`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

Thailand League Season 5

Yabin's Photo Yabin 27 Apr 2009

QUOTE (VirUs_God @ Apr 27 2009, 05:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยกเลิกครับ yoyo_58.gif กลัวเล่นแล้วหลับครับ 55555 yoyo_79.gif

แหม่ๆ เล่นด้วยกันสิครับ นัดสัก 1ทุ่ม 2 ทุ่มก็ได้นะครับ

VirUs_God's Photo VirUs_God 27 Apr 2009

QUOTE (Yabin @ Apr 27 2009, 05:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหม่ๆ เล่นด้วยกันสิครับ นัดสัก 1ทุ่ม 2 ทุ่มก็ได้นะครับ

1ทุ่ม ยังไม่ได้กลับบ้านเลยครับ ทำงานกว่าจะเลิก ถึงบ้านประมาณ3-4ทุ่มครับ ถามลุงเอกได้ครับ ผมเล่นเกมแล้วหลับประจำ 55555 yoyo_58.gif

visaisak's Photo visaisak 27 Apr 2009

QUOTE (VirUs_God @ Apr 27 2009, 06:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
1ทุ่ม ยังไม่ได้กลับบ้านเลยครับ ทำงานกว่าจะเลิก ถึงบ้านประมาณ3-4ทุ่มครับ ถามลุงเอกได้ครับ ผมเล่นเกมแล้วหลับประจำ 55555 yoyo_58.gif

เล่นเป็นกองหน้าที่ ขี้เกียจ ไม่พอ แถมชอบหลับด้วยเหรอเนี้ย มันจะเกินไปแล้วนะ หลับตาเล่น yoyo_77.gif

Mr.Krajork's Photo Mr.Krajork 27 Apr 2009

QUOTE (visaisak @ Apr 27 2009, 04:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>

สำหรับ บางท่านที่ไม่ได้มาร่วมกิจกรรม ใึด ๆ เลยเป็นเวลานาน ถ้าเข้าไปใน คลับ the classic ไม่ได้ นั้นแปลว่ามีการลบ id ของพวกท่านออกไปแล้ว
ที่ลบเพราะมันเยอะมากกกกกกกกก ไม่รู้จะมาลงชื่อเข้าคลับกันทำมัย มาลงก็ ไม่มาเล่น
ถ้าจะมาร่วมกิจกรรมใหม่ รบกวนเช็คด้วย ส่วนท่าน นายกระจอก นี่โดนลบ ไปเรียบรอยแล้ว ครับ เห็นหายไปนานเลย
ยินดีตอนรับกลับมาเล่นนะครับ

ก็ไปเล่น DS นานเลยครับ จบ 3 รอบแล้วเลยกลับมา Kick off ต่อ
กลับมาก็เจอ Ultimate Team เลยติดอีก

VirUs_God's Photo VirUs_God 27 Apr 2009

QUOTE (visaisak @ Apr 27 2009, 07:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นเป็นกองหน้าที่ ขี้เกียจ ไม่พอ แถมชอบหลับด้วยเหรอเนี้ย มันจะเกินไปแล้วนะ หลับตาเล่น yoyo_77.gif

หล่อขั้นเทพเขาเล่นแบบนี้เพ่ 5555 yoyo_58.gif

kie_online's Photo kie_online 27 Apr 2009

QUOTE (Thaicowman @ Apr 27 2009, 05:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Hi,

Can you put the instructions in English, please?!!

I will be

England (if we are allowed International teams).

Thanks,

Please wait at the moment , I will translate tonight .

and you can read in English version at first reply.

QUOTE (นายกระจอก @ Apr 27 2009, 03:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Bacelona
รอบนี้เอาจริงแล้ว

ยินดีต้อนรับกลับ ครับ yoyo_79.gif

QUOTE (VirUs_God @ Apr 27 2009, 05:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยกเลิกครับ yoyo_58.gif กลัวเล่นแล้วหลับครับ 55555 yoyo_79.gif

แข่งกันแบบนี้มันไม่น่าง่วงแบบเล่น be pro หรอก yoyo_57.gif

ก็เล่นเป็นกองหน้าจอมขี้เกียจใน be pro ไม่ง่วงก็แปลกแล้ว เพราะแต่ละเกม มีลูกพาสที่เพื่อนๆส่งขึ้นไปให้ไม่กี่หนเอง yoyo_77.gif

