`

Jump to content

chun li สู้กับ boxer ยังไงดี

22 replies to this topic

#1 Yhtarod

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 05 May 2009 - 10:39 AM

รู้สึกเสียเปรียบมาก เนื่องจากเลือดน้อย โดนต่อยแรงอีกต่างหาก ดูใน youube ก็หา match ที่ chun li ชนะน้อยมาก

สิ่งที่โดนมา
- ท่า dash ต่อยตรง หลังจากกันได้ มันจะห่างจน เตะเบาคืนได้ทีเดียว บางที่ก็ไม่ได้ แก้ไงดี
- ultra chun li ไม่สามารถโดนเต็มๆหลังจาก ex legs ได้ ในขณะที่โดน head butt ต่อยด้วย ultra อย่างเจ็บปวด
- กระโดดไปโดนก้มต่อยหนัก ทำให้ cross ยาก แล้วเสี่ยงอาจจะโดน headbutt ได้
- boxer มันกระโดดเตี้ย แล้วท่า กระโดดเตะหนักเนี้ย ข้าม kikoken มาโดนหัวง่ายมากๆ

ช่วงนี้สู้โดย
ตอนนี้ใช้ cross up เตะเบาตอน boxer ล้ม เพราะมันลอดจากพวก headbutt

อยากถามว่า
เวลาเค้าโดดข้าม kikoken จากใกล้/ไกล เราสมควรใช้อะไรเพื่อ anti air
หรือมีเทคนิคอะไรวานบอกทีนะคร๊าบบบ

#2 acid

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 05 May 2009 - 11:00 AM

QUOTE (Yhtarod @ May 5 2009, 10:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้สึกเสียเปรียบมาก เนื่องจากเลือดน้อย โดนต่อยแรงอีกต่างหาก ดูใน youube ก็หา match ที่ chun li ชนะน้อยมาก

- ท่า dash ต่อยตรง หลังจากกันได้ มันจะห่างจน เตะเบาคืนได้ทีเดียว บางที่ก็ไม่ได้ แก้ไงดี
- ultra chun li ไม่สามารถโดนเต็มๆหลังจาก ex legs ได้ ในขณะที่โดน head butt ต่อยด้วย ultra อย่างเจ็บปวด
- กระโดดไปโดนก้มต่อยหนัก ทำให้ cross ยาก แล้วเสี่ยงอาจจะโดน headbutt ได้
- boxer มันกระโดดเตี้ย แล้วท่า กระโดดเตะหนักเนี้ย ข้าม kikoken มาโดนหัวง่ายมากๆ

ตอนนี้ใช้ cross up เตะเบาตอน boxer ล้ม เพราะมันลอดจากพวก headbutt

อยากถามว่า
เวลาเค้าโดดข้าม kikoken จากใกล้/ไกล เราสมควรใช้อะไรเพื่อ anti air
หรือมีเทคนิคอะไรวานบอกทีนะคร๊าบบบ

wไบสันตัว แสบ ตัวนึง กระโดด ก็ โดนงัด ทางเดียวจะที่ลอด ต้องมีท่า กลิ้งๆ อย่าว่าแต่ chun li เลย ตัวอื่นก็สู้ยากครับ
แนะนำ abel ใช้กลิ้ง + เตะไขว์ หลัง ครับ และต้องระวัง ท่า หัว โขก ครับ ยอมรับสู้ยากครับ

#3 hotsudsud

Posted 05 May 2009 - 12:11 PM

เปลี่ยนวิธีสู้ตามระยะ

ระยะใกล้
ฺBalrog dash เข้ามาต่อยตรงก็ใช้เตะล่างเบา ไม่ว่าเค้าจะใช้ปุ่มหนัก-กลาง-เบาจะไม่ทันเพราะ balrog มีระยะเงื้อหมัด ถ้ารู้ว่าเตะเบาเราโดนแน่ก็เตะรัวเพิ่มแต่อย่าค้างนานและอย่าปล่อย kikoken ถ้าเค้ามี ultra guage

