆ ต้องพัฒนาฝีมือ ครับ แล้วคุณที่จะรู้เลยว่าเล่นมันส์ๆเป็นอย่างไร yoyo_89.gif

ปล. เล่นคนเดียวอาจจะเก่ง แต่ be a pro มันไม่ใช่ ครับ คนละแนว

QUOTE (aodaltis @ Jun 2 2009, 12:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมาแล้ว หลังจากเล่นfifa09คนเดียวมานานโครต ได้เวลาปลดปล่อยพลังไม้เลื้อยของผมซะที่ขอตำแหน่งเดิมครับ ปีกไก่ซ้าย yoyo_77.gif

บูชาบูชาtrue

อยากให้ปรับเรื่องการจ่ายลูกอ่ะครับ ขอให้กล้าๆจ่าย แล้วมองรอบๆครับ ว่าเพื่อนวิ่งยังไง สไตล์ไหน ถ้าสังเกตผมเล่น จะเห็นว่าผมจ่ายแบบไม่มองอ่ะ แล้วหน้าเป้าก็วิ่งไปรับลูกได้ตลอด เพราะเล่นกันจนคุ้นแล้ว

ทีนี้ก็เป็นการบ้านของคนใหม่ที่จะต้องสังเกตเพื่อนๆในทีมครับ

Mr.Mint's Photo Mr.Mint 02 Jun 2009

True มันยังไม่ up ให้ผมเป็น 3 MB เลยครับ แต่ของผมยังหลุดอยู่นะครับ

ไม่แน่ใจว่าถ้ามัน up แล้ว จะไม่หลุดรึเปล่า

สถิติผมใน XBOX LIVE ชนะ 101 แพ้ 49 Pointประมาณ 1800
สถิติใน PS3 ชนะ 0แพ้5ครับ เนื่องจากหลุด

ตอนนี้ XBOX ผมไฟแดงมา 3 เดือนแล้วครับ

Solution: 1. ลองโทรไปตามทรูให้ upเป็น 3 MB เผื่อไม่หลุด
Solution: 2. เปลี่ยนเป็น Maxnet premier 2MB
Solution:3 เปลี่ยนเป็น loxinfo 2MB

aodaltis's Photo aodaltis 02 Jun 2009

QUOTE (kie_online @ Jun 2 2009, 12:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันเล่นหลักคือวันจันทร์ และพุธ ที่ผมนัดเล่น สามารถจอยได้ครับ ไม่เน้นผลมาก เน้นหนุกหนานกับเพื่อนๆ

ส่วนวันอื่น ผมจะนัดนอกรอบกับเพื่อนๆที่เล่นดี ! เพื่อเล่นเน้นผล ครับ yoyo_55.gif เพราะงั้นถ้าอยากมาร่วมเล่นนอกรอบแล้วมันส์ๆ ต้องพัฒนาฝีมือ ครับ แล้วคุณที่จะรู้เลยว่าเล่นมันส์ๆเป็นอย่างไร yoyo_89.gif

ปล. เล่นคนเดียวอาจจะเก่ง แต่ be a pro มันไม่ใช่ ครับ คนละแนว

อยากให้ปรับเรื่องการจ่ายลูกอ่ะครับ ขอให้กล้าๆจ่าย แล้วมองรอบๆครับ ว่าเพื่อนวิ่งยังไง สไตล์ไหน ถ้าสังเกตผมเล่น จะเห็นว่าผมจ่ายแบบไม่มองอ่ะ แล้วหน้าเป้าก็วิ่งไปรับลูกได้ตลอด เพราะเล่นกันจนคุ้นแล้ว

ทีนี้ก็เป็นการบ้านของคนใหม่ที่จะต้องสังเกตเพื่อนๆในทีมครับ

ได้ครับ พอดีเพิ่งได้ลองbe a pro ครั้งแรกก็ยังงงๆอยู่ ปุ่มสี่เหลิ่ยมกดแล้วขึ้นรูปคนคืออะไรครับ

xiaxiani's Photo xiaxiani 02 Jun 2009

yoyo_71.gif สี่เหลี่ยม เวลาไม่มีบอลก็เรียกเพื่อนเพรซซิ่งเหมือนๆวินนิ่งละงับ

ส่วนเวลาสวนกลับขึ้นรูปเป้ามาผมก็ไม่ค่อยเข้าใจนัก

ปกติผมจะเล่นตัวหลังๆเพราะไม่มีความสามารถในการลากเลื้อยหรือครองบอล แย่งก็แทบไม่เข้ายกเว้นรุม มี2วันนี้ได้ฝึกเล่นกับฝรั่งหน่อย ทำให้เล่นหลังดีขึ้น

แต่มะวานเล่นกับคนไทย yoyo_73.gif ต้องไปงัดเอาความสามารถที่ไม่ค่อยมีออก มา ผลคือเละ ยิ่งช่วงแรกๆเล่นแบบกลัว เติมเฉพาะจังหวะมีโอกาส เลยเจ๊งนัดหลังๆเลยรู้ว่าต้องกล้าเสี่ยงหน่อย ดีขึ้นมานิดนึงแต่เปิดกับครอสยังไม่เป็น เลยช่วยทีมไม่ได้ เด๊ววันนี้จะฝึกเล่นคนเดียวหน่อยซักอาทิตย์หน้าคงดีขึ้นนิดนึง

suksawat14's Photo suksawat14 02 Jun 2009

รายงานรายวัน วันนี้ ทุ่มครึ่ง ยังไม่มีหลุด แต่มีกระตุกนิดหน่อยเวลาเล่น rank

Keawzaao~*`'s Photo Keawzaao~*` 02 Jun 2009

QUOTE (suksawat14 @ Jun 2 2009, 08:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รายงานรายวัน วันนี้ ทุ่มครึ่ง ยังไม่มีหลุด แต่มีกระตุกนิดหน่อยเวลาเล่น rank

เน็ต True กี่เม๊กอะครับผม

suksawat14's Photo suksawat14 02 Jun 2009

4 เมกครับ ตอน สี่ทุ่มออนก็ไม่มีปัญหา ขอให้มันเป็นอย่างงี้ตลอดเถิด กลัวจิง

ULTIMATE_STRENGTH's Photo ULTIMATE_STRENGTH 03 Jun 2009

ผมก็ได้ลองเล่นกับ คุณ suksawat14 มั้ง ครับ ผมกำลังกรุ้มกริ่มๆกลับบ้านมาแบบมึนๆเปิดเจอ ชวน เทสเน็ตก็เลยลองเล่นไป ก็ไม่มีปัญหาครับ ขอให้ดีๆตลอดไปจะได้มีคนเล่นเยอะๆ yoyo_24.gif

honmaru's Photo honmaru 03 Jun 2009

แต่ maxnet ผมอ่ะครับมันเปลี่ยนไปทุกวันนี้ connect EA ยากมากๆลองกลับไปเล่นฝั่ง 360 ก็เป็นเหมือนกันเลยครับ

kie_online's Photo kie_online 03 Jun 2009

QUOTE (suksawat14 @ Jun 2 2009, 11:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
4 เมกครับ ตอน สี่ทุ่มออนก็ไม่มีปัญหา ขอให้มันเป็นอย่างงี้ตลอดเถิด กลัวจิง

ถ้าเป็นไปได้ และไม่รบกวนจนเกินไป ก็ช่วยรายงานทุกครั้งที่เล่นด้วยครับ ว่าทรูเล่นได้เป็นปกติแล้ว yoyo_70.gif

QUOTE (honmaru @ Jun 3 2009, 02:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ maxnet ผมอ่ะครับมันเปลี่ยนไปทุกวันนี้ connect EA ยากมากๆลองกลับไปเล่นฝั่ง 360 ก็เป็นเหมือนกันเลยครับ

น่าจะเป็นที่แพคเกจ indy ของคุณอ่ะครับ เพราะมันไม่เหมาะกับการเล่นเกมสักเท่าไหร่

LEON.S's Photo LEON.S 03 Jun 2009

อ้าวเล่นได้แล้วหรือนี่

วันก่อนเจ้าของ กระทู้ส่งข้อความมาชวนผมใช่ไหมครับ พอดีตอนนั้นไ่ม่เห็นอะครับ ไม่ได้อยู่หน้าจอ ขอโทษทีครับ yoyo_55.gif

suksawat14's Photo suksawat14 03 Jun 2009

รายงาน วันนี้ตอนบ่ายยังเล่นได้ปกติ ลื่นดี ไม่มีหลุด แต่แพ้ตลอด

Keawzaao~*`'s Photo Keawzaao~*` 03 Jun 2009

ผมไม่หลุดแล้วเหมือนกันครับ
อยากเข้า The Classic Club อีกครั้งจัง b048a2d2.gif
Edited by Keawzaao~*`, 03 June 2009 - 08:20 PM.

willpower's Photo willpower 03 Jun 2009

ของผมลองเล่นเมื่อคืน ยังมีหลุด ๆ บ้าง ตอน search หาคนเล่นด้วย แต่ก็เล่นได้จบไป 3 เกม หวังว่าจะเป็นแบบนี้ไปได้เรื่อย ๆ เพราะว่ามาเล่นออนไลน์แล้วสนุกมาก ... แต่ก็แพ้มันทุกนัดอยู่เลย yoyo_70.gif

suksawat14's Photo suksawat14 04 Jun 2009

รายงานวันนี้ ลื่นเหมือนเดิม ครับ

morningglory's Photo morningglory 05 Jun 2009

โอ้เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองเลยไม่ได้เล่นมาซักพักแล้ว ขนาดหลุดผมยังพยามเลย 10 เกมเล่นได้ 1 เกม
(หนีไปเล่น XBOX มาพักใหญ่ )
Edited by morningglory, 05 June 2009 - 02:01 AM.

morningglory's Photo morningglory 06 Jun 2009

กำวันนี้ลองประมาณ3ทุ่มหลุดเหมื่อนเดิมครับ เน็ทผม 4 เม็ก แถวลาดพร้าวครับ เซ้ง

suksawat14's Photo suksawat14 06 Jun 2009

QUOTE (morningglory @ Jun 6 2009, 02:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กำวันนี้ลองประมาณ3ทุ่มหลุดเหมื่อนเดิมครับ เน็ทผม 4 เม็ก แถวลาดพร้าวครับ เซ้ง

วันนี้ ตอนตี 5 เล่นลี่นเหมือนเดิมไม่มีหลุด ใครใช้ True อยู่มาช่วยกันรายงานหน่อยครับ

nufon's Photo nufon 06 Jun 2009

เมื่อคืีน ลองไป 3 นัดเล่นได้ ครับ นัดสุดท้ายมีกระตุก อยู่ แต่สองนัดแรกเล่นได้ครับ เล่นประมาณตี 2-3 ทรู 1m