บางเกมก็แทบบุกไม่ขึ้น กองหน้าแทบจะปูเสื่อนอนรอได้เลย
Edited by kie_online, 27 April 2009 - 10:22 PM.

visaisak's Photo visaisak 28 Apr 2009

เอาทีมอะไรดีหว่า เดี๋ยวมาบอกอีกที่ ถ้าผมลงเล่นนะ กลัวจะไม่มีเวลามาเล่น อยากเล่นเกมอื่นบ้าง แต่ คิดไว้แล้วว่าจะเอาทีมอะไร เล่นมันไม่เคยซ้ำเลยผม 55555+ ตั้งแต่เล่นบอลลีคมา

Guest_issarapap9_* 28 Apr 2009

QUOTE (kie_online @ Apr 26 2009, 10:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Thailand League Season 5

กิจกรรม FIFA09 สำหรับท่านที่ยังออนไลน์ได้เท่านั้น

กติกา การรับสมัคร
Rule for register

1. ยังออนไลน์ ได้ไม่มีปัญหาใดๆ / Your internet no problem to online
2. ต้องเป็นคนที่ออนไลน์ ช่วง 21.00-02.00 น. / Time to play 9pm.-2am.(Thailand time)
3. สามารถออนไลน์ อย่างน้อย 3-4 วัน ต่อ สัปดาห์ / You can play at least 3-4 days/week
4. 1 สัปดาห์ ต้องแข่งอย่างน้อย 10 เกม / play at least 10 match/week

กติกาการเล่น / rule for play

1. เหย้าเยือนเจอกัน คนละ 3เกม (ระบบมันปรับ 2เกมไม่ได้ - -")
1. play 3 match/rival

2. เมื่อเล่นกันครบหมด จะมีโหมดเล่น playoff ให้เล่นเพื่อหาแชมป์ลีค ครับ
2. Thailand league have playoff mode. This mode for who can get No.1-8 ranking in this league ,and find the champion.

3. แชมป์ลีค จะได้เลือกทีม เป็นคนแรก ในการเลือกทีม ในลีคต่อไป
3. Reward for Champion are the first ranking to select team next league.

4. ที่ 2 - สุดท้าย เมื่อเล่นลีคต่อไป ให้เลือกทีม โดยเรียงจาก ที่สุดท้าย ย้อนขึ้นมา ถึงคนที่ได้อันดับ 2 แล้วต่อด้วยผู้เล่นที่เข้ามาใหม่
4. Next league ranking to select team are the last reverse to 2nd rank.

5. หากเล่นเกมแรกแล้ว lag สามารถเลื่อนอีก 2 เกมที่เหลือ ได้ครับ
5. if first match was lag , you can play another game later.

6. ท่านที่เล่นน้อยกว่า 10เกม/สัปดาห์ ต้องแจ้งสาเหตุในบอร์ด ให้ทุกคนทราบ หากไม่แจ้ง ผมจะทำการคัดชื่อออกครับ (ผมจะเช็คทุกสัปดาห์ )
6. If some week you have problem to play at least 10 match , please let me know(write in board). if you don't told me , I will delele you .

7. ห้ามกดหยุดเกม ระหว่างเล่น ให้ปรับแผนให้เสร็จก่อนเริ่มเล่น และพักครึ่งเวลาเท่านั้น
7. not stop game to change formation or tactic , you have time to set before play and break half time .

8. สามารถกดหยุดเกมได้เฉพาะ กรณี นักเตะ บาดเจ็บ ให้กดเปลี่ยนตัวได้ครับ
8. if football player injury , you can stop game and change ones.

