`

Jump to content

Ho Kitchen... พระราม3

13 replies to this topic

#1 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 19 November 2006 - 06:10 PM

วันอาทิตย์ที่ 19 พย.... 9.30น.

ตื่นขึ้นมาเพราะเสียงเคาะประตูของแม่บ้าน เตือนให้รีบอาบน้ำเพราะมีนัดกินข้าวกลางวันกับครอบครัวครับ หุหุ...

หลังจากอาบน้ำล้างหน้าแต่งตัวเสร็จก็รีบลงมาข้างล่างเห็นทุกๆคนในบ้านนั่งรอเราอยู่ค
นเดียว ก็เลยถามแก้เก้อว่า วันนี้จะไปกินไหนล่ะ?

พี่ผมตอบมาว่า ไปกินโฮ พระราม3..... และแล้วมันก็กลายมาเป็นกระทู้รีวิวกระทู้นี้ครับ หุหุ...
ไตเติลครับ ลายเพนท์ที่จาน HO
เข้านั่งประจำที่จานชามพร้อมสรรพ น้ำชาถูกเสริฟ นั่งคุยกันว่านนี้จะกินอะไรดี และในที่สุดก็ตกลงได้ว่าจะเลือกชุด 6000
ประเดิมจานแรกด้วย ออเดิฟ ครับ จานใหญ่มากๆ ถ้ามาทานกันสองคนสั่งจานนี้มา สั่งข้าวสวยมาเพิ่มสองจานก็จบมื้อได้สบายๆครับ แต่งวดนี้บ้านกระผมไปกัน7คน แต่ละคนกินกันโหดๆทั้งนั้น เลยผ่านไปได้ง่ายๆ
ออเดิฟจานแรกพร่องไปได้ไม่ถึงครึ่ง จานที่สองก็เข้ามาเสริฟโดยไม่ให้เราตั้งตัวครับ หุหุ... ชื่อของจานนี้คือ กุ้งผัดซอส XO ที่เราๆต่างรู้จักกันดี เป็นกุ้งผัดกับถั่วทั้งฝักครับ ผัดได้ดีกลิ่นหอม ถั่วก็ยังคงสดกรอบอยู่
จานที่สามของโต๊ะจีน ส่วนใหญ่จะเป็นซุปครับ และที่นี่ก็เช่นกัน "ซุปหูฉลามกระเพาะปลาสด" (หูฉลามแบเบาะครับ อุอุ... ยังเล็กๆอยู่เลยมาเป็นซุปซะแล้ว) อาหารจานซุปถ้าซุปตั้งต้นดี อาหารก็จะดีไปด้วย และจานนี้ก็สามารถสอบผ่านไปได้หายห่วงครับ (รสซุปจะออกหวานเบาๆธรรมชาติ ใครชอบแบบหวานจัดจ้านผมไม่ขอแนะนำให้สั่งซุปที่นี่ครับ)
จานต่อมา จานที่4สามารถเรียกเสียงฮือฮาได้พอสมควรครับ "กุ้งมังกรผัดขิงกับต้นหอม" อร่อยดี กุ้งตัวไม่โตเท่าไหร่แต่มีหลายตัวครับ แต่ผมไม่ชอบกุ้งมังกรเป็นทุนอยู่แล้วเลยไม่ค่อยได้ทานเท่าไหร่ (กุ้งอะไรเนื้อก็น้อยหนามก็คมโคด กินทีไรเสียเลือดเสียเนื้อทุกที หุหุ... กินปลาดีกว่า)

มีต่อเน่อ หุหุ...

Edited by หุหุหึหึ..., 19 November 2006 - 06:16 PM.

#2 หุหุหึหึ...

