`

Jump to content

[Demon Soul] ตายในร่างเนื้อเกมสมันจะยากขึ้น อย่างงี้พอผมได้ร่างเนื้อมานี่ กระโดดฆ่าตัวตายใน Nexus เลยจะได้มั้ยครับ

21 replies to this topic

#1 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 May 2009 - 08:09 PM

คำถามล่าสุดครับ
ที่ว่าตายในร่างเนื้อเกมสมันจะยากขึ้น อย่างงี้พอผมได้ร่างเนื้อมานี่ กระโดดฆ่าตัวตายใน Nexus เลยจะได้มั้ยครับ

คำถามก่อนหน้า
Sage Freke มันอยู่ 3-1 ตรงหลืบไหนหรอครับ

จะหากุญแจชั้น 2 ของ 3-1 ได้จากไหนครับ

Edited by winny6969, 10 May 2009 - 11:15 PM.

#2 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 09 May 2009 - 08:33 PM

อยู่ด่าน3-2ครับท่าน คลิกเพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติมครับ

#3 winny6969

Posted 09 May 2009 - 08:40 PM

QUOTE (libertica @ May 9 2009, 08:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณครับ ขอเปลี่ยนถามอีกทีนะครับ สำหรับข้อนี้ผมคงอีกยาวกว่าจะทำได้

#4 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 May 2009 - 08:55 PM

ง่า อธิบายยาก มันจะมีบันได้ขึ้นและลงติดกันค่ะ สำรวจให้ดี บางทีจะพลาดไปเพราะด่านนี้มันมืด

#5 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 09 May 2009 - 09:18 PM

QUOTE (taepoppuri @ May 9 2009, 08:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ง่า อธิบายยาก มันจะมีบันได้ขึ้นและลงติดกันค่ะ สำรวจให้ดี บางทีจะพลาดไปเพราะด่านนี้มันมืด

ตามนี้เลยครับ ด่านนี้มึนมาก ตอนลงหรือขึ้นบันไดต้องค่อยๆเดิน บางทีเราวิ่งอย่างเดียวจนไม่รู้ว่ามีชั้นอื่นๆอยู่ตรงนั้นด้วย และทำให้พลาดบางชั้นไป ต้องค่อยๆสำรวจให้ดีๆครับ

เฮียแกจะติดอยู่ในคุกนะครับ ลองเดินหา ส่วนกุญแจช่วยก็อยู่ตรงหอคอยทางขวาที่เราไปฆ่าลูกน้องบอสน่ะครับ(ไม่รุ้ว่าปราบบอสไป
แล้วยัง)

#6 winny6969

Posted 09 May 2009 - 09:21 PM

QUOTE (libertica @ May 9 2009, 09:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามนี้เลยครับ ด่านนี้มึนมาก ตอนลงหรือขึ้นบันไดต้องค่อยๆเดิน บางทีเราวิ่งอย่างเดียวจนไม่รู้ว่ามีชั้นอื่นๆอยู่ตรงนั้นด้วย และทำให้พลาดบางชั้นไป ต้องค่อยๆสำรวจให้ดีๆครับ

เฮียแกจะติดอยู่ในคุกนะครับ ลองเดินหา ส่วนกุญแจช่วยก็อยู่ตรงหอคอยทางขวาที่เราไปฆ่าลูกน้องบอสน่ะครับ(ไม่รุ้ว่าปราบบอสไป
แล้วยัง)

มันมีบอสด้วยหรอครับเนี่ย เดินหา 2 รอบ ตายไปอี 2-3 ที ไม่มีอะไรเปลี่ยนปลงเลย

#7 libertica

Posted 09 May 2009 - 09:33 PM

บอสด่านนี้Fool's Idolน่ะครับ ที่เป็นแม่มดลอยลงมาในโบสถ์น่ะครับ

#8 winny6969

Posted 09 May 2009 - 09:41 PM

QUOTE (libertica @ May 9 2009, 09:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บอสด่านนี้Fool's Idolน่ะครับ ที่เป็นแม่มดลอยลงมาในโบสถ์น่ะครับ

คือ จะมาเล่นฉากนี้มันบังคับว่าผมต้องผ่านฉากไหน หรือมีของอะไรมาก่อนป่าวครับ ตอนนี้เล่นผ่านฉาก 1-1 1-2 ฆ่า Towe Knight แล้วว่าจะมาหา Sage Freke ทำเวทย์ Total Protect แต่ติดฉากนี้มา หลาย ชม.แล้วหาอะไรไม่เจอเลย ไม่ว่าจะบอส หรือ Sage

บอส มันอยู่ชั้นไหนหรอครับ Sage ด้วยครับ มึนๆๆ

#9 taepoppuri

Posted 09 May 2009 - 10:07 PM

ก็มาแบบนั้นเลยก็ได้ค่ะ
sage frekeมันจะอยู่ในห้องขังที่มีแสงสีขาวๆลอยอยู่ค่ะ
แต่ก่อนอื่นจะเอาเค้าออกมาได้ต้องไปเอากุญแจแถวๆห้องบอสก็
เอาเป็นว่าให้ลงมาให้ได้ชั้นล่างสุดค่ะ จะเจอมอนที่เป็นก้อนเนื้อมีแขนขาเยอะๆ ถึงจุดนั้นก็น่าจะหาทางไปต่อได้แล้ว
กุญแจจะแขวนอยู่ตามผนังนะคะ มันมืดบางทีก็ไม่เห็น
สำรวจละเอียดๆค่ะ เพราะมันมืดทำให้บางทีเราไม่เห็นทางไปต่อ เพราะแสงมันไปไม่ถึง ต้องเดินให้ทั่วๆ ไม่งั้นจะเห็นมืดๆก็นึกว่าทางตัน

#10 libertica

Posted 09 May 2009 - 10:24 PM

กลัวจะเสียเวลาครับ พอไปลุยไปถึงหน้าโบสถ์หลังเครื่องิยงธนูแล้ว แนะนำว่า

ให้หาทางขึ้นไปหอคอยโบสถ์ทางขวาก่อน

กุญแจช่วยFreekอยู่ที่นั่นและตัดสินใจต่อครับ ไม่อยากSpoil yoyo_55.gif

#11 winny6969

Posted 10 May 2009 - 05:40 PM

QUOTE (libertica @ May 9 2009, 10:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กลัวจะเสียเวลาครับ พอไปลุยไปถึงหน้าโบสถ์หลังเครื่องิยงธนูแล้ว แนะนำว่า

ให้หาทางขึ้นไปหอคอยโบสถ์ทางขวาก่อน

กุญแจช่วยFreekอยู่ที่นั่นและตัดสินใจต่อครับ ไม่อยากSpoil yoyo_55.gif

รบกวนอีกทีนะครับ คือ หามันไม่เจอจริงๆ ชั้น Sage Freke มันมีอะไรเป็นจุดสังเกต หรอครับ จนปัญญาหามากๆ ครับ

#12 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 10 May 2009 - 05:45 PM

ในกรงที่ Sage Freke อยุ่ ข้างในกรงจะสว่างๆๆ คับ

#13 taepoppuri

Posted 10 May 2009 - 05:56 PM

ลงมาได้ถึงชั้นล่างรึยังคะ

#14 libertica

Posted 10 May 2009 - 06:10 PM

เดานะครับ ชักจะลืมละไม่เล่นนาน กุญแจอีกอันอยู่ที่ตรงทางที่เราจะเจอหัวปลาหมึก2ตัวแล้วเป็นห้องที่เราเปิดประตูเป็นทางไปโผล่หลังเครื่องยิงธนู

กุญแจอยู่ระหว่างทางเข้าห้องนั้น2ทางลองหาดูครับ

*editแก้ไขนิดนึง มาอ่านอีกรอบงงโคตร วันนี้เมามากพิมพ์อะไรของตูเนี่ย

Edited by libertica, 10 May 2009 - 10:03 PM.

#15 taepoppuri

Posted 10 May 2009 - 07:11 PM

ในรูปนั้นน่าจะถูกแล้วล่ะค่ะ กุญแจมันมีให้เก็บในด่านนี้แหล่ะค่ะ ถ้าเปิดไทม่ได้แสดงว่าพลาดไป ไม่ได้เก็บ ลองไปตรงที่แขวนกุญแจที่คุณliberticaบอกดูค่ะ ว่าเก็บไปรึยัง
แมฟนี้อธิบายทางโคตรรรยาก
มันจะมีทางที่มีประตู2อันที่เปิดได้จากการเอากุญแจจากศพตรงที่มีเครื่องยิงธนูใช่มั้
ยคะ ระหว่าง2ประตูนั้นมีกุญแจแขวนอยู่ค่ะ

#16 winny6969

Posted 10 May 2009 - 10:44 PM

ในที่สุดผมก็หามันเจอแล้วครับ ไอ้ Sage Freke บ้า เสียเวลาหาไปร่วม 8 ชม ได้ แทบบ้า ขอบคุณ คุณ libertica และ คุณ taepoppuri มากครับ อุตส่าห์เสียสละเวลาเข้ามาตอบหลายทีมากๆ

Edited by winny6969, 10 May 2009 - 10:49 PM.

#17 libertica

Posted 10 May 2009 - 10:48 PM

ยินดีด้วยครับ 5555 yoyo_67.gif

แล้วในNexusอย่าเผลอไปทางลัดแล้วโดดเตะเฮียแกละ เดี๋ยวอดเรียนเวทย์ yoyo_11.gif

#18 blueblood

키스 키스

Posted 10 May 2009 - 11:08 PM

เข้ามาอ่าน งง ตาม yoyo_71.gif

ตาย ที่ nexus ตามด่านไม่ดำ แต่ ตัวดำ -*-

#19 winny6969

Posted 10 May 2009 - 11:18 PM

QUOTE (blueblood @ May 10 2009, 11:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้ามาอ่าน งง ตาม yoyo_71.gif

ตาย ที่ nexus ตามด่านไม่ดำ แต่ ตัวดำ -*-

สรุปว่า จะตายที่ไหน ในร่างเนื้อตัวมันก็ดำขึ้นได้หมดใช่มั้ย ครับ เหมือนไปอ่านเจอมาที่ไหนซักที่ ที่เค้าบอกว่าเกิดมาในร่างเนื้อก็โดดตึกตายไปเลย อย่าไปตายในฉากที่ไม่ใช่ Nexus หน่ะคัรบ

#20 zar

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 10 May 2009 - 11:46 PM

ถ้าตายร่างเนื้อ โลกจะดำนะ ไม่ใช่ตัวดำ yoyo_67.gif
ถ้าอยากให้โลกไหนดำ ก็เป็นร่างเนื้อตายที่โลกนั้นซ้ำ ๆ สัก 4 รอบ ก็น่าจะดำปี๋แล้วล่ะ