`

Jump to content

Sacred 2: Fallen Angel

468 replies to this topic

#461 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 18 July 2009 - 04:03 AM

ตอนนี้ติดตรงปราบ carnach ครับ
ปราบไม่ได้สักทีทำไงดีครับ ไปเก็บลเวลโดยทำไซด์เควสก่อนดีรึเปล่าครับ
ผมเล่น dryardใช้หอกตอนนี้เลเวล 34 ครับ

แล้ว carnach นี่มันเลเวลเท่าไหร่ครับ

#462 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 July 2009 - 06:37 AM

ตอบย้อนของวันก่อนนิดนึงครับ Bargaining ไม่ต้องเน้นมากก็ได้ครับ ตอนคุยกับพ่อค้าให้เราใส่ Relic/อุปกรณ์ เพิ่มสกิลเอา แต่พอสักเลเวล 90 ก็ควรจะมี Bargaining mastery ได้แล้วครับ

ผมว่าถ้าผ่านมังกรก่อนหน้านี้ได้ Carnach ก็ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ ตอนที่ผมเล่น Dryad ผมใช้ธนู+เถาวัลย์ (ตรึงบอส) +คาถาเติมพลังเอา หากจวนตัวจริง ๆ ก็กดยาครับ ลองหาอุปกรณ์/Relic เพิ่มพลังป้องกันธาตุไฟเยอะ ๆ ดูครับ และ Carnach แพ้ธาตุน้ำแข็งครับ เตือนนิดนึงว่าอย่าไปเหยียบสายแมกม่าที่พุ่งจากพื้นนะครับ เดี๋ยวจะโดนเจ็บหนักจากแผลไฟไหม้

เราสามารถดูเลเวลศัตรูในเกมจาก Overview >> Last opponent ครับ จะมีรายชื่อศัตรูที่เราสู้ด้วย 3 ตัวสุดท้าย ถ้าเล่นใน Silver เทียบกับเลเวลคุณ kem ก็คงประมาณ 39 มั้งครับ

#463 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 18 July 2009 - 10:13 AM

มังกรตัวก่อนหน้ากว่าจะผ่านได้ผมตายไปประมาณ 5-6 รอบ
แต่เลือดมันไม่ขึ้นน่ะครับ
คาร์นาชเหมือนเลือดมันขึ้นไวกว่า
Relic ผมดันใส่แต่บาร์เกนเดี๋ยวไปหาน้ำแข็งมาใส่
ผมก็ใช้วิธีคอมโบ เถาวัลย์ตรึง+ยิงหนามใส่
แต่ดันอัปหอกต้องวิ่งเข้าไปซัดใกล้ๆ

ดี๋ยวคืนนี้ลองอีกที

#464 psphunterzz

Battlefield 3 ขาลุย

• Royal Executive Members
  • Interests:DOGTAG

Posted 21 July 2009 - 12:23 AM

กล่องเก็บของเต็ม ต้องเอาทยอย ออกมาขาย อย่างเยอะเลย น่าจะมีขายทางกล่องไปเลย

พกติดตัวได้ 169 มี เพิ่มกว่านี้มั้ยครับ หลังๆของแต่ล่ะอย่างหนักๆทั้งนั้น แล้วมีเพิ่มพื้นที่ในกล่องเปล่าครับ ผมขี้เกยจขนออกมาขาย มากมาย yoyo_71.gif

#465 p-sawang

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 11 August 2009 - 11:47 AM

ได้ platinum trophy แล้ว yoyo_51.gif sera level 77 yoyo_15.gif

#466 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 August 2009 - 10:20 AM

QUOTE (p-sawang @ Aug 11 2009, 11:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ platinum trophy แล้ว yoyo_51.gif sera level 77 yoyo_15.gif

แนะนำวิธี เก็บ ชุด set ทีซิครับ

#467 p-sawang

• High Members

Posted 14 August 2009 - 03:12 PM

QUOTE (MishimoO @ Aug 13 2009, 10:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำวิธี เก็บ ชุด set ทีซิครับ

ผมตั้งเก็บสามดาวอย่างเดียว yoyo_73.gif
ถ้าต้องการชุดเซ็ตของ sera ขาดอะไรเดี๋ยวจัดให้ แอดมา yoyo_53.gif

#468 makuja

• Executive Members

Posted 14 January 2010 - 12:32 AM

เธขเธฑเธ‡เธกเธตเธ„เธ™เน€เธฅเนˆเธ™เธเธฑเธ™เธญเธขเธนเนˆเน„เธซเธ™เน€เธ™เธตเนˆเธข

#469 ทรราช

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:Resident Evil

Posted 14 January 2010 - 08:57 AM

QUOTE (makuja @ Jan 14 2010, 12:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เธขเธฑเธ‡เธกเธตเธ„เธ™เน€เธฅเนˆเธ™เธเธฑเธ™เธญเธขเธนเนˆเน„เธซเธ™เน€เธ™เธตเนˆเธข

เธขเธฑเธ‡เธกเธตเธ„เธ™เน€เธฅเนˆเธ™เธญเธขเธนเนˆเธ„เธฃเธฑเธš เธญเธดเธญเธด เนเธ•เนˆเธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เน€เธเน‡เธšเธ–เน‰เธงเธข ff13 เธญเธขเธนเนˆ เธ‚เธฒเธ”เธญเธตเธ2เธ–เน‰เธงเธขเธˆเธฐเนƒเธ”เน‰platinumเนเธฅเน‰เธงเธชเธณเธซเธฃเธฑเธšff เธญเธตเธเน„เธกเนˆเธญเธตเธ5-6เธงเธฑเธ™เธ™เน‰เธฒเธˆเธฐเนƒเธ”เน‰ เธˆเธฐเนƒเธ”เน‰เธกเธฒเน€เธเน‡เธšเธ–เน‰เธงเธขSacred 2เธ•เนˆเธญ yoyo_33.gif