`

Jump to content

ประสบการณ์ อันเลวร้ายกับ GOW

10 replies to this topic

#1 timegame

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 17 November 2006 - 02:14 PM

:blur เหตุการร์นั้นมีอย่ว่าเมื่อวาน ผมได้เข้ามาเล่นเกมประมาณตี 1 ก็เล่นไปได้สองชั่วโมง ก็เล่นกันไปปรกติ กับคุณ SR ohnut mazstang infiny toon55 ช่วงเเรกเเพ้บ้างชนะบ้างรวมกันไปจนมาถึงช่วงท้ายของ 2ชั่วโมงเเรก ให้ความรู้สึกว่า สนุกดีเเละมันไปกับเกมด้วย เเต่พอเวลานั้น เครื่องผมก็ค้าง เเละผมก็บอกกับเพื่อน ว่า จะออกเเล้ว เข้าใหม่ ตอนนนั้นก็มีคนออกไปสองคนครับ เลยไม่สามารถเล่นครบเเปดคนได้ เเต่ผมก็ชวนๆเข้ามาเพื่ม อีกสองคน คืน คุณ kaitom กับ romance1 เเละตอนนั้นวินาทีนั้นวิญญาณ เทพของ GEAR OF WAR เข้าสิง
โดยที่ทีมผม มี timegame toon55 maztang KAITOM เเละต่างชาติเข้ามาเเจมไม่ขาดสาย เลยเล่นกันเเบบ เเบ่งเเผนตาม เเบบเเผนของ battlefield มีทั่งตั่งรับเเละเปลี่ยนจากรับเป็นบุก ตาม รูปการณ์ เเละฉากที่เราได้เปรียบ หรือเสียเปรียบ ทําให้ทีมของพวกเราขนะเเบบถล่มทลาย เช่น5-0 6-0 หรือชนะเเบบไม่ ตายเลยมาหลายฉาก จากการประสานงานกับ เเบบะ three-op เเม้ข้างนั้นจะมีสี่คนก็ยังสูได้สบายๆเเถมฆ่ากันเป็นว่าเล่น คะเเนนทุกคนขึ้นระดับ 260 up ทุกคนเล่นกันเเบบลืมเวลาลืมโลก เเม้ขณะนั้นผมปวดเยี่ยวสุดๆ 5555 ล้อเล่นอ่ะ
เลือบเวลาดูไปตอนนั้นตีสามครึ่งเเล้วเเต่เวลาไม่เป็นปัญหาเลยครับ ยังคงเล่นกัน สนุกสนานกันเหมือน เดิม โยมีอีกด้านนั้น เป็นคุณ infiny นําทีม เเต่ก็ไม่อาจจะสู้พวกเราที่เล่นกันเป็นทีมได้เลย เเละคืนนั้นก็ได้คันพบว่า การเล่นเป็นทีมเเบ่งหน้าที่ไปรับผิดชอบนั้น มันเป็นการเล่นที่สุดยอดมากๆ จริงในการเล่นที่ผ่านๆมา ทุกคนเล่นเหมือน กับ ผีเข้าครับ เเละเล่นเเบบโหดเหี่ยมมากเเละเคี่ยวกันสุดๆเพราะผมมองดูจากด้านหลังเพราะสั่งงานอยู่ เเละความสนุกนั้นก็เริ่มทวีคุณเข้ามาในตัวผม ที่ได้สั่งการ เเล่น เข้าร่วมทีมที่คิดว่าเล่นกันได้สุดๆเเล้ว ครับ ในคืนนนั้นไล่ยิงไล่ถล่มชาวบ้านกันเเบบสะใจเเละ เหมือนเเมวไล่จับหนู กับทุกคนในเวลานั้นจะเริ่มกลายเป็น ซาตาน หรือ จีชัส ก็ไม่อาจทราบได้ ไล่เชือดคู่ต่อสู้ที่ไม่มีทางรอดเเม้จะมาจากทางไหน หรือหนีไปทางไนหก็โดนโอบร้อม เข้าสังหารอย่างโหดเหี่ยม เเม้ผมเองยังรูสึกว่ามันทําไมสนุกสนานกันอย่างนี่ในการไล่ฆ่าคนอื่น เเละบางฉาก เเต้มผมจะทะลุไปถึง 400 เเละมีสองฉาก อัพถึง 550เเต่คุณ toon55 เเละ maztang ก็ไม่น้อยหน้า300 อัพเช่นเดียวกัน ยังงงเลยว่าเล่นกันไปได้ยังไงคะเเนนขนาดนั้น บางฉากเล่นฉายเดี่ยว ฆ่าเเปดคนในสองเกม เลย เพื่อนๆอยู่เฉยๆทําให้ช่วงเวลานั้นผมไม่รูสึกะไรเลยในหัว รู้อย่างเดียวว่า ต้องฆ่าให้มากที่สุดฆ่าให้เร็วที่สุด ต้องยิงที่หัวเท่านั้น ต้องโอบล้อมเข้าสังหาร ถึงจะไม่ได้เข้าสังหารเอง ก็ดูสถานการณ์ เเละสังลูกทีมเข้าเชือดเหยื่อ มันเป็นความรู้สึกที่เเย่มากๆในการเล่นเพราะรูสึกว่าตัวเองนนั้นซึมลึกเข้าไปในเกมมากเกินไปเเล้ว ในชีวิตนี้ยังไม่เคยอินไปกับเกมมากขนาดนนี้เลยมันช่างเป็นความทรงจําที่ยอดเยี่มมากๆในการเล่นคืนนนั้น เเละยอดเเย่ด้วยที่ตัวเองรูสึกว่า ยังมีอีกด้านหนึ่งที่เเอบซ่อนอยู่พายในตัวเองเเม้เเต่เวลาหัวเราะยังรูสึกว่าเราทําไมหัวเราะเเบบนั้นว่ะ เพราะได้เฝ้ามองเพื่อนร่มทีม เข้าเก็บกวาดเหยื่อที่ยังตกค้างเเละไม่มีทางสู้ได้ๆเเต่ตั่งหลัก รอเวลาตายอย่างเดียว จนเวลาล่วงเลยมาถึง ตี 5:40 พวกเรา ก็เเยกย้ายกันนอน
เเต่เหตุการณืที่ว่ายังไม่หมดไปจากผมผมยังคงเล่นต่อไปถึง เจ็ดโมง ถึงเข้านอน เเต่เหตุการณืนั้น ก็ได้ย้อน เข้ามาอีกครั่งในความฝันของผม คีนนั้นผมฝันว่า ได้เข้าเล่นกันเเบบของจริง ในความฝันนั้นมันน่ากลัวมากๆ เเละสมจริงสุด เหมือนกับในเกมครับ ทําให้คืนนนั้นนอนไม่ค่อย หลับเลย เเถมภาพในเกมยังคงเหลืออยู่ในสมองด้วย ครับ เพื่อนๆก็ระวังตัวด้วยน่ะครับเดี๋ยวจะเป็นเเบบผม เล่นเกมให้พอดีๆก็เเล้ว กัน ครับ จะได้ไม่ต้องเจอเเบบผมครับ ใครมีประสบการณืเล่นเกมอัน ยอดเยี่ยม หรือ ยอดเเย่ในเเนวๆนี้ก้เเบ่งปันกันบ้างน่ะ ครับ หรือ ว่าผมจะเป็นเพียงคนเดียว....timegame :ohmygod

