`

Jump to content

เเพ้ได้แต่โดนดูถูกนี้ซิเสียความรู้สึกหงะ

41 replies to this topic

#21 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 14 May 2009 - 12:04 AM

เปิดบลูทูธคุยกัน เวลาเล่นด้วย ถึงแพ้ก็จะไม่เครียด

ปล. เวลาเล่นไปคุยไปสนุกมากกว่า ลองดูซิครับ....

#22 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2009 - 12:06 AM

QUOTE (poo9 @ May 14 2009, 12:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เปิดบลูทูธคุยกัน เวลาเล่นด้วย ถึงแพ้ก็จะไม่เครียด

ปล. เวลาเล่นไปคุยไปสนุกมากกว่า ลองดูซิครับ....

เปิด ไมค์ คุยกัน สนุก กว่า จริงๆนะครับ

#23 K i M o N G

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 May 2009 - 08:23 AM

บางที ผมก็ไม่อยากฆ่าให้ตายนะครับ เคยเป็นเหมือนกัน คือ แบบ ว่า

เล่น กัน 5 แมท ใช่ปะครับ

ถ้าผมชนะไปสอง แมท ต่อกันแล้ว แล้วอีกตา ผมก็จะชนะอีก เท่ากับว่า มันเสียเวลา ต้องมาเล่น แมท ต่อไปนะครับ เลยชักช้าอะ

ยอมตายไปแมท หนึ่ง ให้กลายเป็น 2 - 1 แล้วก็ค่อยต่ออีกที ซึ่ง อาจจะกลายเป็น 2 - 2 (ก็จะได้ต่ออีกรอบ อันนี้แหละ จะทำให้สนุก)

บางทีต้องบอกตามตรงว่า พอชนะ 2 - 0 แล้ว บางทีเขายังจับทางเราไม่ได้ ถ้าชนะ 3 - 0 เราก็จะไม่กล้าเอาตัวนั้นมาเล่น

นายไม่เคยเจอใช่ปะครับ พอชนะ 3 - 0 เขาก็ไม่เล่นกับนายเลย

ผมเชื่อว่า คนที่เล่นเก่งหลายคนเจอ เขาจึงจะออมฝีมือไว้ค่อนข้างเยอะมาก

#24 Tonkza

MTFBWY

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2009 - 10:06 AM

ผมเล่นกะฝรั่งเจอกลับกัน คือพี่แกรู้ว่าสู้ไม่ได้แน่ๆ แกยืนเฉยๆ ให้อัดเลยครับ อิอิ

แต่ที่ผมเล่นกะคนไทยอย่างคุณ JAYNONEKO เนี่ย (ชื่อนี้จำแม่น แต่ชื่อคนละชื่อกะในบอร์ดนะ)
สนุกมากมาย แพ้แกซะจน รู้สึกเกรงใจ เค้าจะอยากเล่นกะตูมั้ยว่ะเนี่ย เล่น 10 ตา แพ้ 10 เงี้ย แต่แพ้แบบ 3-2 ไรงี้ก็มี ก็หนุกดี

พยายามอย่าคิดมากครับ ไม่มีใครทำร้ายความรู้สึกเราได้ครับ ถ้าเราไม่ปล่อยให้เค้าทำครับ อยู่ที่ความคิดของเรา เล่นเอาหนุกๆ

#25 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2009 - 10:23 AM

อ่านกระทู้นี้แล้วแบบ ว่าใช่เลยนี่หล่ะครับ จิตวิญญาณของ ถนนชายชาตรี 4

ถ้ามีโอกาสอยากฝึกปรือฝีมือกับทุก ๆ ท่านในบอร์ดครับ
จัดไปครับสหาย psn bobobobo_rider

