`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

อยากขับรถส่งเต้าหู้ของผมไหม๊ครับ (AE 86 Tu...

kombangguy's Photo kombangguy 19 May 2009

สวัสดีครับ

ผลงานชิ้นแรกของผมที่ภูมิใจนำเสนอในห้องนี้เลยครับ

มันคือ Drift Package Light นั้นเอง ถ้าใครไม่รู้จัก มันก็คือรถบังคับคันเล็กๆ ขนาดพอๆกะรถกระป๋องบ้านเราน่ะล่ะครับ

แต่มันจะเหมือนกะรถกระป๋องทั่วๆไปได้ยังไงกันล่ะ ในเมื่อมันมีความสามารถพิเศษติดตัว คือการดริฟได้มาแต่กำเนิด โดยที่ไม่ต้องไปดัดแปลงอะไรมันเลย ฮาฮาฮา

จริงๆแล้ว ผมสั่ง Rx-7 กะพี่สาวแสนสวยที่รู้จักกันครับ พอดีเค้าไป JP เลยฝากเค้าไป แต่ไหง ได้ AE86 Trueno Limited ของการ์ตูนเรื่อง Initial D มานี้ เหอะๆ พี่สาวก็เลยบอกว่า เห็นชอบการ์ตูนเรื่องนี้ไม่ใช้เรอะ ก็ เอาก็เอานะ ฮาฮาฮา สวยซะ ชอบๆๆๆ ในราคาที่ถูกกว่าที่บ้านเราถึง 600 - 700 บาท (Limited รุ่นนี้ บ้านเราขาย 2190 ครับ แต่ผมซื้อมา 1500 ฮาฮาฮา) พี่สาวบอก ช้อปที่แถวบ้านที่อยู่ JP มันSale ครับเลยได้ถูก เหอะๆ

Review Miniๆ ของผมเลยดีกว่า หลังจาก ที่ผมได้ของมา ก็มานั่งประกอบๆๆๆๆ ประกอบไม่ยากครับ ไม่มีอะไรที่จะต้องใช้ไขควงเลย แม้แต่น้อยเวลาประกอบ ยกเว้นตอนใส่ถ่าน ที่น่าสนใจคือ ยางครับ มันเหมือนไม่ใช่ยาง มันคือพลาสติกดีๆนี้ล่ะครับ เวลาลงกะพิ้น มันจะลื่นมากเลยครับ แล้วก็แคสซี (เรียกถูกป่าวว้า) มันดีมากเลย เวลาหยุดรถนะครับ ล้อหลังจะหยุด แต่ล้อหน้าจะคงหมุนอยู่ ซึ่งสองสิ่งนี้เองที่ทำให้มัน ดริฟได้ เอิ๊กๆๆ

ที่ฮาที่สุดคือ ตอนผมไปซื้อถ่านมา นึกว่ามันจะใช้ AA ที่ไหนได้ AAA ตังหากล่ะเฟ้ยยยยยย เซ็งมากเลย ถ่านอัลคาไลร์ตรู 144 บาท ฮืออออๆๆ ใส่ที่ตัวรถ 3 ก้อน ที่ คันบังคับ 2 ก้อน

เมื่อใส่เส็ดแล้ว พร้อมเล่นและ ก็เอาลงหน้าบ้านเลย ผลคือ ดริฟได้ง่ายครับ แต่คุมยากชิบเป้งเลยครับ ถ้าคนเคยเล่นรถบังคับมาก่อน จะโอเค แต่สำหรับผม ยังยากอยู่ เอาทำแบบ เอากรวยสองอัน มาทำเป็นเลข 8 ยังทำไม่ได้เลยคร้าบ หุหุ ยากจริงๆ

ที่สำคัญคือ บริโภคถ่านชิหายเลยครับ แปบเดียวเอง อาจจะสาเหตุที่ว่า มอเตอร์ D-Tune น่ะครับ มันจะแรงกว่ารุ่นธรรมดา (มั้ง) เลยบริโภคถ่านได้ถึงขนาดนี้

นี้คือหน้ากล่องครับ สวยมากทีเดียว

ข้างๆกล่องครับ

ข้างหลังกล่องครับ อวดสรรพคุณต่างๆ ของรถบังคับจิ๋วนี้

รถเต้าหู้ของผมครับ ข้างๆเขียนว่า "Fujiwara's Tofu Shop" ฮาฮาฮา สวยโคตร

ข้างหน้ารถเล็กน้อย เปิดไฟ Pop-Up หน่อยยยยย บรืนนนนนๆๆๆ

ข้างหลังอีกสักหน่อย ได้Brand Toyoya มาครบเลย

ข้างซ้ายตัวรถครับ ไม่มีอะไรมาก หุหุ

ขาดรีโมตบังคับไปได้ยังไง !

ขอบอกว่า ถ้าใครชื่นชอบการ Drift เป็นชีวิตจิตใจล่ะก็ รถบังคับคันนี้จะตอบสนองคุณได้มากๆเลยครับ ซื้อเลย การันตี ! สนุกโคตร

แถมด้วย โฆษณาของ Product ชิ้นนี้เลยครับ เอาไปยั่วกิเลสคนแถวนี้ อิอิ (ขอบอกว่าบังคับแบบในโฆษณา ทำโคตรยากเลยคร้าบบบ)

บ๊ายบายยยยย yoyo_55.gif

kirtchanok's Photo kirtchanok 19 May 2009

น่าเล่นมากๆครับ

GUEST_1's Photo GUEST_1 19 May 2009

สวยมากครับ AE86 yoyo_53.gif ราคานี่ไม่แพงเลยครับ

Maburu's Photo Maburu 20 May 2009

เอ้ย...เท่อ่า สวยอ่าครับบ เวลาบังคับนิเครื่องแรงเต็มเหนี่ยวเลยป่าวครับ แฮะๆๆ
มีเจโชว์นั่งอยู่ข้างในด้วยไหมครับ หุหุ สวยมากเลยครับ ตัวรถงานดีด้วย yoyo_16.gif

hleb's Photo hleb 20 May 2009

ในไทย จะซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ บอกหน่อยจิ

kombangguy's Photo kombangguy 20 May 2009

Paragon น่าจะมีครับ แล้วก็สะพานเหล็กน่ะครับ

แต่ตอนนี้ ผมอยากได้ล้อสำรองมากเลยครับ รองๆถ่านซาตเลยล่ะ ฮาฮาฮา ล้อชุดแรก เรื่มมีลายเป็นดอกยางแล้วครับ หุหุ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 21 May 2009

สวยมากเลยครับ

ถ้าเข้าใจไม่ผิดจะมี R34 แล้วก็ 180SX ด้วยใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ผมเห็นมีขายอยู่เดอะมอลราม 2 พันกว่าบาทครับ

Yabin's Photo Yabin 22 May 2009

แหล่มเลย ครับสวยจิงๆ

DeepBlue's Photo DeepBlue 22 May 2009

โห เห็นแล้วอึ้ง ดริฟเข้าซองได้ด้วยโคตรเจ๋งเลย

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 22 May 2009

ผมก็มี RX7 อยู่คัน แต่ถอดเสาม้วนสายเก็บใว้ในตัวรถอ่ะครับ ดูดีกว่าเยอะ ระยะก็ไม่แตกต่างเท่าไร

ไอรถนี่ ราคาห้างแพงโคตรๆ ครับ ถ้าอยากซื้อลองหาคนที่เค้าหิ้วมาขาย หรือฝากคนหิ้วถูกกว่าเยอะครับ yoyo_71.gif

-[fuZeZa]-'s Photo -[fuZeZa]- 25 May 2009

อยากได้อ่า T^T

ถ้าราคาที่เจ้าของกระทู้ซื้อมันก็น่าสน

2พันก่าา T________________________T

IrishCoffee's Photo IrishCoffee 26 May 2009

น่าเล่นมั่กๆๆครับ

virusman ®'s Photo virusman ® 27 May 2009

ไปหาซื้อมาเล่นบ้างดีก่า

thewee's Photo thewee 28 May 2009

คน บังคับเทพดีแหะ

Balloon99's Photo Balloon99 28 May 2009

น่าเล่นมากครับ

Zard's Photo Zard 29 May 2009

เห็นแล้วก็เกิดกิเลสอยากไ้ด้ขึ้นมาอีกละครับ555 ยิ่งชอบเรื่อง initial-d อยู่ด้วย
จากที่ดูในคลิป คงจะต้องฝึกการบังคับจนกว่าจะชำนาญถึงจะบังคับได้เทพแบบนั้น

KAD-XBOX360-2's Photo KAD-XBOX360-2 12 Jun 2009

สวยมากกก น่าจะเท่าของจิงเลยนะ อิอิอิ yoyo_53.gif

jayluminous's Photo jayluminous 09 Jul 2009

กรำ ไม่น่าเลย ดันคลิกลายเซ็นต์เข้ามาดูให้เกิดกิเลสซะ ใครรู้แหล่งถูกๆมีของเยอะๆ บอกกันทีคร้าบ

slutgirl's Photo slutgirl 11 Jul 2009

ให้เล่นเองไม่ได้ขนาดนี้ชัวร์เลย
ขอบคุณมากค้าบบบ สำหรับลิ๊งค์

benza15's Photo benza15 30 Jul 2009

สวยงาม ครับ