9. ทุกท่านสามารถเล่นได้ทุกแทคติก ครับ ไม่ว่าจะอุด จะรอสวนอย่างเดียว หรือเตะถ่วงเวลา (หากทำบ่อยๆระวังจะเสียเพื่อนนะ 5 5 5 5 )
9. free style to set formation or tactic

10. ห้ามสไลด์หลังนักเตะที่หลุดเดี่ยวไปยิงประตู โดยเด็ดขาด หากมีท่านใดแจ้งว่ามีท่านไหนกระทำ ผมขอคัดชื่อท่านนั้นออกจากกิจกรรมนะครับ
10. not slide back player when he only running toward to goal. If I know someone do it, I will get him out from league5

11. ขอให้ทุกท่าน add PSN ID ของคู่แข่งให้ครบด้วยครับ โดยก่อนเล่นให้ส่ง ข้อความว่า play league 5 ถ้าอีกฝั่ง ok ก็กดชวนกันได้เลย
11. Please add all player in league 5 to PSN friend list , And send msg before playing.

เปิดรับลงทะเบียน 26/4/52 - 6/5/52 + ทุกคนจะต้องเลือกทีมให้เสร็จภายในวันที่ 6/5/52 เช่นกัน
Register date 4/26/2009 - 5/6/2009

โดยลำดับ 1-10 ขอให้เลือกทีมให้เสร็จภายในวันที่ 3/5/52 ไม่งั้นจะให้ไปต่อท้ายลำดับหลังๆที่เลือกก่อนครับ
No.1-10 please choose team before 5/3/2009 if you late, your rank are the last to choose.

เริ่มแข่ง 7/5/52
start playing 5/7/2009

ท่านใดพร้อมรบกวน โพสลงทะเบียน + เลือกทีมเลยครับ (ขอให้แจ้งชื่อทีม มาสัก 3 ทีมนะครับ กันซ้ำ)
If you ready please let me know ID PSN and Team(no repeat team). please write in this board.

ลำดับการเลือกทีมเอาลำดับจากผลการแข่งลีค 4 ครับ ตามตารางนี้
ranking for select , I refer from result Thailand League season 4

ปล. ท่านที่ไม่ได้อยู่ในคลับ The Classic รบกวนแจ้ง ต้นสังกัด (club) ด้วยครับ เพราะตอนผม invite เข้าลีค มันต้อง search รายชื่อจากคลับ หรือ friend list เท่านั้น ไม่สามารถพิมพ์ชื่อ เพื่อชวนได้ครับ

ด้วยคนครับ น้องใหม่ อิอิ
PSN ID >>>>> samakungjah
Team 1. Intermilan
Team 2. Everton
Team 3. AC milan

PaZzyiil's Photo PaZzyiil 28 Apr 2009

เอฟเวอตัน ล่ะกันครับ

visaisak's Photo visaisak 28 Apr 2009

QUOTE (issarapap9 @ Apr 28 2009, 07:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด้วยคนครับ น้องใหม่ อิอิ
PSN ID >>>>> samakungjah
Team 1. Intermilan
Team 2. Everton
Team 3. AC milan

ดีครับ น้องใหม่ ไม่ทราบว่า ชื่ออะไร ทีมที่เลือกมาหนะ ลองหา ทีมอื่น สำรองไว้เลยนะ เพราะ ทีมสำรองที่เลือก อีก 2 ทีม Everton AC milan หมดสิทธิ์ใช้แล้ว ถ้ามีคนเลือก inter อีกก็ อด ดู จากลำดับการเลือกได้

lionel's Photo lionel 28 Apr 2009

ขอกลับมาเล่นด้วยครับ
ขอเวลาสัก 4ทุ่ม-เที่ยงคืนนะครับ

อาร์เซนอล แอสตัน เอฟเวอตัน

persie's Photo persie 28 Apr 2009

มาลงแล้วครับ โดนคุณกี้ตามมาหลายวัน
อาร์เซน่อล สเปน เชลซี

virus4985's Photo virus4985 29 Apr 2009

แมนฯยู อังกฤษ อินเตอร์ ขอลงชื่อก่อน กติกาเด๋วไปอ่านที่หลัง
Edited by virus4985, 29 April 2009 - 12:44 AM.

Yabin's Photo Yabin 29 Apr 2009

อีก 2 ทีมขอเป็น Baryen munich กับ fio นะครับ

kie_online's Photo kie_online 29 Apr 2009

แก้ไขวันเล็กน้อย
Edit schedule

เปิดรับลงทะเบียน 26/4/52 - 4/5/52 + ทุกคนจะต้องเลือกทีมให้เสร็จภายในวันที่ 4/5/52 เช่นกัน
Register date 4/26/2009 - 5/4/2009

โดยลำดับ 1-10 ขอให้เลือกทีมให้เสร็จภายในวันที่ 1/5/52 ไม่งั้นจะให้ไปต่อท้ายลำดับหลังๆที่เลือกก่อนครับ
No.1-10 please choose team before 5/1/2009 if you late, your rank are the last to choose.

