`

Jump to content

ถาม

4 replies to this topic

#1 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 17 November 2006 - 02:16 PM

หัวหน้า ที่มีค้างคาวบินตอม :angry อะคับ เก็บยังไง วนไปวนมาหลายทีแล้วใครรู้ตอบหน่อยนะ :explain

#2 Pretoe

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 November 2006 - 02:26 PM

เอาวิธีผมนะครับ พอเข้ามา ผมก็ก้มหลบหลังกำแพงยาว ๆ นะครับ แล้วก็นั่งรออย่างเดียวเลย ฮ. มันจะฉายสปอร์ตไลท์มา นกมันก็จะแตกกลุ่มออกมา (ถ้าขี้เกียจรอ เอาระเบิดปาไปสักลูก ) ทีนี้ก็โผล่ออกมาเลยครับ ใช้ sniper ยิงหัวไป จนกว่านกมันจะกลับมาใหม่ ก็ทำเหมือนเดิมอะครับ เรื่อย ๆ น่าจะได้สัก 3 นัด ทีนี้ มันจะเดินเข้ามาหาแล้วหละ นั่งอยู่ตรงนั้นแหละครับ มันจะยืนอยู่ด้านตรงข้ามที่กำบังเรา (จังหวะนี้บางทีอาจจะได้ยิงอีกสักนัด)

ลองดูสักพัก ถ้ามันพยามเดินอ้อมมาหาเรา กดกระโดดข้ามไปอีกฝั่งครับ โกยแนบไปหาที่สว่าง ๆ แล้วเข้าที่กำบังอีกด้านนึงตรง สังเกตุได้ว่าตำแหน่งมันจะคล้าย ๆ กัน ก็ทำเหมือนเดิมครับ ต้องโดนสัก 6 นัดอะครับ ฉากตอนมันตายนี่สะใจดีจัง

ส่วนใหญ่ที่ผมตายนะครับ ใจร้อนไปหน่อย โผล่มายิงอย่างเดียวเลย โดนมันสวนกลับซะ :explain

เห็นมีคนว่า ใช้ปืนกลยิงที่หัวได้ ผมว่าต้องบังคับคล่อง ๆ เลยหละ กว่าจะถึงปืนกล โดนนกจิกตายก่อน

#3 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 17 November 2006 - 04:08 PM

ผมก็ติดเหมือนกันครับ ปืนมันแรงจิงๆ แล้วยังมีไอตัวลูกน้องขับยานมาป่วนเราอีก :angry

ปราบได้แว้วครับ หุหุสอยหัวเปี้ยงๆลงไปกอง :aha:

Edited by oatkung, 17 November 2006 - 04:19 PM.

#4 tiger oud

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 17 November 2006 - 06:25 PM

ใช้ sniper เจาะหัวครับ

#5 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 November 2006 - 08:05 PM

เสริมครับ
ถ้าเล่น coop สามารถให้เพื่อนล่อค้างคาววิ่งหนีไปอีกทิศแล้วอีกคนเอาปืนกลหนักข้างหลังยิงก็ได้ครั
บตายเละคาที่ :eiei ลองมาแล้ว