`

Jump to content

ตู้เก็บของเล่นทั้งหมดที่มีคร้าบ กันดั้มและฟิกเกอร์

6 replies to this topic

#1 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 26 May 2009 - 02:30 AM

เมื่อก่อนชอบกันดั้มมากๆครับ เล่นตั้งแต่เด็กๆละ RX78-2เนี่ย ชอบที่สุดแล้ว ดีไซน์สุดคลาสสิคที่ทำให้ผมรู้จักกันดั้ม

แต่เมื่อก่อนเป็นเด็กไม่ค่อยรักษาของ ของเก่าๆหายหมด รู้สึกเสียดายมาก yoyo_31.gif

มาดูกันเลยครับ ตู้เก็บโมบิลสูท (มีอย่างอื่นแจมเล็กๆน้อยๆ)

มุมแรกเน้นภาคZeta

แก๊งวายร้ายตัวจิ๋ว

มุมสองตรงกลาง

Rx-78-2สุดรัก Master Gradeตัวแรกเลย ตามมาด้วย กันดั้มของชาร์ และRx-78-5

และพ่อใหญ่บิ๊กแซม

มุมถัดมา

มุมนี้เน้นภาคG และ

เทินAและโกลด์เฟรม

เริ่มเข้ายุคCE

แก๊งบักชิน

ส่วนด้านนี้แก๊งเทพ!

เหล่าโมบิลสูทล้าหลังหลบไป เหล่าหุ่นยิงแสงเพชร7สีมณี7แสงมาแล้ว!

ถัดมา แอบมีตัวโกงแฝงตัวอยู่

ดรากูนบินว่อนเป็นแมงวันเลย

บลูเฟรม2NdL และ เรดเฟรม

ชั้นสุดท้ายแล้ว ตัวแจมเริ่มเยอะ

ตัวสุดท้ายใหญ่มาก 1/60

หลังจากนั้นเริ่มหลุดออกมาจากวงโคจรของกันดั้ม หันไปเล่นอย่างอื่นบ้าง ดูหนัง ฟังเพลง เที่ยว เ่ล่นเกม

จากนั้นก็ไม่ได้ซื้อกันพลามาต่ออีกเลย(ขี้เกียจด้วยแหละเวลาไม่ค่อยมีแบบสมัยก่อน)

รวมถึงควมชอบสะสมของเล่นก็หดหายไปด้วย 17f0f3b0.gif

แต่หายไปได้ไม่นานก็กลับมาอีกอยู่ดีครับ 5555 ชมต่อเลยครับ

เดี๋ยวขอต่อกระทู้ภาค2นะครับ รูปเยอะเกินไปมันจนไม่โชว์รูปแล้ว yoyo_71.gif

ภาค2อยู่นี่คร้าบ

อันนี้ภาคสุดท้ายครับ

Edited by libertica, 26 May 2009 - 02:28 PM.

#2 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 May 2009 - 08:49 PM

บ้านอยุ่ไหน PM มาบอกด้วยนะ

#3 Fucka

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 29 May 2009 - 12:13 AM

เก็บแต่ MG

เห็น sd แล้วอยาก เก็บเลยยยแห่ะ

#4 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 31 May 2009 - 10:53 PM

โห สวยงามมากๆครับ บ้านอยู่แถวไหนเนี่ยผมจะแวะไปแงะ 555+

ล้อเล่นนะครับ

ปล. แวะมาเยี่ยมด้วยครับ

#5 tappoko

เซียนเกม

Posted 01 June 2009 - 06:07 PM

ของหายาก เพียบเลย

#6 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 June 2009 - 09:51 AM

สุดยอดมั่กๆครับ yoyo_67.gif

#7 pinocchioboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 November 2009 - 09:58 AM

เยอะมากมายครับ