`

Jump to content

ผมนี่ถ้าทางจะซวยต้องมาเจอกับคนประเภทนี้อีก

50 replies to this topic

#1 CWO31

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 20 May 2009 - 11:48 PM

ผมว่าคนที่ผมเล่นด้วยเข้ามีนิสัยแปลกๆๆนะ คราวนี้ยิ่งกว่าคราวที่เเล้ว ยังกลัวว่าพี่เเกจะออกเเนวโรคจิตป่าวหงะ
เคย ad เล่นกันมา 1 ครั้ง แล้วอยู่ๆเค้าก็ลบ id ผมออก แล้วเค้าก็มาให้ผมแอดใหม่ มาคราวนี้เหมือนจะโอเคก็เล่นกันปกติอยู่ 2 วัน พอวันนี้ไม่รู้ไปกินไรมา เล่นอยูดีๆๆก็ยืนให้ผมต่อยไม่สู้เลยแถมยังส่ง msn มาถามว่าแบบนี้ชอบมั้ย
เอาเเล้วไงเจออีกเเล้ว เลยตัดสินใจเล่นให้จบตาแล้วออกดีก่าา พอออกพี่ท่านยังส่ง msn มาด่าผมอีก ประมานว่า
เล่นกับผมน่าเบื่อมาก เทคนิคก็เเย่มาก มีงี้ด้วย ผมยอมรับครับว่าไม่ได้เก่งไรมาก แต่ถึงกับต้องส่ง msn มาด่าอีกนี้เซ็งเลย ช่างมันไม่อยากคิดไรมากละ ทำจาาย เล่นกะคนอื่นดีกว่า หลังจากเลิกเล่นก็เข้าเน็ทกะจะเข้ามาดูในเวบบอร์ด
พี่ท่านยังไม่ยอมเลิกลาครับออกแนวโรคจิตส่ง PM มาว่าผมอีก ข้อความที่เค้าส่งมาครับ

ทำเป็นเครียดไปได้..........แค่นี้ถึงถีบออก
ชิชะ...........ไปดีเถอะนะ
เดือนหน้า ตรูจะเล่น โปโต้ท่ายยยยยยยยยยย ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

เฮ้อเซ็งทำไมต้องมาเจอคนแบบนี้ด้วย เสียดายที่เกือบจะเคยคิดว่าเค้าเป็นเพื่อนที่ดีนะ
ผมขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่าไม่ได้เก่งไรจิงๆๆ ที่ต้องการเล่นก็เเค่อยากหาเพื่อน หาคนเล่นที่เล่นกับเราอย่างสนุก
เคยคิดถึงขั้นว่าถ้าได้มีโอกาสได้เจอเพื่อนๆในเวบบางท่าน ไม่เเน่อาจจะได้เป็นเพือนที่ดีต่อกันเลยก็ว่าได้
ขออนุญาติยกตัวอย่างคนที่เล่นด้วยเเล้วมีความสุข สนุก แล้วก็มารยาทดี เล่นด้วยเเล้วอยากจะกลับมาเล่นด้วยอีก
junkTK46(คุณเอ้)นิสัยดีมาก Xll_Konthai mmaruko klangvespa bobobobo_rider Cygnus_Guy
kong_2517 pond0809 jade_sin77 tak2002 และท่านอื่นๆอีกหลายท่าน ขอบคุณทุกท่านที่เล่นกับผมนะครับ

ส่วน id ของคนที่เล่นกับผมเเล้วออกแนวดูถูกผม v.......
บอกแค่นี้ละกันครับ ใครที่เล่นกับเค้าก็ระวังหน่อยละกันครับโดยเฉพาะคนที่ไม่เก่ง ส่วนคนที่เก่งอยู่เเล้วคงไม่เป็นไร

#2 verjil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 May 2009 - 12:25 AM

พูดจริงๆ นิ ผิดด้วยหรือ เฝ้าบ้านซะรัดกุม อยู่ห่างซะขอบจอ
ที่ท่านเล่นสกัด ปล่อยไทเกอร์ช๊อตอย่างเดียว เข้าไปก็เจอ ไม่ก็หมัด ก็ตีนของสกัด

