`

Jump to content

ก่อนเกม UCL Final : บาเซโลน่า vs แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

34 replies to this topic

#21 1273704

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 May 2009 - 10:06 PM

เมื่อวานนี้ได้รับของขวัญวันเกิดจาก เอโต้และเมสซี่แล้วครับ...........ขอบคุณครับ yoyo_67.gif

#22 terry123

เบา เบา

• Royal Executive Members

Posted 28 May 2009 - 10:27 PM

เเหล่ม อิอิ
ปีหน้า ขอเถอะถ้วยใบนี้

#23 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 28 May 2009 - 10:35 PM

QUOTE (terry123 @ May 28 2009, 10:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เเหล่ม อิอิ
ปีหน้า ขอเถอะถ้วยใบนี้

ถามหงส์ ยังครับ yoyo_73.gif

#24 jokeza

ILLSLICK

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 28 May 2009 - 11:16 PM

ว่าแต่ หงส์ ได้ถ้วยไรไปบ่างยังครับ ปีนี้

5555

#25 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 29 May 2009 - 12:21 AM

โขคดีแล้วที่โดนแค่ 2 เม็ด

ข่าวออกมา "ป๋าบอกชวดแชมป์เพราะขาดเฟล็ทช์" yoyo_13.gif

#26 phot1976

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 May 2009 - 03:12 AM

QUOTE (jokeza @ May 28 2009, 11:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่ หงส์ ได้ถ้วยไรไปบ่างยังครับ ปีนี้

5555

ไม่ต้องมีถ้วยอะไรติดมือ...แค่เห็นเปรตแพ้บาร์ซ่าแบบ outclass ก็พอใจสุด ๆ แล้วครับ yoyo_73.gif

#27 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 29 May 2009 - 07:38 AM

QUOTE (phot1976 @ May 29 2009, 03:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ต้องมีถ้วยอะไรติดมือ...แค่เห็นเปรตแพ้บาร์ซ่าแบบ outclass ก็พอใจสุด ๆ แล้วครับ yoyo_73.gif

ที่บอร์ดนี่ไม่มีใครเรียกผีว่าเปรตนะครับ ^^

#28 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 29 May 2009 - 09:22 AM

QUOTE (phot1976 @ May 29 2009, 03:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>

คิดแค่นั้นจริงหรอออออ yoyo_37.gif yoyo_77.gif

ปล เรียกทีมอื่นสุภาพหน่อยนะครับที่บอร์ดนี้เราให้เกียรติทีมอื่นๆเหมือนกัน

#29 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 29 May 2009 - 04:07 PM

แล้ว คำว่า เป็ด ยังมีคนเรียกเลย นะ

#30 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 29 May 2009 - 05:56 PM

ถุยส์ เอ้ย โถ! นึกว่าอะไรกัน เห็นโพสกันยาวเหยียดไฟลุก มาสะดุดตรง คำว่าให้เกีรยตินี่แหละ
งั้นมาดู คำเปรียบเทียบของแฟนบอลระหว่างสองทีมที่โพสในบอร์ดนี้นะ ว่าแฟนบอลทีมใดให้เกียรติใคร ใครไม่ให้เกียรติใคร

แฟนหงส์เรียกทีมแมนยูว่า ปีศาจแดง
แฟนผีเรียกทีมลิเวอร์พูลว่า หงส์แดง

แฟนหงส์เรียกแฟนบอลแมนยูว่า เด็กผี
ส่วนแฟนผีเรียกแฟนบอลฝั่งนี้ว่า เด็กหงส์

นิคเนม ผี
นิคเนม หงส์

แฟนหงส์เรียกผี ทีม????
แฟนผีเรียกหงส์ทีมกาก (ดูภาพประกอบ)

เด็กหงส์เรียกทีมแมนยู เปรต
เด็กผีเรียกทีม ลิเวอร์พูลว่า เป็ด / นกกระเด้าลม (ดูภาพประกอบ)
มีอะไรที่ไม่เท่าเทียมหรือไม่ให้เกียรติกันเหรอ หรือมีอะไรที่เด็กหงส์โพสไม่ได้ มันกระเทือนจิตใจเด็กผี
เป็ดแดง ทีมกากๆ นกกระเด้าลม นี่ให้เกียรติทีมอีกฝั่งนึงแล้วใช่ไหมครับ จะได้รับทราบไว้ ณ.ที่นี้

ปล.เด็กหงส์พูดอะไรไม่ได้มากเพราะไม่ได้ใหญ่มาจากไหน ไม่ก็หาว่าเกรียนตลอดว่ะ ถุย a03cbf1e.gif เดี๋ยวพอเปิดฤดูกาล ก็จะมีกระทู้วัฐจักรเป็ดมาให้เด็กหงส์ฮากันอีกใช่มั้ย

Edited by GUEST_1, 29 May 2009 - 07:54 PM.