Edited by timegame, 17 November 2006 - 02:16 PM.

#2 what_tum

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 November 2006 - 02:26 PM

สงสัยฆ่าไปเยอะ วิญญาณลยตามมาเข้าฝัน 555 แซวล่นนะคร้าบ อยากเก่งบ้างจัง ตายคนแรกตลอดเลย แต่ก็มันคร้าบบ :555

#3 Pretoe

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 November 2006 - 02:37 PM

อยากลองมั่งอะ ยังไม่เคยออนเลย กำลังหาวิธีอยู่ว่าจะต่อเข้ากับ net ที่บ้านยังไง :numairu:

#4 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 17 November 2006 - 03:12 PM

ง่าโหดขนาดนั้น :blur

แต่เมื่อวานแล่น offline coop กับเพื่อนพอตอนเช้าเพื่อนบอกฝันเจอ berserker 3 ตัวไล่ชน :aha:

#5 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

• Royal Executive Members

Posted 17 November 2006 - 04:52 PM

GOW มันเป็นเกมที่เล่นแล้วติดลมไม่อยากเลิกจิงๆครับ :her

#6 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 November 2006 - 05:23 PM

เล่นซะเก็บเอาไปฝันเหมือนคุณ Sillycabon เลย โดนปืนเลเซอร์ ติ๊ดๆ ตูม ผมไม่ได้เอาไปฝันอ่ะ แต่นอนไม่หลับ อยากลุกจาเตียงมาเล่นต่อตลอดเลย เลยต้องท่องไว้ พรุ่งนี้ทำงานๆๆๆ :cry2

#7 diablo360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:i like play game console as ps3 , xbox360 ... my dream comes true when i finished my study... now i have money to play this game amd more accessary for my hobby.. see u ..ya..
    now i'm finished study to be a surgeon... i like play game.. and now i already have a psp... load game for play...

Posted 17 November 2006 - 06:18 PM

:ah :ah เหมือนตอนที่ผมเล่น BF เลย :aha: :aha:

#8 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 November 2006 - 10:17 PM

:555 ถ้าคืนนี้ยิงตูดผมอีกเดี๋ยวจะตามไปหลอกซะให้เข็ดเลย :ohmygod แต่เมื่อวานไม่ไหวจริงๆโดนสอยร่วงเป็นนกอย่างเดียวเลย :ohno

#9 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 November 2006 - 05:11 PM

เล่นทีมเดียวกับพี่โอ๋ ก็ดีเหมือนกันครับ
ได้อารมณ์ดี
เพราะแก เล่นเป็นแผน มากๆ

5 5
มันส์ดีครับ

#10 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 November 2006 - 03:26 PM

โหดสุดยอดเลยครับ พี่น้อง :ah

#11 zample

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 03 December 2006 - 01:54 PM

หลังจากวันนั้นที่พี่โอ๋ประสบการณ์

วันนี้มาถึงพี่โอ๋ โหดขึ้นเยอะเป็นกองเลย เจอเป็นร่วงๆ :ohmygod