`

Jump to content

เฮ้ย!!!!! แฟนหงส์ หายไปไหนกันหมด

36 replies to this topic

#21 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2009 - 09:31 PM

น่าจะฉุนแบบว่าเฮ้ยเมิงเล่นงี้แหละถึงรั่วไปหลายนัด ส่วนคุณชายคงโดนว่าเฮ้ยนัดโบโร่ถ้าเอ็งไม่ทำเข้าประตูตัวเองป่านนี้ยังลุ้นอยู่ไม่มา
เป็นแบบนี้หรอก

#22 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2009 - 09:33 PM

QUOTE (Indyhell @ May 17 2009, 09:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวต่อไป คาร่า จะหลุด จาก 11 ตัวจริง

คาร่า มันยังไม่จบ

มาบ่นๆๆ โวยวาย กับคุณชาย

สงสัยจะหงุดหงิดมาก เรื่องเมือ่คืน

5555
คาร่า ไม่ใช่คนแบบนั้น แต่คงมีฟิลลิ่งในเกมส์กับทีมระดับล่างๆหน่อย ประมาณว่าสอนน้อง "อย่าประมาทซิว่ะ เสมอเยอะก็เพราะเป็นกันแบบนี้แหละ"

QUOTE (The Fool @ May 17 2009, 09:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าจะฉุนแบบว่าเฮ้ยเมิงเล่นงี้แหละถึงรั่วไปหลายนัด ส่วนคุณชายคงโดนว่าเฮ้ยนัดโบโร่ถ้าเอ็งไม่ทำเข้าประตูตัวเองป่านนี้ยังลุ้นอยู่ไม่มา
เป็นแบบนี้หรอก
ใช่ครับ ตามนั้นดูจากอารมณ์

#23 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 17 May 2009 - 09:36 PM

นัดโบโร่

ผมว่า จะโทษ คุณชายไมไ่ด้หรอก มัน จ๊ะเอ๋ มา พอดี

เฮ้ยๆๆอย่าขุดเรื่องเก่า มันผ่านไปแล้ว มันไม่ดี

ว่าแต่เห้นไหม ลูคัสเกือบยิงเข้า เฉียดเสาไป นิดนึงเ้อง

5555 d16c4689.gif

#24 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 17 May 2009 - 09:57 PM

หวังว่าลูคัสเล่นได้ขนาดนี้คงมีคนซื้อนะ อิอิ

#25 GUEST_1

Posted 18 May 2009 - 09:11 AM

แฟนหงส์ตัวจริงเหมือนในรูปที่เอทำเลยเนอะ555 แห้วแชมป์ก็ยังมานั่งดูกันอยู่ได้ yoyo_77.gif

#26 jokeboy555

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 18 May 2009 - 10:16 AM

QUOTE (nakharin @ May 17 2009, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือถึงจะชนะขาดทั้งไปและกลับ
แต่อย่าลืมก่อนหน้านั้น
หงส์เอาชนะแมนยูไม่ได้มากี่ปี ใครเป็นคนคุมทีม?

พูดตรง ๆ ความรู้สึกเหมือน อาแซน เวนเกอร์สมัยก่อนนะ
ยุคทีมเอเลี่ยน ที่ตอนนั้นทำสถิติไม่แพ้ใครเลยทั้งฤดูกาล
สุดท้ายมาเจอแมนยูหยุดสถิติ
ทีมช็อค เริ่มแพ้เป็น เริ่มสติแตก เริ่มด่ากันเอง นักเตะเริ่มย้ายออก
แล้วจากนั้นก็แพแตก

แต่ก็ยังไม่วายออกมาบอกว่า ทีมตัวเองดีที่สุดในเกาะอังกฤษ

สิ่งสำคัญคือการ"ยืนระยะ"ครับ
ไม่ใช่ว่า "วูบวาบ ๆ " มาแป๊ป ๆ แล้วก็ไป

ผมไม่ได้ว่าแมนยูผมดีที่สุดนะ

แต่สปิริทคนดู แฟน ๆ กองเชียร์ หรือใครก็ตาม ต้องยอมรับซิว่า
ฤดูกาลไหนก็ตาม ทีมที่ได้แชมป์ ทีมนั้นก็คือทีมที่ดีที่สุดในตอนนั้นครับ ^^

ถูกใจ คห นี่ครับ ตอบตรงใจผมจริง อิอิ ไม่อยากพูดไรมาก เด๋วเด็กหงส์จะหาว่าไปซ้ำเติมเค้า

ให้เค้าปลอบใจตัวเองกันไปละกันนะ

#27 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 18 May 2009 - 11:06 AM

QUOTE (jokeboy555 @ May 18 2009, 10:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกใจ คห นี่ครับ ตอบตรงใจผมจริง อิอิ ไม่อยากพูดไรมาก เด๋วเด็กหงส์จะหาว่าไปซ้ำเติมเค้า

ให้เค้าปลอบใจตัวเองกันไปละกันนะ

พูดมาเถอะ อยากฟัง

#28 GUEST_1

Posted 18 May 2009 - 05:42 PM

QUOTE (Indyhell @ May 18 2009, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดมาเถอะ อยากฟัง
อยากฟังด้วยอีกคน พูดมาเลยครับน้อง a03cbf1e.gif

#29 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 18 May 2009 - 09:43 PM

ว่ามา

#30 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 18 May 2009 - 09:52 PM

เฮ่้ยย ผมไม่เกี่ยวนะ ผมแค่พูดตามความรู้สึกไปเท่านั้นเอง 5555+

เอาน่า อย่างน้อยก็พยายามรักษาสถิติคลีนชีทของเรน่าเอาไว้

ไม่ได้แชมป์อะไรเลย ได้รางวัลถุงมือทองคำก็ยังดี 5555+ yoyo_67.gif

#31 Indyhell

Posted 18 May 2009 - 11:56 PM

QUOTE (nakharin @ May 18 2009, 09:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ่้ยย ผมไม่เกี่ยวนะ ผมแค่พูดตามความรู้สึกไปเท่านั้นเอง 5555+

เอาน่า อย่างน้อยก็พยายามรักษาสถิติคลีนชีทของเรน่าเอาไว้

ไม่ได้แชมป์อะไรเลย ได้รางวัลถุงมือทองคำก็ยังดี 5555+ yoyo_67.gif

5555555555 yoyo_77.gif

เก็บเิงินไว้ นะ

ผมจะไปกินเหล้าฟรีปีหน้า yoyo_24.gif

#32 Indyhell

Posted 19 May 2009 - 12:05 AM

QUOTE (The Fool @ May 18 2009, 09:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่ามา

เฮ้ยหน้าตา จริงจังเลยบนะนั่น yoyo_77.gif

#33 pottys

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 19 May 2009 - 11:10 AM

ผมก็เคยพูดไว้

ยอมให้แพ้ ไป กลับ ยังแชมป์เลยหวะ

ต่อให้ขนาดนี้ ยังไปกันไม่เป็น แย่จริงๆเป็ดน้อย d582d79f.gif

#34 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 May 2009 - 01:22 AM

QUOTE (nakharin @ May 17 2009, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือถึงจะชนะขาดทั้งไปและกลับ
แต่อย่าลืมก่อนหน้านั้น
หงส์เอาชนะแมนยูไม่ได้มากี่ปี ใครเป็นคนคุมทีม?

สิ่งสำคัญคือการ"ยืนระยะ"ครับ
ไม่ใช่ว่า "วูบวาบ ๆ " มาแป๊ป ๆ แล้วก็ไป

ผมไม่ได้ว่าแมนยูผมดีที่สุดนะ

แต่สปิริทคนดู แฟน ๆ กองเชียร์ หรือใครก็ตาม ต้องยอมรับซิว่า
ฤดูกาลไหนก็ตาม ทีมที่ได้แชมป์ ทีมนั้นก็คือทีมที่ดีที่สุดในตอนนั้นครับ ^^

แฟนหงส์ส่วนใหญ่รวมทั้งผมเอง ไม่รู้สึกเห็นด้วยกับความเห็นราฟาเลยนะ

คือ ยอมรับกับความสามารถของแมนยู ยืนระยะได้ดีกว่า ฟุบไปก็ฟื้นเร็ว

ในใจราฟาเองก็ต้องคิดยอมรับบ้างละ คุมทีมสโมสรมาก็เยอะ น่าจะรู้ดีกว่าอะไรเป็นอะไร

แต่สิ่งที่ราฟาแสดงความเห็นแบบนั้น คง

1. คงจะเก็บกด มาตั้งแต่ซัมเมอร์ก่อน ๆ ไม่ได้นักเตะเกรดอย่างที่ใจหวัง บ่จี๊จำต้องเอาเกรดรองลงมาแทน