ระยะไกล
ต่อยตรงสวน (จังหวะมากๆ) เวลา Balrog มาต่อยด้วยปุ่มกลางหรือหนักเราจะต่อยได้ก่อน ถ้าใช้ปุ่มเบาจะต่อยมาไม่ถึง

เน้นเข้าไปหลอกจับเยอะๆ มือเท้าธรรมดา ไม่ต้องใช้ท่าเลย ยกเว้น ultra เวลาสวน

#4 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 05 May 2009 - 12:33 PM

QUOTE (Yhtarod @ May 5 2009, 10:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ถ้ามีเกจ ขณะการ์ดก็ Buffer เตะรัว EX จะตีกลับได้ทันพอดีครับ แต่ถ้าไม่มีเกจก็อาจจะใช้ Flip Kick แบบกลางโต้กลับให้คู่ต่อสู้การ์ดเสียชิพดาเมจคืนไปครับ

จริงๆแล้วชุนลี ก็ทำคอมโบแบบนั้นได้นะครับ จาก ex สปินนิ่งเบิร์ดคิก > ท่าอัลตร้า
(วิธีกดค้างเหมือนกันเลย คือล่างค้าง, เฉียงบนหลัง + เตะ 2 ปุ่ม[ยังกดเฉียงบนหลังค้างไว้] พอจบท่าก็กดท่าอัลตร้าต่อได้เลย) แต่อย่างว่าล่ะครับท่ามันเบาต้องทำใจครับ

ถ้าคู่ต่อสู้มาแบบนี้(ดักนั่งงัด แบบนั่งค้างอย่างเดียว) ก็อย่ากระโดดครับ เปลี่ยนแผนเป็น รักษาระยะห่างพอประมาณ(สัก 3 ช่วงตัว)
แล้วหยอดคิโคเคนเบาไป แล้วตามด้วย flip kick แบบแรงกดดันให้เสียชิพดาเมจไปครับ

อันนี้คงต้องงดปล่อยพลังแบบพร่ำเพรื่อครับ ปล่อยพลังจากระยะไกลๆ(กะว่ากระโดดไม่ถึงเรา จะเซฟกว่าครับ)

อยากถามว่า

ถ้าโดดข้ามคิโคเคนแบบใกล้ได้นี่ไม่มีท่าไหนโต้กลับได้เลยครับ เพราะ Boxer มันโดดเตี้ย เราโดนทุบก่อนแน่ๆครับ
แต่ถ้ากระโดดข้ามในระยะกลางก็ให้ใช้ยืนต่อยหนักแลกไปครับ (ยืนต่อยหนักเป็น anti air ที่ดีท่านึงเลย
แต่ถ้าสู้กับตัวละครกระโดดเตี้ยอย่าง Boxer โอกาสแลกกันสูงมากครับ แน่นอนเราเสียเยอะกว่า
แต่ถ้าใช้ตอนเราได้เปรียบเลือดเหลือเยอะกว่าแล้วคู่ต่อสู้ใกล้ตายก็แลกไปเลยครับ) นอกจากนี้ถ้าเราอยู่ห่างได้ระยะ
ก้มเตะหนักก็เป็น anti air ได้เหมือนกันครับ(โดนก่อนที่คู่ต่อสู้จะ landing)

หรืออีกแผนนึงนะครับ เราปล่อยคิโคเคนแบบเบาไป แล้วคู่ต่อสู้กระโดดข้ามมาในระยะกลาง จากนั้นเราก็กระโดดขึ้นตรงๆ
ในขณะที่คู่ต่อสู้กระโดดใส่เหมือนกัน แต่เราจะลอยตัวสูงกว่า ก็ให้กดเตะหนัก(split ขากลางอากาศ) ดักได้เหมือนกันครับ

ส่วนอันนี้เป็นแนวทางการเล่นของผมนะครับ(ช่วงหลังผมเล่นชุนลีบ่อย)

