`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

แนะนำร้านอาหารกลางวันแถว ๆ สามย่านที

paween_a's Photo paween_a 30 Apr 2009

ใครมีร้านแนะนำแถว ๆ สามย่านบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วย
อ่อ..ถ้าเป็นแนวโรงอาหารคณะต่าง ๆ ในจุฬาก็รับฟังนะครับ เพราะถือว่าเป็นอาหารตาเหมือนกัน หุหุหุ

J@N!St's Photo J@N!St 01 May 2009

โรงอาหารคณะ ทันตฯ จุฬา อาหารก็ไม่แพงนะคะ แต่เดินไกลจากสามย่านหน่อย อยู่แถวสยามแสควร์อะค่ะ

auhibs's Photo auhibs 01 May 2009

QUOTE (J@N!St @ May 1 2009, 01:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โรงอาหารคณะ ทันตฯ จุฬา อาหารก็ไม่แพงนะคะ แต่เดินไกลจากสามย่านหน่อย อยู่แถวสยามแสควร์อะค่ะ

คอนเฟิร์ม ถูกคุ้มราคา แต่ผมเคยกินเมื่อห้าหกปีก่อนนะ- -

paween_a's Photo paween_a 01 May 2009

มันอยู่คนละฝั่งของจุฬาเลยครับ... ผมทำงานอยู่ฝั่งสามย่านครับ
เดินไปฝั่งสยามก็คงเสียชีวิตเพราะแดดแน่นอน...

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

plzkillme's Photo plzkillme 06 May 2009

Dream steak ราคาไม่แพงมาก คุณภาพถือว่าใช้ได้เลย อยู่ตรง Ucenter

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 25 May 2009

Dream steak อืมมม ไว้จะลองไปเชยชิม ครับ

Melodic's Photo Melodic 25 May 2009

ในซอยหอ u-center มีหลายร้านเลยคับ ลองดู เคยกินร้าน Po-Che ก้อใช้ได้คับ ลองดูมีหลายร้านเลย

dream steak อร่อยดีคับ ผมว่าดีกว่า bkk grill เยอะ - -'

t7235's Photo t7235 26 May 2009

แนะนำว่าจะมีร้านก๋วยเตี๋ยวทางด้านถนนพระราม4 เป็นก๋วยลูกชิ้นปลา ถ้าชอบลูกชิ้นกุ้ง กับเกี๊ยวทอดแนะนำร้านนี้เลย
ขายตอนกลางวัน คนเยอะมากๆ ผมจำชื่อซอยไม่ได้แต่ร้านจะอยู่ฝั่งเดียวกับโรงแรมแมนดารินหรือประมาณฝั่งตรงข้ามปั๊
มเชลล์ ร้านจะอยู่ตรงหัวมุมของซอยนะครับ(สังเกตุคนเยอะๆ)

spice1234's Photo spice1234 01 Jun 2009

QUOTE (t7235 @ May 26 2009, 10:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำว่าจะมีร้านก๋วยเตี๋ยวทางด้านถนนพระราม4 เป็นก๋วยลูกชิ้นปลา ถ้าชอบลูกชิ้นกุ้ง กับเกี๊ยวทอดแนะนำร้านนี้เลย
ขายตอนกลางวัน คนเยอะมากๆ ผมจำชื่อซอยไม่ได้แต่ร้านจะอยู่ฝั่งเดียวกับโรงแรมแมนดารินหรือประมาณฝั่งตรงข้ามปั๊
มเชลล์ ร้านจะอยู่ตรงหัวมุมของซอยนะครับ(สังเกตุคนเยอะๆ)

ร้านก๋วยเตี๋ยวเย็นตาโฟใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ร้านเดียวกัน
คอนเฟริมอร่อยมากๆๆ

benza15's Photo benza15 31 Jul 2009

QUOTE (spice1234 @ Jun 1 2009, 09:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านก๋วยเตี๋ยวเย็นตาโฟใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ร้านเดียวกัน
คอนเฟริมอร่อยมากๆๆ

+1 ด้วย ครับ

nest's Photo nest 26 Nov 2009

QUOTE (benza15 @ Jul 31 2009, 09:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+1 ด้วย ครับ

ร้านก๋วยเตี๋ยวเย็นตาโฟ ลูกชิ้นกุ้ง กับ เกี๊ยวกรอบเทพมากคับ ร้านคุณนั้ม เลยไปอีกนิดมี ก๋วยเตี๋ยวเนื้อชื่อร้านหยกแสงอร่อยมากน้ำซุปโคตรอร่อย ส่วนร้านเย็นตาโฟนนะคับที่อยู่ตรงหัวมุมเดินเข้าซอยไปลึกหน่อยคับจะมีร้านบะหมี๊เกี๋
ยวกุ้ง อร่อยเทพเหมือนกันแถวนั้นของกินอร่อยๆๆเยอะคับ ถ้ายังไม่พอใจ ดึกๆ นะคับ รองกินหมูกระทะตรงข้ามสนามจุฟคับ ของดีอร่อย ดึกๆๆ ก้อเลยสนามจุฟไปหน่อยแวะกินสวนหลวงของกินเพียบ