เริ่มแข่ง 5/5/52
start playing 5/5/2009

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 29 Apr 2009

ระยะเวลาเตะนานขนาดไหนเหรอครับ พี่กี้

เป็นเดือนเดียว หรือหลายเดือนอะครับ

ถ้าหลายเดือนผมขอสละสิทธิ์ครับผม

เพราะช่วงเดือน มิถุนายน - กรกฎาคม

ผมต้องไปอยู่ กทม เดือนนึงเต็ม ๆ ครับผม

ออนไม่ได้แน่ ๆ เดือนนั้นเลยครับ

รบกวนด้วยครับผม

และขอโทษทุก ๆ คนด้วยครับ

kie_online's Photo kie_online 29 Apr 2009

QUOTE (dOgnOeAt @ Apr 29 2009, 02:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ระยะเวลาเตะนานขนาดไหนเหรอครับ พี่กี้

เป็นเดือนเดียว หรือหลายเดือนอะครับ

ถ้าหลายเดือนผมขอสละสิทธิ์ครับผม

เพราะช่วงเดือน มิถุนายน - กรกฎาคม

ผมต้องไปอยู่ กทม เดือนนึงเต็ม ๆ ครับผม

ออนไม่ได้แน่ ๆ เดือนนั้นเลยครับ

รบกวนด้วยครับผม

และขอโทษทุก ๆ คนด้วยครับ

ประมาณ 6-7 สัปดาห์ครับ

แล้วก็อีก 2 สัปดาห์สำหรับรอบ playoff

ว่าแต่มา กทม. ก็ยก PS3 มาสิครับ yoyo_29.gif

โดย season5 จะมี บอลถ้วยแทรก อีก 2 รายการครับ (ถ้าจัดทันนะ ถ้าไม่ทันก็อาจจะเหลือถ้วยเดียว)

ลองตัดสินใจดูครับ เห็นว่าคุณ KS ก็มีปัญหาเล็กน้อย แต่เค้าจะแก้ปัญหาด้วยการเล่นอัดช่วงแรกๆแทนครับ

พูดถึงถ้าขยันเล่น ขยันนัดเพื่อนเล่นเอาจริงๆแค่ 2-3 สัปดาห์ก็จบลีคครับ

Yabin's Photo Yabin 29 Apr 2009

เริ่มเล่นเลยไหมครับ อิอิ มาแข่งกับผมก่อนเหอๆ

อยากเล่นแล้ว และ อยากล้างตา หรือจะโดนยำซ้ำเนี่ย

QUOTE (Yabin @ Apr 29 2009, 02:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เริ่มเล่นเลยไหมครับ อิอิ มาแข่งกับผมก่อนเหอๆ

อยากเล่นแล้ว และ อยากล้างตา หรือจะโดนยำซ้ำเนี่ย

ใจเย็นๆครับ yoyo_77.gif

รอจำนวนคน + เลือกทีมกันให้ลงตัวก่อนครับ ผมจะได้ invite เข้าลีคทีเดียวครับ

ว่าแต่ถ้าเจอถล่มอย่าหนีออกจากลีคแล้วกันครับ ขาโหดๆในลีคเพียบเลยนะ yoyo_57.gif

QUOTE (kie_online @ Apr 29 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใจเย็นๆครับ yoyo_77.gif

รอจำนวนคน + เลือกทีมกันให้ลงตัวก่อนครับ ผมจะได้ invite เข้าลีคทีเดียวครับ

ว่าแต่ถ้าเจอถล่มอย่าหนีออกจากลีคแล้วกันครับ ขาโหดๆในลีคเพียบเลยนะ yoyo_57.gif

เหอๆ รับทราบครับ ท่านกี้

รอบที่แล้วสภาพผมประมาณเนี่ย yoyo_63.gif yoyo_63.gif