`

Jump to content

Boss ฉาก 2-2 ฆ่ายังไงครับ

4 replies to this topic

#1 nhokenok

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 May 2009 - 10:27 PM

บอสฉาก 2-2 มันฆ่ายังไงครับ ตัวที่อยู่ในฉากเหมืองน่ะครับ ขอบคุณครับ

#2 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2009 - 03:05 AM

ตัวที่บินได้ใช่มั๊ยครับ (ถูกผิดไม่แน่ใจ จำไม่ได้อะ)

ตัวนั้นรอบแรกๆควรประหยัดกระสุนไว้ครับ วิ่งหากับระเบิดในบ้าน วางดักมันไว้แล้วล่อให้มันมาเหยียบ

พอมันเหยียบหงายท้องให้วิ่งเข้าไปยิงจุดอ่อนสีแดงตรงท้องมันครับ พอมันลุกก็วางระเบิดอีก

ทำซ้ำๆไปจนกว่ามันจะตาย

#3 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS4, Xbox One

Posted 05 May 2009 - 02:47 PM

ด่านนี้ผมเจอบักนะ

วิ่งไปอยู่ในบ้านเล็กๆ ที่มีระเบิดข้างในให้เก็บอะครับ
บืนแถวๆประตูบ้าน (ตัวเข้าไปในบ้านเล็กน้อย)

เท่านี้บอสมันก็จะบินๆ ไปมาผ่านหัวเรา แต่มันตบเราไม่ได้ ก็ยืนยิงตูดมันไปซักพักก็ตาย
ยิ่งได้แมกนั่มมานะ ไม่กี่นัดก็ตายแล้ว

#4 spiritstrike

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 05 May 2009 - 09:06 PM

QUOTE (Fairlady Z @ May 5 2009, 02:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด่านนี้ผมเจอบักนะ

วิ่งไปอยู่ในบ้านเล็กๆ ที่มีระเบิดข้างในให้เก็บอะครับ
บืนแถวๆประตูบ้าน (ตัวเข้าไปในบ้านเล็กน้อย)

เท่านี้บอสมันก็จะบินๆ ไปมาผ่านหัวเรา แต่มันตบเราไม่ได้ ก็ยืนยิงตูดมันไปซักพักก็ตาย
ยิ่งได้แมกนั่มมานะ ไม่กี่นัดก็ตายแล้ว

จริงๆอันนี้ไม่น่าจะใช่บักนะครับ เพราะเล่นครั้งแรกผมเข้าไปหลบในนี้เลย บอสจะตีเราไม่ได้ แต่สักพักมันจะใช้ท่าตีกวาด บ้านพัง-*-(แต่กดหลบได้)

#5 DiloS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 15 May 2009 - 04:48 PM

บอสค้างคาวปรสิตยักษ์ หรือเปล่าครับ