`

Jump to content

สงสัยเรื่องstat ตอน อัพLEVEL

26 replies to this topic

#1 runrunx

มหาจักรพรรดิ์ ผู้หอกหักในสนามรบ

• Royal Executive Members
  • Interests:rockband3

tekken 6

Posted 01 May 2009 - 12:39 PM

ใครเคยเป็นบางมั้ยอัพ strength แต่ค่า Atk ไม่ขึ้นตาม

กรณีถอดอาวุธ(มือเปล่า)คุยกับblackmaiden มันขึ้นนะครับ แต่ถืออาวุธไม่ขึ้นเลย

stat strength ผม 34 แต่ค่าAtk power 480>480 มาได้หลายLEVEL แล้วอ่ะครับ

มันสุดความสามารถของดาบแล้วเหรอครับที่ต่อให้อัพยังไงก็ไม่ขึ้น(ผมอัพมา4ครั้งที่str
enghแล้วอ่ะครับเริ่มเสียดายsoulsว่าน่าจะเอาไปอัพอย่างอื่น

ช่วยบอกด้วยครับว่าAtkมันจะขึ้นได้กว่านี้รึเปล่า

ปล ตอนผมลองโดยส่วนใหญ่ผมถือดาบ demon band นะครับ วานผู้รู้ ผู้เคยเจอมาตอบที่ครับ

#2 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 01 May 2009 - 12:50 PM

เป็นครับ

และเป็นกันทุกคน ทุกแผ่น ครับ

เกมส์มันเป็นอย่างนั้น

เหตุผลที่เป้นยังงั้น รอท่านอื่นมาอธิบายละกันครับ

ผมอธิบายไม่ถูก

#3 runrunx

มหาจักรพรรดิ์ ผู้หอกหักในสนามรบ

tekken 6

Posted 01 May 2009 - 01:17 PM

เอ่อที่ผมอยากรู้จริงคือ

ค่าAtk power 480>480 นี่มันจะได้มากกว่านี้รึเปล่าครับ หรือสุดที่ 480 แล้วครับ

#4 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 01 May 2009 - 01:29 PM

555555

อันนี้ผมลืมแล้วครับ เพราะว่าผมเล่น แบบอัพตามความพอใจ

รอท่นที่เล่นอยุ่มาตอบ ละกันครับ

ขออภัย

อันนี้เอามาจาก คุณ DarkGenji เคยโพส บอกหรือบ่นก็ไม่รุ้ หุหุหุหุหุหุ อาจจะพอเป็นแนวทางได้

ในที่สุดผมก็รู้แล้วว่า อัพ str ไปไม่มีประโยชน์เลย อัพ str เป็น 99 5 ถือ Meat Cleaver ที่น่าจะแรงทีสุดของ knight เพราะ มันเป็น S
แต่เชื่อไหมว่า ต้องฟันคนงานก่อสร้างด่านเหมือนถึง 2 ครั้ง นี่ถ้าไม่มีสูตรโกงแบบนี้ผมคงโมโหมากๆเลยที่เสียเวลาปั้มเลเวลแล้วไม่ได้อะไรเลย

ืืnexus ช่างไม่ยุติธรรมเลย ที่เมจเวทอัพ 99 แล้วยิงหัวหน้าทีเดียวตาย
แต่ไนท์อัพ str เป็น 99 แล้วตีลูกกะจ้อกยังไม่ตายเลย ทั้งๆที่เป็นแค่รอบ 2 เอง รอบ 5-6-7-8 ไม่ต้องตีเป็นสิบทีเหรอ

Edited by Indyhell, 01 May 2009 - 01:36 PM.

