`

Jump to content

[Demon's souls]คำถามที่พบบ่อย

62 replies to this topic

#21 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

• Royal Executive Members

Posted 17 May 2009 - 08:51 AM

ต่อด้วย 4,5 เลยครับ yoyo_24.gif

#22 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 31 May 2009 - 10:08 PM

.....เหลืออีก2โลกเราคงไม่ทำต่อแล้วนะคะ เหนื่อยอ่าเหอๆๆ กระแสเกมนี้ดูแผ่วๆไปแล้วด้วย yoyo_35.gif

#23 KillerQ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 02 June 2009 - 03:36 AM

อธิบายได้ดีมากครับ ขนาดผมเล่นจบหลายรอบมานั่งอ่านยังเพลินเลย เป็นข้อมูลที่ดีมากสำหรับมือใหม่
ปล.อยากเห็นตัวเป็นๆ ของคนให้ข้อมูลจังว่าเป็นจะได ญ หรือ ช
อิ อิ ^ _ ^

#24 grasfersia

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2009 - 01:32 PM

บอส ไนท์ยักษ์ มันมีอะไรดรอปมั้ยครับพอดีเพิ่งฆ่าได้พอไปกดก็ได้โซลมาแค่นั้นรึป่าวครับ แล้วเวทเดธคลาวด์นี่ได้เรียนตอนไหนอะครับ

#25 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2009 - 03:27 PM

QUOTE (grasfersia @ Jun 3 2009, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บอส ไนท์ยักษ์ มันมีอะไรดรอปมั้ยครับพอดีเพิ่งฆ่าได้พอไปกดก็ได้โซลมาแค่นั้นรึป่าวครับ แล้วเวทเดธคลาวด์นี่ได้เรียนตอนไหนอะครับ

บอสจะดรอปแค่หินโซลของมันแค่นั้นครับ ส่วนเวทย์นั้นต้องเอาหินโซลบอสMaiden Astrea บอสสุดท้ายด่าน5 ไปเรียนครับ

ย้ำว่าเรียนนะครับ ไม่ใช้กดใช้ โซลบอสห้ามกดใช้เด็ดขาดนอกจากจะเรียนเวทย์หรือต่ดาบครบแล้ว กดใช้แล้วได้โซลนิดหน่อยไม่คุ้มครับ

#26 grasfersia

เซียนเกม

Posted 03 June 2009 - 04:23 PM

QUOTE (libertica @ Jun 3 2009, 03:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บอสจะดรอปแค่หินโซลของมันแค่นั้นครับ ส่วนเวทย์นั้นต้องเอาหินโซลบอสMaiden Astrea บอสสุดท้ายด่าน5 ไปเรียนครับ

ย้ำว่าเรียนนะครับ ไม่ใช้กดใช้ โซลบอสห้ามกดใช้เด็ดขาดนอกจากจะเรียนเวทย์หรือต่ดาบครบแล้ว กดใช้แล้วได้โซลนิดหน่อยไม่คุ้มครับ

ขอบคุณครับ

**ถามอีกนิดนึงครับ มังกรพ่นไฟตัวสีแดง ถ้าผมใช้เวท soul arrow ยิงมัน มันจะตายมั้ยครับกะว่าจะลองฆ่ามันด่าน 1-2 อะครับ ตอนนี้เล่น royal อยู่อยากได้เกราะใหม่อะครับหาจากไหนดี ต้องอัพ stat อันไหนหรอครับที่เพิ่มแถบสีเขียว

Edited by grasfersia, 03 June 2009 - 06:06 PM.

#27 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 05 June 2009 - 02:40 AM

QUOTE (taepoppuri @ May 10 2009, 09:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คำถามที่พบบ่อยติดทอปเทม ลืมไปได้ไงนี่เรา yoyo_71.gif editไม่ได้อีก ไม่ได้จะปั๊มนะคะลืมจริงจัง

ปราบบอสไนท์ยักษ์แล้วไปต่อด่าน1-3ไม่ได้
-คือหมอกมันกั้นไว้ บอกว่าต้องการโซลที่ยิ่งใหญ่ เราก็ต้องไปปราบบอสใหญ่ของด่านไหนก็ได้ค่ะ ปราบแล้วมันจะบอกด้วยว่าหมอกจะไม่กั้นเราไว้แล้ว

ผมไปฆ่าบอสแมงมุม2-1แล้วยังเข้าไม่ได้เลยครับ หรือบอสใหญ่ที่ว่าคืด บอสสุดท้ายในแต่ละเสาครับ 4-4 , 2-4 ,เปล่าครับ

#28 MishimoO

Posted 05 June 2009 - 03:28 PM

QUOTE (grasfersia @ Jun 3 2009, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ
**ถามอีกนิดนึงครับ มังกรพ่นไฟตัวสีแดง ถ้าผมใช้เวท soul arrow ยิงมัน มันจะตายมั้ยครับกะว่าจะลองฆ่ามันด่าน 1-2 อะครับ ตอนนี้เล่น royal อยู่อยากได้เกราะใหม่อะครับหาจากไหนดี ต้องอัพ stat อันไหนหรอครับที่เพิ่มแถบสีเขียว

ตายครับ แต่ชาติหนึ่งหนะครับกว่าจะตาย ลองหากระทู้ก่อนหน้าดูครับมีวิธีฆ่ามันอยุ่ ใช้ deathCloud ไม่ก็ rage of god ครับง่ายๆ
ส่วน เกราะเล่นไปเรื่อยๆก็เจอเองครับ แต่ royal ไม่ต้องไปสนในเรื่องเกราะมากครับ เพราะมันใส่ได้แต่เกราะเบา ถือเกราะหนักก็กลิ้งไม่ไหว สายเวท ไปเน้นอย่างอื่นจะดีกว่าครับ เช่นหา คทาเจ๋งๆ Insanity
Catalyst หรือ Talisman of Beasts จะดีกว่า หาเวทใหญ่ไว้ใช่ เช่น fire storm, rage of god หรือ moving arrow, total protection, One Time Revival

QUOTE (morningglory @ Jun 5 2009, 02:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไปฆ่าบอสแมงมุม2-1แล้วยังเข้าไม่ได้เลยครับ หรือบอสใหญ่ที่ว่าคืด บอสสุดท้ายในแต่ละเสาครับ 4-4 , 2-4 ,เปล่าครับ

ต้องเป็นบอสสุดท้ายของแต่ละ world ครับ เช่น 2-3, 3-3,4-3,5-3

#29 MishimoO

Posted 05 June 2009 - 03:50 PM

QUOTE (MishimoO @ Jun 5 2009, 03:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วน เกราะเล่นไปเรื่อยๆก็เจอเองครับ แต่ royal ไม่ต้องไปสนในเรื่องเกราะมากครับ เพราะมันใส่ได้แต่เกราะเบา ถือเกราะหนักก็กลิ้งไม่ไหว สายเวท ไปเน้นอย่างอื่นจะดีกว่าครับ เช่นหา คทาเจ๋งๆ Insanity
Catalyst หรือ Talisman of Beasts จะดีกว่า หาเวทใหญ่ไว้ใช่ เช่น fire storm, rage of god หรือ moving arrow, total protection, One Time Revival

โทษทีครับ ลืมไปว่า Royal ไม่จำเป็นต้องเป็น เวทครับ มันเปลี่ยน status ภายหลังได้ เดี๋ยวจะ spoil ให้เป็น นักเวทไป ส่วนเกราะที่แนะนำก็มี
- Brushwood set พลังป้องกันเยอะสุดแล้ว ได้จาก ฆ่า Biorr หรือ blue dragon 1-4 หรือ ประตูซ้าย 1-1 แต่ต้องเป็น white or black world tendency ก่อน
- Gloom set กันพวกสถานะผิดปกติได้ดีสุด ได้จากการฆ่า Yurt
ส่วนโล่นี่สำคัญเหมือนกัน ผมใช้แต่ Adjudicator's Shield +5 มันเพิ่ม HP ดีนักแล ลองดูเรื่อง DamageCut% ด้วยนะครับ ดูจากในนี้เอาดีกว่า http://demonssouls.wikidot.com/shield
อย่าไปกันมากถ้าไม่จำเป็น กลิ้งหลบเอาดีกว่า เพราะใช้โล่กัน stamina ลดเยอะมาก เอา stamina ไป ฟันมันดีกว่า

#30 grasfersia

เซียนเกม

Posted 05 June 2009 - 04:42 PM

ถามนิดนึงครับ พอดีเก็บชุด Brushwood ครบเซตเลยด่าน 1-1 แต่ใส่แล้ววิ่งไม่ได้เลยอะครับทำไงดี แล้วคนขายของพวกชุดเกราะอยู่ด่านไหนบ้างครับ ด่าน 1-1 เคยพบครั้งนึงแล้วพอไปหาอีกหายไปไหนเเล้วไม่รุ้

#31 หยิกหยอย

Posted 05 June 2009 - 05:03 PM

ที่ใส่แล้ววิ่งไม่ได้เพราะน้ำหนัก equip มันเกินครั่งครับ ต้องอัพ endurance เพิ่มครับถึงจะแบกน้ำหนักได้เพิ่ม

ส่วนคนขายชุดเกราะ 1-1 สงสัยไปอยู่ 1-2 แล้วมั้งครับ อยู่ทางเดินใต้หอคอยครับ สุดทางเลย

#32 grasfersia

เซียนเกม

Posted 06 June 2009 - 08:51 AM

ด่าน 1-3 อะครับผมลองอ่านแล้วที่บอกว่าให้ไปปราบบอสด่านอื่นก่อน ผมก็ไปปราบบอสด่าน 2-1 แล้วกลับมาก็ยังเปิดประตูไม่ได้เลยอะครับทำไงดี แล้วด่าน 4-1 ไอ้กระดูกตัวดำๆถือดาบ 2 มือฆ่ามันยังไงดีอะครับ มันฟันทีนึงแทบตายเลย

#33 หยิกหยอย

Posted 06 June 2009 - 11:36 AM

บอสใหญ่ ของแต่ละด่าน 2-4 3-4 4-4 ครบ ส่วนกระดูกดำ หนีครับ หรือเอาเพื่อนไปลุม หรือ ต้องเวลสูงๆครับ

#34 Torita

จบซะที

Posted 06 June 2009 - 12:14 PM

QUOTE (grasfersia @ Jun 6 2009, 08:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ด่าน 1-3 อะครับผมลองอ่านแล้วที่บอกว่าให้ไปปราบบอสด่านอื่นก่อน ผมก็ไปปราบบอสด่าน 2-1 แล้วกลับมาก็ยังเปิดประตูไม่ได้เลยอะครับทำไงดี แล้วด่าน 4-1 ไอ้กระดูกตัวดำๆถือดาบ 2 มือฆ่ามันยังไงดีอะครับ มันฟันทีนึงแทบตายเลย

ต้องมีโซลบอสใหญ่ครับ ของด่าน 2 , 3 , 4 , 5 ด่านไหนก็ได้ ต้องผ่านบอสทั้ง 3 ตัวในด่านนั้นๆ

ไอ้กระดูกดำ ผมยิงเวทย์ห่างๆเอาครับ

#35 acc

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 20 June 2009 - 05:03 PM

ด่าน 1-4 ครับ มังกรที่พ่นไฟพอเรายิงมันแล้วมันจะหนีไป แล้วเมื่อเดินต่อไปจะเจอมันเกาะแล้วพ่นไปใส่ ต้องวิ่งหรือทำยังไงค่อยจะผ่านมันไปได้ครับ โดนเผาตายหลายรอบแล้วครับ

#36 thelordofthelinks

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 August 2009 - 04:54 PM

ขอบคุณมากๆครับ เพิ่งมาเห็น กระทู้ดีจัง

#37 taepoppuri

Posted 22 August 2009 - 04:53 PM

QUOTE (acc @ Jun 20 2009, 05:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด่าน 1-4 ครับ มังกรที่พ่นไฟพอเรายิงมันแล้วมันจะหนีไป แล้วเมื่อเดินต่อไปจะเจอมันเกาะแล้วพ่นไปใส่ ต้องวิ่งหรือทำยังไงค่อยจะผ่านมันไปได้ครับ โดนเผาตายหลายรอบแล้วครับ

กะระยะวิ่งไปดีๆไม่ตายค่ะ ลองสังเกตดูดีๆ ให้วิ่งเลียบผนังนะคะ ถ้าเราจำไม่ผิด เสกคาถากันไฟไว้ก่อนกันเหนียวก็ได้

อีก1วิธี ขนธนูไปเยอะๆ สอยมันซะจนกว่าจะตาย

ป.ล.หน้าแรกก็มีค่ะ - -"

#38 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 August 2009 - 03:30 PM

ลองอ่านๆดูแล้ว คนทำเกมนี่มันเจ๋งจริงๆ รายละเอียดเกมหน้าเล่นมากเลย

#39 yapramard

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:Movie Game

Posted 07 September 2009 - 03:53 PM

คุณเต้น่าจะทำให้ครบนะครับ อีกสองด่านเท่านั้นเอง ไม่เสียดายเหรอครับทำมาขนาดนี้แล้ว ;O

บทความคุณเต้ช่วยผมมากมาย

เป็นกำลังใจให้นะครับ

#40 taepoppuri

Posted 15 October 2009 - 05:52 AM

QUOTE (yapramard @ Sep 7 2009, 03:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณเต้น่าจะทำให้ครบนะครับ อีกสองด่านเท่านั้นเอง ไม่เสียดายเหรอครับทำมาขนาดนี้แล้ว ;O

บทความคุณเต้ช่วยผมมากมาย

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ตอนนี้กลับมาว่างแล้วค่ะ มีเวลาทำต่อแต่............

ลืมไปหมดแย้ว yoyo_33.gif