#31 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 30 May 2009 - 08:55 AM

QUOTE (GUEST_1 @ May 29 2009, 05:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถุยส์ เอ้ย โถ! นึกว่าอะไรกัน เห็นโพสกันยาวเหยียดไฟลุก มาสะดุดตรง คำว่าให้เกีรยตินี่แหละ
งั้นมาดู คำเปรียบเทียบของแฟนบอลระหว่างสองทีมที่โพสในบอร์ดนี้นะ ว่าแฟนบอลทีมใดให้เกียรติใคร ใครไม่ให้เกียรติใคร

แฟนหงส์เรียกทีมแมนยูว่า ปีศาจแดง
แฟนผีเรียกทีมลิเวอร์พูลว่า หงส์แดง

แฟนหงส์เรียกแฟนบอลแมนยูว่า เด็กผี
ส่วนแฟนผีเรียกแฟนบอลฝั่งนี้ว่า เด็กหงส์

นิคเนม ผี
นิคเนม หงส์

แฟนหงส์เรียกผี ทีม????
แฟนผีเรียกหงส์ทีมกาก (ดูภาพประกอบ)

เด็กหงส์เรียกทีมแมนยู เปรต
เด็กผีเรียกทีม ลิเวอร์พูลว่า เป็ด / นกกระเด้าลม (ดูภาพประกอบ)
มีอะไรที่ไม่เท่าเทียมหรือไม่ให้เกียรติกันเหรอ หรือมีอะไรที่เด็กหงส์โพสไม่ได้ มันกระเทือนจิตใจเด็กผี
เป็ดแดง ทีมกากๆ นกกระเด้าลม นี่ให้เกียรติทีมอีกฝั่งนึงแล้วใช่ไหมครับ จะได้รับทราบไว้ ณ.ที่นี้

ปล.เด็กหงส์พูดอะไรไม่ได้มากเพราะไม่ได้ใหญ่มาจากไหน ไม่ก็หาว่าเกรียนตลอดว่ะ ถุย a03cbf1e.gif เดี๋ยวพอเปิดฤดูกาล ก็จะมีกระทู้วัฐจักรเป็ดมาให้เด็กหงส์ฮากันอีกใช่มั้ย

โทดทีละกันนะครับ ประเด็นจริงๆคือเล่นที่บอร์ดนี้ผมให้เกียรติทุกทีมจริงๆนะ เลยไม่อยากให้มีการเรียกกัีนแบบนี้(ไม่ว่าจะทีมไหน) โดยเฉพาะที่บอร์ดนี้ผมไม่อยากให้มาด่ากันเกรียนๆ แบบพวกบอร์ดสาธารณะทั่วไป ผมผิดเองละครับที่อ่านไม่ครบทุกโพสจนเพิ่งจะเห็นว่ามีเรียกลิเวอร์พูลกันแบบนี้ ถ้าแฟนหงส์เห็นก็เตือนๆ กันได้นี่ครับเพื่อนๆกันทั้งนั้น ผมอยากให้ที่นี่คุยกันได้สบายๆ กัดกันนิด หยิกกันหน่อย แซวกันพอสนุกๆได้เท่านั้นเอง เพราะเห็นหลายๆท่านก็คุยกัน แซวกันสนุกสนานแค่นั้นจริงๆครับ

ยังไงก็ขออภัยอีกทีละกันครับสำหรับความผิดพลาดของผมเอง

#32 Indyhell

Posted 30 May 2009 - 03:57 PM

ปิดกระทู้ ทุกอย่าง เข้าใจกัน

นี่คือคำสั่ง

หุหุหุหุหุหุ

ว่าแต่สั่งใคร ฟะ

//วิ่งหนีออกจากกระทุ้แบบเร็วจี๋

#33 jokeza

ILLSLICK

• Interests:All Console Football

Posted 30 May 2009 - 04:01 PM

จบๆๆๆๆ ยังไงมันก็ไม่ได้เกียว อะไร กับคนไทย
5555 นั้นมันบอลต่างชาติ

Edited by jokeza, 31 May 2009 - 12:05 AM.