Posted 19 November 2006 - 06:30 PM

จานนี้เป็นจานพิเศษครับ "ปูขน" ตัวละ 250 แต่ขายเป็นคู่ สรุปง่ายๆคู่ละ500ถ้วน เมนูปูขนมีรายการเดียวคือนึ่งครับ รสชาติก็แปลกดีน่ะครับ มันของปูเข้มข้นจัดซะจนเกาะติดเพดานปากเลยแหละ หลังจากทานปูขนเสร็จแล้วพนักงานเค้าจะเอาน้ำขิงมาเสริฟครับ เพราะคนจีนเชื่อว่าปูขนเป็นปูอาศัยในน้ำเย็นจัด ปูเลยได้รับความเย็นเข้ามาในตัว เวลาคนทานปูขนผู้ทานก็จะได้รับความเย็นนั้นอีกทอดครับ ทำให้เสียสมดุลร่างกาย วิธีแก้ต้องแก้ด้วยการดื่มน้ำขิงร้อนๆเมื่อทานเสร็จ
คอมเมนต์ส่วนตัว -------> กินปูเนื้อ หรือปูไข่ของไทยดีกว่าครับ ร้านเจ๊แดง สมุทรสงคราม ตัวละหลายร้อยแต่ได้อะไรมากกว่ากินปูขนเยอะ
ส่วนนี่ นำจิ้มปูขนครับ เป้นจิ๊กโฉ่+ขิง รสชาติหวานๆหอมๆ
พอกินตัวแล้วเค้าก็จะเอาขากับก้ามมาแกะเอาเนื้อมาเสริฟให้ไม่ต้องแกะเอง ประดุจราชา555555
รายการต่อมาหมูหัน เสริฟ พร้อม ผักดอง หม่านโถวเล็กๆ น้ำจิ้มหวานๆ ก็ดี ไม่มีอะไรมากครับ หุหุ...
รายการต่อมาเป็น"เนื้อปลาเก๋าลวกหม้อไฟ"ครับ หุหุ... จานนี้พระเอกครับ อร่อยม๊ากมากๆๆๆ(เพราะผมชอบกินปลา) ซุปดี ปลาสด ให้10/10
เลย มาแล้วอย่าพลาดเชียว (ต้องขออภัยอย่างแรงกระผมลืมถ่ายรูปหม้อไฟเด้อ.....)
แล้วก็ต่อด้วยซุปอีกรายการครับ "ซุปผักโขม กังป๋วย(เอ็นหอย) ไข่เยี่ยวม้า" ก็อร่อยเลิศตามเคย ก็ซุปเค้าดีนิ...
มาถึงจานปิดท้ายของคาวซะทีครับ ดูๆเหมือนราดหน้าทะเลน่ะครับ จานนี้กระผมอธิบายไม่ได้เพราะอิ่มไปซะก่อน เลยสั่งใส่ห่อกลับบ้านครับ
เมนูสุดท้ายครับ "วอแป๋ง ไส้กล้วย" อร่อยเลิศเสริฟเมื่อตอนร้อนฉ่า ถ้าได้ไอติมวานิลาซักก้อนก็คงสวรรค์

หลังจากจบมื้อนี้ สมาชิคในโต๊ะทุกท่านต่างบาดเจ็บเพราะพิษความอิ่มกันถ้วนหน้า ดังนั้นกระผมขอเตือนนาครับ ถ้าจะสั่งชุดโต๊ะจีนอย่ามาต่ำกว่า7ท่าน มิฉนั้นของจะเหลือเบะ ความอร่อยของอาหารก็จะลดลงไป ไม่คุ้มค่าเงินที่จ่ายครับ หุหุ...