ทางเลือกผมจึงมีแค่
1 โดนไทเกอร์ช็อต จนตาย
2 กันไทเกอร์ชอต จนตาย
ผมอุตส่าประหยัดเวลา โดนมันมันไปเลยละกัน ง่ายดีซะอีก

อีกตัว เด็ดสุด
นักมวยครับ

นั่งจ้องหน้ากัน ขำมาก
ผมเลยยืนรอครับ รอหมัดพุ่ง ถ้าโดดเข้าไปโดนเกรียนไบสันโขกเต็มๆ ก็เลยกะจังหวะทุ่มตอนหมัดพุ่ง เพียงแต่ กดทุ่มไม่ทัน โดนทุกหมัด ตายยยยเอง
พอท่านส่งเมสเสจมา ผมก็เอาน่ะ เปลี่ยนสไตล์ บุกมั่วตั๊ว บู๊ซะ
เสดแล้ว เมสเสตไปถาม แบบนี้ชอบมั้ย ระหว่างพิมพ์เมสเสต เขาอัดผมเล่นท่าทางจะมัน นึกว่าจะนั่งจ้องหน้าซะอีก........ส่งเมสเซสเสด แพ้เลยแมตนั้น

สรุปว่า ถ้ามีไมค์ คงคุยกันง่ายกว่านี้ ไม่ต้องพิมพ์

เวลาเล่นกัน ผมชอบนึกมุกใหม่ๆ ถ้าข้องใจ ก็ไม่ต้องเล่นกับผมนะ เข้าใจๆ
ผมชอบใช้จิตวิทยาด้วย ถ้าข้องใจ ไม่ต้องเล่น ผมก้เข้าใจๆ
ถ้าการที่ผมยอมให้อัดฟรี ไม่ชอบ ก้เข้าใจ
ผมไม่ชอบแซะ ไม่ชอบทำคอมโบ ถ้าเห็นว่าผมอ่อย ผมก็เข้าใจ ไม่ชอบทำคอมโบ เพราะเมื่อยมือเจ็บมือเฟ๊ย

อันนี้ฮาสุด.....เวลากระโดดหลังหนี ผมกระโดดตาม ตามมมมมจนสุดจอ เดาว่าเมื่อไหร่จะสวนมาซะที
กลายเป็นว่าคุณโดนโดดเตะกลางตายซะ อนาถ แบบคาดไม่ถึง

อยากจะบอกว่า เลิกเฝ้าบ้านได้แล้ว ............. ออกมาซัดกันเพียวๆเหอะ อยากจะชนะขนาดนั้นเลยรึ
เล่นกันคืนละ 10 ตา ไม่ต้องแคร์เรื่องแพ้ชนะแล้ว คิดมุกใหม่บ้างเหอะ ปล่อยพลังแล้วดักรอสวนเนี่ย
ถ้าไม่บุก ก็เจอปล่อยพลังอย่างเดียว มาเจอเอง โคตรเบื่อเลย

