`

Jump to content

รอบหน้า ตัวขาวแน่

• You cannot reply to this topic
25 replies to this topic

#21 Torita

จบซะที

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2009 - 06:50 PM

หลังจากเล่นตัวดำได้ Foe's ring แล้ว

QUOTE (NeAx @ May 13 2009, 04:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Miralda 1 รอบ

Scivir 1 รอบ

Rydell 1 รอบ

Satsuki 1 รอบ

Selen 1 รอบ

หลังจากฆ่าพวก Black Phantom นี้ ร่วมกับ Primaval Demon อีก 5 ตัว

ไม่ได้ฆ่า Harmless NPC เลย

ทดสอบด้วยดาบ North Regalia ผล ได้ Bonus attack เต็มเปรี๊ยะ +135

attack 540 สรุปไม่ได้ขาวขึ้นเลย เอาไงดีเนี่ย สงสัยต้องสร้างเล่นอีกตัวเพื่อเอา Friend ring แน่ๆ

#22 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 May 2009 - 07:27 PM

รู้สึกว่าต้องได้แหวนครบในตัวเดียวกันถึงจะได้โทรฟี่นะคะ ถ้าเล่นอีกตัวเอาเฟรนด์ริงก็ต้องเก็บแหวนให้ตัวนั้นให้ครบหมดอีกรอบ..........

#23 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 18 May 2009 - 11:08 AM

QUOTE (taepoppuri @ May 17 2009, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้สึกว่าต้องได้แหวนครบในตัวเดียวกันถึงจะได้โทรฟี่นะคะ ถ้าเล่นอีกตัวเอาเฟรนด์ริงก็ต้องเก็บแหวนให้ตัวนั้นให้ครบหมดอีกรอบ..........

ใช่แล้วครับ

#24 Torita

จบซะที

Posted 18 May 2009 - 12:26 PM

QUOTE (taepoppuri @ May 17 2009, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ก็คิดอย่างนั้นล่ะครับ ตัวหลักนี้เหลือแต่ ตีอาวุธ เวทย์ มิราเคิล มังกรบิน และ ตีดาบ Darkmoonstone

เล่นใหม่จะเก็บถ้วยแหวนอย่างเดียว เพราะตัวนี้มันไม่ขาวขึ้นเลยซักนิดอ่ะครับ

มีใครเล่น offline แล้วทำตัวขาวได้บ้างครับ ทำยังไงบอกที

Edited by Torita, 18 May 2009 - 02:35 PM.

#25 NeAx

นักเล่นเกมชั้นครู

• DGO Reporter

Posted 18 May 2009 - 02:35 PM

ทำตัวขาวยากจริงๆ ครับ

ผมว่า ถ้าเหลือแค่ วงเดียว ไปขอสัมผัส เพื่อน ๆ ที่มีแหวน Friend's Ring ดีกว่าครับ พอจับปุ้บ ถ้วยเด้งปั้บเลยครับ

แล้วก็คืนแหวนเค้าไป 55318906.gif

#26 Torita

จบซะที

Posted 24 May 2009 - 09:02 AM

ได้บทสรุปแล้วครับ

ผมลองแล้ว จากดำสุด มารอบใหม่ เล่นฉากดำ ไล่ฆ่า black phantom NPC ทั้ง 5 ด่าน , primival demon อีกด่านละตัว

จากนั้น
ฆ่า yurt แล้วกลับมา Nexus ชั้น 2 พบ Mephis ทันที ทั้งๆที่ไม่ได้ฆ่า NPC ตัวไหนเพิ่ม

แสดงว่ามันไม่ได้ทำให้ตัวขาวขึ้นเลยซักนิดครับ

คงต้อง online อย่างเดียวแล้วล่ะครับ