`

Jump to content

รบกวนผู้มี LCD ใหม่ๆ (โดยเฉพาะ LG พิมพ์นิยม กับ SS 40B650)

110 replies to this topic

#101 pain6

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 27 September 2009 - 01:16 AM

#102 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 September 2009 - 09:29 AM

QUOTE (lek @ Sep 24 2009, 06:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รายการอะไรครับ

สัมภาษณ์ คุณฟ้าลั่น แบบถึงลูกถึงโคน .... yoyo_11.gif

#103 benzpha

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 02 October 2009 - 10:10 PM

วันนี้ผมได้ LG 37LH50YR มาแล้วครับ ซื้อเพราะคาดหวังกับ 2ms มาก (เอามาเล่นกับเทคเคนโดยเฉพาะ) และทดสอบกับtekken DRซึ่งผมไม่ทราบว่าเคลื่อนไหวกี่เฟรมต่อวินาที(ใครทราบบอกทีครับ) ผมยืนยันว่าไม่แล็คครับ ทําทุกอย่างได้เหมือนจอแก้ว ผมทั้งเปิด trumotioncและ real cinema คือพยายามให้มันประมวลผลเยอะๆเลย ในทุกโหมด ก็ยังทําได้หมดเหมือนจอแก้ว ทั้งแก้ทุ่ม ฮุกโฮ จัสเฟรมของพอล แดชแย็บ yoyo_08.gif ซึ่งผมทดสอบโดยใช้จอยโยกที่ปุ๋มเป็นsanwaนะครับ แต่พอจะทดสอบกับจอยps3ที่ผมใช้อยู่ประจํา จอยมันดันเสียซะก่อน(เมื่อวานยังใช้อยู่เลย)จึงไม่ทราบว่าการตอบสนองที่เร็วของปุ๋มs
anwaจะมีผลหรือเปล่า
และพอใจกับ 2msมาก ซึ่งผมคิดว่าค่าอันนี้ไม่ได้หลอกผู้ซื้อครับ(ผมเคยใช้ sharp ตอนนั้นผิดหวังเรื่องrespond timeมาก) LG 37LH50YR เคลื่อนที่แล้วเห็นเงาซ้อนชั้นเดียวครับ(แบบสังเกตใกล้ๆ เพ่งใกล้ๆเลย ถ้าไกลมองไม่ออกครับ)ที่ผมใช้แล้วๆมาเห็นเงาหลายชั้นครับ ซึ่งถ้าจะไม่ให้มีเลยผมว่าต้องจอแก้วเท่านั้น

#104 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 03 October 2009 - 11:30 PM

QUOTE (benzpha @ Oct 2 2009, 10:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ผมได้ LG 37LH50YR มาแล้วครับ ซื้อเพราะคาดหวังกับ 2ms มาก (เอามาเล่นกับเทคเคนโดยเฉพาะ) และทดสอบกับtekken DRซึ่งผมไม่ทราบว่าเคลื่อนไหวกี่เฟรมต่อวินาที(ใครทราบบอกทีครับ) ผมยืนยันว่าไม่แล็คครับ ทําทุกอย่างได้เหมือนจอแก้ว ผมทั้งเปิด trumotioncและ real cinema คือพยายามให้มันประมวลผลเยอะๆเลย ในทุกโหมด ก็ยังทําได้หมดเหมือนจอแก้ว ทั้งแก้ทุ่ม ฮุกโฮ จัสเฟรมของพอล แดชแย็บ yoyo_08.gif ซึ่งผมทดสอบโดยใช้จอยโยกที่ปุ๋มเป็นsanwaนะครับ แต่พอจะทดสอบกับจอยps3ที่ผมใช้อยู่ประจํา จอยมันดันเสียซะก่อน(เมื่อวานยังใช้อยู่เลย)จึงไม่ทราบว่าการตอบสนองที่เร็วของปุ๋มs
anwaจะมีผลหรือเปล่า
และพอใจกับ 2msมาก ซึ่งผมคิดว่าค่าอันนี้ไม่ได้หลอกผู้ซื้อครับ(ผมเคยใช้ sharp ตอนนั้นผิดหวังเรื่องrespond timeมาก) LG 37LH50YR เคลื่อนที่แล้วเห็นเงาซ้อนชั้นเดียวครับ(แบบสังเกตใกล้ๆ เพ่งใกล้ๆเลย ถ้าไกลมองไม่ออกครับ)ที่ผมใช้แล้วๆมาเห็นเงาหลายชั้นครับ ซึ่งถ้าจะไม่ให้มีเลยผมว่าต้องจอแก้วเท่านั้น