#26 ugrits

มนุษย์ปัญญาอ่อนแห่งชาติ

Posted 14 May 2009 - 01:28 PM

QUOTE (CWO31 @ May 13 2009, 11:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเคยโพสกระทู้นึงไว้ว่ารู้สึกดีใจที่ได้เล่น STF4 กับเพื่อนๆๆในเวบบอร์ดนี้ เพราะเท่าที่ผมเล่นกับเพื่อนๆๆทุกคน
ทุกคนส่วนใหญ่มีมารยาทในการเล่นที่ดีมาก นิสัยดีกันทุกคน แต่เมื่อวานเจอเข้ากับตัวเลย คือจิงๆๆแล้วผมก็เล่นไม่ได้เก่งไรมากมาย
เเพ้บ้าง ชนะบ้าง ออกไปทางเเพ้ซะมากกว่า เเต่ก็ไม่เคยรู้สึกหงุดหงิดเลยที่เล่นเเล้วเเพ้ เพราะเวลาเล่นกับคนที่เก่งกว่าจะทำให้เรา
พัฒนามากขึ้นจำเทคนิคของคนเก่งๆๆมาใช้บ้าง ซึ่งมันก็ดีนะ ขออนุญาติยกตัวอย่างนะครับ เคยมีโอกาสเล่นกับคุณ TAK2002 คับ
เล่นเก่งมากใช้ท่าคอมโบได้เเทบทุกตัว ผมแพ้เเทบทุกตาครับแต่กับรู้สึกสนุกครับ ผมเเพ้เค้าก็ให้กำลังใจบ้าง สอนเราบ้าง ทำให้รู้สึกดีครับ
เเต่เมื่อวานได้เล่นกับเพื่อนคนนึงในเวบบอร์ด คือก็ต้องยอมรับคับว่าเค้าเก่งกว่าผมเเพ้อยู่หลายตาเหมือนกัน แต่ก็สนุกดีครับ เล่นต่ออยากเอาชนะให้ได้
เเต่เรื่องมันก็เกิดขึ้นประมานว่า ตานั้นผมโดนอัดตลอดเกือบเเพ้เเล้วครับ คือประมานว่าเหลือพลังเเค่ต่อยเบาๆๆผมก็ตายเเล้ว บวกกับตอนนั้นโดนอัดเปนชุด
ถึงกับมึนทำให้เราขยับไม่ได้เลย แล้วพลังของพี่ท่านก็ยังเหลืออีกเยอะคือประมานว่าถึงผมจะต่อยใส่เค้าอีก 4-5 หมัดก็ยังไม่ตาย คือเเค่เค้าเดินมาสะกิดผม
ก็ตายแล้ว แต่ไม่ครับ พี่ท่านเล่นเดินไปเดินมา โดดไปโดดมา จนผมหายมึน เเล้วยังยืนนิ่งให้ผมต่อย ผมเลยรู้สึกเซ้งขึ้นมาทันที โหดูถูกกันขนาดนั้น
คือถ้าเป็นเพื่อนสนิทหรือเล่นกันมาเป็นสิบๆๆครั้งผมคงไม่รู้สึกไร แต่นี้เล่นกันเพียงไม่กี่ครั้งเอากันงี้เลย โหเสียความรู้สึกเลย ออกเลยครับไม่เล่งแล้วหมดอารมณ์เล่นเลย
ก็ไม่มีไรมากครับเเค่อยากมาระบายให้เพื่อนๆๆฟัง บ้างคนอาจจะรู้สึกว่ามันเล็กน้อย แต่กับผมก็รู้สึกว่าไม่น่าจะมาเจอกับเพื่อนๆๆในบอร์ดนี้ก็เท่านั้นเอง
ถ้าเป็นพวกต่างชาติก็ว่าไป เฮ้อ!! เอาเถอะครับเเต่คนอื่นที่ผมเล่นด้วยในบอร์ดนี้ก็ดีๆๆกันทั้งนั้น ขอบคุณทุกคนนะครับที่ทนฟัง

ใช่ท่านหรือเปล่า... ครับที่ผมเล่นด้วยประจำ
ชื่อคุ้นมาก ๆ คล้าย ๆ จะเป็น COW31 ผม ugrits นะครับ
ที่ผมเคยเล่นกับท่าน
ผมเล่นกับท่านผมก็แพ้ท่านตลอดแหละ จริง ๆ ก็เก่งมากอยู่นะครับ
พูดเหมือนเป็นคนอ่อนไปซะงั้น.... yoyo_64.gif

#27 CWO31

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 May 2009 - 09:04 PM

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นและคนที่เข้ามาอ่านด้วยครับ จิงๆก็เริ่มไม่ติดใจอะไรแล้วหละครับ
แต่ก็ยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ถ้าได้เล่นกับผมไม่ต้องออมมือให้ครับใส่มาเต็มที่เลย ถึงผมจะแพ้แบบขาดลอย 0-3
ก็ยังจะรู้สึกดีกว่าแพ้แบบ 2-3 ครับโดนที่คุณเล่นแบบออมมือให้ครับ

