`

Jump to content

Thailand League Season 5

250 replies to this topic

#241 PaZzyiil

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 June 2009 - 11:21 AM

คืนนี้

#242 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 15 June 2009 - 04:01 PM

พ่งกลับมาวันเสาร์ครับ แต่เมื่อวานก็ไม่เห็นน้องบิ๊กนะครับ
ยังไงถ้าแข่งวันนี้ พี่อาจเข้าไปประมาณช่วง หลัง ห้าทุ่มครับ ถ้าไม่เจอพี่คง เล่นBE PROกับเพื่อนๆอยู่

#243 PaZzyiil

Posted 15 June 2009 - 04:04 PM

เค๊คับเมื่อคืนดูบอลเพลินโทดทีคับ คืนนี้ล่ะกัน 5ทุ่ม

#244 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 16 June 2009 - 03:06 AM

เป็นไปตามคาดครับ แพ้แบบ โดนกระจายเลยครับ

เกมส์แรก อาเซ่น่อล 0-3 แอฟเวอตั้น
น้องบิ๊ก ใช้แผนตามที่คาดเอาไว้เน้นแพคหลังห้า รอสวนกลับ ส่วนผมก็ใช้แผนเดิมเพราะทำได้ดีในรอบแรก บุกแหลก (แหลกละเอียดเลยครับ 555)
แต่วันนี้อาเดบายอผมไม่สามารถแผลงฤทธิ์เหมือนรอบแรก ครับ ยิงนกยิงไม้แทบตลอด แต่ในครึ่งแรก ผมยังทำเกมส์ได้ดีอยู่เลยไม่ได้เปลี่ยนแผน (เคยใช้ได้ดีในรอบเจอคุณ LOVE เน้นแพคหลังเหมือนกัน เลยพอดึงเกมส์กันได้)
ครึ่งหลัง กองหน้าปืนใหญ่ก็ยัง คายพิษสงไม่ได้ทั้งๆที่มีโอกาศนับครั้งไม่ถ้วน สุดท้ายโดนสวน ทั้งพีน่า และ ยาคูบู้ วันนี้ คมจริงๆครับ มีโอกาศเป็นไม่พลาด โดนไปสามเม็ด ในครึ่งหลัง
จบเกมส์แบบไม่ต้องลุ้น ทั้งที่โอกาศของปืน ยิง 13 ครั้ง เข้ากรอบ 7 ครั้ง ส่วนแอฟเวอร์ตั้น โอกาศยิง 5 เข้ากรอบ 5 ยอมรับจริงๆครับ คมทุกลูก เข้าหน้าต่างทุกลูก แบบโกลด์ไม่ต้องเซฟ

เกมส์ที่สอง แอฟเวอร์ตั้น 4-1 อาเซ่น่อล
โดนเกมส์แรกมา 3 ลูก ไม่มีทางเลือกครับ ต้อง ตั้งแผนบุกเหมือนเดิมโดยไร้ทางเลือกจริงๆ สวนน้องบิ๊กก็ยังใช้แผน รอส่วนเหมือนเดิม
เริ่มเกมส์มายังไม่ทันไร โดน ฟาล์วหน้าเขตโทษซะแล้ว (ผมคิกว่ายังไงก็เข้าแน่ระดับนี้แล้ว เพราะหลังๆผมก็เริ่มรู้ทริก โอกาศ 80%) แล้วก็โดนจริงๆ ลำบากตั้งแต่แรกเลยครับ เกมส์นี้ถ้าโมเมนตั้มไม่กลับมาก็ไหลแน่นอน
และแล้วก็โดนอีกสองลูกจริงๆ ในจังหวะสวนกลับ โดยที่ ปืนใหญ่แทบหาช่องเจอะเข้าในเขตไม่ได้เลย ต้องใช้ลูกcrossแทบทุกลูก
แต่แล้วก็มาได้โอกาส ลูกส่งหลุดเข้าไปยิง ในที่สุดอาเดบายอร์ก๋สามารถ ยิงได้ซักที แบบสบายๆชิวๆ เพราะแต้มห่างเหลือเกิน
แต่มานาทีที่ 70 ปืนใหญ่มีโอกาศ ได้ ฟรีคิกระยะหวังผลเหมือนกัน แต่ ฟานเพอซี่ทำได้แค่ ยิงชนคานบนแบบมี ลุ้นเล็กๆ
ก่อนหมดเวลา ไม่มีอะไรจะต้องเสียแล้วบุกแหลก แล้วก็โดน ยาคูบู้ คนเดิม แข็งแกร่งจริงๆครับ และยิงได้คมเอามากๆ