โปโต้ท่ายยยยยยยย สาวแว่น พิโรธสงสคราม อีกนานเลย กว่าจะออก

#3 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2009 - 12:53 AM

อืม ...... อย่าคิดมากเลยครับ ต่างคนต่างคิดกันคนละด้าน เล่นเกมกันเถอะครับ

#4 CWO31

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 May 2009 - 01:10 AM

คุณไม่ต้องมาบรรยายให้ยาวหรอกว่าเราเล่นกันยังไง สิ่งที่คุณพูดมาจิงไม่จิงคนที่เค้าเคยเล่นกับผมเค้าก็เข้าใจกันเองว่าผมเล่นแบบที่คุ
ณพูดรึป่าว
ไอที่เรื่องแพ้ผมไม่เคยกลัวหรอกนะ แพ้บ่อย ไม่มีนั่งจ้องตามองตาเพื่อเอาชนะด้วย พอคุณแพ้ผมแค่ตาเดียวกับพาล หาว่าผมแบบนู้เเบบนี้
อย่าว่าแต่ผมเล่นสไตล์ไหนเลยไอสไตล์เฝ้าบ้านที่คุณว่า ผมก็เคยเจอคนที่เล่นวิธีนี้ ผมก็ไม่ชอบนักหรอก แต่อยากถามเพื่อนๆๆในบอร์ดหน่อยครับว่า
คนที่เล่นสไตล์แบบนี้มันผิดรึป่าวครับ แล้วที่สำคัญต่อให้ใครๆๆที่เล่นสไตล์นี้เเล้วคุณมีสิทธิ์อะไรที่จะ msn หรือ pm ไปว่าเค้าครับ
มารยาทในสังคมหัดมีซักนิดก็คงจะดีนะครับ คุณ verjil ถึงจะอยู่ในสังคมนี้ได้ถึงจะเป็นสังคมที่อาจจะไม่ได้เจอกันก็เถอะ เฮ้อ!! ไม่คิดจะมาเจอคนแบบนี้

#5 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 21 May 2009 - 01:19 AM

ผมยังไม่วาสนาได้เล่นกับคุณ CWO31 กับเขาเสียที
ช่วงนี้เน็ตผมมีปัญหา ขอโทษด้วยครับ...

Edited by poo9, 21 May 2009 - 01:19 AM.

#6 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 May 2009 - 01:34 AM

จริงๆแล้วการเล่นเกมทำให้เราสามารถรู้นิสัยคนได้นะ !! แต่อยากให้เล่นเพื่อความสนุกสนานมากกว่าถ้าเล่นแล้วรู้สึกไม่ใช่ก็ถอยดีกว่าครับ

#7 verjil

Posted 21 May 2009 - 01:38 AM

ผมแพ้ไม่เคยบ่น แค่บอกว่าน่าเบื่อต่างหาก.....
บางตาเต็มใจแพ้เสียด้วยซ้ำ แบบว่ารู้ทั้งรู้ว่าโดดเข้าไปจะเจออะไร แต่ก็ยังทำ ให้มันจบๆไป จะได้เปลี่ยนตัว ก็เล่นซะ 5 ยก ผ่านไป 2 ยก สมาธิก็เริ่มเบลอแล้ว
ผมว่าผมมีสิทธิ์บ่นนะ คนนะ ไม่ใช่ตุ๊กตา(สุมิเระ เล่มไหนหว่า) จะได้ไม่มีอารมณ์......
ว่าสไตล์การเล่นที่เจอแล้วน่าเบื่อมันเป็นยังไง ........
แพ้ชนะผมไม่เคยแคร์ ยอมโดนอัดก็ว่า พอผมแพ้ก็หาว่าดูถูก คนอะไรกันนี่

บางทีเห็นคนเล่นสไตล์แบบที่บ่น ก็นั่งนึกสะท้อนใจ "มันสนุกเหรอวะ..นั่น"
คุณอาจจะไม่พอใจคนแบบผม ขอโทษครับ
ถ้าคิดว่าคนแบบผมชั่วและเลวขนาดนั้น เอาเหอะ ........... คุณมีสิทธิ์นั้นตั้งแต่เกิด
คุณไม่ผิดหรอก ว่าเล่นสไตล์ไหน แต่กระนั้นผมก็เซ็งอยู่ดี ผมว่าคุณก็คงเ็ซ็งเหมือนกันถ้าผมการ์ดพลังอย่างเดียว ไม่บุกใช่มั้ย เพราะการที่ผมบุกเป็นสิ่งที่คุณหวังเพียงอย่างเดียว
ผมแกล้งวางหมากพลาด ก็หาว่าอ่อย อะรายว้า

การที่ผมส่งเมตเสตไปเพราะ ผมคิดว่าไงๆชาตินี้ คงไม่ได้เจอกัน ก็เลย เปิดอกมันซะเลย
............ อย่างน้อย MSN PM มาก็ได้ ผมทำ แต่คุณเล่นตั้งกระทู้ซะ โอ...แม่เจ้า
แต่เล่นประจานแบบนี้ แต่ผม OK ผมชอบคนเปิดเผย ...... ชมนะนี่