สู้กับ Boxer ต้องอดทนครับ เนื่องจากไบสันเป็นตัวกดค้าง เบสก็คือเหมือนจะเฝ้าบ้านหน่อยๆ เพราะต้อง Buffer หลังค้างไว้ตลอด
ดังนั้นแนวคิดที่ผมใช้สู้ก็คือต้องทำลายการกดค้างให้ได้ครับ ซึ่งชุนลีมีท่า เฉียงล่างหน้า+เตะหนักเป็นอาวุธชั้นยอดไว้แก้ทาง หาโอกาสใช้บ่อยๆครับ
เช่นทุกครั้งที่ทำให้ล้มก็ใช้ท่านี้ ทำให้การกดหลังค้างของคู่ต่อสู้เสียเปล่า ท่านี้ยังทำให้คู่ต่อสู้ไม่สามารถจะนั่งกันเพื่อ buffer ท่าโหม่งได้ด้วย
(บังคับให้ยืนการ์ดอย่างเดียว)แล้วต่อให้กดติดท่าโหม่งแต่เราจะข้ามหัวไปอยู่ข้างหลังคู่ต่อสู้แทนครับ(กรณีนี้ใช้ตอนที่เค้ากำลังจะลุกนะครับ)

นอกจากนี้ลองใช้กับดักแบบนี้ดูครับ(ค่อนข้างได้ผลเมื่อสู้กับตัวกดค้าง)

- เฉียงล่างหน้า + เตะหนัก > flip kick(ครึ่งวงกลมกลับหลัง+เตะ) ส่วนใหญ่คู่ต่อสู้จะก้มการ์ดทันทีหลังจากที่กันท่าเฉียงล่างหน้า + เตะหนักได้แล้ว

- ถ้าใช้ set up ในข้อที่แล้วจนคู่ต่อสู้ชิน ก็สลับมาใช้ เฉียงล่างหน้า + เตะหนัก > ก้มเตะกลาง cancle เป็น flip kick แบบกลาง ถ้าโดน หรือต่อให้การ์ดได้
ก็เบิ้ลท่า flip kick แบบเบา(ถ้ามั่นใจ ก็ใส่ flip kick แบบกลางเข้าไปอีกที กดดันให้คู่ต่อสู้การ์ดเสียชิพ damage )
ส่วนใหญ่ผมพบว่าผู้เล่น Boxer มักจะใช้ก้มต่อยเบารัวๆ แย็ปป้องกันตัวขนะที่ buffer หลังค้างไว้ ดังนั้นท่า flip kick จะชนะท่าก้มต่อยเบาครับ

- หลอกให้คู่ต่อสู้ชินกับแผนข้างต้น(กะว่าเราต้องใช้แพทเทิร์นเดิมๆอีก) หลังจาก เฉียงล่างหน้า + เตะหนัก ก็จับทุ่มเลยครับ

Edited by TONBO, 05 May 2009 - 12:51 PM.

#5 Yhtarod

Posted 05 May 2009 - 06:03 PM

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบมากครับ

ยังไม่ได้ลอง spinning ex แล้วต่อ ultra เลย นึกว่ามันจะลอยแบบเดียวกับ ex leg แล้วมันจะโดน ultra แค่ 2 ชุดเตะแรก

ปล.boxer ที่ผมแพ้ คือคนที่คุณ pop เล่นด้วยเมื่อวาน แล้วเฆี่ยนไป 20 ตาเมื่อวานอะ

#6 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 05 May 2009 - 07:07 PM

หัดเล่นชุนหลีอยู่ อ่านเทคนิคคุณ TONBO ได้อะไรเยอะดี yoyo_53.gif

#7 TONBO

Quit.

Posted 05 May 2009 - 07:13 PM

EX สปินนิ่งฯ > ท่าอัลตร้า ยังไงก็ต้องใช้ตอนคู่ต่อสู้อยู่ใกล้มุมอยู่ดีครับ ถึงจะโดนอัลตร้าเต็มๆ แต่ถ้าทำใกล้มุมมากก็อาจจะทำให้กระเด็นไปอีกฟากแทน
จริงๆแล้วท่านี้มันก็ทำให้ลอยเหมือนกัน แต่มันจะปั่นให้คู่สู้กระเด็น ตัวหมุนติ้วๆติดขอบฉากน่ะครับ ก็เลยจั๊กเกิ้ลด้วยท่าอัลตร้าแบบเต็มๆได้
ประโยชน์ของมันก็คือใช้เป็นท่า anti air แล้วต่อคอมโบได้อีกทีน่ะครับ

หรือถ้าจะไม่ใช้เป็น anti air แต่จะ set up ทำเป็นคอมโบเลยก็ได้ครับ(ใช้ตอนคู่ต่อสู้มึน หรือ ตอนกระโดดข้ามลูกพลังก็ได้ ลดเยอะใช้ได้ครับ)

กระโดดต่อยหนัก 2 ฮิต(ขณะอยู่กลางอากาศกดลงค้างไว้ด้วย) > ลงพื้นก้มเตะกลาง แคนเซิลเป็น Ex สปินนิ่งฯ > ท่าอัลตร้า
(เทคนิคการต่อท่ากดค้างเหมือนตัว Boxer ครับ)

ปล.จากการทดลอง ผมพบว่าถ้าเริ่มจากท่า EX สปินนิ่งฯ ตอนคู่ต่อสู้ติดมุม คู่ต่อสู้จะกระเด็นไปอีกฟาก
แต่ถ้าเริ่มด้วยก้มเตะกลางแล้ว แคนเซิลเป็น Ex สปินนิ่งฯ คู่ต่อสู้จะกระเด็นติดอยุ่ที่มุมเดิมครับ แปลกดี

Edited by TONBO, 05 May 2009 - 07:30 PM.

#8 Yhtarod

Posted 05 May 2009 - 11:03 PM

QUOTE (TONBO @ May 5 2009, 07:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
EX สปินนิ่งฯ > ท่าอัลตร้า ยังไงก็ต้องใช้ตอนคู่ต่อสู้อยู่ใกล้มุมอยู่ดีครับ ถึงจะโดนอัลตร้าเต็มๆ แต่ถ้าทำใกล้มุมมากก็อาจจะทำให้กระเด็นไปอีกฟากแทน
จริงๆแล้วท่านี้มันก็ทำให้ลอยเหมือนกัน แต่มันจะปั่นให้คู่สู้กระเด็น ตัวหมุนติ้วๆติดขอบฉากน่ะครับ ก็เลยจั๊กเกิ้ลด้วยท่าอัลตร้าแบบเต็มๆได้
ประโยชน์ของมันก็คือใช้เป็นท่า anti air แล้วต่อคอมโบได้อีกทีน่ะครับ

หรือถ้าจะไม่ใช้เป็น anti air แต่จะ set up ทำเป็นคอมโบเลยก็ได้ครับ(ใช้ตอนคู่ต่อสู้มึน หรือ ตอนกระโดดข้ามลูกพลังก็ได้ ลดเยอะใช้ได้ครับ)

กระโดดต่อยหนัก 2 ฮิต(ขณะอยู่กลางอากาศกดลงค้างไว้ด้วย) > ลงพื้นก้มเตะกลาง แคนเซิลเป็น Ex สปินนิ่งฯ > ท่าอัลตร้า
(เทคนิคการต่อท่ากดค้างเหมือนตัว Boxer ครับ)

ปล.จากการทดลอง ผมพบว่าถ้าเริ่มจากท่า EX สปินนิ่งฯ ตอนคู่ต่อสู้ติดมุม คู่ต่อสู้จะกระเด็นไปอีกฟาก
แต่ถ้าเริ่มด้วยก้มเตะกลางแล้ว แคนเซิลเป็น Ex สปินนิ่งฯ คู่ต่อสู้จะกระเด็นติดอยุ่ที่มุมเดิมครับ แปลกดี