ซื้อจากร้านไหน ราคาเท่าไหร่เหรอครับ รบกวนเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคร้าบ

#105 benzpha

Posted 04 October 2009 - 11:04 AM

QUOTE (lengga @ Oct 3 2009, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อจากร้านไหน ราคาเท่าไหร่เหรอครับ รบกวนเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคร้าบ

ผมอยู่ตจว.ครับ ซื้อใกล้บ้าน ราคาแพงกว่าในกทม. แต่ผมตั้งใจเอา37นิ้วครับ เพราะกลัวจอใหญ่กว่านี้แล้วrespond timeต้องน้อยตาม ไม่ค่อยได้ดูหนัง เล่นเกมส์อย่างเดียว

#106 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 12 October 2009 - 11:54 AM

ยังไม่ได้ซื้อ
แต่ขอนำเสนอ Sharp Aquos line ใหม่ A66-A77
รุ่นนี้ใช้ panel ใหม่ ASV (Advance Super View)
ดีกว่าไงไม่รู้ ศึกษาก่อน

แต่มีคน review input-lag แล้ว (รุ่น 77)
http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=1148374
(ที่เขา test เป็น version E77 น่าจะเป็น zone ยุโรป ของบ้านเราน่าจะไม่ต่างกัน)

ผลสรุป
ที่ 480i จะ lag ที่ 2 frame
ส่วน 1080p จะ lag ไม่ถึง 1ms (Gaming Mode)
ข้างในนั้นมีบอกวิธีวัดโดยละเอียด ใครสนใจ ลองเอาไปวัดเองดูได้
ผมดูมา ข้อเสียของตัวนี้ คงเป็นสีดำที่ไม่ดำสนิท เหมือนพวกจอกระจก (SS)
แต่โดยรวมผมว่าน่าพอใจ (ถูกดีด้วย)

แต่อย่าเพิ่งรีบออกไปซื้อล่ะ
เท่าที่อ่าน ตัวนี้มีปัญหาเรื่อง Backlight สว่างไม่เท่ากันทั้งจอ (uneven backlight)
ลองดูภาพประกอบ

ที่มา
http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=1150301

Sony

Sharp

Edited by Burm, 12 October 2009 - 12:09 PM.

#107 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 03:10 PM

ขอบคุณคร้าบบข้อมูลแน่นปึ้กเลยกระทู้ีนี้

#108 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 13 October 2009 - 12:34 PM

หุๆๆ กระทู้นี้ยังมีขุดกันอีกนะเนี่ย อิอิ

ว่าแต่คุณเบิ้มจะซื้อเมื่อไหร่อ่ะครับ เห็นว่าจะมาหลายทีแล้วนิ อิอิ yoyo_52.gif

#109 tekkenman

เซียนเกม

Posted 14 October 2009 - 05:27 PM

โห ... แบล็คไลท์ น่าเกลียดมาก ๆ

#110 dear1982

Posted 14 October 2009 - 07:54 PM

ตกลงได้รุ่นไหนครับ เอามาโชความเทพหน่อยครับ

#111 ppao

PSN : pair17

• Interests:tekken,keroro,SF

Posted 14 October 2009 - 08:04 PM

รอซื้อทีวีสำหรับเทคเคนอยู่เหมือนกันขอรับ...