`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

รู้จัก ร้าน Gcorner มั้ยครับ

REDEYE's Photo REDEYE 04 May 2009

รู้จักร้าน Gcorner มั้ยครับ ที่อยู่ที่ อนุสาวรีย์ ตรง Century น่ะครับ ติดกับ BTS อนุสาวรีย์

คือผม สนใจไปซื้อ PS3 ที่ร้านนี้น่ะครับ อยากทราบว่าใครพอรู้จักมั่ง (รุ่นที่สนใจ 80GB)

แล้วบริการ หลังการขายดีไหม อย่างไร มีประวัติเสีย ไหมครับ ??

แล้วก็คือทางร้านเค้ามีเครื่องของ SinGapore(สีดำ-สีขาว)14000บาท กับ HongKong(สีเทา)14900บาท อะครับ

คุยๆกันแล้ว ที่ร้านเค้าบอกว่า ถ้าจะส่งประกันศูนย์ ทางร้านส่งให้ได้แต่ HongKong (แต่ก็ต้องส่งค่าส่ง 1500) เพราะว่า มีคนเดินทางไป-มาตลอด

ถ้าเป็น Zone อื่น (SinGapore) ต้องส่งศูนย์เองน่ะครับ แต่ว่าพี่เค้าบอกว่า ส่วนใหญ่เครื่องที่เสีย(ส่งร้านไปที่ศูนย์ซ่อม) จะเป็นของ HongKong น้ะครับ

ผมก็เลยไม่แน่ใจว่า จะเลือกเอาเครื่องของ SinGapore หรือ HongKong ดีอะครับ

อยากสอบถาม ผู้รู้หน่อยครับ ว่าเครื่อง SinGapore หรือ HongKong มีข้อแตกต่าง ในการตัดสินใจยังไงบ้าง

และจากข้อมูลข้างต้น ควรตัดสินใจอย่างไรดีครับ ?

หรือว่า แนะนำสิ่งที่เห็นควรก็ได้ครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ yoyo_67.gif

Guest_draftsmart_* 04 May 2009

hongkong แน่นอนครับ เคลมง่ายสะดวก ร้านส่วนใหญ่รับเคลม เผลอๆ 2 อาทิต ไม่ถึง 1 เดือนได้ละ
สิงคโปน่าจะเคลมลำบากพอๆ jap อาจรอนานหลายเดือน (ร้านเค้าบอกต้องเคลมเองด้วยน่าจะลำบากเข้าไปอีก)

ซื้อเครื่อง hongkong แหละครับ จ่ายมากหน่อย
หรือจาไป ร้าน nadzproject แถวสีลมก็ดีนะ

blueblood's Photo blueblood 04 May 2009

HK อีกคนคับ สะดวกกว่า PSN หาคนแชร์ได้เยอะกว่า

grasfersia's Photo grasfersia 04 May 2009

เครื่องมันไม่ต่างกันหรอก

balles's Photo balles 04 May 2009

ร้านนี้ก็โอเคนะครับ
ไปง่ายสะดวกดี
บริการก็โอเคนะ

krt's Photo krt 04 May 2009

เรื่อง ของที่ร้าน OK ไม่มีปัญหาครับ ซื้อมา่หลายอย่างแล้ว PSP , DS ,อุปกรณ์เสริมต่างๆ

เรื่องบริการ คุณ G เจ้าของร้าน OK คนเดียวครับ (ดีมากเลยครับ)

ส่วนเด็กๆที่ร้าน แล้วแต่ดวงครับ ทำผมเซ็งหลายรอบแล้ว

-------------------------------------------------------------------------

ถ้าต้องการเสียเงินจำนวนมากๆ แล้ว ไม่เสียอารม ก็นั่ง รถ BTS เลยไปอีกหน่อยแล้วกันนะครับ

DrUm_eXpErt's Photo DrUm_eXpErt 04 May 2009

ร้านนี้ ok คับ ไปซื้อ dsi มาให้คำปรึกษาดีมากเลย yoyo_55.gif

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 04 May 2009

nadzดีกว่าครับ

Popshock's Photo Popshock 04 May 2009

ถ้าคุณไปร้าน nadz น่ะเพิ่ม500บาทเป็น 14500บาท คุณเลือกแผ่นเกมเพิ่มอีก1เกมได้เลย แถมได้เครื่องhong kong ด้วยลองๆไปคิดดูครับ
Edited by 69949921, 04 May 2009 - 01:25 PM.

