`
←  RPG Corner
Logo
»

Demon soul ทำไมมันยากได้ใจจริงๆ

taepoppuri's Photo taepoppuri 10 May 2009

ธนูใช้ได้ทุกอาชีพค่ะ สำคัญด้วย ตอนแรกๆอาจจะไม่ค่อยได้ใช้แต่หลังๆใช้แล้วง่ายขึ้นเยอะค่ะ เราเล่นไนท์ยังต้องติดธนูไว้ตลอดเลยค่ะ
โซลบอสแมงมุมเอาไปเรียนเวทย์firesprayได้ค่ะ เป็นเวทย์ไฟลูกเล็ก แต่ยิงติดยังได้ตลอด ยิงได้เร็ว เคลื่อนไหวขณะยิงได้ กินmpแค่2/ลูก

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 10 May 2009

ถามอีกแล้ว ครับ

ตอนนี้ได้ซื้อเวท Heal มา แต่มันใช้ คทา คนละอัน กะ Soul Arrow รู้สึกจะซือ Taisman of god ซึ่งผมก็ได้มาแล้วทั้งคู้

แต่ตอนใช้ Heal มันต้องใช้ คทา Taisman พอจะ ใช้ Soul arrow ต้องเปลียนมาใช้ Silver catalyst

เลยมาถามว่า คทา ไรมั่งใช้ได้ ทั้งคู่ ไม่ต้องเปลียนไป มา เพราะตอนนี้ ถือ 2 คทา เพราะต้องใช้ ทั้ง Soul arrow และ Heal

ส่วนบอส แมมุม ผ่านแล้วผ่านตอนบ่ายๆนี่เอง ตอนนี้ ลุย เ็ก็บ Soul 4-1 และ ก็ด่าน เหมือง 2-2 มั้ง

taepoppuri's Photo taepoppuri 10 May 2009

talismen of beastค่ะ ได้จากการฆ่าแบลกแฟนธอมscirvier(ทำให้โลก2ดำสุด)หรือได้จากการฆ่าออสตราวาตามคำสั่งข
องmephistopheles

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 16 May 2009

555 ปราบบอส 4-1 ได้แล้ว อ้อ ตอนี้เล่น 5-1 อยู่ ติดพิษ บ่อยมากครับ ต้องพก ดอกบัว ตลอด

libertica's Photo libertica 16 May 2009

ด่าน5บึงนี่ผมว่าให้ระวังกอบลินตัวใหญ่ๆครับ ถ้าโลกดำนี่เจอมันครั้งนึงมันอยู่กัน3ตัว ไอตัวบ้านี่ยากว่าสู้กับบอสอีก โดนฟาดทีไส้ทะลัก yoyo_71.gif

csoon's Photo csoon 16 May 2009

QUOTE (Boku_no_natsuyasumi @ May 16 2009, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555 ปราบบอส 4-1 ได้แล้ว อ้อ ตอนี้เล่น 5-1 อยู่ ติดพิษ บ่อยมากครับ ต้องพก ดอกบัว ตลอด

แนะนำว่าให้ใส่แหวนเพิ่มเลือดและอุปกรณ์เพิ่มเลือดติดตัวไว้ครับ จะได้ไม่ต้องไปสนใจกับการใช้ดอกบัวบ่อยๆ มันขัดสเตป

พอผ่านบึงไปแล้วค่อยใช้หรือใช้ตอนที่จะเพิ่มเลือดอ่ะครับ เพราะถ้าเพิ่มเลือดตอนติดพิษ ไอเทมจะมีผลแค่ครึ่งเดียวครับ>_<

blueblood's Photo blueblood 17 May 2009

มิราเคิลแก้พิษ มีขาย Antidote ราคา 3,000 soul

แต่มิราเคิล Cure รักษาอาการผิดปกติ ทั้งปวง ต้องใช้ Wriggling Demon's Soul แลก กับ Saint Ubian