`

Jump to content

มึง กล้า มา กู ก็ กล้า เอา

39 replies to this topic

#21 devilmaydie_OK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 May 2009 - 09:08 AM

มองต่างมุม ...

ผมว่าที่หงส์ไม่ได้แชมป์ เพราะ ตบเด็กไม่เก่ง คือ ไปเสมอ กับทีม กลางตารางซะเยอะ

ไม่ได้แพ้ manu . ซักนัด หรือ ทีม big4 ทีมไหนเลย

หงส์ฤดูกาลหน้าถ้า ตบเด็กเก่งๆ อย่างต่อเนื่อง โอกาส ได้แชมป์ก็มีสูง ... เหมือนกัน ..

#22 nismo_silvia

God bless me !

• Royal Executive Members

Posted 13 May 2009 - 10:48 AM

ผมอยากได้ ฮิกัวอิน อ่ะ กองหน้าเทคนิค หงษ์ไม่ค่อยจะมี

#23 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 13 May 2009 - 02:07 PM

QUOTE (nakharin @ May 12 2009, 09:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห ถ้าได้เตเบชไปนะ

"ปีหน้า กรูจะคว้าแชมป์" 5555+

เอางี๊เรยดีกว่า

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ถ้าฤดูกาลหน้า หงส์คว้าแชมป์พรีเมียร์ลีคได้เป็นครั้งแรก

กระผม Nakharin จะขอพาแฟนหงส์ในบอร์ดนี้ทุกคน

ไปเลี้ยงเนื้อย่างโคขุนโพนยางคำ แบบไม่อั๊น !!!

ใครอยากกินอะไรสั่ง สุรา เบียร์ ตามใจ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ผมขอรับผิดชอบคนเดียวเอง

ลงชื่อรับทราบ โดยทั่วกัน

โถๆๆ พี่ครับ

ปีนี้อีก4แต้มเอาให้แน่นอนก่อนดีกว่านะครับ

ส่วนปีหน้า เห็นพวกพูดอย่างงี้ทีไรโดนทุกทีนะครับ

พี่คิดว่าทีมพี่จะได้แชมป์ทุกถ้วยทุปีเลยรึยังไงครับ

เพียงแต่คุณพี่เกิดมาในยุคแมนยุ่ยยิ่งใหญ่พอดี

ทีมอื่นเลยเป็นขนมไป วันใดวันหนึ่งมันร่วงขึ้นมาหวังว่าพี่จะยังพูดดีอยู่นะครับ

ไม่มีทีมไหนยิ่งใหญ่ตลอดกาลหรอกนะครับ ขนาดฟอเรส ยิ่งใหญ่มากๆแชมป์ยุโรปตั้งหลายสมัย

ตอนนี้ร่วงไปไหนไม่รู้

แล้วอีกเรื่องนึง

ข้องใจนานแล้ว

ไอ้แชมป์สโมสรโลกนี่ทำไมชอบพูดกันจังครับ

มิลาน มาดริด เซาเปาโล หรือทีมได้เค้าไม่เห็นโม้กันเลยว่ากูได้แล้วโว้ย

ทีมกูเก่งที่สุดในโลก

เข้าใจว่าลีคอังกฤษมีสี่ถ้วยให้ลุ้น ซึ่งก็มากกว่าลีคอื่นอยู่แล้ว

แต่ดันทะลึ่งนับถ้วยสโมสรโลกเข้าไปอีก

คุยเหลือเกินปีนี้กูจะเอา 5 แชมป์

เดชะบุญนะที่ไม่นับคอมมิวนิตี้ ชิลด์เข้าไปด้วย

และถ้วย ซูเปอร์คัพ ดีนะที่ไม่ได้ ไปแพ้เซนิต

ไม่งั้นไปกันใหญ่แล้ว ปีเดียวได้ 7 แชมป์เลยโว้ย

ทีมกูเก่งสุดในโลกแล้ว 555+

#24 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 13 May 2009 - 03:29 PM

อย่าซีเรียสเลยครับเค้าแซวกันเล่นๆขำๆเฉยๆน่ะผมว่า อาจดูแรงไปบ้างแต่มันเป็นสีสันของการเชียร์บอลนะครับ

QUOTE (plain @ May 13 2009, 02:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วอีกเรื่องนึง

ข้องใจนานแล้ว

ไอ้แชมป์สโมสรโลกนี่ทำไมชอบพูดกันจังครับ

มิลาน มาดริด เซาเปาโล หรือทีมได้เค้าไม่เห็นโม้กันเลยว่ากูได้แล้วโว้ย

อันนี้จริงๆเค้าก็เป็นข่าวกันนะครับแต่บ้านเราเขาสนใจพรีเมียร์กันมาก+สื่อมวลชนอังก
ฤษเค้าประโคมข่าว
บ้านเราแปลข่าวมาจากเขาอีกทีมันเลยดู เวอร์ไปเป็นธรรมดาครับ

ทีมกูเก่งที่สุดในโลก

เข้าใจว่าลีคอังกฤษมีสี่ถ้วยให้ลุ้น ซึ่งก็มากกว่าลีคอื่นอยู่แล้ว

แต่ดันทะลึ่งนับถ้วยสโมสรโลกเข้าไปอีก

คุยเหลือเกินปีนี้กูจะเอา 5 แชมป์

คนที่คุยๆกันเนี่ยก็แฟนๆใส่ไข่ใส่ลมไปทั้งนั้นแหละครับ เพื่อเพิ่มสีสันนะ ตอนปีที่หงส์ได้ทริปเบิลแชมป์
ตอนโอเว่นได้บัลลงดอร์ หรือเมื่อตอนต้นฤดูกาลนี้ที่บอกว่าจะเป็นแชมป์ ก็ใช่ย่อยเมื่อไหร่ละครับ อิอิ

