`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

confirm PS3 JP เสียบไฟตรงบ้านเราได้คับ ลอง...

sirowzkung's Photo sirowzkung 16 Nov 2006

:her หัวใจแทบวาย เสียบได้แน่นอน ไม่มีปัญหาเป็น univeral voltage คับ
ผมกับ เพื่อน อีกคน เสียบกันคนละเครื่อง ผ่านฉลุยคับ
Edited by sirowzkung, 16 November 2006 - 03:55 PM.

tiger oud's Photo tiger oud 16 Nov 2006

เอ้ คู่มือที่มาด้วยมีภาษาอังกฤษไหมครับ

sirowzkung's Photo sirowzkung 16 Nov 2006

คู่มื่อเป็น jap หมดคับ ตอนนี้ได้แผ่น blue ray Demo แล้วเดี้ยวลองแล้วจะมาบอกนะคับ

รวมทั้งพรุ่งนี้จะได้ media box usb มาซึ่งข้างใน มี file hidef ต่างๆเยอะมาก เดี้ยวลองแล้วจะมา review ให้ฟังนะคับ

oatkung's Photo oatkung 16 Nov 2006

ใจกล้าเสียบจิงๆ :her

:aha:
ได้ข่าวมาจากหลายที่เลย เอาวะ เสียบเลย

nonp's Photo nonp 16 Nov 2006

ขอยกนิ้วโป้งให้สิบนิ้วเลยนะครับ

งี้เวลายกไปที่อื่นก็เบาไปตั้งเยอะแล้ว

hamtaro's Photo hamtaro 16 Nov 2006

พี่เอกครับ ถ้าเล่นแผ่นแท้ps1กับps3นี่ล๊อคโซนไหมครับ พอดีเก็บแผ่นแท้เพล1เป็นpALไปเต็มเลย

พี่เอกครับ ถ้าเล่นแผ่นแท้ps1กับps3นี่ล๊อคโซนไหมครับ พอดีเก็บแผ่นแท้เพล1เป็นpALไปเต็มเลย

แผ่นเกม ps 2 กับ 1 ล๊อคโซนคับ จะเล่นได้ก็แค่โซน 3 กับ 2 ก็คือ ญี่ปุ่นกับ เอเชียคับ
เมื่อวานลองเอาแผ่น God of war มาเปิดก็เล่นไม่ได้

แต่เกม blue ray ไม่ล๊อคคับ

Guest_pepstand_* 16 Nov 2006

:555 เครื่องที่เสียบ เครื่องฮ่องกงหรือเปล่า ที่เครื่องมันก็เขียนระบบไฟ

:eiei ถ้าญี่ปุ่น มันต้องใช้หม้อนะ

เครื่องที่เสียบ เครื่องฮ่องกงหรือเปล่า ที่เครื่องมันก็เขียนระบบไฟ

ถ้าญี่ปุ่น มันต้องใช้หม้อนะ

ของฮ่องกงยังไม่ออกนะคับ
ส่วนเครื่องนี้ฝากเขาซื้อที่ญี่ปุ่นคับ
ในกลุ่มเพื่อนทุกคนลองหมดแล้ว ว่าเสียบไฟตรงได้สบายคับ

แต่ถ้าคุณคิดว่าเสียงก็เสียบผ่าน หม้อแปลงเหมือนเดิมได้คับ :eiei

smookybite's Photo smookybite 16 Nov 2006

แต่ผมว่า sony เด๋วทำไฟตรงแล้วนะคับ ขนาดกล้องที่ซื้อมาจากญี่ปุ่นยังเสียบตรงได้เลยคับไม่ต้องผ่านหม้อแปลง (เดาเอานะคับ :aha: )

ruto's Photo ruto 16 Nov 2006

ยังไง ถ้ามี ผมคงผ่าน ยูพีเอส เพราะไฟ บ้านเรา เอาแน่นอนไม่ได้ คล้าย ๆ ๆ ...

The Gamer's Photo The Gamer 16 Nov 2006

อีกหนึ่งเสียงยืนยัน เยี่ยมครับ :explain

tbn_d's Photo tbn_d 17 Nov 2006

สรุปคือเสียบผ่าน ไฟ 220V ได้เลยใช่มะครับ

sirowzkung's Photo sirowzkung 17 Nov 2006

สรุปคือเสียบผ่าน ไฟ 220V ได้เลยใช่มะครับ

มันเป็น universal voltage คับ เสียบไฟตรงได้ทุกที่ทั่วโลกคับ 110-240 V

jear's Photo jear 17 Nov 2006

เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ แจ๋วครับ

undkodlor's Photo undkodlor 18 Nov 2006

ต้องลองๆ ขอบคุณครับที่มาบอกกัน

yahoooo's Photo yahoooo 07 May 2007

ขุดดดด

gole's Photo gole 27 Dec 2008

butabuta's Photo butabuta 10 Dec 2009

dgo