#34 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 May 2009 - 08:08 PM

^
^
^
^
^

ผี ====> เปรต

หงส์ ====> เป็ด

ส่วนตัวคิดว่า มันก็พอกัน ไม่รู้สึกว่าคำใดคำหนึ่งเป็นคำเหยียด ดูถูกแรงกว่ากัน

ใครโดนก็เจ็บทั้งคู่ ...... มันแล้วแต่ว่าคุณอยู่ฝั่งไหน

ใจเขาใจเราครับ ลองตรองดูดี ๆ

ความผิดเพื่อนดั่งขุนเขา ความผิดเรามองไม่เห็น

ผมไม่เคยเรียกแมนยู ว่า "เปรต" เพราะเวลาทีมเราโดนเรียก "เป็ด" เราก็เจ็บใจเหมือนกัน

ก็หวังว่าแฟนผีแดงบางท่านจะเข้าใจ และทำอย่างที่ผมทำบ้างนะ

ส่วนเรื่องนัดชิง barca - man u ... คิดว่า outclass เหมือนกัน เฉพาะรูปเกมนัดนี้นะ

ความสามารถ ชื่อเสียง เกรดนักเตะ แทคติกฟุตบอล ไม่เป็นรองกันอยู่แล้ว

สาเหตุหลายอย่าง ลูกยิงขึ้นนำของ e'to ทำให้บาร์ซ่าได้เล่นในเกมที่ตัวเองถนัด, นักเตะหลายคนฟอร์มหลุด, เซอร์แก้เกมไม่ได้, ความสำเร็จฤดูกาลที่แล้ว

#35 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 31 May 2009 - 06:04 PM

QUOTE (GapKung @ May 30 2009, 08:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โทดทีละกันนะครับ ประเด็นจริงๆคือเล่นที่บอร์ดนี้ผมให้เกียรติทุกทีมจริงๆนะ เลยไม่อยากให้มีการเรียกกัีนแบบนี้(ไม่ว่าจะทีมไหน) โดยเฉพาะที่บอร์ดนี้ผมไม่อยากให้มาด่ากันเกรียนๆ แบบพวกบอร์ดสาธารณะทั่วไป ผมผิดเองละครับที่อ่านไม่ครบทุกโพสจนเพิ่งจะเห็นว่ามีเรียกลิเวอร์พูลกันแบบนี้ ถ้าแฟนหงส์เห็นก็เตือนๆ กันได้นี่ครับเพื่อนๆกันทั้งนั้น ผมอยากให้ที่นี่คุยกันได้สบายๆ กัดกันนิด หยิกกันหน่อย แซวกันพอสนุกๆได้เท่านั้นเอง เพราะเห็นหลายๆท่านก็คุยกัน แซวกันสนุกสนานแค่นั้นจริงๆครับ

ยังไงก็ขออภัยอีกทีละกันครับสำหรับความผิดพลาดของผมเอง
ผมนับถือน้ำใจคุณนะ มันไม่ใช่ความผิดพลาดอะไรของคุณหรอก และผมก็ไม่อยากเตือนใคร โตๆกันแล้ว
บางคนคิดว่า โหย โพสแค่นี้ขำๆน่า ใช่คุณขำ แต่กองเชียร์อีกฝั่งนึงเขาจะขำมั้ย พอมีใครมาโพสโต้ตอบ ก็หาว่าเกรียนบ้างล่ะ หลุดบ้างล่ะ
เพราะที่นี่บอร์ดสาธารณะ ไม่ใช่บอร์ดของแฟนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ก่อนโพสคิดถึงแค่ตรงนี้นิดเดียว ก็จะไม่มีใครมาโพสเกรียนๆกัน
แบบนี้หรอก พอพูดถึงการรักษาน้ำใจต่อเพื่อนร่วมบอร์ด ก็จะมีคนมาเหน็บว่าสร้างภาพอีก อยากให้ช่วยๆกัน จะได้เชียร์กันแบบเฮฮา
ไม่ว่าจะแฟน ผี หงส์ ปืน สิงห์ลอนดอน หรือทีมไหนก็มาสนุกกับการเชียร์ได้ อยากจะบอกว่าไอ้โพสแบบแขวะ ถากถาง ไม่เท่ห์หรอก
ไม่ได้ทำให้ตัวเองสูงส่งไปกว่าคนอื่นหรอก..จริงๆ ถ้าจะเอาฮาไปโพสไปตั้งกระทู้ที่บอร์ด Redarmy ที่นั่นฮาแบบตรงกลุ่มเป้าหมายแน่นอน

QUOTE (Indyhell @ May 30 2009, 03:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดกระทู้ ทุกอย่าง เข้าใจกัน

นี่คือคำสั่ง

หุหุหุหุหุหุ

ว่าแต่สั่งใคร ฟะ

//วิ่งหนีออกจากกระทุ้แบบเร็วจี๋
วิ่งไหวเหรอฟร่ะนั่น พุงยังกะสาวท้องแก่ yoyo_77.gif