`

Jump to content

[RE5] ปืนที่เก็บได้ในเกมมีอะไรบ้างเหรอครับ

1 reply to this topic

#1 Pry

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 May 2009 - 02:28 AM

คือจะเก็บachievement ไอ้ที่ให้เราเก็บปืนให้ครบอ่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าผมข้ามอันไหนไปป่าว เพราะตอนนี้อัพปืนจนmaxหมดแล้ว

ปล.แถมนิดนึงครับ ไข่ทองเก็บที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

#2 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 May 2009 - 10:52 AM

เรื่องลายละเอียดของปืนเยอะมากเลยคับ

เพราะมีทั้งที่สามารถเก็บได้เองตามฉาก , ปลดล็อคจากการอัพเกรตปืนบางชนิดจนเต็ม และ ปลดล๊อคจากการจบภายในเวลาที่กำหนด

แต่ส่วนใหญ่ ปืนที่เก็บได้ตามฉาก จะเป็นปืนระดับแรกๆของแต่ละประเภท ได้แก่ ปืนพก ปืนกล ลูกซอง ไรเฟริน และ แม็กนั่ม

ส่วนเรื่อง ไข่ทอง ก็ต้องเน้นหาในฉาก 3-1 น่ะคับ เพราะส่วนใหญ่ผมจะได้มาจากที่นั่น (บนฝั่งที่ให้เก็บตบรา BSAA ที่มีแต่น้องไก่แต่ไม่มีพวกมาจินี่เลย )

มั้ง....อิอิ