รู้สึกว่ามันขึ้นอยู่กับระยะห่างของ chun li กับศตรูจากขอบฉากหรือเปล่า ถ้าติดเกินไปมันจะกระเด็นไปอีกข้าง
เนื่องจากเรากดเตะกลางหนึ่งที ทำให้ตัวเราขยับมาหน่อย จึงทำให้ศตรูลอยไปทางเดิม
คาดว่าถ้าใช้ก้มต่อยหนักแล้ว spinning ex จะทำให้คู่ต่อสู้กระเด็นไปอีกฝั่ง เนื่องจากก้มต่อยหนักมันจะเขยิบไปข้างหน้าหน่อยนึง

แต่ก้มต่อยหนักยังไม่ได้ลองนะครับ จินตาการเอา
(น่าจะมีปุ่ม edit จริงๆเลย)

หรือเราหาไม่เจอหว่า

#9 TONBO

Quit.

Posted 06 May 2009 - 12:04 AM

เคยลองทั้งสามอย่างแล้วครับ ทดลองโดยให้คู่ต่อสู้หลังติดฉากทางด้านซ้ายเลย แล้วตัวเราก็นั่งอยู่ติดกันเลย ไม่มีระยะห่าง(ทดสอบซ้ำจนแน่ใจครับ)
ได้ผลตามนี้

แบบที่ 1. เริ่มด้วย EX สปินนิ่งฯ เพียวๆ - คู่ต่อสู้จะกระเด็นมาทางขวาของฉาก(ดีดกลับข้าง)

แบบที่ 2. ก้มต่อยหนักแล้ว แคนเซิล เป็น EX สปินนิ่งฯ - คู่ต่อสู้จะกระเด็นทางขวาของฉาก(ดีดกลับข้าง)

แบบที่ 3. ก้มเตะกลางแล้ว แคนเซิล เป็น EX สปินนิ่งฯ - คู่ต่อสู้จะกระเด็นไปติดฉากด้านซ้าย(อยู่มุมเดิม)

ผมว่าท่าก้มเตะกลางมันมี hit properties ที่พิเศษอะไรซักอย่าง ถึงทำให้ได้ผลออกมาแบบนี้ครับ
ไม่ว่าจะอยู่ใกล้มุม หรือว่าห่างออกนิดหน่อย ถ้าเริ่มแคนเซิลจากเตะกลางไป EX สปินนิ่งฯ จะกระเด็นถอยหลัง อยู่ข้างเดิมเสมอ
กลับกันถ้าเริ่มจากท่าอื่นหรือไม่แคนเซิลอะไรเลย ก็ขึ้นอยู่กับระยะห่างครับ ถ้าใกล้มุมมากก็จะดีดกลับข้างได้

Edited by TONBO, 06 May 2009 - 12:07 AM.

#10 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 06 May 2009 - 12:08 PM

ท่า ex ของชุนลีต้องกะให้โดนปลายเท้าพอดี มันถึงไม่เด้งไปอีกฝั่งครับ สรุปคือไม่ว่าจะใส่ท่าชุดอะไรก็ตามจังหวะสุดท้ายต้องได้ระยะพอดีคราวนี้ยังไงก็ไม่เด้งไปอีกฝั่งแล้ว

#11 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 May 2009 - 12:21 PM

ครับ อย่างที่คุณ TONBO X กับ III InFiNy III ตอบครับ เทพชุนลี มาตอบเอง yoyo_55.gif

ว่าแต่ว่า ผมว่าผมเล่นตัวใหนก็แพ้ 2 คนนี้นะ แหะๆ หลอนโคตร ทำไรไม่ถูกเลย yoyo_71.gif

เค้าว่าไงผมว่างั้นครับ

^ ^

gametag = happytime360

แอดหนูด้วยนะ

#12 TONBO

Quit.