สรุป เอเวอร์ตั้น ได้เป็นแชมป์ลีก 5 อย่างเป็นทางการ (ยินดีกับประธานกี้ด้วยครับ จบซักที 555)
และยินดีด้วยกับน้องบิ๊กนะครับ สนุกมากครับ ลุ้นระทึกตลอดที่โดนสวน ถ้าหลุดนี่แทบไม่ต้องคิดมากเลยครับ โดนแน่
(จริงอยากถามน้องบิ๊กนิดนึงครับ ว่าการยิงในสนาม แบบ กดสองครั้งกับ กดค้างครั้งเดียวมีความแตกต่างกันหรือเปล่า)

#245 PaZzyiil

Posted 16 June 2009 - 12:02 PM

เมื่อก่อนผมกด 2 ครั้งคับติดมาจาก win แต่ใช้ไม่ค่อยดีใน fifa

เลยใช้วิธีการกดครั้งเดียว ...

เมื่อคืนถือว่าผมมีโชคด้วย ลูกที่น่าจะเสียกับไม่เสีย ลูก cross น่ากลัวมาก 55

#246 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 16 June 2009 - 02:56 PM

QUOTE (PaZzyiil @ Jun 16 2009, 12:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อก่อนผมกด 2 ครั้งคับติดมาจาก win แต่ใช้ไม่ค่อยดีใน fifa

เลยใช้วิธีการกดครั้งเดียว ...

เมื่อคืนถือว่าผมมีโชคด้วย ลูกที่น่าจะเสียกับไม่เสีย ลูก cross น่ากลัวมาก 55

ยินดีด้วย ครับ yoyo_67.gif ว่าแต่ ปิ๊กไม่เล่น be แล้วเป็น any ให้หน่อยหละ หลัง เยอะดี

ผมก็ บุกแหลก เหมือนกัน โก้ 5555+ เหมือนแปะ้เลย แหลกละเอียด บอลก็แบบนี้แหละ รอสวนทั้งคู่ ก็ ไม่ต้องเล่นกันพอดี
เล่นบุกแต่ แพ้ ยังดีกว่า ไม่ได้ บุก

#247 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 16 June 2009 - 03:35 PM

ยินดีกับน้องปิ๊ก อีกครั้งครับ season นี้กวาดครบทุกรายการเลยนะ yoyo_57.gif

แล้วก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่มาช่วยเล่นกันจนจบคัพ นะครับ yoyo_53.gif

yoyo_16.gif yoyo_67.gif yoyo_15.gif

season 6 comming soon ......

#248 PaZzyiil

Posted 16 June 2009 - 03:38 PM

QUOTE (visaisak @ Jun 16 2009, 02:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีด้วย ครับ yoyo_67.gif ว่าแต่ ปิ๊กไม่เล่น be แล้วเป็น any ให้หน่อยหละ หลัง เยอะดี

ผมก็ บุกแหลก เหมือนกัน โก้ 5555+ เหมือนแปะ้เลย แหลกละเอียด บอลก็แบบนี้แหละ รอสวนทั้งคู่ ก็ ไม่ต้องเล่นกันพอดี
เล่นบุกแต่ แพ้ ยังดีกว่า ไม่ได้ บุก

เึคยลองแล้วคับ เล่นได้มั่วมาก 55+

#249 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 16 June 2009 - 05:55 PM

ยังจะมีอีกเหรอ season 6 comming soon ...... yoyo_65.gif

#250 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2009 - 02:00 PM

QUOTE (visaisak @ Jun 16 2009, 05:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังจะมีอีกเหรอ season 6 comming soon ...... yoyo_65.gif

ยังไม่รู้ชะตากรรมของ season 6 เหมือนกัน ว่าจะยังไง

อยู่ที่เพื่อนๆแหละว่าจะหนับหนุนไหม

ตอนนี้ มีแนวความคิด season 6 จะเปิดเป็น 2 ลีค ครับ แบ่งโดย

ลีค 6.1 แข่งทุกวันจันทร์ และพุธ เวลา 21.00-23.00 น.

ลีค 6.2 แข่งทุกวันอังคาร และ พฤหัส เวลา เืัที่ยงคืน -02.00 น. (ที่เลื่อนวันเพราะ จันทร์ กะ พุุธ ติดกิจกรรม be a pro ครับ )

นอกวันและเวลาที่กำหนดห้า่มแข่ง จับได้จะเตือนก่อน 1 ครั้ง หากมีครั้งที่ 2 จะโดนไล่ออกจากลีค

Edited by kie_online, 17 June 2009 - 02:10 PM.

#251 jaiy

• Interests:Winning Mai Sazzzzzzz?

Posted 22 June 2009 - 01:29 AM

season 6 จัดเมื่อไร ผมเล่นด้วยนะครับ