`

Jump to content

จะปราบยังไง ด่านที่มี JILL ยิงเรา

9 replies to this topic

#1 nagomi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 April 2009 - 12:41 AM

คือผมยิงยังไง ตัวผู้ชายก็หลบได้ตลอด+JILL ยังคอยยิงเราอีก ผมเล่นหลายรอบแล้วไม่ผ่านซะที

#2 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 April 2009 - 01:10 AM

จะสู้หรือหนีให้ครบ7นาทีก็ได้ค่ะ
เริ่มมา ทางขวามือจะมีประตู ให้เราไปสำรวจ แล้วยืนๆอยู่แถวนั้น มันจะถีบเราเข้าไป ก็หนีเลยค่ะ แต่ถ้าจะสู้ก็รอให้มันหาเราไม่เจอก่อน
แล้วก็ยิงมันจากข้างหลัง...ถ้าอัดมันได้ถึงจุดนึง(มีรอคเกตลอนเชอร์มั้ย นัดเดียวจอด) มันจะหนีไปก่อน7นาทีค่ะ แต่ถ้าสู้ไม่ได้ก็หนีก่อนก็ได้

#3 nagomi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 April 2009 - 01:14 AM

ขอบคุณครับ ช่วยผมได้มากเลย เอาเป็นว่าผมหนีดีกว่าของยังไม่เทพเลย

#4 csoon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 April 2009 - 02:39 AM

แนะนำนิด อย่าลืมไปเก็บของห้องข้างในนะครับ ใน tomb ที่ใช้ 2 คนดันนะ มี แม๊กนั่ม hawk อยู่ ^^

ตีไหด้วยเน้อ

#5 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 April 2009 - 10:38 AM

ยิง Jill เลยครับ เอาให้มันเดี้ยง 55 ไม่ได้มุขนะ
ยิงแบบอย่าให้มันตาย จนมันเดินกะเผก แล้วมันจะไม่ยิงเราอีกเลย อันนี้แนะนำเป็นอย่างยิ่งเวลาเล่น mode pro ครับ ไม่งั้นมันจะคอยมาตอดยิงเราเรื่อยๆ

#6 January2008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 April 2009 - 03:14 PM

พยายามอยู่ใกล้ Jill โดย วิ่งไล่ Jill ได้เลยครับ Jill จะหนีเรา แล้วถ้าขณะอยู่ใกล้ตัว Jill จะมีปุ่ม action ให้กด กดให้ทันครับ แต่ถ้าอยู่ห่าง จะทำให Jill จะหาจังหวะยิงเราได้ง่ายครับ
ทั้งหมดนี้ทำโดย Wesker ต้องไม่อยู่ใกล้เกินไปนะครับ ไม่งั้นขณะเราวุ่นอยู่กับ Jill, Wesker จะอัดเราได้
ส่วน Wesker ให้พยายามยิง ข้างลำตัว หรือ ลอบยิง มันจะหลบเราไม่ได้ แล้วถ้ายิงได้มากพอจะได้ Heart of Africa ตกอยู่ระหว่างบันไดด้านล่างด้วย แนะนำ Magnum ครับ

#7 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2009 - 03:53 PM

^
^

ตอนจับ jill ได้แล้ว
ถ้า co op อยู่ ให้เพื่อนเรามาจับ jill ทุ่มได้ แล้ว jill จะสลบไปพักใหญ่
ถ้าไม่ได้ co op กับใคร ไม่เคยลองทำ

หรือไม่ก็หาจังหวะที่ wesker เผลอ เอา rocket มายิงแล้ว wesker จะจับ rocket ไว้
เอาปืนอะไรก็ได้ยิงซ้ำ ให้ระเบิด แล้ว wesker จะหนีไปทันที

#8 Guest_Almanso_*

• Guests

Posted 28 April 2009 - 07:46 PM

ผมว่าเกมส์นี้ง่ายมากๆน่ะครับ ผมเล่นรอบเดียวก็รู้เรื่องละ

#9 อย่านะ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 May 2009 - 10:48 AM

Rocker only .จบเกมสมบูรณ์

#10 yapramard

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:Movie Game

Posted 04 May 2009 - 07:39 PM

แนะนำเพิ่มเติมครับ ตอนไล่จับกด Jill ใช้ เกรเนตระเบิดแฟลท ครับ จะง่ายขึ้นเยอะ