`

Jump to content

สอบถาม RE5 ฉาก 1-1 หน่อยจ้า

8 replies to this topic

#1 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2009 - 09:23 AM

รบกวนสอบถามเพื่อนหน่อยครับ ว่าฉากนี้ตอนที่สู้กับฝูงคน และ เจ้าตัวที่ใช้ขวานอ่ะ ทำยังไงให้ตาเคิร์กมาช่วยยิงประตูได้เร็วๆอ้ะครับ

เมื่อวานลองเล่นยิงรอตั้งนาน กระสุนคนละ 50 กว่านัดในตอนแรก กับที่เก็บได้ตอนฆ่าซอมบี้ ใช้จนหมดเลยครับ จนเหลือแต่ตัววิ่งไปวิ่งมาพักนึงกว่าพี่แกจะมาอ่ะ มีวิธีที่ทำให้เฮียแกมาเร็วๆไหมครับ

#2 January2008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2009 - 10:01 AM

ที่ผมลองนะครับ ตรงนี้เวลามันตายตัวครับ แต่ถ้าจะเล่นเร็วเอา Rank ต้องไปทำเวลาช่วงอื่นๆครับ ใช้การco-op จะดีกว่าเล่นคนเดียว

#3 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 May 2009 - 10:52 AM

ไมผมรู้สึกว่าถ้าไม่ฆ่าศัตรูแล้วหนีไปเรื่อยๆพี่แกจะมาเร็วกว่าอะครับ หรือคิดไปเอง
จำได้ตอนเล่นรอบแรกๆฆ่าไอ้ตัวถือขวานเสร็จแล้ววิ่งหนีไป แปปเดียวฮ.ก็มาละ
แล้วพอลองไปเล่นอีกรอบ ไล่เก็บศัตรูจนเกือบหมดฉาก ฮ.มันมาช้ามั่กๆ

#4 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2009 - 11:49 AM

coop เถอะครับ เชื่อผม
เล่นคนเดียวแม่มโครตจะน่าเบื่อเลย - -*

#5 January2008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 May 2009 - 11:56 AM

QUOTE (seba @ May 21 2009, 10:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไมผมรู้สึกว่าถ้าไม่ฆ่าศัตรูแล้วหนีไปเรื่อยๆพี่แกจะมาเร็วกว่าอะครับ หรือคิดไปเอง
จำได้ตอนเล่นรอบแรกๆฆ่าไอ้ตัวถือขวานเสร็จแล้ววิ่งหนีไป แปปเดียวฮ.ก็มาละ
แล้วพอลองไปเล่นอีกรอบ ไล่เก็บศัตรูจนเกือบหมดฉาก ฮ.มันมาช้ามั่กๆ

ผมลองเอา Rank โดยเล่นแบบเอา RPG (infinite) ไปด้วยครับ ตัวขวานนี่พอพังรั้วเหล็กมา ผมก็ส่องด้วย Rocket ตายเลยครับ จากนั้นผมก็ยิง majini ไปเรื่อยดูแล้วยังไงช่วงรอ ฮ.ก็อยู่ที่ 9 นาที ถ้าจำไม่ผิดนะ

#6 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

Posted 21 May 2009 - 03:14 PM

ขอบคุณครับ ว่าแต่ไอ้ตัวขวานนี่อึดไหมครับ ว่าจะฆ่าดู เพราะมันจะได้สมบัติอ่ะครับ yoyo_73.gif

#7 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 May 2009 - 03:52 PM

^
^
^
ถ้าเล่นรอบแรกปืนไม่ได้อัพมาเลย ก็อึดครับ ต้องอาศัยยิงถังแก๊สเอา หรือไม่ก็ยิงหม้อแปลงไฟฟ้า
เน้นยิงที่หัวอะครับมันจะล้มเร็วกว่า พอมันล้มปั๊ปก็เข้าไปเตะ+ต่อย สลับไปเรื่อยๆ อย่าไปกลัวมันครับ
ระวังอย่าไป reloadกระสุนช่วงที่มันยกขวานขึ้นอะครับ ยังไงก็หลบไม่พ้น ช่วงที่มันเหวี่ยงขวานกะดีๆ เดินถอยหลังมาเรื่อยๆก็พ้นแล้ว
หรือไม่ก้เข้าไปอยู่ในซากรถเมล์อะครับ เพราะมันเข้าไปไม่ได้ แล้วยิงฟรีเลย

มันมีเทคนิคอยู่นิดนึงอะครับ คือช่วงที่จะโดนศัตรูอัดถ้ามันมันมีไอเทมตกอยุ่ให้เราวิ่งเข้าไปเก็บเลยครับ
มันจะหลบได้ตลอด ไปลองดูนะครับ

#8 อย่านะ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 May 2009 - 05:43 PM

วิ่ง กับ ยิงหัวลูกเดียว ชนะแน่นอน

#9 neopeax

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 May 2009 - 07:11 PM

รอบแรก หนีอย่างเดียวแหล่ะ
รอบหลังก็ตูมเดียวจอด
แต่ล่าสุดโหมดโปร ยากชิบ ตายซะ(อ่อนเองล่ะไม่ว่า yoyo_77.gif )