`

Jump to content

สุดยอดราเม็ง ที่ทองหล่อ ยามาโกย่า ราเม็ง

17 replies to this topic

#1 Magic_Eye

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 November 2006 - 09:57 PM

หลังจากไปกินมากว่า 10 กว่าครั้ง เพื่อให้แน่ใจถึงความอร่อย ก็ได้ฤกษ์มาโพสต์แล้วครับ

ราคาต่อชาม 170 บาท แพง แต่อร่อยง่ะ

ร้านอยู่ที่ทองหล่อจำเลขซอยไม่ได้ แต่บอกได้ว่าเข้าซอย ร้านต้นเครื่อง เจอ 4 แยกเลี้ยวซ้ายครับจะมีร้านราเม็ง 2 ร้านด้านขวามือ

ร้านที่ผมพูดถึงจะสว่างกว่าและตอนช่วงกินข้าวจะมีคนต่อคิวเยอะมากครับ (~คนญี่ปุ่นส่วนมาก) อยู่ข้างๆ spa มีที่จอดรถหน้าร้านและที่นี่จะมีเมนูน้อยมากครับมีไม่กี่อย่าง

ชื่อ ยามาโกย่าราเม็งครับ :kanoiyom

น้ำซุปจะเป็นน้ำซุปข้นสีขาวเป็นซุปกระดูกหมูรสชาติกลมกล่อมมากครับส่วนเส้นเป็นเส้นต
รงมีความอร่อยคือไม่นุ่มเกินไป

ส่วนเครื่อง หมูชาชู นุ่มมากครับเป็นเนื้อติดมัน แล้วก็หน่อไม้จีนก็ไม่แข็งเกินไป ไข่ต้ม เป็นไข่ปรุงรสครับ อร่อยมากๆแล้วก็สาหร่ายครับ :wow

รสชาตินี่ถ้าเทียบกับราเม็งร้านอื่น อย่าง ramen tei ฮาจิเซ็น หรือร้านที่ j avenue (จำชื่อร้านไม่ได้) ถ้าไม่นับถึงความหลากหลายของเมนู
นับเฉพาะรสชาติ ผมให้ร้านนี้ชนะครับ กินทีนี่กลมกล่อมมากความรู้สึกเหมือนในการ์ตูนเลยล่ะครับ รู้สึกร้านนี้จะมีที่ญี่ปุ่นนะครับ
มี website และมีชื่อเสียงพอสมควรครับเพราะที่ร้านมีติดรูปคนต่อคิวมากินที่ญีปุ่นด้วย

สรุปแนะนำครับ ลองไปกินแล้วจะติดใจครับ ใครสามารถบอกทางที่ชัดเจนกว่านี้ได้บอกด้วยนะครับ :shame

ผมกินทีรัยชามเป็นงี้ทุกทีหล่ะครับ :aha:

Edited by Magic_Eye, 15 November 2006 - 10:13 PM.

#2 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 November 2006 - 10:06 PM

ดูน่ากินดีครับ แต่แพงจังดูเครื่องไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่(หรือมันจมอยู่หว่า) :aha:

อยากลองกินไข่ต้มในราเม็นเหมือนกันครับ เคยแต่ดูในทีวี สงสัยว่ามันจะเข้ากันได้ดีขนาดไหน เห็นใส่แทบทุกร้านเลยครับ

Edited by ngern, 15 November 2006 - 10:09 PM.

#3 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 16 November 2006 - 01:00 PM

ซอยต้นเครื่อง ผมคิดว่าเป็นซอยทองหล่อ 13 ครับ... เข้าจากสุขุมวิทอยู่ทางซ้าย เข้าจากเพชรบุรีอยู่ทางขวาครับ ตรงเข้าซอยจะเจอสี่แยก J อเวนิว แล้วเลี้ยวซ้าย ร้านจะอยู่ด้านขวามือใช่บ่ครับ หุหุ... (ซอยเดียวกับ อุโอมาสะเลย หุหุ ) เงินเดือนออกแล้วจะไปลองครับ

Edited by หุหุหึหึ..., 16 November 2006 - 01:08 PM.