2. จิตวิทยาสร้างความมั่นใจให้กับลูกทีม .... นักเตะหงส์คงต้องมีเสียใจ ท้อ บ้างละ พยายามมาทั้งฤดูกาล

สุดท้ายวืดหมด การที่ออกมาพูดแบบนี้คงหวังกระตุ้น+ฝังทัศนะคติไม่ยอมแพ้ ให้มีแรงสู้ต่อฤดูกาลหน้า

ถ้าผมอยู่ในสถานะเดียวกับราฟา ก็คงไม่ยอมพูดยอมรับความสามารถแมนยูนะ

เพราะด้วยความเป็น rival team กัน บี้กันมาตลอดหลายทศวรรษ แฟนบอลก็เกลียดกันเข้าไส้

จะให้มาพูดแสดงความมีน้ำใจนักกีฬาให้ตัวเองดูดี มันอาจจะให้ผลร้ายมากกว่าก็ได้

ยอมพูดหมา ๆ แต่ได้ใจนักเตะดีกว่า

สรุป ในใจลึก ๆ ราฟา น่าจะยอมรับความสามารถแมนยูอยู่แล้ว แต่สถานะมันค้ำคอไว้ เลยพูดไม่ได้

ส่วนเรื่องที่แฟนหงส์หยิบเรื่องชนะเหย้าเยือนมาพูดนั่น

ก็คงอาการหาปมเด่น มาลบปมด้อยตัวเองนั่นละ จะยอมให้โดนข่มอยู่ฝ่ายเดียวก็กระไรอยู่

ยังไงจะโดนนับ 10 กุก็ขอซักดอกเหอะวะ ^ ^

อีกเรื่องนึงหาว่าแฟนหงส์ขี้โม้นี่เลิกเหอะ

ผมเห็นมันก็เป็นกันทุกทีม ก่อนแข่งบลัฟกันกระจาย

จะฝั่งไหนทำ ผมเองก็มองว่ามันเป็นสีสันของแฟนบอล ไม่เคยคิดว่าขี้โม้ ขึ้คุย

ที่สังเกตได้ คนที่เรียกแบบนั้นก็แฟนผีซะเยอะด้วย

ดูแล้วมันเหมือนคนพยายามจับผิดฝ่ายตรงข้าม แล้วตีตราให้ดูไม่ดีมากกว่า

#35 Torita

จบซะที

Posted 20 May 2009 - 02:01 AM

นอกเรื่อง มีใครจะไปดูลิเวอร์พูล วันที่ 22 กค. มั้ยครับ

เด็กบ้านนอกต่างจังหวัดอยากจะอาศัยใบบุญ เพราะไม่รู้จะจองบัตร จะไปยังไง

#36 Indyhell

Posted 20 May 2009 - 02:05 AM

ผมก็อยากไปนะ

แต่ไม่มีแนวร่วม

ทีแรกว่าจะไม่ไป

แต่ ตอนนี้อยากไปแล้ว

ตั๋วเข้าชมการแข่งขันเตรียมเปิดจำหน่ายในวันศุกร์ที่ 22 พฤษภาคมนี้ที่ร้านค้าของ อาดิดาส ตามห้างชั้นนำ

ราคาเริ่มต้นที่ 600 บาท (หลังประตู) ไปจนถึง 3,000 บาท (วีไอพีฝั่งมีหลังคา)

ส่วนตั๋วที่จะเข้าไปนั่งในฝั่งไม่มีหลังคาซึ่งจะถูกเนะมิตเป็น เดอะ ค็อป มีราคา 1,350 บาท

คุณ คันโมะจัง ครับ yoyo_24.gif

#37 balles

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 21 May 2009 - 09:13 PM

แฟนหงส์ไม่ต้องน้อยใจครับ
คุณสรยุทธ์บอกว่า
หงส์(ยอม)ไม่ไปโรมแต่...จะมากรุงเทพหนิครับ

ปล.ระวังเป็นแบบนิวนะ
อิอิอิอิ