`

Jump to content

ช่วยสอนผมหน่อยครับ ผมจะไปซื้อ xbox360 arcade

11 replies to this topic

#1 •__•

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 30 May 2009 - 03:17 PM

รอมานาน กว่าจะได้ไปซื้อเหมือนกันครับ

แต่จะให้ พี่ๆ สอนหน่อยครับ ว่า ต้องดูอะไรก่อนออกจากร้านมั้งอะครับ

หรือมีข้อแนะนำยังไง ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

#2 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 May 2009 - 03:27 PM

สำหรับผมให้ดูร้านที่จะซื้อดีกว่าครับ

nadzproject หรือไม่ก็ gameshop ผมแนะนำให้ 2 ร้าน ก็คงพอเชื่อใจได้ที่สุด ณ ขณะนี้ครับ
ที่เหลือก็ถามเอาจากคนขาย ลองเครื่องจนกว่าจะพอใจ จ่ายตังค์ แล้วก็มาออนไลน์กันครับ

Call of Duty 4 เท่านั้นครับ

#3 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 May 2009 - 03:35 PM

1.ดูเปิดเครื่องติดไหม

2.ดูตัวเลขที่ท้ายเครื่องตรงกับกล่องไหม

3.ดูว่ามันมี เมม ในตัวไหม (ถ้าเอา jasper)

4.ดูว่าโดนแบนไหม (ถ้าร้านไว้ใจได้ก็ไม่เป็นไร แต่ก็ดูๆก็ดี)

5.ตอนลองเครื่องเปิดทิ้งไว้หรือขอเค้าลองเล่นเกมหน่อยกันไว้โดนย้อมแมว

6.ถามในสิ่งที่ท่านอยากรู้ และสงสัย ถามไปเลย

7.อันนี้สำคัญถ้าเป็นไปได้ เอาอะไรก็ได้ที่ต่อเน็ตได้ไปด้วยเพื่อท่านมีอะไรสงสัยจะได้เข้ามาถามที่นี่ได้ จะได้ไม่โดนโกงครับ

ด้วยความหวังดีจาก DGO ครับ

#4 •__•

Posted 30 May 2009 - 04:04 PM

อะ ขอบคุณมากครับ ทุกๆ ท่านเลย แล้วเรื่อง lot ละครับ แล้วตอนนี้ 10000 ทวน แถม 5 เกมส์ คุ้มไหมครับ

#5 HeRoBoyZx

Posted 30 May 2009 - 04:11 PM

Lot ตอนนี้คง 9xx ขึ้นไปแล้วละครับ 10000 แถม 5 เกม ก็เคน่ะ

#6 •__•

Posted 30 May 2009 - 04:19 PM

ขอบคุณมากครับ แล้ว รบกวน อีกเรื่อง ครับ เรื่องที่ว่าเล่น online แล้วโดนแบบนี่ยัง มีโดนอยู่ไหมครับ แล้วถ้าโดนนี่แก้ไดไหมครับ

แล้วตอนนี้ เรื่อง เฟิมแวร์ ต้องถามไมครับ แล้วเฟิมแวร์อั้นไหนดีครับ

รบกวนด้วยนะครับ

#7 HeRoBoyZx

Posted 30 May 2009 - 04:30 PM

QUOTE (•__• @ May 30 2009, 05:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับ แล้ว รบกวน อีกเรื่อง ครับ เรื่องที่ว่าเล่น online แล้วโดนแบบนี่ยัง มีโดนอยู่ไหมครับ แล้วถ้าโดนนี่แก้ไดไหมครับ

แล้วตอนนี้ เรื่อง เฟิมแวร์ ต้องถามไมครับ แล้วเฟิมแวร์อั้นไหนดีครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ตอนนี้เงียบอยู่ครับเรื่องโดนแบน ปลายปีคอยมาลุ้นอีกที แก้ได้ไหมเอาตามจริงไม่ได้ครับ นอกจากขายเครื่องทิ้งแล้วซื้อเครื่องใหม่

FW ถามก็ได้ครับ แต่ในตอนนี้เป็น 1.6 แล้ว ถ้าซื้อเครื่องแล้วเขาบอกเป็น 1.5 อยู่ ให้บอกเลย ผมจะเอา 1.6 ถ้าเขาไม่ยอม

แล้วอ้างว่า1.5 ก็เล่นเกมได้หมด อย่าไปเชื่อครับ ให้เปลี่ยนร้านซื้อไปเลย พวกนี้ไม่จริงใจ 1.6 ตอนนี้ใหม่สุดแล้ว เล่นเกมได้ทุกเกม เกมใหม่ก็ต้อง 1.6 หมดแล้วครับ