#5 runrunx

tekken 6

Posted 01 May 2009 - 01:50 PM

อ่านแล้วท้อเลย

#6 runrunx

tekken 6

Posted 01 May 2009 - 01:58 PM

เอาเป็นว่าขอถามแบบว่า

คนที่มีดาบ demonband หรือ north regelion ก็ได้
ช่วยถือดาบแล้วดู stat Atk มือข้างที่ถือดาบหน่อยครับว่าเท่าไหร่

ปล ขอคนที่ค่า strengh เกิน 50 นะครับ ขอบคุณครับ

#7 Indyhell

Posted 01 May 2009 - 02:09 PM

บอกเลยว่าอย่าไปยึดติดกับ ดาบ2อันนี้เลยครับ

ไอ้ดาบ 2อันนี้

ความแรงมันจะขึ้นอยุ๋กับ

ค่าความ มืด - ความสว่างของตัวเราด้วยครับ

ดูตามตารางที่ผมให้มานะครับ

#8 runrunx

tekken 6

Posted 01 May 2009 - 02:25 PM

อ่าครับเข้าใจครับ พอดีตอนนี้ผมเล่นตัวขาวสุดและน่าจะไม่ต้องตัวดำแล้ว
ของที่เอาแบบตัวดำก็เอาเกือบหมดแล้วอ่ะครับก็เลยกะเทียบค่าสูงสุดของดาบนี้ด้วยกันกั
บคนอื%

อ่าครับเข้าใจครับ พอดีตอนนี้ผมเล่นตัวขาวสุดและน่าจะไม่ต้องตัวดำแล้ว
ของที่เอาแบบตัวดำก็เอาเกือบหมดแล้วอ่ะครับก็เลยกะเทียบค่าสูงสุดของดาบนี้ด้วยกันกั
บคนอื่นน่ะครับ

ผมสงสัยอีกอย่างครับว่าค่า experience เกมนี้คืออะไรครับ (ที่อยู้ใน dexterน่ะ)

)) :ohno :ohno ไหงมันพิมพ์ ซ้ำกัน 2 รอบได้หว่า

#9 Indyhell

Posted 01 May 2009 - 02:25 PM

มันคือค่าความ ชำนาญ ซึ่งผมก็ไม่รุ้เหมือนกัน ว่ามันมีประโยชน์อย่างไร

หุหุหุหุหุ

#10 runrunx

tekken 6

Posted 01 May 2009 - 02:58 PM

ขอบคุณคุณ indyhellมากครับซึ้งในพระคุณมาก

แต่ ตกลงแล้วผมยังไม่รู้ทั้ง2 ข้อเลยอ่า (ไม่กล้าอัพ strength เลยอ่ะครับ)

ผมงงว่าตกลง ดาบแต่ละชนิดมันมีค่า Atk สุดของมันด้วยเหรอครับเนี่ย

แบบเช่น
ค่าstr 10 >> ดาบ at 100
ค่าstr 20 >> ดาบ at 150
ค่าstr 30 >> ดาบ at 200
ค่าstr 40 >> ดาบ at 250
ค่าstr 50 >> ดาบ at 250
ค่าstr 60 >> ดาบ at 250
ค่าstr 70 >> ดาบ at 250