คะแนน
การเดินทาง 7/10 ก่อนมาโทรถามก่อนนาครับว่าน้ำทวมทางเข้ารึเปล่า เคยมาตอนน้ำท่วมครั้งนึงครับ เซ็งเลยน้ำเข้าท่อไอเสีย
บรรยากาศ 8.5/10 ริมน้ำเจ้าพระยา ถึงไม่ดีเลิศแต่ก็บรรยากาศดี นั่งเรื่อยๆ หรือพาครอบครัวมาทาน จัดโต๊ะไม่แน่นเท่าไหร่เลยไม่อึดอัดครับ
อาหาร 9/10 มือหนัก ใจถึง กล้าให้ครับ เพราะเหตุนี้จึงได้ใจคนกินไปครอง... รสอาหารเป็นรสชาติของร้านชั้นดีที่พึงมี
บริการ 9.5/10 บริการดีมาก เปลี่ยนจานบ่อยมาก เปรอะนิดหน่อยก็เปลี่ยนจานแล้ว บ่อยจนเกือบจะเท่าที่ฮ่องกงอยู่แล้วครับ
รวม 9/10

คำแนะนำ
-ควรสั่งเป็นชุดโต๊ะจีน เพราะจะประหยัดได้เกือบ 50% เมื่อเทียบกับสั่งเมนูเดียวกันแต่สั่งแยกจาน ผมเคยสั่งชุด3900อัพเกรดเป็น4500 ครั้งนึง ครั้งต่อมาผมสั่งอาหารจานเดิมแต่แยกสั่งไม่เป็นชุด ราคาออกมาเกือบแปดพันครับ หุหุ...

Edited by หุหุหึหึ..., 19 November 2006 - 06:35 PM.

#3 Melodic

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 November 2006 - 07:32 PM

ผมก้อเคยไปกินครับที่นี่ อาหารราคาไม่แพงมาก รสชาติ ok คับ แต่ผมว่าที่อื่นอร่อยกว่า(แพงกว่านิดหน่อย)

ชอบจานสุดท้ายยย อาหย่อยยย

Edited by Melodic, 19 November 2006 - 07:33 PM.

#4 Magic_Eye

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 November 2006 - 04:44 PM

นี่อาหารทั้งหมดยกเว้นปูขนอยู่ในชุด 6000 เหรอครับ 6000 เท่าไหร่ครับ รวมปูขนแล้วก็ 6500 ยังไม่รวม vat ใช่มั้ยครับ น่ากินดีครับยังไม่เคยไปซะทีร้านนี้เห็นหลายทีละ

#5 Guest_earthzaga_*

• Guests

Posted 20 November 2006 - 05:45 PM

น่ากินมากๆครับ :cry

#6 หุหุหึหึ...

Posted 20 November 2006 - 10:39 PM

6000ค่าอาหารทั้งหมด ยกเว้นเครื่องดื่มและปูขนครับ

#7 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 November 2006 - 06:58 AM

ที่กล่าวมากินกัน 7 คนเหรอคับเนี่ย ถ้าเป็นบ้านผม 10 คนยังอิ่มเลยอะ

#8 Patjung

Posted 25 November 2006 - 09:39 AM

เคยไปกินมาครั้งนึงประทับใจก็แค่ เมนูสุดท้ายละครับ อย่างอื่นผมว่าไม่ค่อยดีนะ

#9 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 25 November 2006 - 06:49 PM

oh หิว

#10 H a n k*

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 December 2006 - 02:17 AM

เทียบกะ Royal Kitchen แล้วใครเหนือกว่าหนอ

ส่วนปูขนทีเด็ดของมันมีที่เดียว คือมันของมันแหละครับ

เนื้อสู้เจ๊แดงไม่ได้แหงมๆ แต่ไข่กะมันของปูขนนี่ ถ้ามาแย่งผมต่อยจริงๆด้วย

:love

#11 Moohip

Posted 29 December 2006 - 09:08 PM

น่าทานมากๆจ้า

#12 kim

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 January 2007 - 08:35 AM

ไปกินมา5 หน ประทับใจแค่หนเดียวเอง อาจเพราะยังสั่งไม่โดนใจเท่าไร

#13 bluedevils

[iMz]B|u3d3v!|s

• Freshy

Posted 05 January 2007 - 09:13 AM

จะมีโอกาสได้ไปกินกะเค้าบ้างมะเนี่ย -*- :alone

#14 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 June 2010 - 03:47 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš