`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

แบตเสื่อมของ 360 มีวิธีแก้ด้วยแหล่ะที่ว่าช...

tekkenman's Photo tekkenman 09 May 2009

คือ แบต ผมเป็นไรไม่รู้ใช้แค่ไม่ถึงสามหนก็พัง คือชาร์จได้แป๊บ ๆ มันก็บอกว่าเต็มเป็นสีไฟเหลือง และพอถอดออกมันก็ใช้ได้แป๊บ ๆ ก็ดับ แต่ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน เพราะมันเป็นเรื่องบังเอิญมาก ๆ ครับ พอดีลูกน้องผมโทรศัพท์แบตมันหมด และมันไม่ได้ใช้อยู่พักนึง สรุปคือชาร์จเท่าไหร่ก็ไม่เข้า ก็เลยไปที่ร้านโทรศัพท์ เค้าเลยบอกว่าต้องกระตุ้นแบตแล้วเอาไปชาร์จได้เลย หลังจากนั้นใช้ได้ครับ ผมก็เลยเอ๊ะอาการแบบนี้มันจะใช้กับแบต 360 ได้ไหมนะ เพราะซื้อของแท้ ๆ ทำไมมันเสียไวจริง ก็เลยไปเอาลอง โอ้วววว กระตุ้นแป๊บ ๆ แล้วเอากลับมาชาร์จ ... ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ก็เลยมาแจ้งให้เพื่อน ๆ ฟัง เผื่อใครจะเจออาการแบตกาก ๆ เหมือนผม ก็ยังว่าอยู่ทำไมแบตแท้มันห่วยจัง ... ที่แท้เราใช้ไม่เป็นนี่เองแค่กระตุ้นด้วยเครื่องก็หายแระ ( เครื่องกระตุ้นแบตมือถือ ) คือกรณีนี้จะเจอกับคนที่ไม่ค่อยเล่นน่ะครับ ถ้าไม่เล่นซักพักมันก็จะชาร์จไม่เข้าเลยแบตน่ะ

ใครเจออาการนี้ลองใช้ดูนะครับ เจ๋งดีหายเฉยเลย yoyo_55.gif

RTS's Photo RTS 09 May 2009

มีอยู่อันนึงอ่ะค่ะ
แล้วเครื่องกระตุ้นแบตนี่มันเป็นยังไงอ่ะค่ะ
หรือต้องไปที่ร้านมือถืออย่างเดียว

Eaak 49's Photo Eaak 49 09 May 2009

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

jaysudster's Photo jaysudster 09 May 2009

เครื่องกระตุ้นนี่มันเป็นไงครับ แบตมือถือพ่อผมก็เป็นเหมือนกัน

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 09 May 2009

ตาตู๋เปงเมือนกันเลย กระตุ้นไงน้อ แบบนี้ป่าว

http://www.imeem.com/deathwest/music/pEKeH_z3/00101/

ฟังมาตั้งแต่เด็กจนโตเลย ชอบ Original มากกว่า ^^
Edited by Galaxy Exposition, 09 May 2009 - 04:53 PM.

Genexix's Photo Genexix 09 May 2009

QUOTE (jaysudster @ May 9 2009, 04:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เครื่องกระตุ้นนี่มันเป็นไงครับ แบตมือถือพ่อผมก็เป็นเหมือนกัน

มันเป็นเครื่องคล้าย ๆ Adapter อันใหญ่ ๆ หน่อยอ่ะครับ แบบนี้

แล้วมันจะมีสายไฟขั้ว + , - เป็นปลายแหลม ๆ ต่อออกมา เห็นที่ร้านเค้าทำเอาปลายที่มีไฟจ่อ ๆ เข้าไปตรงทองหลืองของ Batt
สีไป ๆ มา ๆ แล้วเอาไปชาร์จปกติ เหมือนจะง่ายน่ะครับ ไม่รู้มีอะไรนอกเหนือจากนั้นรึปล่าว เหอเหอ yoyo_48.gif

SlipknoT's Photo SlipknoT 09 May 2009

เป็นเหมือนกันเลยครับ..

ขอบคุณสำหรับวิธีครับ

howdoudo's Photo howdoudo 09 May 2009

แง่ว เคยใช้อยู่ 2 ก้อน ประมาณ 3-4 เดือนแล้วค่อยเสื่อม
หยั่งงี้กระตุ้นจะหายไหมเนี่ย

ปล แต่ก็ปล่อยไปแล้วง่ะ

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 09 May 2009

ของ จขกท มันไม่ได้เสื่อมั้งครับ

ขั้วมันไม่แน่นมากกว่ามั้ง

ผมก็เป็น แรก ๆ ก็ชาท เล่นไปพักก็บอกว่าเต็ม

นึกว่าเสียเหมือนกัน อ่านในเนท ลองเอากระดาษดันดูตอนใส่แบต ใช้ได้เลย 555555
Edited by NeoTokyo, 09 May 2009 - 06:31 PM.

nat9's Photo nat9 09 May 2009

แบ๊ตเสื่อม มันกระตุ้น ได้ส่วนมาก เฉพาะ Ni-cd น่ะจ๊ะ พวก Ni-MH อย่าไปทำน่ะจ๊ะ ยิ่ง พวก ลิเทียม อย่าน่ะ เดี๋ยวจะบวม ม ม ม ม ม ม ม

tekkenman's Photo tekkenman 09 May 2009

ของ จขกท มันไม่ได้เสื่อมั้งครับ

ขั้วมันไม่แน่นมากกว่ามั้ง

ผมก็เป็น แรก ๆ ก็ชาท เล่นไปพักก็บอกว่าเต็ม

นึกว่าเสียเหมือนกัน อ่านในเนท ลองเอากระดาษดันดูตอนใส่แบต ใช้ได้เลย 555555

มันชาร์จไม่ได้มาปีกว่าแล้วครับ ตั้งแต่ซื้อเครื่องมามันก็พังเดือนแรก ๆ เลย ( ตอนนี้ปีกับเจ็ดเดือน ) แต่พอกระตุ้นก็ใช้ได้ ชาร์จได้ เพราะผมเอามาลองบ่อย ๆ ไม่เคยชาร์จเข้าเลยครับ อันนี้หายชัวร์ ๆ ไม่มั่วนิ่ม ใครเป็นอาการผมลองได้เลย เพราะทิ้งไว้เป็นปีกระตุ้นก็ใช้ได้ครับ ไม่ใช่หลวมรึว่าอะไรแน่นอน yoyo_55.gif

เค้ากระตุ้นไม่ถึง 20 วิ แป๊บ ๆ ก็ใช้ได้เลยครับ

ผมเอาให้ร้านมือถือทำให้น่ะครับ ฟรี ๆ เค้าไม่คิดเงิน แค่จี้ ๆ ก็เสร็จเลย ชาร์จได้ทันที

กำลังจะเป็นมือใหม่ 360's Photo กำลังจะเป็นมือใหม่ 360 11 May 2009

ถ้าเป็นแบตนิคเกิ้ล หรือเมตัล ถ้าใช้นาน เซลมันจะไม่บาลานซ์ครับ
ต้องล้างประจุแบบแยกเซลครับ ล้างให้หมด แล้วอัดไฟเข้าไปใหม่ครับ

supernamax's Photo supernamax 11 May 2009

ของผม ก็มี อยู่ 1 ก้อน ของไมโครซอท์ (ของแท้) ตอนนี้ ช๊าตท์ไม่เข้าเหมือนกัน ใครอยากได้

ผมขายให้ 150 บาท มีใครจะเอาไหมหว่า yoyo_64.gif