`

Jump to content

ติด Dead space Mission 6 คับ

4 replies to this topic

#1 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 April 2009 - 01:11 PM

ผมก็เล่นไปตามทางอะคับ มันจะมีห้องที่มีตัวปล่อยแก๊สพิษออกมา 2 ตัว พอฆ่าเสร็จก็ให้มาขึ้นลิฟท์ ที่มีให้เลือก Level 1- Level 3 ทำไมผมกดแล้วมันไม่เห็นขึ้นเลยคับ มันกระพริบตลอดเลยคับ เป็นบัครึป่าว เพราะลองดูจากบทสรุปจากที่ต่างๆ ก็ไม่เห็นว่าต้องทำไรอะไรเพิ่มเลยคับ ฆ่าเสร็จ 2 ตัวก็ไปขึ้นลิฟท์คับ

ใครทราบบอกด้วยคับ หรือผมอาจเล่นตกหล่นตรงไหน

#2 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 April 2009 - 08:28 PM

เอ จำไม่ค่อยได้แฮะ แต่จำได้เลือนลางว่าด่านนี้มันมี 2 ทางที่เราต้องไปทางนึงมีลิฟท์ที่ขึ้นได้เลย แต่อีกทางมีลิฟท์ที่จะต้องยิงตัวพ้นควันที่อยู่
ตรงคล้าย ๆ แท้งใกล้ ๆ ลิฟท์อีกตัวนึงก่อนลิฟท์ถึงจะทำงานน่ะครับ ลองสังเกตดูลิฟท์ตัวที่คุณจะใช้มันมีควันอยู่บริเวณนั้นรึปล่าว
ถ้ามีก็คงอย่างที่ผมบอกล่ะมั้งตัวมันอยู่ในหลุมน่ะหายากนิดนึง เล่นนานแล้วหลง ๆ ลืม ๆ แฮะ

#3 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2009 - 08:02 AM

น่าจะยังยิงไม่หมดอย่างคุณเจเนซิสว่านะครับ ลองวิ่งหายิงดู ถ้าหมดแล้ว เวลาไปกดลิฟท์ ให้เราเลื่อนไปชั้นที่ต้องการด้วยนะครับ บางทีบางชั้นมันยังไม่เปิด ต้องเคลียร์ชั้นอื่นก่อนนะครับ

#4 Atlantis

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 April 2009 - 09:57 AM

บทสรุป Dead Space

http://www.thaisrw.com/board/index.php?topic=489.0

เป็นบทสรุปที่ดี ไม่ละเอียดเกินไปจนหมดสนุก แต่บทสรุปนี้ช่วยคุณผ่านแน่นอน

#5 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 April 2009 - 06:54 PM

ขอบคุณทุกความเห็น ณ ตอนนี้ผมผ่านได้แล้ว

วิธีการผ่านนะคับ

พอเราเข้าไปตรงลิฟท์ ตอนเลือกไปชั้นไหน ให้กด X เพื่อตกลง กด O เพื่อยกเลิกใช่มั้ยคับ

ปรากฎว่า มันสลับกันคับ เป็นบัคในเกมอะคับ ขนาดดูที่หน้าจอมันยังบอกเลยคับ X Select : O Cancel พระเจ้า!!!!!!!

ผมลองเลือกชั้นแล้วกด O ลิฟท์เลื่อนทันที ............ กำ ติดมาตั้งนาน มันจะเป็นแค่ลิฟท์นี้ด้วยนะ ลิฟท์อื่นไม่เป็น