กรณีแบบนี้ตั้งแต่ lv str40 ขึ้นไปจะอัพให้เสีย soul ทำซากอะไร

ผมกลัวมันจะเป็นอย่างนี้น่ะครับ

ใครก็ได้บอกทีว่ามันไม่ใช่

#11 Indyhell

Posted 01 May 2009 - 03:02 PM

ผมว่าคุณเน้น ไปที่ เลือดกับพลัง ก่อนดีกว่าครับ

เกมส์นี้ ฟันแรงไปก็เท่านั้น

มันต้องมีเทคนิคในการหลบหลีกกลิ้ง ด้วยครับ

ผมปั๊มตัว 99 จนหมด

ความแรงมันก็ไมมีผลเท่าไหร่ กับการเล่น

สิ่งสำคัญ ของเกส์นี้คือ

การจับจุด การโจมตี ของมอน และ การหลบลีก ครับ

#12 runrunx

tekken 6

Posted 01 May 2009 - 03:14 PM

อ่าเข้าใจอ่ะครับ
เทคนิคเกมแอ็คชั่นยังไงผมก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้วอ่ะครับ (ถนัดอยู่แล้วอ่ะครับ)
แค่สงสัยการพัฒนา ในระบบ stat ของเกมนี้เท่านั้นเองล่ะครับ
ว่าผมจะวางแผน เอา soul ที่มีLEVEL จำกัดอยู่ 700กว่าต้องเอาsoulไปให้อะไรเท่าไหร่บ้างน่ะครับ

(มันมาผิดแผนตรงเกมนี้ มันเพิ่ม Str ไปก็ไม่เพิ่มอ่ะครับ เหมือนเอา soul ไปทิ้งเอาแค่ physical def เลย)

ปล ว่าแต่ไม่มีใครสงสัยเหมือนผมบ้างเหรอครับ 154218d4.gif 154218d4.gif

#13 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 May 2009 - 03:48 PM

QUOTE (runrunx @ May 1 2009, 02:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณคุณ indyhellมากครับซึ้งในพระคุณมาก

แต่ ตกลงแล้วผมยังไม่รู้ทั้ง2 ข้อเลยอ่า (ไม่กล้าอัพ strength เลยอ่ะครับ)

ผมงงว่าตกลง ดาบแต่ละชนิดมันมีค่า Atk สุดของมันด้วยเหรอครับเนี่ย

แบบเช่น
ค่าstr 10 >> ดาบ at 100
ค่าstr 20 >> ดาบ at 150
ค่าstr 30 >> ดาบ at 200
ค่าstr 40 >> ดาบ at 250
ค่าstr 50 >> ดาบ at 250
ค่าstr 60 >> ดาบ at 250
ค่าstr 70 >> ดาบ at 250

กรณีแบบนี้ตั้งแต่ lv str40 ขึ้นไปจะอัพให้เสีย soul ทำซากอะไร

ผมกลัวมันจะเป็นอย่างนี้น่ะครับ

ใครก็ได้บอกทีว่ามันไม่ใช่

ใช่ค่ะ มันจะมีอยู่เวลนึงที่ไม่รู้จะอัพstrไปหาอะไรแล้ว

ว่าผมจะวางแผน เอา soul ที่มีLEVEL จำกัดอยู่ 700กว่าต้องเอาsoulไปให้อะไรเท่าไหร่บ้างน่ะครับ

งงว่าจะวางแผนอะไร 700กว่านี่คือเต็มทุกอย่างค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าไปอัพอันนี้แล้วจะไม่ได้อัพอันนั้น

#14 runrunx

tekken 6

Posted 03 May 2009 - 12:03 PM

700กว่านี่คือเต็มทุกอย่างค่ะ

หยั่งงี้แต่ละตัว(อาชีพ)นี่จะมีอะไรแตกต่างกันเหรอครับถ้าเต็มหมด

งงอ่ะครับ(ผมเล่นรอบแรกtmpknightใช้เวทไม่ไดรอบสองใช้ได้แล้ว???)

#15 blueblood

키스 키스

Posted 03 May 2009 - 12:37 PM

อัพ dex เพิ่มก่อนคับ

ถ้า dex ไม่พอ เราก็จะอัพ str แล้วไม่เพิ่ม atk

#16 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 May 2009 - 02:42 PM

QUOTE (runrunx @ May 3 2009, 12:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หยั่งงี้แต่ละตัว(อาชีพ)นี่จะมีอะไรแตกต่างกันเหรอครับถ้าเต็มหมด

งงอ่ะครับ(ผมเล่นรอบแรกtmpknightใช้เวทไม่ไดรอบสองใช้ได้แล้ว???)

