`
←  Gears Of War 3
Logo
»

Sniper เค้าใช้กันยังไงอะครับ...นี่ผมโง่อยู...

poptoday's Photo poptoday 19 Nov 2006

คือที่เล่นมา เวลาเล็ง sniper มันก็เหมือนกับปืนอื่นๆ ที่เป็นวงเล็บ ขาวๆ เล็ก น่ะครับ

แต่ว่ามีครั้งนึงที่ใช้...พอเล็ง แล้วจอเปลี่ยนเป็นเหมือนมีเลเยอร์ขาวๆขึ้นมา เหมือนเป็นหน้าปัดช่วยเล็ง
แถมยังเล็งได้ไกลยิ่งขึ้น(เห็นศัตรูใกล้ และชัดสุดๆ) เพียงชั่วแว๊บเดียวเท่านั้น ไม่รู้ว่าไปกดอะไร
หลังจากครั้งนั้นก็ทำไม่ได้อีกแล้ว

...ช่วยบอกผมทีนะคร๊าบ :eiei

Calm`Like`A`Bomb's Photo Calm`Like`A`Bomb 19 Nov 2006

กดเล็งแล้วกดแกนอนาลอกขวาครับ :bye

oatkung's Photo oatkung 19 Nov 2006

ผมกดเล็งครับ แล้วกดปุ่มอนาล๊อกด้านขวาลงไปเลยมันจะเป็น scope ขึ้นมาแต่ไม่แน่ใจว่าซูมได้รึป่าว - - เพราะผมเล่นไม่เคยซูมเลย :her

narutohero's Photo narutohero 19 Nov 2006

ส่วนผมไม่เคยใช้ครับ เลื่อยลูกเดียว :555 :555

poptoday's Photo poptoday 19 Nov 2006

อ้อออววววว

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 20 Nov 2006

ผมก็เล่นมาไกลแล้วครับ แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะใช้เลื่อยเลื่อยยังงัย หุหุ... มีแต่เบิ้ลเครื่อง ไม่เห็นมีเอื้อมไปเลื่อยศัตรูเลยครับ

ohnut7's Photo ohnut7 20 Nov 2006

ส่วนการส่องแม่นๆ ลองถามตา sillycabon ดูนะครับ พี่ท่านแม่นเหลือเกิน ยากจะสู้

Burm's Photo Burm 20 Nov 2006

View Postoatkung, on Nov 19 2006, 09:45 AM, said:

ผมกดเล็งครับ แล้วกดปุ่มอนาล๊อกด้านขวาลงไปเลยมันจะเป็น scope ขึ้นมาแต่ไม่แน่ใจว่าซูมได้รึป่าว - - เพราะผมเล่นไม่เคยซูมเลย :her

กดได้ 2 ครั้งครับ กดครั้งที่ 2 จะ zoom ใกล้กว่าเดิม
แต่ตา SillyCarbon แม่นจริงๆอ่ะ
ผมยังกระจอกอยู่เลย

auiddd's Photo auiddd 20 Nov 2006

:ah ผมก็ไม่รู้ พึ่งจะมารู้เนี้ย เล่นจนจบแล้ว มิน่าใน egm มันมีรูปซูมใกล้ๆ :her ต้องไปเล่นใหม่อีกรอบนึง :angry

myjobjab's Photo myjobjab 21 Nov 2006

sillycarbon ขาโหดครับ โดนมาแล้วว

thaiger's Photo thaiger 22 Nov 2006

ซูมได้ 2 ระดับเลยนะครับ
1. ระดับปกติ กวาดตาหาได้ดีกว่า เล็งให้มันอยู่กลางจอเป๊ะก่อน อาจกดยิงไปเลยก็ได้
2. ระดับ 2 กด เหนี่ยวด้านซ้ายค้างไว้ตลอด
- หรือ ระดับ 2 ใช้อีกวิธีก็ได้ อัด คันโยกขวาเข้าไปในเครื่องดังปึ๊ก คล้ายปุ่ม R3 ของ PS2
: ศัตรูใน online Multi ที่หลบหลังโขดหินนิ่ง ๆ นึกว่าหลบเราได้แล้ว ถ้าเรา zoom ระดับนี้ อาจยิงหัวหลุดได้ด้วยครับลองดูครับ
Edited by thaiger, 25 November 2006 - 06:12 PM.

Gussman's Photo Gussman 23 Nov 2006

View Postthaiger, on Nov 22 2006, 01:08 PM, said:

ซูมได้ 3 ระดับเลยนะครับ
1. ระดับปกติ กวาดตาหาได้ดีกว่า เล็งให้มันอยู่กลางจอเป๊ะก่อน อาจกดยิงไปเลยก็ได้
2. ระดับ 2 กด เหนี่ยวด้านซ้ายค้างไว้ตลอด
3. ระดับ 3 อัด คันโยกขวาเข้าไปในเครื่องดังปึ๊ก คล้ายปุ่ม R3 ของ PS2
: อันนี้จะซูมระดับรูขุมขนเลย
: ศัตรูใน online Multi ที่หลบหลังโขดหินนิ่ง ๆ นึกว่าหลบเราได้แล้ว
: ถ้าเรา zoom ระดับนี้ อาจยิงหัวหลุดได้ด้วยครับลองดูครับ

โดนมาแว้ว หัวกระจุยเลย :cry

kowit_x2's Photo kowit_x2 25 Nov 2006

View Postauiddd, on Nov 20 2006, 02:56 PM, said:

:ah ผมก็ไม่รู้ พึ่งจะมารู้เนี้ย เล่นจนจบแล้ว มิน่าใน egm มันมีรูปซูมใกล้ๆ :her ต้องไปเล่นใหม่อีกรอบนึง :angry

จบโดยไม่ได้ใช้ sniper รึครับเนี่ย :ah

ผมนี่ขาดไม่ได้เลย

THX's Photo THX 06 Dec 2006

ที่ว่าแม่นก็เพราะมือไว