เดชะบุญนะที่ไม่นับคอมมิวนิตี้ ชิลด์เข้าไปด้วย

และถ้วย ซูเปอร์คัพ ดีนะที่ไม่ได้ ไปแพ้เซนิต

ไม่งั้นไปกันใหญ่แล้ว ปีเดียวได้ 7 แชมป์เลยโว้ย

ทีมกูเก่งสุดในโลกแล้ว 555+

แหมๆรักจะดูบอล มันต้องเจอคำเสียดสีเป็นธรรมดาครับ ทำใจให้ตลกกับคำเสียดสีเถอะครับ ชีวิตจะมีความสุขนะ 875328cc.gif

#25 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 13 May 2009 - 04:34 PM

5555+ พี่ Indy Hell ในบอร์ดเรา

ยังมีคนหลุด ๆ เข้ามาเครียดได้อีกเนอะ

เขาคงไม่รู็ว่าตรงนี้เป็นยังไง แซวกันขำ ๆ ยังไง

ถ้าจะเอาเครียดไป manager หรือไปที่อื่นเถอะครับ ^^

ปล. ผมไม่เคยดูถูกทีมอื่นนะครับ

#26 chevalier

• Interests:xbox &amp; PS3

Posted 13 May 2009 - 04:54 PM

ไม่อยากให้เตเบซเลยอ่า เค้าชอบเตเบซ

#27 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 13 May 2009 - 05:02 PM

อยากเห็นเตเบซไปลิเวอร์ครับ
ยิ่งอ่านข่าวเฮียแกแล้ว ยิ่งรู้สึกอยากให้แกเล่นใน Premiere League ต่อ
แต่ไม่อยากเห็นแกไปเล่นให้ Man City (เพราะผมว่าเจ้าของ ManCity มันเพ้อเจ้อไปหน่อย)

#28 nickname026

Posted 13 May 2009 - 05:40 PM

ว่าแต่คืนนี้แมนยูจะจ่อแชมป์ ตอนกี่โมงครับ yoyo_37.gif

#29 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 13 May 2009 - 06:14 PM

- -" วันนี้มีเตะเหรอ

แมทต์ตกค้างซินะ ชนะก็หกแต้ม ชิมิ yoyo_37.gif

คืนนี้กองเชียร์+กองแช่ง พร้อมนะครับ yoyo_57.gif

#30 nickname026

Posted 13 May 2009 - 07:29 PM

QUOTE (nakharin @ May 13 2009, 06:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
- -" วันนี้มีเตะเหรอ

แมทต์ตกค้างซินะ ชนะก็หกแต้ม ชิมิ yoyo_37.gif

คืนนี้กองเชียร์+กองแช่ง พร้อมนะครับ yoyo_57.gif

เช็คเวลามาละ ตีสองตรงช่องทรูสปอร์ต 1 ครับ เตะวีแกน yoyo_55.gif

#31 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 13 May 2009 - 10:35 PM

ขอให้ศิษย์ล้างครู อิอิ สตีฟ บรู๊ซ 07baa27a.gif
แล้วปีหน้าผมจะไปกินเนื้อย่างนะคุณ nakharin ^^

#32 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 13 May 2009 - 10:44 PM

คืนนี้สู้เฟ่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย yoyo_26.gif

#33 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 13 May 2009 - 11:43 PM

นอน ละครับ

ต้องตื่น ตี 5ไปทำงาน

หวังว่า จะไดข่าวดี ก่อนไปทำงาน นะ

ผมเชียร์แมนยู นะ

คืนนี้

5555555555555

#34 Tns Srjj

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 14 May 2009 - 04:08 AM

โย้วๆ ชนะ 2-1 ไปแล้ว yoyo_77.gif
กองแช่งทำได้แต่แช่งทำอะไรไม่ได้ yoyo_21.gif
เย้เย้อีกแต้มเดียว yoyo_37.gif

Edited by Tns Srjj, 14 May 2009 - 04:08 AM.

#35 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 14 May 2009 - 04:55 AM

เศร้า

#36 BGM

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 May 2009 - 10:52 AM

เตเบสอีกแล้ว มาหงส์เถอะครับ

ถ้ามานี้ถือว่าหงส์ได้ตัวยิงเทพเพิ่มอีกตัวแล้วยังไปตัดขาผีแดงอีกข้าง

ชั่วโมงนี้หงส์ต้องล่าเตเบสเท่านั้นครับ ให้มาสเค่กับอินซัวไปช่วยคุยก็ได้ มามะเตจัง

#37 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 May 2009 - 11:39 AM

QUOTE (Indyhell @ May 14 2009, 04:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เศร้า

ผมว่าพลังพี่เสื่อมแล้วครับ yoyo_77.gif

#38 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 14 May 2009 - 03:32 PM

#39 Indyhell

Posted 14 May 2009 - 04:26 PM

QUOTE (Dr.T @ May 14 2009, 11:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าพลังพี่เสื่อมแล้วครับ yoyo_77.gif

55555555

เอาน่า ขอหน้าด้าน ลุ้น เสาร์นี้ ครั้ง สุดท้าย yoyo_77.gif yoyo_73.gif

#40 itti079

Posted 15 May 2009 - 08:57 AM

รอกินปีหน้าด้วย yoyo_24.gif