`

Jump to content

+++ JVC TH-L1 ตอนนี้มีที่ไหนขายบ้างครับ +++ คำถามที่อยากให้ตอบ +++

10 replies to this topic

#1 HunterxHunter

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 April 2009 - 12:30 AM

พอเห็นที่ไหนบ้างไหมครับ ราคาเท่าไร ไม่รู้ร้านเฮียแสงมีรึเปล่า ... yoyo_73.gif

ถามเพื่อน ๆ อีกนิดครับ เผื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ yoyo_67.gif
.
.
.
พบมีงบอยู่ที่ 38k ผมต้องการ ทั้ง lcd tv + 360 + Home theater เก็บเงินมานานครับ

เท่าที่ดูผมอยากได้

1. ใจอยากโดน Scarlet 1 32 ( หรือว่าเพิ่มอีกนิดเป็น 42 lg30ra ดี ราคามันน่าโดนมากจอใหญ่ด้วย แต่สเปคมันไม่ค่อยดีกลัวภาพไม่งาม ) ร้าน เฮีย แสง

2. 360 go pro จะซื้อที่ nadz ไม่รู้ว่ามารึยัง ...

3. JVC TH-L1 สีดำผมว่ามันเข้ากับ scarlet แล้วก็ดีที่สุดในงบแล้ว ...

สนนราคาให้ผมได้เลยน่ะครับ

ปล. รบกวนหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ yoyo_55.gif

#2 Ovaltine

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 April 2009 - 01:03 AM

ตอบข้อ 2 มีครับ รุ่นปกติจะเป็น falcon รุ่น re5 edition จะเป็น jasper

#3 cocoa

Administrator

• High Royal Executive Members

Posted 23 April 2009 - 01:11 AM

5.1 คู่หลังไร้สาย ราคาต่ำกว่าหมื่น มีบ้างไหมครับ ตัวไหน เอามาต่อกับ HTPC

#4 Torita

จบซะที

Posted 23 April 2009 - 01:40 AM

ช่วยมาตอบแกเยอะๆหน่อยนะครับ

( จริงๆผมก็อยากรู้ ) yoyo_29.gif

กำลังอยากหาชุด home มาประดับบารมี PS3 แต่งบน้อยภรรยาอนุมัติไม่เกิน 8000

ศึกษาดูนิดหน่อยพบว่า thl=1 ฟังเพลงไม่ค่อยดี

พอจะมีแนะนำที่ราคาใกล้เคียงกัน แต่ฟังเพลงดีกว่ามั้ยครับ ( แต่เรื่องดูหนังกับเล่นเกมต้องดีนะครับ )

#5 HunterxHunter

Posted 23 April 2009 - 01:43 AM

QUOTE (Torita @ Apr 23 2009, 01:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วยมาตอบแกเยอะๆหน่อยนะครับ

( จริงๆผมก็อยากรู้ ) yoyo_29.gif

กำลังอยากหาชุด home มาประดับบารมี PS3 แต่งบน้อยภรรยาอนุมัติไม่เกิน 8000

ศึกษาดูนิดหน่อยพบว่า thl=1 ฟังเพลงไม่ค่อยดี

พอจะมีแนะนำที่ราคาใกล้เคียงกัน แต่ฟังเพลงดีกว่ามั้ยครับ ( แต่เรื่องดูหนังกับเล่นเกมต้องดีนะครับ )

ดีครับ จะได้ดูเป็นหลาย ๆ ตัวเลือก อยากได้คุ้มค่าที่สุดครับ รอท่านต่อไป ...

#6 t610

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 April 2009 - 02:37 AM

มือ1 ผมว่าไม่น่าจะมีแล้วนะครับ ยกเว้นบางร้านที่ค้างstock

ผมเองก็มีอยู่ตัวนึง ได้มือสองจากDGOนี่แหละ ใช้เป็นเครื่องรองที่ห้องนอนใช้ดูหนังอยู่ เพราะsystemsหลักต่อ onkyo ht-s5105 อยู่