ใช่ค่ะ ถ้าอัพสุดแล้วทุกอาชีพจะเหมือนกันหมด

#17 runrunx

tekken 6

Posted 03 May 2009 - 03:41 PM

อัพ dex เพิ่มก่อนคับ

ถ้า dex ไม่พอ เราก็จะอัพ str แล้วไม่เพิ่ม atk

พระเจ้าช่วย ความรู้สดใหม่ d582d79f.gif d582d79f.gif

ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่ช่วยเข้ามาตอบ d16c4689.gif d16c4689.gif

#18 runrunx

tekken 6

Posted 03 May 2009 - 03:44 PM

ตกลงแล้วค่า experience ของเกมนี้นี่มันเกี่ยวกับค่าการป้องกันจากการตกที่สูงเหรอครับ เวปนอกมันว่างั้นอ่ะ

(ตกจากที่สูงมันไปเกี่ยวกับ EXP ได้ไงหว่า)

#19 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 03 May 2009 - 07:04 PM

ความแรงการโจมตีอยูึ่่ที่ค่าโบนัสของแต่ละอาวุธด้วยครับ จะสังเกตได้จาก พวกตัวS A B C D Eตอนที่เรากดดูสณานะอาวุธ

ถ้าAtkโบนัสดาบมันSแสดงว่าถ้าstrของตัวเราเยอะๆก็จะได้โบนัสดาเมจเพิ่ม งงไหมครับ

บางอาวุธไม่มีโบนัสเลย อัพไปAtk99ความแรงมันก็เท่าเดิม บางอาวุธใช้ค่าLuckด้วยซ้ำ

Meat Cleverผมว่าแรงสุดๆแล้วในเกมนี้นะ(มั้งเพราะยังไม่เคยโกงจน99ทุกอย่าง)

เพราะมัน Atk=S Dex=S Faith=A ยิ่งค่าStr Dex Faithของตัวละครเรายิ่งมากเท่าไร ความแรงในการโจมตีก็จะเพิ่มมากขึ้นครับ

เช่น (ผมสมมุติความแรงนะครับ เพราะไม่รู้จริงๆเท่าไร)

ใช้ดาบMeat Clever ที่มันS S A ตัวเราStr50 Dex10 Faith10 ความแรงดาบจะอยู่ที่120 แต่ถ้าตัวเราAtk50 Dex50 Faith50 ดาบจะแรงขึ้นเป็น280

แต่คิดว่าอัพstatไปมากๆมันก็ตันเหมือนกันสังเกตจากเวลากดอัพstatตามปกติ พอจะอัพStrแล้วความแรงไม่เพิ่มขึ้น เราก็ต้องไปอัพstatอื่นๆตามค่าโบนัสที่อาวุธนั้นๆต้องการต่อ เช่น Dex Faith Luck แล้วค่อยกลับมากลับอัพStrต่อ ความแรงถึงจะเพิ่มขึ้น

QUOTE (runrunx @ May 3 2009, 03:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงแล้วค่า experience ของเกมนี้นี่มันเกี่ยวกับค่าการป้องกันจากการตกที่สูงเหรอครับ เวปนอกมันว่างั้นอ่ะ

(ตกจากที่สูงมันไปเกี่ยวกับ EXP ได้ไงหว่า)

ใช่ครับตกจากที่สูงแหละ ถ้ายิ่งเยอะเวลาตกลงมาเลือดเราลดนิดเดียว แต่สูงมากเกินไปในแบบที่เกมมันเซตไว้ยังไงก็ตายอยูี่ดี

Edited by libertica, 03 May 2009 - 07:18 PM.

#20 runrunx

tekken 6

Posted 03 May 2009 - 08:02 PM

กรณีนี้หากดาบไม่มีโบนัสเลยก็มีจุดตันสินะครับ (เพราะมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับ stat LV )

ปล คุณ libertica ช่วยสอนผมหลายเรื่องแล้วครับ(อธิบายละเอียดด้วยอ่า)ซึ้งใจจริงๆ