`
←  RPG Corner
Logo
»

Sacred 2: Fallen Angel

Indyhell's Photo Indyhell 24 May 2009

เล่น เพลินครับ คุณTorita

ไม่ถึงกับติดหนึบเหมือน DS

DS ที่ติดหนึบเพราะความท้าทายของตัวเกม ทำให้เรา ไม่ยอมแพ้มัน

ส่วน Eternal Sonata กับ Valkyria Chronicle

จงดองต่อไปครับ

blueblood's Photo blueblood 24 May 2009

QUOTE (Torita @ May 24 2009, 09:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าชอบ DS จะชอบเกมนี้ด้วยมั้ยนี่

กลัวติด

เพราะดอง Eternal Sonata กับ Valkyria Chronicle ไว้อยู่

Eternal Sonata ผมว่าไม่ผ่าน -*- เกมส์ play มันแปลก ๆ

Valkyria Chronicle หลังๆ ยากพอดู ต้องอาศัย ทริก และเทคนิค ที่เพื่อน ๆ เขียนไว้ เยอะเลย

by away

แล้ว Sacred 2 มีจอมเวทย์ สาว ขาวอวบ ให้เลือกไหมคับ yoyo_24.gif
Edited by blueblood, 24 May 2009 - 09:54 PM.

Indyhell's Photo Indyhell 24 May 2009

มี นะอวบๆๆ แต่ต้องซูมใกล้

เฮ้ย

ไปหาซื้อ เป่ายิงฉุบ มาเล่นดีกว่ามั้ง

roger's Photo roger 24 May 2009

QUOTE (blueblood @ May 24 2009, 09:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Eternal Sonata ผมว่าไม่ผ่าน -*- เกมส์ play มันแปลก ๆ

Valkyria Chronicle หลังๆ ยากพอดู ต้องอาศัย ทริก และเทคนิค ที่เพื่อน ๆ เขียนไว้ เยอะเลย

by away

แล้ว Sacred 2 มีจอมเวทย์ สาว ขาวอวบ ให้เลือกไหมคับ yoyo_24.gif

อาชีพแนวผู้ดี ผู้หญิงทั้งนั้นเลย
ผู้ชาย ออกไปทางฝั้งตัวร้าย

เล่นโหมด bronze รู้สึกว่าเกมง่าย และ exp ได้น้อยมากเลย
เรียกว่า ถ้าอยากอัพ level ให้ทำ quest จะได้ทีเยอะมาก

ไม่รู้ว่าโหมด silver ได้ exp เยอะไม๊

คุณ roger

เห้นผม Invit ไปหาคุณไหม ครับ

ทำไงถึงจะมาแจมกันได้

อ่อ ผมเล่น ด้านมืด นะ

roger's Photo roger 24 May 2009

QUOTE (Indyhell @ May 24 2009, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ roger

เห้นผม Invit ไปหาคุณไหม ครับ

ทำไงถึงจะมาแจมกันได้

อ่อ ผมเล่น ด้านมืด นะ

ผมตอบรับ และมีคำว่า Join game ด้านบนแล้ว แต่มันเป็นแถบทึบครับ เข้าไปเล่นด้วยไม่ได้
ผมเล่นด้านสว่างครับ เอลฟ์อวบ ตูดสบึม

งั้นคงต้องไป โหมด Free word แล้วมั้ง

blueblood's Photo blueblood 24 May 2009

สงสัยเราจะไม่ได้เจอกันละคับถ้าด้านมืด

เพราะผมชอบ อะไรที่ ขาว ๆ อวบๆ yoyo_24.gif

hmashin's Photo hmashin 25 May 2009

จบ Broze ประมาณ lv.32 ส่วน silver จบประมาณ 55 ในกรณีที่สร้างตัวเล่นใหม่ทั้งคู่ ถ้าจะเล่นโหมด Gold ต่อจำเป็นต้องเล่น silver เท่านั้นครับ

ปล. อัพสกิลตัวละครมาไม่ดี ระวังจะมีปัญหากับโหมด Platinum นะครับ riding sera ผมเน่าไปแล้วตัวนึง

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 25 May 2009

ฮ่าๆ ซักพักต้องมีใครปล่อย Guide ออกมาให้อ่านแน่ๆ
ผมรออยู่ > <
กะลังหาแผ่นของ PS3 เหมือนกันครับ แล้วจะตามไปแจม

libertica's Photo libertica 25 May 2009

QUOTE (Indyhell @ May 24 2009, 07:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ ไม่ค่อยจะมีเหมือนกันเกมขายไม่ออกสักเกม

ว่าแต่ได้เครื่อง PS3 กลับมาแล้วหรือ

ได้คืนละครับ ดีใจโคตร555

ที่พวกท่านซื้อมานี่โซนไรกันครับ ราคาสักเท่าไรเอ่ย

แล้วonlineเจอกันรึยังครับ onสนุกป่าว
Edited by libertica, 25 May 2009 - 09:01 AM.

Akromafury's Photo Akromafury 25 May 2009

ไปซื้อมือสองมาเรียบร้อยแล้วครับ

Indyhell's Photo Indyhell 25 May 2009

QUOTE (libertica @ May 25 2009, 08:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้คืนละครับ ดีใจโคตร555

ที่พวกท่านซื้อมานี่โซนไรกันครับ ราคาสักเท่าไรเอ่ย

แล้วonlineเจอกันรึยังครับ onสนุกป่าว

เมื่อคืนเห็น ออน DS อยุ่

ผมซื้อ มา 1690 ครับ โซน 3

ส่วนออนไลน์เจอกัน ผมยังงงอยุ่

หยิกหยอย's Photo หยิกหยอย 25 May 2009

สึกมาแล้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว มีเกมส์อะไรเล่นกันบ้างครับ หุหุ

Indyhell's Photo Indyhell 25 May 2009

QUOTE (หยิกหยอย @ May 25 2009, 12:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สึกมาแล้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว มีเกมส์อะไรเล่นกันบ้างครับ หุหุ

เอาบุญมาฝากด้วยไหม

กลับไปเล่น DS แล้ว เอา แพททรินัม มาให้ได้ละ

roger's Photo roger 25 May 2009

http://www.sacredwiki.org/index.php5/Sacred_2:Fallen_Angel

นี่คือ guide เกมนี้ ลองเอาไปใช้ดูนะครับ

ขอบคุณครับ

แต่อ่านไม่ออก

555

พึ่งซื้อม้า มา ขี่ เอาไว้เดินทางอย่างเดียวไม่เหมาะกับการสุ้เลย

Torita's Photo Torita 25 May 2009

QUOTE (Indyhell @ May 25 2009, 09:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนเห็น ออน DS อยุ่

ผมซื้อ มา 1690 ครับ โซน 3

ส่วนออนไลน์เจอกัน ผมยังงงอยุ่

ของร้านคุณน้องไม่ใช่โซน 2 หรือครับ

QUOTE (Torita @ May 25 2009, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของร้านคุณน้องไม่ใช่โซน 2 หรือครับ

ว้ากกกกกกก

โซน 2 ครับ ถูกแล้ว ผม ไม่ได้ดูเลย yoyo_29.gif

อายจัง

อยากได้ชุดนี้ จัง

Edited by Indyhell, 25 May 2009 - 01:13 PM.

hmashin's Photo hmashin 25 May 2009

ถ้าถึงโซน 2 ก่อนเจอบอสตัวแรก ให้ทำเควส Unique mount ที่เมือง Orcish Byway ครับ จบเควสเราจะสามารถซื้อพาหนะเฉพาะตัวละครได้ เตรียมเงินให้พร้อมละกันครับ