`

Jump to content

วิธีการเปิด Infinite Ammo พร้อมภาพประกอบ

21 replies to this topic

#1 เม่น

เม่นชิมาโร่

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2009 - 07:49 PM

เห็นเป็นคำถามยอดฮิต ตั้งคำถามนี้ประมาณซัก 8 กระทู้ได้แล้ว ก็เลยทำภาพประกอบให้เลยจะได้เคลียร์ครับ

พอจะเข้าใจคนที่ตั้งคำถาม ส่วนใหญ่คงจะยังเล่นไม่จบ แล้วกลัวว่าทำผลาดแล้วจะไม่ได้ Infinite Ammo ก็เลยถามเพื่อความแน่ใจ เลยมีให้เห็นหลายกระทู้

มาดูกันตามนี้เลยครับ

1. ต้องเคลียร์เกมจนจบเนื้อเรื่องให้ได้ก่อนน๊ะครับ

2. ต้องอัพเกรดปืนให้เต็มทุกจุด สังเกตได้ว่าถ้ามีลูกศรสีทองปรากฏอย่างในภาพแปลว่ายังอัพเกรดได้อีก

3. ก็กดเข้าไปอัพเกรดด้านในตามภาพ ถ้าเพิ่งเล่นด่านแรกๆจะอัพได้จำกัดถึงระดับหนึ่งเท่านั้น แต่ถ้าเล่นถึงด่านท้ายๆก็จะอัพได้จนสุดความสามารถของปืน ปืนบางกระบอกจะมีให้ซื้อก็ต่อเมื่ออัพเกรดปืนบางชนิดจนเต็มแล้ว ถึงจะมีปืนใหม่ให้ซื้อ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวลว่าระหว่างเล่นจะพลาด เล่นจนจบเกมแล้วค่อยมาย้อนอัพเกรดก็ยังได้

4. ที่หน้า Menu การเล่นให้เข้าที่ Bonus Features

5. เลื่อนลงมาท้ายๆจะมีให้เราใช้ Point ซื้อ Infinite Ammo ของปืนแต่ละกระบอก แต่ละกระบอกมีค่า Point ไม่เท่ากัน

6. จากนั้นมาที่เมนู Special Settings

7. เข้าที่คำสั่ง Infinite Ammo

8. เปิดคำสั่ง Infinite Ammo Mode ให้เป็น On ซึ่งในหน้านี้จะบอกว่าเราใช้ Point ซื้อ Infinite Ammo ปืนกระบอกไหนไปแล้วบ้าง

9. ก่อนเริ่มเข้าเกมจะมีบอกว่าเราได้เปิดโหมด Infinite Ammo เอาไว้รึเปล่า

ตอนจัดของจะเห็นว่ากระสุนก็ยังแสดงเป็นปกติ ก็ไม่ต้องตกใจอะไร

เพราะว่าตอนเข้าเล่นในเกม ปืนกระบอกที่เอา Point ซื้อเอาไว้ก็จะเป็น Infinite Ammo เองครับ

หวังว่าน่าจะเคลียร์สำหรับหลายท่านที่สงสัย ตอนแรกก็เฉยๆ เพราะมันไม่ยุ่งยากอะไร แต่เห็นมีถามใหม่แทบทุกสัปดาห์ เลยถ่ายรูปมาให้เลยดีกว่า

Edited by เม่น, 28 April 2009 - 08:14 PM.

#2 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 April 2009 - 01:25 PM

ชัดเจนมากเลย ขอบคุณครับ

#3 January2008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 April 2009 - 02:04 PM

พอเล่นๆไป ผมก็ no Infinite ammo ครับ yes แล้วมันไม่กดดัน แล้วเวลาเล่นเอามัน ถึง on ครับ

#4 csoon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 April 2009 - 07:58 PM

QUOTE (January2008 @ Apr 29 2009, 02:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พอเล่นๆไป ผมก็ no Infinite ammo ครับ yes แล้วมันไม่กดดัน แล้วเวลาเล่นเอามัน ถึง on ครับ

เล่น pro แบบไม่ inf สิครับ หัวใจเต้นระทึกดี yoyo_55.gif

#5 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 April 2009 - 10:03 PM

ทำวิธีเอาตัวในโหมดทหารรับจ้างด้วยมั้ยคะ อิอิ
ถามกันบ่อยเหลือเกิน 4519626a.gif

#6 hpmax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 01 May 2009 - 02:48 AM