#8 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 May 2009 - 01:50 AM

ไม่ชอบวิธีเล่นของเค้าก็ไม่ต้องเล่นด้วยซิครันบ จะมาให้เค้าเล่นตามใจคุณมันก็กระไรอยู่

#9 verjil

Posted 21 May 2009 - 01:55 AM

QUOTE (ngern @ May 21 2009, 01:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ชอบวิธีเล่นของเค้าก็ไม่ต้องเล่นด้วยซิครันบ จะมาให้เค้าเล่นตามใจคุณมันก็กระไรอยู่

เออ...จริงด้วย ลืมไปเลย.......ขอบคุณครับที่แนะนำ

#10 Yhtarod

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 21 May 2009 - 02:17 AM

ใจเย็นๆนะ อย่าเดือดเลย
เราว่าถ้าคิดว่าเป็นการฝึกตนประเภทหนึ่ง เวลาเจอคนดักปล่อยพลังแล้วโช แล้วเราจะเข้ายังไง อะไรอย่างงี้อะ
เผื่อโอกาสหน้าไปแข่งแล้วเจอคนเล่นอย่างนี้จะได้แก้ได้งายย
คิดอย่างนี้ จะได้ไม่เครียด
แต่ก็จริงอยู่แล้วไม่สามารถบังคับให้ใครคิด-เล่นตามเราได้
ดังนั้น คุณก็อาจมีแนวคิดไม่ตรงกับที่ผมแนะนำ ซึ่งมันก็ไม่ผิดอะไรเหมือนกัน

#11 hleb

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 May 2009 - 02:18 AM

คนเล่นเกมส์ด้วยกัน น่าจะรักษาน้ำใจกันบ้างนะ ไม่ชอบไม่ถูกใจอะไร ก็ไม่เห็นต้องจะส่งข้อความไปต่อว่ากันเลยนิ

#12 VJLOVE

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 May 2009 - 02:20 AM

ตัวเกมมันสามารถทำอะไรได้บ้าง ถ้าเราเห็นแล้วเราไม่ชอบ นั่นเป็นเพราะเราเองรึป่าวที่มองแบบนั้น คนอื่นอาจจะคิดคนละแบบกับเรา
ถ้าคิดว่าการที่ตัวเกมมันทำแบบนั้นได้ แล้วมันคือการโกง น่าเบื่อ ไม่สนุก แนะนำให้เล่นกมอื่นครับ เพราะเกมนี้มันไม่มีกฏ บอกว่าการทำแบบนี้มันผิดกติกา เช่น ความสนุกของบางคน
นายAได้บุกโจมตี ได้กระโดดเข้าใส่
นายBชอบรอจังหวะ
นายCชอบเฝ้าบ้าน
นายDชอบปล่อยพลัง

ถ้าจะบอกว่าการที่คนอื่นไม่เล่นในแบบที่เราคิดว่ามันสนุกในแบบของเรา เป็นสิ่งที่..............

ปล. คนเราไม่เหมือนกันครับเกมนี้มันไม่ได้ทำมาให้เพื่อเล่นในแบบที่คุณๆคิดไว้ได้อย่างเด
ียวห้ามเล่นแบบอื่น
ถ้าไม่ชอบแนะนำเล่นเกมอื่นที่มันทำแบบที่คุณไม่ชอบไม่ได้ครับ ไม่ก็เล่นกับ AI แล้วตั้งให้มันแล่นแบบที่เราชอบครับ

ปล.ขอให้เล่นกันสนุกๆดีกว่าครับ

#13 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 May 2009 - 02:25 AM

ผมว่า บางที บางคนอาจจะรู้สึกเหมือนผมนะ

การเล่นแบบ เฝ้าบ้านหรือเปล่ามันอยู่ที่

เล่นตัวละครใหน เพราะบางตัวมันกดค้างก็เฝ้าบ้านนิดๆ เพื่อ กดค้างไว้

และบางโอกาศเวลาเลือดมันเหลือน้อย ก็เฝ้าบ้านนะ

(ถ้าเจอเฝ้าบ้านก็กดท้าทายสิครับ) จะได้เป็นสัญญาณให้รู้ว่า

" ออกมาดิวะๆๆ "