#7 t610

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 April 2009 - 02:52 AM

ผมว่า เพิ่มงบอีกหน่อย ซื้อ onkyo ht-s3100 ที่รายงานไว้ที่ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=158417 น่าจะได้คุณภาพเหนือกว่าJVC TH-L1 พอสมควรนะครับ อย่างน้อยลำโพงที่แถมมาก็ดีกว่า

JVC TH-L1 ที่ว่าฟังเพลงเสียงไม่ดี ส่วนนึงผมว่าลำโพงที่มากับมันไม่ค่อยดีด้วยครับ แต่ผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยนดู ว่าจะสองสลับกับลำโพงที่มากับonkyo ht-s5105 ดูเหมือนกันว่าจะเป็นยังไง แต่ติดว่าไม่มีเวลาและขี้เกียจแกะ ยังไงก็เน้นไว้ดูหนังขำๆหรือฟังเพลงบ้างในห้องนอน ยังไงเสียงมันก็ดีกว่าต่อลำโพงคอมถูกๆเยอะ
แต่ข้อดีของJVC TH-L1 อีกอย่างนึงคือมันต่อกับIPODได้เลย โดยมันจะให้สายต่อและแท่นวางมาให้เลย โดยสามารถชาร์จipod ไปในตัวด้วย แถมเราสามารถควบคุมการเล่น ทั้งหมดได้จากรีโมทของJVC TH-L1 อุปกรณ์แบบนี้ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นอย่างของonkyo นี่ขายแยกราคาพอๆกับJVC TH-L1 มือสองเลยแหละ

อ้อ ถ้าเป็นipod รุ่นใหม่ๆจะต่อได้เฉพาะเสียงนะ ภาพไม่ออก แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่าๆหน่อย เช่นพวกipod video นี่จะต่อแล้วเล่นวีดีโอหรือดูภาพได้ด้วย

#8 HunterxHunter

Posted 23 April 2009 - 11:01 AM

มาหลาย rep แล้ว ยังไม่ได้คำตอบเลย yoyo_77.gif

#9 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 23 April 2009 - 12:58 PM

รุ่นนี้ผมเคยใช้และขายไปแล้ว

คิดว่า"ร้านฟิวเจอร์เวิร์ล" ที่ฟิวเจอร์รังสิต น่าจะยังมีขายนะ yoyo_55.gif

ราคา 7,990 บาทครับ

ถ้าทุนน้อยๆๆแนะนำ onkyo 3100 เสียงดีก่าวกันเยอะครับเพิ่ม 3000 บาทเอง
ตาม link ข้างบนอ่ะครับ yoyo_73.gif

#10 HunterxHunter

Posted 23 April 2009 - 01:29 PM

QUOTE (joe-limited @ Apr 23 2009, 12:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รุ่นนี้ผมเคยใช้และขายไปแล้ว

คิดว่า"ร้านฟิวเจอร์เวิร์ล" ที่ฟิวเจอร์รังสิต น่าจะยังมีขายนะ yoyo_55.gif

ราคา 7,990 บาทครับ

ถ้าทุนน้อยๆๆแนะนำ onkyo 3100 เสียงดีก่าวกันเยอะครับเพิ่ม 3000 บาทเอง
ตาม link ข้างบนอ่ะครับ yoyo_73.gif

ไปดูมาแล้วครับ มันไม่มีแล้ว แล้วตัว onkyo 3100 มีสีดำไหมครับ

#11 zervilz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 April 2009 - 11:41 AM

เพิ่งได้จากสมาชิกในนี้ล่ะ เมื่อต้นเดือนนี้เอง
ก่อนหน้านั้นก็ลองถามตามร้านต่างๆ ก็ไม่มีแล้ว รุ่นนี้ก็นานพอสมควร

ส่วนตัวพอใจนะ ต่อ PS3 ผ่าน optical แล้วก็ต่อ PC ผ่าน optical ด้วย โอเคเลย
ดูหนัง เล่นเกม ก็เยี่ยม ฟังเพลงก็พอได้ เหมาะกับพื้นที่เล็กๆ ของห้องผม

แต่ถ้าท่านอยู่บ้าน เก็บเงินอีกนิดเอา ht3100 หรือ ht5105 ดีกว่าเยอะ อยากได้เหมือนกัน แต่ไม่มีงบ+ไม่มีพื้นที่