ปล. (ชนะผม 0-3 เสร็จก็เเนะนำหรือสอนเทคนิคผมได้หมดครับ ยินดีรับฟังและจะนำไปใช้เพื่อพัฒนาให้เก่งขึ้นครับ ขอบคุณมากครับ)

#28 verjil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 May 2009 - 01:24 AM

จะแอดนายอีกรอบทำไมแอดไม่ได้หว่า.....ช่างเหอะ
ถ้าบล็อก ขอให้เจอแบบที่ว่าบ่อยๆนะ

ก๊ากๆๆๆๆๆ

#29 CWO31

Posted 15 May 2009 - 02:24 AM

ไม่เคยบล็อกใครแล้วก็ไม่อยากให้ใครบล็อกเรา อิๆๆ ลองใหม่นะครับ ยินดีเล่นกับทุกคนครับ
ไม่ว่าจะเก่งน้อยหรือเก่งมาก ชวนผมมาเลยครับ อยากเล่นอยู่เเล้วครับไม่เคยเกี่ยง ถ้าไม่ติดว่าเล่นอยู่
ผมเข้าไปเล่นด้วยแน่ ขอบคุณครับ

#30 DiloS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 May 2009 - 10:45 AM

ST4 คนเล่นออนไลน์กันเยอะดีจัง อีกสักพักจะขอสมัครเป็นสมาชิกร่วมก๊วนด้วยนะครับ

รอซื้อเครื่องอีกสักพัก แหะๆ

ขอรบกวนถามในกระทู้นี้สักหน่อยนะครับเห็นว่าสมาชิกให้ความสนใจดี

ST4 Zone 3 นี่มันแตกต่างกับ Zone 1 & 2 ยังไงเหรอครับ

เรื่องภาษาที่ใช้ในเกมส์ หรือว่าเสียงพากษ์หรือเปล่าครับ

เท่าที่ผมทราบมาคือ มันสามารถเปลี่ยนภาษา หรือ เสียงพากษ์ เป็น ENG <--> JP ได้ใช่ไหมอ่ะครับ

สามารถทำได้เหมือนกันทุก Zone หรือเปล่าครับ

แล้ว เวลาเล่น ออนไลน์ หากแผ่นต่าง โซน กันสามารถ เล่นด้วยกันได้ไหมครับ

ทีนี้ ผมควรสอยแผ่นโซนไหนมาเล่นดีครับ?

รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#31 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 15 May 2009 - 03:26 PM

จขกท. เล่นกะผมบ่อยเหมือนกันนะ ผมชวนเล่นบ่อย แต่ connect กันลำบากเหมือนกัน

ที่ผมให้คุณ invite ผม เพราะผมจะเอาถ้วย invite ครบ 10 คน ยังไม่ได้ซะทีเซ็งมากมาย

แต่เล่นกับคุณสนุกดีนะ ไว้วันหลังเล่นกันใหม่ อย่าไปคิดมากครับ

ผมเจอเล่นน่าเกลียดกว่าคุณเยอะ ลบทิ้งเลย

#32 junkytk

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 15 May 2009 - 03:41 PM

คุณออฟครับ ใจเย็นๆเน้อ อย่าไปคิดมากกับเรื่องแบบนี้ครับ พอเข้าใจความรู้สึกครับ
เอ้อขอบอกไว้ก่อนว่าผมไม่เคยอ่อยให้นะ แต่บางทีอยากลองใช้ตัวที่อยากลองเล่นเล่นกับคุณเฉยๆ คิดว่าเล่นกันสนิทกันแล้ว ก็เลยลองดู
สนุกดีครับ ตอนนี้ยังพยายามเล่นริวอยู่รึเปล่า จะลองเอาฮอนดะไปปราบ

#33 CWO31

Posted 15 May 2009 - 05:07 PM

5555 เล่นกับคุณเอ้สนุกทุกครั้งครับ ไม่ต้องกังวลครับ
แบบที่ผมเจอคนละอย่างกับที่เล่นกับคุณเอ้แน่นอนครับ ริวผมถ้าจะไม่รุ่งครับ
ถอดใจไปเล่นตัวอื่นเเล้วครับ กลัวสู้ฮอนดะคุณไม่ได้ อิๆๆ แล้วไว้เจอกันครับ

#34 proskuneo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 May 2009 - 09:19 PM

ถ้าผมแพ้บ่อยๆก็อยากให้อ่อยให้หน่อยเหมือนกัน ชนะซักตาก็ยังดี อิอิ เอิ้กๆ แต่ถ้าเล่นแล้วได้คุยบลูทูธคงดีกว่าเนอะ

