`

Jump to content

เกมส์ metalgear หลังกล่องมี for not resale คือรุ่นไหนหรอครับ

3 replies to this topic

#1 hello_smok

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2009 - 11:49 AM

เห็นหลังกล่องมี not for resale มันเป็นรุ่น limited edition หรือปล่าวครับแล้วเอาเกมส์มาแยกขาย หรือรุ่นที่แถมกับเครื่องครับ อยากรู้นะครับ

และเกมส์อื่นๆ ที่มี not for resale คือมันเป็นรุ่นอะไรหรอครับ พอรู้ไหมครับ

#2 MiniSize

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 May 2009 - 11:56 PM

(Not For Resale) ซึ่งเป็นสินค้าที่มักนำมาแจกจ่ายในกรณีที่เป็นการส่งเสริมการขาย หรือตัวอย่างมิได้ไว้เพื่อจำหน่าย และ UELA ของสินค้าเหล่านี้จะบุบว่า "Not For Resale

#3 kenghot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 June 2009 - 05:57 PM

หรือ อาจจะเป็นเกมที่บันเดิลมากับเครื่องนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็เล่นได้จบตามปกติเหมือนกับเกมทั่วๆไป ไม่มีปัญหาใดๆ (ถ้าแผ่นยังดีอยู่นะ)
แต่โดยมากแล้ว มันจะแยกไม่ค่อยออกนะ ว่าเป็นแบบโปรโมชั่น หรือบันเิดิลมากับเครื่อง แฮ่ๆ

#4 LUCIANOs

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 December 2009 - 10:45 AM

แก้ให้นะครับ Not For Resale เนี่ย หมายถึง ห้ามขายต่อครับ

แว่ว ๆ มาว่า ในญี่ปุ่น การขายแผ่นต่อมือสองเนี่ย เขาห้ามครับ เพราะถือว่าไม่ได้เพิ่มยอดผู้ผลิต พอ ๆ กับการขายแผ่นผีน่ะแหละครับ เขาเลยออกกฎห้าม เพราะไม่งั้นจะมีแต่คนรอเล่นแผ่นมือสองน่ะครับ

Resale คือ ขายต่อครับ