#4 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 19 November 2006 - 02:12 PM

แจ่มมากเลย

#5 Guest_earthzaga_*

• Guests

Posted 20 November 2006 - 05:47 PM

ไปลองแน่นอนขอรับกระผม

#6 Guest_Babe_*

• Guests

Posted 21 November 2006 - 01:12 PM

:numairu: ถูกต้องคะ ซอยเดียวกะ อูโอมะซะ อูโอมะซะ ปลาไหลอร่อยมากมาย ^^

#7 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 November 2006 - 11:28 AM

ใช่ร้านที่ต้องต่อแถวหรือป่าวครับ(เพื่อนผมทอดเกี้ยวซ่าอยู่) :555

#8 k9999

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 03:10 PM

แพงไปหน่อยนะครับ แค่ราเมงเองแต่ดูแล้วน่ากินครับ

#9 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 25 November 2006 - 05:35 PM

น่ากินดี

#10 goddrumer

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 02 December 2006 - 10:27 AM

ไปกินมาแล้วครับ แทบจะบินได้เลยอร่อยมักๆ :aha:

#11 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 December 2006 - 02:46 AM

ขอบคุณมากนะครับที่มาแนะนำ

แต่ชามนึงแพงเหลือเกิน แต่ว่าถ้าอร่อยแบบนี้เท่าไรห่ก็ยอมคราบ

ไปกินกัน 2 คนกำลังดี เกินนี้ ม่ายไหว อิอิ

#12 Marioget

Mario Mania

• Executive Members

Posted 06 January 2007 - 08:45 AM

เดี๋ยวต้องไปรอชิมดูละ^^

#13 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 January 2007 - 04:20 PM

ผมไปมาแล้วครับ คนเยอะจริงครับ
ผมออกตัวนะครับว่าผมไม่ชอบราเม็งเลย เคยกินแค่ที่ฮาจิบัง,โออิชิ ไม่กี่ครั้งแต่ไม่ค่อยชอบ

ความอร่อย ผมให้7.5/10
ลอง3อย่างครับยามาโกย่าราเม็ง อร่อยที่สุด ส่วนที่เหลือลดหย่อนกันไป แต่มิโซะราเม็งผมไม่ชอบครับเหมือนเต้าเจี๊ยว แต่พอมาคิดว่าเคยกินราเม็ง2เจ้าที่ว่าอร่อยกว่านี้ไหม คำตอบคือไม่เคยครับ

บรรยากาศ ผมให้8.5/10
คะแนนส่วนนี้มาจากคนเยอะโดยเฉพาะคนญี่ปุ่น ทำให้เหมือนคุณกินอยู่ต่างประเทศ

เถ้าแก่ ผมให้ 10/10
สุดยอดมากครับ แกยืนคุมร้านตลอด คุยกะลูกค้าเป็นกันเอง(คนญี่ปุ่น) ตอนกลับแบกกระเป๋าไปส่ง ก้มหัวขอบคุณถึงหน้าประตู สุดยอดมากครับ

ตอนกลับเดินแวะไปดูร้าซูชิในตำนานครับ คนเยอะมากเช่นกกัน แต่ราคามันเกินกำลังครับ โทโร4ชิ้น1000 ซักวันต้องกินให้ได้

#14 Magic_Eye

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 January 2007 - 05:27 PM

เฮ้ยคุณ lek ไปลองที 3 ชามเลยเหรอครับ คงไม่ใช่เหมาคนเดียวนะ

มิโซะร้านนี้ผมว่าเข้มข้นไปครับไม่ค่อยชอบ

#15 Vs_n

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 26 January 2007 - 06:08 PM

มายืนยันว่าอร่อยจริงครับ กินไปตอนแรกๆจะรุสึกว่าไม่เข้มข้น แต่คำต่อไปจะเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ พอกินเสดจะรุสึกว่าเลี่ยน พอถึงบ้าน ก้ออยากกินอีก ไม่เบื่อเลยครับ 55+

#16 Uncle EiEi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 February 2007 - 04:26 PM

ลุงเพิ่มเติมให้ Magic Eye หน่อย :aha:
จริงๆแล้วลุงไปร้านนี้กับพี่ชายMagic Eyeเค้าบ่อย ว่ะ5555 :555
มี ราเมนอยู่ 6 แบบ เท่านั้น ข้าวผัด เกี้ยวซ่า หมูทอดทงคัตสึ
ราเมนราคาชามละ 150 - 180 บาท เกี้ยวซ่า 100 บาท (6 ชิ้น)
เกี้ยวซ่า อร่อยดี แต่ 100 บาทก็แพงไปนิด
ยามาโกย่า-ราเมงเป็นราเมงน้ำข้นแบบคิวชิว
คือน้ำซุปหมูจะเคี่ยวด้วยไฟแรงจนเป็นสีขาวขุ่น
หน้า หมูอบ และ ไข่ต้ม ราคาชามนี้ 170 บาท
หมูอบจานนี้ราคา 50 บาท
ป้ายหน้าร้าน
ถ้ายังไปไม่ถูกอีกก็นี่ไปแผนที่ อิอิ :eiei
ลาล่ะ :kanoiyom

#17 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 February 2007 - 11:33 AM

:cry ใช่ครับ สุดยอดมากๆๆ ครับ

โดยเฉพาะหมู นี่มันละลาย คับ ละลายไปเลยยยยย โอว้แม่เจ้า

ต้องลองคับห้ามพลาด มายืนยัน

#18 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 June 2010 - 03:45 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš