`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

Wii Store เปิดร้านแล้วครับ

for2s's Photo for2s 19 Nov 2006

ข้อมูลและรูปจาก
http://www.engadget.com/2006/11/18/wii-sto...n-for-business/

ตอนนี้เครื่องที่ต่อ onine จะได้รับการ update เพื่อเปิดการใช้งาน Wii Store นะครับ

สำหรับราคา Wii Points นั้นจะอยู่ที่ 1000 แต้มต่อ $US 10 หรือประมาณ 380 บาทครับ

สำหรับราคาเกมนั้นเป็นดังนี้ครับ

N64 = $ 10
SNES = $ 8
NES = $ 5

นี่คือหน้าจอต่างๆครับ

เลือกและกดได้เลยครับ

หน้าจอระหว่างรอ load เข้าสู่ร้านครับ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่การเสียตังครับ

หน้าจอของ Shopping Guide ครับ

หน้าจอสำหรับ Add Wii Points

หน้าจอการเติมแต้มสำหรับบัตรเติมแต้มที่จะออกมาในอนาคตครับ

แน่นอนจะขาดราคาไปได้ยังไง

Wii Ware อีก Function นึงที่ยังไม่ได้เปิดให้บริการ

หน้าจอ Virtual Console ครับ

เกมและราคาครับ

4 เครื่องในอดีต กลับมาแล้ว

ราคาเกมสำหรับ Genesis = US$ 8

Wii เลือก MASTER หรือ VISA เท่านั้น :her

หน้าจอกรอกรายละเอียดเสียตังครับ

ช่างแสนดีจริงๆ คิดภาษีด้วย :ah

ใบเสร็จกันเอ๋อครับ

หน้าจอสำหรับเสียตัง (อย่างเป็นทางการ) :numairu:

บางเกมจะ support แค่จอเก่านะครับ

จะมีบอกว่าใช้ joy อะไรได้บ้างครับ

หน้าจอแสดงรายละเอียด Block หรือความจุที่เหลือครับ

สำเร็จแล้ว Zelda เป็นของเราแล้ว

เมื่อ load เสร็จ เราก็สามารถเลือกเกมเหล่านั้นได้ในหน้าจอเลย นี่คือระบบ Channel หรือ ระบบช่องทีวี สำหรับ Wii

ดาด้า :kanoiyom

easydvd's Photo easydvd 19 Nov 2006

น่าเสียเงินจริงๆ

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 19 Nov 2006

ซื้อต่อจาก360แน่ค่ะ

mjko's Photo mjko 19 Nov 2006

เดี๋ยวผมซื้อให้น้องเขย่าจอเองครับ

อิอิ ตัดหน้าคุณ somyos

peak1451's Photo peak1451 20 Nov 2006

ทำแผ่น emu ยัดใส่ ได้ไหมเนี่ย

ถ้าได้ก้อแจ่มเรย......... :wow

Justseeing's Photo Justseeing 20 Nov 2006

คุณ somyod คงไม่ได้เข้ามาที่นี่หรอกครับ อิอิ

ruto's Photo ruto 21 Nov 2006

มี จูโอกิ ด้วย ยอดไปเลย วี เนี่ย

mirekavip's Photo mirekavip 22 Nov 2006

itunes.....

ayanami's Photo ayanami 23 Nov 2006

ยังงี้ต้องเสียเงินให้ Zelda ทุกภาคไป

Granzon's Photo Granzon 25 Nov 2006

:aha:

น่าสนมากครับ

อ้อ แล้วต้องเป็นเครื่อง US อย่างเดียวหรือป่าวครับ

เครื่อง JP คงเป็นภาษาญี่ปุ่นอย่างเดียวใช่ป่าวครับ

ที่จริง nintendo น่าจะมาเปิดขายในไทยเลยเนอะ

:her

First Try - XBox 360's Photo First Try - XBox 360 25 Nov 2006

คิดถึงเกมส์เก่าจิงๆ ครับเนี่ย :aha:

nnnn's Photo nnnn 14 Dec 2006

ดีนะที่เรายังไม่ได้ขาย xbox ตัวแรกไป อิอิ

eva's Photo eva 27 Dec 2006

ดีจังเลย

PingKo's Photo PingKo 05 Jan 2007

ยอดเยี่ยม

บอลครับ's Photo บอลครับ 18 Jan 2007

คิดถึงเกมเก่า ๆ เหมือนกันครับ แต่ว่ายังไม่มี wii เลยอ่ะ ตอนนี้อาศัยไปนั่งเล่นบ้านเพือนเอาอ่ะครับ ( เพื่อนคนนี้ใจดีจริง ๆ )

inside-idea's Photo inside-idea 07 Feb 2007

แจ่มเลยอย่างงี้ รอเครื่อง!!

WindSaint's Photo WindSaint 07 Feb 2007

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

taothaodog's Photo taothaodog 17 Feb 2007

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเดี่ยวลองดู

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 08 Mar 2007

อยากได้

matichon's Photo matichon 21 Mar 2007

View PostGranzon, on Nov 25 2006, 11:49 AM, said:

:aha:

น่าสนมากครับ

อ้อ แล้วต้องเป็นเครื่อง US อย่างเดียวหรือป่าวครับ

เครื่อง JP คงเป็นภาษาญี่ปุ่นอย่างเดียวใช่ป่าวครับ

ที่จริง nintendo น่าจะมาเปิดขายในไทยเลยเนอะ

:her

อยากรู้เหมือนกันนนน
จาได้เลือกได้ง่ายเลยว่าจะต้องซื้อเครื่อง jp หรือ us หรือ eu