ซื้อมาแล้วมา ออน กันน่ะครับ add ผมเลยเล่นทุกเกม yoyo_73.gif

#8 •__•

Posted 30 May 2009 - 06:12 PM

ตอนนี้เงียบอยู่ครับเรื่องโดนแบน ปลายปีคอยมาลุ้นอีกที แก้ได้ไหมเอาตามจริงไม่ได้ครับ นอกจากขายเครื่องทิ้งแล้วซื้อเครื่องใหม่

FW ถามก็ได้ครับ แต่ในตอนนี้เป็น 1.6 แล้ว ถ้าซื้อเครื่องแล้วเขาบอกเป็น 1.5 อยู่ ให้บอกเลย ผมจะเอา 1.6 ถ้าเขาไม่ยอม

แล้วอ้างว่า1.5 ก็เล่นเกมได้หมด อย่าไปเชื่อครับ ให้เปลี่ยนร้านซื้อไปเลย พวกนี้ไม่จริงใจ 1.6 ตอนนี้ใหม่สุดแล้ว เล่นเกมได้ทุกเกม เกมใหม่ก็ต้อง 1.6 หมดแล้วครับ

ซื้อมาแล้วมา ออน กันน่ะครับ add ผมเลยเล่นทุกเกม

แล้วพี่เล่นแผ่นแท้หรือ ปลอม หรอครับ ถ้าผมเล่นแผ่นปลอม โดนแบน ผมร้องแน่ๆ ไม่มีตังซื้อใหม่อะ คับ หรือถ้างั้น จะตัดโลก online ไปเลยดีไหมคับ

แล้วถ้า เล่น แผ่น แท้ บนเครื่อง แปลงนี่ก็โดนใช่ไหมครับ

*****โดนแบนแล้วเรายังเล่นไม่onlineได้ปกติใช่ไหมครับ*****

ขอบคุณครับ

#9 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 May 2009 - 07:00 PM

*เล่นแท้บนเครื่องแปลงโดนแบนไหม----ก็โดนครับ
*ผมเล่นแผ่นปลอมโดนแบนผมร้องแน่ ครับ--- ร้องทำไม? ถ้าคุณโดน คนในบอร์ดนี่อีกเกินครึ่งก็โดน
*จะตัดโลก online ไปเลยดีไหมคับ --- ลองออนดูก่อนเถิด อาจไม่ชอบก็ได้ อีกอย่างการออน มันไม่ฟรี ต้องเสียตังนะค้าบ ปีละเป็นพัน มันฟรีแค่เดือนแรก
แล้วออนแล้ว หากไม่เล่นเกมส์ที่ชาวบ้านเค้าเล่นกัน ก็หง่าวรับประทาน เพราะคิดจะโหลดโน่นโหลดนี่ เค้าก็คิดตังอีกนะค้าบ ของฟรีก็มี แต่กาก

สุดท้ายแถมให้**
โดนแบนไม่ได้หมายความว่าเครื่องจะพัง
มันก็เล่นได้ปกติ

Edited by koch, 30 May 2009 - 07:02 PM.

#10 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 May 2009 - 08:19 PM

ถ้าคิดว่าถ้าโดนแบนแล้วคงไม่มีตังค์ซื้อใหม่แน่ๆ ก็แนะนำให้เล่นแท้ดีกว่าครับ เพราะถ้าแปลงเครื่องแล้ว นอกจากปัญหาโดนแบน ก็ยังอาจจะเจอปัญหาไฟแดง ซ่อมได้ไม่ได้แล้วแต่อาการอีก ถ้าเล่นแท้ก็ส่งเคลมได้(แต่ก็ต้องเสียค่าส่งเคลมให้ทางร้าน) รอนานหน่อยแต่เคลมได้ อีกอย่างคงต้องดูนิสัยการเล่นเกมส์ของเราด้วยว่าชอบเล่นเกมส์แบบไหน ถ้าเล่นมันทุกเกมส์ ทุกแนวก็แปลงไปเถอะเพราะคงสู้ค่าแผ่นไม่ไหว ลองออนไลน์ดูถ้าไม่ชอบ เครื่องโดนแบนก็เล่นคนเดียวได้เหมือนเดิม ระบบออนไลน์ถึงจะเสียตังค์ปีละ 1000 กว่าบาท แต่รับรองว่าคุ้มทุกบาท ทุกสตางค์ ตกเดือนละแค่ 100 กว่าบาท ไม่มากหรอก แต่เราจะได้อรรถรสในการเล่นเกมส์กว่าเล่นคนเดียวเยอะครับ

#11 Prasert

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 30 May 2009 - 08:22 PM

เสียดายไม่ได้อ่านกระทู้นี้ก่อนซื้อเครื่อง เสียดายมากๆเลย

#12 Prasert

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 30 May 2009 - 08:23 PM

เสียดายไม่ได้อ่านกระทู้นี้ก่อนซื้อเครื่อง เสียดายมากๆเลย