`

Jump to content

Beserker โผล่มาอีกครั้งในเรือนต้นไม้ หาฟ้าไม่เจอ ทำไงครับ

14 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2006 - 07:49 AM

- ให้มันวิ่งชนทุกเสาแล้ว และ ไฟไหม้เปิดทางแล้ว คล้ายมีตัวหมุนท่อน้ำดับไฟ นึกว่าหมุนได้ก็ไม่ได้ ต้องทำไงครับ จะได้ไปต่อให้จบ

#2 noototo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 November 2006 - 07:55 AM

ของผมเล็งไปเรื่อยๆอ่ะคับ แร้วมันก้อยิงได้เอง :blur

#3 bird3d

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 November 2006 - 08:06 AM

หาตำแหน่งที่แสงส่อง ของผมให้มันไปยืนอยู่หลังต้นไม้ที่ล้มเพราะจุดนั้นแสงสอ่ง แล้วปืนจะทำงาน ฆ่ามันก่อนถึงจะไปปิดวาลน้ำได้ครับ

#4 Pretoe

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 November 2006 - 08:45 AM

ให้เราไปยืนกลางแดดนะครับ แล้วเล็งไปที่ berserk มันก็ขึ้นมาเอง

#5 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2006 - 09:22 AM

ตรงสวนต้นไม้มันจะมีอยู่2ที่ ไอ้ตรงที่สุดท้ายที่ไม่มีประตูไปต่อนั่นล่ะ ที่ๆเราต้องใช้ปืนยิง ไปอยู่ตรงกลางแดดแบบข้างบนว่าล่ะครับ แล้วยิงมัน

#6 penqin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2006 - 09:24 AM

ล่อมาตรงแดดแล้วกดเลยคับอิอิ :aha:

#7 Pretoe

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 16 November 2006 - 10:55 AM

ผมนึกได้วิธีผมนะครับ

ตอนที่เราเข้ามาในห้องที่ 2 ได้แล้ว ยอมตายเลยครับ แล้วมันจะโหลด checkpoint ให้ตอนที่ berserk พังกำแพงเข้ามาพอดี ให้เรายืนเฉย ๆ เลยครับ มันจะเดินงุ่นง่านไปทางมุมขวาบน ทีนี้เราค่อย ๆ ขยับมายืนกลางแดด (ตรงนั้นมันจะมีแดดส่องมาหน่อยนึง) ย้ำตัวเราต้องยืนกลางแดดนะครับ ทีนี้ส่อง hammer ไปหามันเลยครับ พอดาวเทียมมันยิงมาโดน กะจังหวะดี ๆ เล็งซ้ำไปอีกที ทำยังงี้สัก 4 ครั้ง มันก็ตายแล้ว เราไม่ต้องขยับไปไหนเลย

#8 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 16 November 2006 - 12:59 PM

ที่ผมเล่นก็ล่อให้มันชนเสาให้หมดทุกต้นเลย หลังคาจะถล่ม แล้วล่อให้มาตรงกลาง ที่แดดส่องลงมา
ก็ใช้ hammer of dawn เล็งยิงมันได้เลยครับ พอฆ่าได้ ก็ไปหมุนวาวน้ำเพื่อดับไฟและไปต่อได้ครับ

#9 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 16 November 2006 - 01:36 PM

ผมให้มันชนเสาต้นแรกตอนที่checkpoint หลังตายที่หนึ่งรอบแล้วมันจะงงๆ อยู่แล้วก็เอาเลเซอร์ส่องเลยครับชนเสาต้นเดียวก็ได้ครับ

#10 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 16 November 2006 - 02:38 PM

View Posthamtaro, on Nov 16 2006, 01:36 PM, said:

ผมให้มันชนเสาต้นแรกตอนที่checkpoint หลังตายที่หนึ่งรอบแล้วมันจะงงๆ อยู่แล้วก็เอาเลเซอร์ส่องเลยครับชนเสาต้นเดียวก็ได้ครับ
แจ่มครับ อิอิ

#11 oatkung

Let's Play

Posted 16 November 2006 - 03:53 PM

ตอนแรกผมก็ไม่รู้ครับ โง่อยู่นาน ไปยืนล่อมันให้วิ่งชนประตูนึกว่าประตูจะพัง - - :ah
จิงๆแล้วให้มันวิ่งชนกับพนังห้องอะครับแล้วกระจกข้างบนเพดานจะแตกครับ ซึ่งเราก็จะยิงมันได้แล้วครับ ล่อมันมายืนตรงแถวๆที่กระจกแตกแล้วอะครับ :explain

#12 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 16 November 2006 - 04:00 PM

View PostZard, on Nov 16 2006, 02:38 PM, said:

แจ่มครับ อิอิ

นั่นอะจิคับ

#13 nano.

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 16 November 2006 - 05:51 PM

มีน้อยไปนิด........ :aha:

#14 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 16 November 2006 - 08:43 PM

อ้าว :ah คุณ Thaiger ยังไม่จบเหรอครับ นักว่าจบแล้วซะอีก เห็นเล่น Live เก่งขนาดนั้น :cry2

#15 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 16 November 2006 - 09:39 PM

เก่งอะไรครับ เมื่อวานแพ้ตลอดตายคนแรกเป็นส่วนใหญ่ วันนี้ค่อยดีขึ้นหน่อย
: ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ผ่านแล้วครับ พอมันชนเสาจนไฟไหม้ เกมส์ก็ย้ายมาให้ Save แล้วเล่นต่อ ตรงนั้นเลย
: เพิ่งสังเกตุว่าเรื่อนต้นไม้นี้หลังคาเป็นกระจกใส สลับขุ่น
: ต้องยืนที่มีแดด แล้วยิง Laser กดค้างจะเผาเจ้า Beserker ต่อเนื่องได้ครับ 2 ทีจอดแล้ว
: หลังออกไปยังใช้ Laser ต่อได้อีกจนเวลาเป็น 0 ครับ เผาศัตรูซะวอดเลย

Edited by thaiger, 17 November 2006 - 08:06 AM.