#35 Ohm2Call

Posted 16 May 2009 - 07:25 AM

ผมเวลาเจอคนที่เราแพ้ด้วยบ่อยผมจะพยายามเล่นแล้วเล่นอีกให้ชนะซักตา แต่พอชนะได้ตามันก็จะชอบคิดว่าเขาอ่อยหรือออมมือให้แน่เลย 555
เมื่อวานก็เล่นกับใครไม่รู้ เล่นไป20ตา ผมชนะไปแค่2เอง 555 แต่เล่นด้วยแล้วสนุกจริงๆ
เพราะเขาเล่นแต่ตัวที่ผมไม่ค่อยจะเจอด้วยทั้ง ฮอนดะ บลังก้า ดัลซิม

ว่าแต่จขกท. PSN ID อะไรครับพอดีผมแอดไม่ได้อ่ะครับ

#36 klang9

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 May 2009 - 09:47 AM

QUOTE (DiloS @ May 15 2009, 10:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ST4 คนเล่นออนไลน์กันเยอะดีจัง อีกสักพักจะขอสมัครเป็นสมาชิกร่วมก๊วนด้วยนะครับ

รอซื้อเครื่องอีกสักพัก แหะๆ

ขอรบกวนถามในกระทู้นี้สักหน่อยนะครับเห็นว่าสมาชิกให้ความสนใจดี

ST4 Zone 3 นี่มันแตกต่างกับ Zone 1 & 2 ยังไงเหรอครับ

เรื่องภาษาที่ใช้ในเกมส์ หรือว่าเสียงพากษ์หรือเปล่าครับ

เท่าที่ผมทราบมาคือ มันสามารถเปลี่ยนภาษา หรือ เสียงพากษ์ เป็น ENG <--> JP ได้ใช่ไหมอ่ะครับ

สามารถทำได้เหมือนกันทุก Zone หรือเปล่าครับ

แล้ว เวลาเล่น ออนไลน์ หากแผ่นต่าง โซน กันสามารถ เล่นด้วยกันได้ไหมครับ

ทีนี้ ผมควรสอยแผ่นโซนไหนมาเล่นดีครับ?

รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต่างโซนเล่นกันได้ครับ
ต่างกันตรง dlc zone 1 ใช้กับ zone3 ได้
zone1 ชื่อสลับ
zone2 ชื่อตรง
zone3 เปลี่ยนภาษาเครื่องแล้วชื่อตรง ฟังเพลงได้สองแบบ
น่าจะประมาณนี้ครับ

ในที่สุดก็หายหวัดแล้ว ไม่ได้เล่นตั้งหลายวัน
yoyo_24.gif จอยใหม่ ไปรษณีย์จะมาส่งวันนี้แล้ว ต้องฝึกใหม่อีกครั้ง

#37 verjil

Posted 18 May 2009 - 09:58 AM

แอดแล้ว ทำไมไม่แอดกลับอ่ะ

#38 CWO31

Posted 18 May 2009 - 10:21 AM

verjil โพสต์เสร็จแล้ว วันนี้, 09:58 AM
แอดแล้ว ทำไมไม่แอดกลับอ่ะ (ไม่เห็นมีเลยครับ งั้นเดี่ยวคืนนี้ผมกลับไปแอดคุณละกัน)

Ohm2Call โพสต์เสร็จแล้ว May 16 2009, 07:25 AM
ว่าแต่จขกท. PSN ID อะไรครับพอดีผมแอดไม่ได้อ่ะครับ (ID ผม CWO31 ครับผม แอดมาเลยครับ ยินดีเล่นด้วยเเน่นอนครับ)
ขอบคุณครับ ปล. ผมทำแบบก็อปมาแล้วตอบคำถามไม่เป็นหงะ อิๆๆๆ yoyo_29.gif

#39 verjil

Posted 18 May 2009 - 11:02 AM

คราวนี้ ถ้าชวนแล้วไม่เล่น มีเคือง 4412144b.gif

#40 MishimoO

Posted 18 May 2009 - 11:56 AM

อยากชนะ ไม่ยากเลยครับมาเล่นกับผม 55 ชวนมาได้เลยครับ
แต่ช่วงนี้ติด Demon Soul ไปหน่อย ถ้าชวนแล้วตอบช้า หรือไม่ตอบ ขออภัยล่วงหน้าคับ