Posted 06 May 2009 - 01:13 PM

QUOTE (InFiNy @ May 6 2009, 12:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่า ex ของชุนลีต้องกะให้โดนปลายเท้าพอดี มันถึงไม่เด้งไปอีกฝั่งครับ สรุปคือไม่ว่าจะใส่ท่าชุดอะไรก็ตามจังหวะสุดท้ายต้องได้ระยะพอดีคราวนี้ยังไงก็ไม่เด
้งไปอีกฝั่งแล้ว

ถูกครับ...ถ้าโดนปลายเท้าพอดี มันก็จะไม่เด้งไปอีกฝั่ง
แต่ใน rep ที่แล้วผมพูดถึงว่า...ถ้าทำแบบติดมุม(แบบว่าตัวติดกันเลย)
ยังไงมันก็ดีดกลับข้างครับเพราะหมุนโดนเต็มๆ แต่ถ้าใช้แคนเซิลจากก้มเตะกลางก่อน
มันจะไม่เด้งไปอีกฝั่งครับ(ต่อให้ทำแบบติดมุม ตัวติดกันก็ตาม) ตรงนี้ล่ะครับที่แปลก...ลองทำดูใน Trainning Mode ก็ได้นะครับ

ปล. ตาคนข้างบนนี่ก็ถล่มตัวจัง yoyo_77.gif

#13 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 06 May 2009 - 04:01 PM

แล้วจังหวะไหนที่ใช้อัลตร้า โดน 100% บ้างครับ

ถ้าไม่นับ ex สปินนิ่งเบิร์ดคิก > ท่าอัลตร้า ที่คุณ TONBO เขียนไว้

#14 TONBO

Quit.

Posted 06 May 2009 - 07:15 PM

QUOTE (kie_online @ May 6 2009, 04:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วจังหวะไหนที่ใช้อัลตร้า โดน 100% บ้างครับ

ถ้าไม่นับ ex สปินนิ่งเบิร์ดคิก > ท่าอัลตร้า ที่คุณ TONBO เขียนไว้

- กดใช้สวนตอนที่คู่ต่อสู้ปล่อยลูกพลังมา อันนี้โดน 100%

- ใช้ท่าโฟกัสเลเวล 2 ขึ้นไป โจมตีใส่(กดหลังค้างไว้ขณะทำโฟกัส) > ท่าอัลตร้า (ต้องทำใกล้มุมถึงจะโดนท่าอัลตร้าครบ)

- กระโดดต่อยหนัก 2 hit ใส่คู่ต่อสู้ที่อยู่กลางอากาศ(กดหลังค้างไว้กลางอากาศ) > ลงพื้นก่อนคู่ต่อสู้ > ท่าอัลตร้า
(ต้องทำตอนใกล้มุม ท่าอัลตร้าถึงจะโดนครบ)

- หลังจากงัดให้ลอยด้วยท่า EX เตะรัว(กดหลังค้างไว้ขณะทำท่า Exเตะรัว) > ท่าอัลตร้า (ต้องทำตอนใกล้มุม ถึงจะโดนท่าอัลตร้าครบ)

- หลังจากงัดให้ลอยด้วยท่า เตะสามชั้น(หลังเตะกลาง, เตะกลาง ,ลงขึ้นเตะกลาง) > ท่าอัลตร้า (ต้องทำตอนใกล้มุม ถึงจะโดนท่าอัลตร้าครบ)

- หลังเตะกลาง , เตะกลาง > EX เตะรัว > EX เตะรัว > ท่าอัลตร้า (ต้องทำตอนใกล้มุม ถึงจะโดนท่าอัลตร้าครบ)

- ขณะที่คู่ต่อสู้อยู่ที่พื้น กระโดดต่อยหนัก 2 hit(กดหลังค้างไว้กลางอากาศ) > ลงพื้น > ท่าอัลตร้า
(กะจังหวะตอนกระโดดต่อยหนัก ให้โดนแบบเตี้ยที่สุด จะทำให้คู่ต่อจะยังเซอยู่ แล้วจะโดนท่าอัลตร้าต่อเนื่อง โดยที่การ์ดไม่ได้ครับ)
*ท่านี้ไม่จำเป็นต้องใกล้มุมก็โดนท่าอัลตร้าครบครับ

ใครมีวิธีอื่นๆอีกมาแชร์กันครับ yoyo_53.gif

#15 Yhtarod

Posted 06 May 2009 - 10:19 PM

ผมรู้สึกว่าหลังจาก ex leg แล้วต่อด้วย ultra แล้ว boxer มันชอบโดนแค่ เตะรัวๆ 2 ชุดแรก แล้วร่วงลงพื้นเลย
ซึ่งโดยปกติ ผมจะกดให้โดนเต็มชุดได้นะ เหมือนจังหวะมันร่วงเร็วๆไงไม่รู้ หรืออ่อนเองหว่า 555

#16 Yhtarod

Posted 06 May 2009 - 10:23 PM

อีกอย่าง ผมคิดว่า เมื่อ bison (balrog,boxer นั้นหละ) ล้มอะ ใช้โดด cross ด้วยเตะเบา
เหมือนค่อนข้างจะเซฟกว่าที่จะกด เฉียงลงหน้า เตะหนัก

id PSN ผม แบบเดียวกับ user name ครับ add มาสั่งสอนด้วย

#17 TONBO

Quit.

Posted 06 May 2009 - 10:52 PM

QUOTE (Yhtarod @ May 6 2009, 10:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อีกอย่าง ผมคิดว่า เมื่อ bison (balrog,boxer นั้นหละ) ล้มอะ ใช้โดด cross ด้วยเตะเบา
เหมือนค่อนข้างจะเซฟกว่าที่จะกด เฉียงลงหน้า เตะหนัก

id PSN ผม แบบเดียวกับ user name ครับ add มาสั่งสอนด้วย

อันนี้คงแล้วแต่สไตล์ของใครของมันอ่ะครับ ที่ผมชอบใช้เฉียงลงหน้าเตะหนักเพราะว่า ไม่ต้องห่วงเรื่องไทม์มิ่งเท่าไหร่...
เพราะถ้ากระโดดครอส มันต้องกะจังหวะกะดีๆ ค่อนข้างเป๊ะจริงๆ แล้วบางทีถ้าคู่ต่อสู้ยังนั่งอยู่ บางทีถ้าเรากะไม่เป๊ะจริงๆ ก็มีโอกาสโดดเตะวืดได้เหมือนกันครับ
หรือไม่ถ้าเขาการ์ดท่าเตะครอสได้เผลอๆโดนทุ่มกลับก็มีครับ ผมเลยใช้เฉียงล่างหน้าเตะหนัก แล้วต่อด้วยการเล่นพวก guessing game ครับ

#18 kanui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 06 May 2009 - 11:24 PM

ที่กล่าวกันมาทั้งหมด เสร็จ ดาสซิม...ผม 55318906.gif

#19 TONBO

Quit.

Posted 06 May 2009 - 11:46 PM

QUOTE (kanui @ May 6 2009, 11:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่กล่าวกันมาทั้งหมด เสร็จ ดาสซิม...ผม 55318906.gif

เล่นออนไลน์รึเปล่าครับ อยากเจอดัลซิม yoyo_37.gif

#20 kanui

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 07 May 2009 - 09:57 AM

QUOTE (TONBO @ May 6 2009, 11:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เล่นออนไลน์รึเปล่าครับ อยากเจอดัลซิม yoyo_37.gif

yoyo_71.gif ไม่ต้องห่วงครับถ้าผมออน ได้เมื่อไหร่ผมจะแอดท่าน กับคุณ ตาโต ไว้ก่อนเลย ได้ข่าวว่าฝีมือดีนี่ yoyo_73.gif

แต่.........กำ บ้านพักที่ทำงานผม ผอ. แมร่ง.....ไม่ให้ติดครับ ต้องรอมันย้ายก่อน....ใกล้แหละ.....เน็ทองค์กรที่ทำงานดันติด พร๊อกซี่ ซะงั้น
เอ้อ...........แล้วมีวิธีเซ็ทบ้างไหมครับ yoyo_04.gif