pugga's Photo pugga 04 May 2009

ถ้ามันสะดวกก็ซ์อเถอะครับ เผื่อ จะซื้อแผ่นเกมจะได้ไม่ต้องไปไกล

jaysudster's Photo jaysudster 04 May 2009

ไปnadz ผมว่าคุ้มกว่านะ

Ocorner's Photo Ocorner 04 May 2009

การเคลมเครื่องที่สิงร์โปร์ยุ่งยากจริงๆครับ เพราะคนทั่วไปเดินๆเอาเครื่องเข้าศูนย์เค้าจะไม่รับ
แต่ต้องเป็นพลเมืองของประเทศที่ต้องมีหลักฐานครบถ้วนและเคยลงทะเบียนกับโซนี่ไว้แล้ว

ดังนั้นจะซื้อเครื่องใหม่ เน้นโซนhkไว้ก่อนดีกว่า

balles's Photo balles 04 May 2009

QUOTE (krt @ May 4 2009, 11:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่อง ของที่ร้าน OK ไม่มีปัญหาครับ ซื้อมา่หลายอย่างแล้ว PSP , DS ,อุปกรณ์เสริมต่างๆ

เรื่องบริการ คุณ G เจ้าของร้าน OK คนเดียวครับ (ดีมากเลยครับ)

ส่วนเด็กๆที่ร้าน แล้วแต่ดวงครับ ทำผมเซ็งหลายรอบแล้ว

-------------------------------------------------------------------------

ถ้าต้องการเสียเงินจำนวนมากๆ แล้ว ไม่เสียอารม ก็นั่ง รถ BTS เลยไปอีกหน่อยแล้วกันนะครับ

ถูกเลยครับ
เด็กๆในร้านแล้วแต่ดวงจริงๆ
บางทีเยอะแยะเต็มร้านเลย
หาทางเข้าไม่ได้เลย
อิอิอิอิ

ถ้าคุณมีเวลามากๆแล้วก็มีแรงเหลือเยอะๆก็ไปร้านแนสดีกว่าครับ
อิอิอิอิอิ

mennie's Photo mennie 04 May 2009

นั่งต่อไป NADZ เลยดีกว่า ร้านนี้เป็นไปได้อย่าเข้า มีปัญหาแล้วต้องวัดดวง

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 04 May 2009

ซื้อของร้าน G มาหลายครั้งแล้ว!!.....ส่วนตัวผมเองไม่เคยเจอปัญหาเรื่องบริการนะครับ ที่กล้าพูดเพราะว่าเคยซื้อกับทั้งคุณเจ้าของร้าน และ พนักงานคนอื่นๆ

แต่อาจจะเป็นพราะว่าผมพูดดีด้วยมั้ง คือถ้าใครจะไปซื้อแล้วคิดว่าตัวเองถือเงินมาเป็นพระเจ้าก็อาจจะผิดหวังก็ได้!!

jug's Photo jug 04 May 2009

ร้านนี้เฉพาะเจ้าของร้านโอเคมากครับ แต่เด็กที่ร้านนี่แล้วแต่ดวง

เพื่อนเคยโทรไปจองเกมไว้ พอไปถึงบอกไม่มีของเพราะมีคนชื่อเหมือนกันมารับของไปแล้ว...

และตามที่คนอื่นว่าครับ promotion ตอนนี้ NADZ น่าจะคุ้มกว่าครับ แต่หลังๆมานี่คนเยอะมากมายไปซื้อทีนี่ต้องต่อคิวกันเลย

สรุป...สะดวกไหน ไปที่นั่นครับ

chevalier's Photo chevalier 04 May 2009

ผมว่ามันขึ้นกับหลายๆอย่างครับ ดวงด้วยเหมือนกัน บางทีไปตอนพนักงานที่รานอารมณ์ไม่ดีก็อาจจะไม่ได้รับการบริการดีๆ ไปด้วยอะครับ

jamessuke's Photo jamessuke 04 May 2009

ร้านนี้พูดไม่เข้าหู บริการผ่านๆๆ

ไปแนสเหอะครับ

Pkruthom's Photo Pkruthom 04 May 2009

ถ้าเป็นตัวเจ้าของร้านเองจะพูดดีมากคับ
ผมเคยซื้อตลับSCตั้งแต่สมัยที่พี่แกยังไม่เปิดร้านเลยคับ
จะซื้อทีก็นัดเจอกันที่MBK yoyo_55.gif

mennie's Photo mennie 04 May 2009

QUOTE (chevalier @ May 4 2009, 04:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่ามันขึ้นกับหลายๆอย่างครับ ดวงด้วยเหมือนกัน บางทีไปตอนพนักงานที่รานอารมณ์ไม่ดีก็อาจจะไม่ได้รับการบริการดีๆ ไปด้วยอะครับ

นั้นแหละครับ เหตุผลที่ทำให้เป็นร้านที่ไม่ดี