บางครั้ง ตัวเองอาจจะไม่รู้ตัวก็ได้ครับ ว่าเล่นหนักสไตร์ใหน บุก หรือ เฝ้าบ้าน ต้องสอบถามคนที่เล่นกะเราบ่อยๆ จะได้ปรับปรุง

เอาน่าเพื่อนในบอร์ดด้วยกัน จายเย็นๆ นะค้าบ

#14 Yhtarod

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 21 May 2009 - 02:29 AM

ปกติผมไม่เปิดปุ่มท้าทายด้วยซิ กลัวกดพลาดไปโดน
ถ้าเจอคนเฝ้าบ้านจะทำไงดี คุณ Auy b048a2d2.gif

#15 InFiNy

Posted 21 May 2009 - 02:32 AM

สไตล์ใครสไตล์มันครับ มันก็ต้องมีบ้างครับที่เราไม่ชอบแต่สำหรับผมใครจะเล่นยังไงนั่งงัด เดินจับ เฝ้าบ้าน ปล่อยพลัง โดด(หนี)เป็นลิงได้หมดครับไม่มีปัญหา ผมชอบ yoyo_24.gif

#16 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 May 2009 - 02:37 AM

อ่า

ถ้างั้นถ้าเล่นเพลย์ 3 ไม่มีไมค์ ก็ขอเบอร์สิครับ

แล้วโทรบอก เห้ยๆๆ ออกมาสู้ดิฟระ ฮ่าๆๆ

QUOTE (InFiNy @ May 21 2009, 02:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สไตล์ใครสไตล์มันครับ มันก็ต้องมีบ้างครับที่เราไม่ชอบแต่สำหรับผมใครจะเล่นยังไงนั่งงัด เดินจับ เฝ้าบ้าน ปล่อยพลัง โดด(หนี)เป็นลิงได้หมดครับไม่มีปัญหา ผมชอบ yoyo_24.gif

---------------------------------------------

ได้หมดครับ เพราะผมก็ลองทำแบบนี้กะคุณโตหมดละ

นั่งงัด เดินจับ เฝ้าบ้าน ปล่อยพลัง โดด(หนี)เป็นลิง

ไม่ว่าจะทำไงก็ โดนตื้บหมดค้าบบบบ yoyo_71.gif

อา วันนี้ยังไม่ได้เล่นกะคุณโตเลย

อยากบอกว่าทำคอมโบ Seth ติดแล้วนะค้าบบบ ^ ^ ก้อบมาเนื้อๆ เลยครับ (จะเจอลิขสิทธิ์มั้ยเนี่ย )

#17 InFiNy

Posted 21 May 2009 - 02:51 AM

ลองเล่นกับคุณ tak2002 ดูครับ คนนี้เล่นด้วยสนุกมาก yoyo_55.gif คอมโบเยอะเน้นฮาสนุกสนาน เฮ้ยรีบๆซื้อ XBOX ซักทีเด้ะ yoyo_77.gif

#18 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 May 2009 - 03:30 AM

^
^
เห็นด้วยครับ

#19 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2009 - 03:38 AM

ผมคิดว่าถ้าเรารู้สึกว่า เล่นกับใครแล้วไม่สนุก หรือไม่สบายใจ ก็เลี่ยงๆไปครับ ปฎิเสธได้ จะได้ไม่ผิดใจกันทีหลังครับ

#20 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2009 - 06:19 AM

ใจเย็น ๆ ครับท่าน ๆ ท่านทั้ง 2 เป็นคนเก่งคนนึงในบอร์ดเลยหล่ะ หากแต่วิธีต่อสู้อาจจะแตกต่างกันบ้าง ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับอย่าผิดใจกันเลย