สุดยอดครับ yoyo_74.gif

#7 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 03 May 2009 - 05:26 PM

โอ้ ขอบคุณมาก ๆ นะคับ ขอบคุณแทนท่านอื่น ๆ ที่ยังเก็บไม่ได้ด้วย ดีมาก ๆ เลยครับ สุดยอด

#8 Lelouch Lamperouge

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 May 2009 - 02:55 PM

โอ้ ชัดเจนครับ

ผมยังเก็บไม่ครบเลย เฮ้อ เล่นต่อปาย

#9 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS4, Xbox One

Posted 09 May 2009 - 06:35 PM

แบบนี้ช่วยมือใหม่ได้ดีเยี่ยมเลยครับ
นับถือๆ yoyo_91.gif

#10 gooutsight

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 15 May 2009 - 12:47 PM

ถามนิดนึงค้าบ ถ้าปลดล๊อกปืนได้แล้ว ซือเพิ่มอีกกระบอกนึง ไอปืนที่ซื้อมาใหม่มันจะเปน inf ammo เหมือนกันรึเปล่าคับ????

#11 เม่น

เม่นชิมาโร่

Posted 15 May 2009 - 02:15 PM

QUOTE (gooutsight @ May 15 2009, 12:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิดนึงค้าบ ถ้าปลดล๊อกปืนได้แล้ว ซือเพิ่มอีกกระบอกนึง ไอปืนที่ซื้อมาใหม่มันจะเปน inf ammo เหมือนกันรึเปล่าคับ????

ได้ครับ ตอนเล่นจริงผมก็ให้ทั้งคริสและเชว่าถือ L.Hawk ทั้งคู่ เพราะทั้งแรงทั้งแม่นกว่ากระบอกอื่นๆ

#12 koh_newcastle

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 May 2009 - 02:19 PM

ขอบคุณครับ

#13 DiloS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 May 2009 - 04:36 PM

อืมเป็นประโยชน์จริงๆ ครับ ขอบคุณครับ

#14 emag

หาอย่างอื่นทำ

Posted 25 June 2009 - 10:01 PM

ไม่บอกไม่รู้เลยเนี้ย ว่าจะถามอยู่ว่าทำไง

#15 evilprince

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 September 2009 - 10:52 AM

ได้กระสุนไม่จำกัด ประหยัดพื้นที่เก็บของขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณมากครับ yoyo_33.gif

#16 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 01 October 2009 - 03:05 PM

แจ่มมากเลยครับ ขอบคุณครับ

#17 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 08 June 2010 - 11:07 PM

เธŠเธฑเธ”เน€เธˆเธ™

#18 sunji14978

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 19 July 2010 - 07:16 PM

เธกเธฒเธฃเธฑเธšเธ—เธฃเธฒเธšเน„เธงเน‰เธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš

เน€เธ”เธตเน‹เธขเธงเธœเธกเธˆเธฐเธฅเธญเธ‡เน€เธญเธฒเน„เธ›เธ—เธณเธ”เธนเธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธ•เธฒเธกเธ—เธตเนˆเธšเธญเธ

#19 tapakitchan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 24 July 2010 - 02:11 AM

เธกเธฑเธ™เธกเธตเธงเธดเธ˜เธตเธ—เธณเธ”เน‰เธงเธขเน€เธซเธฃเธญเน€เธ™เธตเนˆเธข
เน„เธญเน‰เน€เธฃเธฒเน€เธฅเนˆเธ™เธ‚เธญเธ‡ PC เนƒเธŠเน‰ Trianer เน€เธฅเธขเน„เธกเนˆเธฃเธนเน‰เน€เธฅเธขเธงเนˆเธฒเน€เธ„เน‰เธฒเธกเธตเน€เธ—เธ„เธ™เธดเธ„เนเธšเธšเธ™เธตเน‰เธเธฑเธ™ >.<

#20 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 30 July 2010 - 09:34 AM

infinite ammo นี่ต้องเปลี่ยนแม็กกาซีนด้วยมั้ยครับ? หรือยิงรัวได้ตลอดไปไม่ต้องหยุดเลย?